4-2-3-1 Balista เกมส์รุกดุดัน การวางตัวสไตล์ Arsenal
0

133 posts in this topic

ลองนัดแรกยิงกระจุยอย่างที่เห็น http://www.fm-thai.com/board/public/style_emoticons/default/still_dreaming.gif

ขอบคุณมากครับ ที่เอา feedback มาแบ่งกันชม ,, ใช้ได้ผลคนทำก็ดีใจครับ ^^

ขอลองเอาไปไช้หน่อยนะท่าน ว่าแต่ไช้กับ Swansea city ได้ไหม ท่าน ตัวเดิมหมดเลย

ครับ แผนนี้ใช้ได้กับทีมเล็กด้วยก็โอเคนะครับ แต่ถ้าลองแล้วยังยิงไม่สะใจอย่าลืมไปลองอีกแผนนึงของผม 4-1-1-2-2 optimus ที่พึ่งออก version 2 มานะครับ เพราะ version 2 ใช้ได้กับทีมเล็กกว่าก็ยิงกระจุยครับ ดูที่ลายเซ็นได้เลย

ชอบมากเลยแผ่นของท่านนี้สุดยอด ใช้ตั้งเเต่ 4-1-1-2-2

ขอบคุณครับ 4-1-1-2-2 version 2 ดีกว่าเก่ามาแล้วนะคร้าบ

- ขอบคุณครับสำหรับแผนดีๆ - http://www.fm-thai.com/board/public/style_emoticons/default/misdoubt.gif

หลังจากฟอร์มไม่ดีแพ้บ่อย เปลี่ยนมาใช้แผนนี้ ชนะ 3 นัดติดแล้วครับ ชนะ Liverpool กับ Arsenal ด้วย

ยินดีครับ ^^ ขอให้ชนะต่อไปเรื่อยๆเลย

Match Preparationเลือกใครอ่ะครับ

ช่วงแรกที่ยังไม่คุ้นแผนเลือก Teamwork ครับ พอคุ้นเคยกับแผนแล้วเลือก Attack Movement

มายืนยันให้ครับว่าแผนสุดยอดมาก กองกลังผมนัดแรกในลีคกดแฮททริกเลย http://www.fm-thai.com/board/public/style_emoticons/default/oh.gif

ผมเล่นอาเเจ็ก มีอีริคสันปั้นเกม เดอยองเป็นกองหน้า บุกมันส์จริงๆ http://www.fm-thai.com/board/public/style_emoticons/default/still_dreaming.gif

Edited by jewza004

แผนนี้ชอบโดนสวนทีหายครับ เสียประตูแบบไม่น่าเสียหลายลูก แต่ก็ทำเกมรุกได้ดี ส่วนตัวชอบ 41122 วี1 สุด แถมคุณปรับแผนได้ดีด้วยนะครับเตะมุมมันต้องเสาแรกแบบนี้สิ มาได้ถูกทางจริงๆใน v2 ขอบคุณสำหรับแผนดีๆผมเอาไปประยุกต่อได้เยอะเลยครับ edit เติมนิดนึงใครเล่น"ทีมเล็ก"แต่อยากใช้แผนคุณ Qetesh เอาไปใช้แล้วปรับ mactch preparation เป็น defensive positioning ก็พอไปไหวนะเออทำได้ดีทีเดียวปรับแบบอื่่นเละครับ มันจะช่วยแก้ปัญหาการเสียประตูได้"เยอะมาก"

Edited by Trouble

แผนนี้ชอบโดนสวนทีหายครับ เสียประตูแบบไม่น่าเสียหลายลูก แต่ก็ทำเกมรุกได้ดี ส่วนตัวชอบ 41122 วี1 สุด แถมคุณปรับแผนได้ดีด้วยนะครับเตะมุมมันต้องเสาแรกแบบนี้สิ มาได้ถูกทางจริงๆใน v2 ขอบคุณสำหรับแผนดีๆผมเอาไปประยุกต่อได้เยอะเลยครับ edit เติมนิดนึงใครเล่น"ทีมเล็ก"แต่อยากใช้แผนคุณ Qetesh เอาไปใช้แล้วปรับ mactch preparation เป็น defensive positioning ก็พอไปไหวนะเออทำได้ดีทีเดียวปรับแบบอื่่นเละครับ มันจะช่วยแก้ปัญหาการเสียประตูได้"เยอะมาก"

แผนนี้เน้นคุมเกมส์บุกอะครับ โอกาสยิงจะเยอะ พอคุมส์เกมส์บุกมากๆถ้าเจอทีมที่มีปีกจี๊ดๆหรือกองหน้า poacher เร็วๆ จะค่อนข้างแพ้ทาง ถ้ากองหลังไม่แน่พอ ,, แผนนี้ผมสร้างมากะให้ AMC มีส่วนร่วมเยอะๆ เน้นให้มันส์สมจริงขึ้น ต่อบอลสวยขึ้น พอดีเชียร์ปืนอะครับ ,, แต่แผนนี้มีจุดบอดอีกอย่างนึงคือ จบสกอร์ยังไม่ค่อยคมถ้าเทียบกับจำนวนครั้งการยิง เป็นเพราะว่าเป็นสไตล์บดเข้าหาคู่แข่ง จะทำให้คู่แข่งตั้ังแผงรับ จะทำให้ยิงยาก แต่แผนแนว 4-2-3-1 เซ็ตยากจริงๆครับ ลองสังเกตุดูแผนที่เทพจะเป็นแนว 4-4-2 หมดเลย เพราะเกมส์นี้เรื่องแผนยังปรับมาได้ไม่ค่อยสมดุลเท่าไหร่ เรื่องการยืนตำแหน่งของ 4-2-3-1 ตำแหน่ง AMC จะเป็นส่วนเกินหลายครั้ง ถ้าใครเคยหรือชอบทำแผนเอง แล้วลองทำ 4-2-3-1 จะรู้ได้ ส่วน 4-1-1-2-2 V.1 และ 2 มีสไตล์ข้อดีข้อเสียที่ต่างกันชัดเจนเลยครับ แล้วแต่คนชอบเนอะ >< บางทีบางคนอยากให้มันสมจริงกว่านี้ เพราะแผน v.1 มันเน้นโยนบอลไปให้ข้างหน้าเก็บอย่างเดียวเลย และโดนสวนง่ายมาก ถ้าเจอทีมตัดทางบอลเราเก่งๆ กองหน้ากระชากๆ แต่ V.2 เน้นค่อยๆเติมเกมส์บุกมากขึ้น โอกาสหลุดแบบโล่งๆแบบ V.1เลยจะน้อย แต่โอกาสบดเข้าไปยิงก็มากขึ้นครับ สมจริงขึ้น ปล. ขอบคุณที่ติดตามและคอมเม้นท์นะครับ จะพยายามปรับปรุงให้ดีขึ้น

4 2 3 1 เซตยากจริงครับผมเล่นมา้ตั้งกะภาค 2006 ยังไม่เหนมันเวิร์คแบบจริงๆจังๆสักที

แผนนี้ในบ้านแน่นอนมากอะ ทำให้Ajaxผมได้แชมป์ยูฟ่าปีแรกเลย โค่นดอทมุนล์ เชลซี(ยุคโบอาส) มาดริด(แพ้บ้านมัน5-2กลับมายิง3-0) แล้วก็ชิงกับแมนซิตี้ต่อเวลาเฉือนมา5-4 ปล.นักเตะเดิมๆเลยอะเซ็นฟรีมาแค่ดิยาร่ากับมาเตรัสซี่

เยี่ยมมากแผนนี้ เล่นน่อล อ.ด.1.อยู่ เดี๋ยวจบฤดูกาลจะมาบอกอีกที

แผนดูดไปแล้ว แหล่มมากว่าแต่ ขอ skin ด้วยสิครับ ชอบ แบบนี้ หุหุ

แผนดูดไปแล้ว แหล่มมากว่าแต่ ขอ skin ด้วยสิครับ ชอบ แบบนี้ หุหุ

โหลดจากที่นี่แหละครับ สกินก็ไม่ได้มีอะไรพิเศานะครับ แต่เพียงไปโหลด Facepack มาให้หมดและก็ โหลดสนามของแต่ละทีมมาให้หมดด้วย อันนี้สกินที่โหลดที่เวปนี้ครับ http://www.fm-thai.com/board/index.php?showtopic=103673

ช่าย amc ชอบยืนทำตำแหน่งกับกองหน้าครับ ผมก็ทำแผนนี้เอง ได้ที่5ของลีคเองครับ http://www.fm-thai.com/board/public/style_emoticons/default/beat_brick.gif

มันมีเทคนิค สำหรับคนชอบทำแผน 4-2-3-1 แล้วไม่ค่อยสำเร็จ ซึ่งปัญหามักจะอยู่ที่ AMC ,, ถ้าปัญหาเป็นอย่างที่ว่า เราก็ทำให้ AMC เป็นเสมือนหน้าต่ำครับ คือคอยรับบอลจากกองกลางมากขึ้น แล้ววิ่งไปเป็นเหมือนกองหน้า หรือไม่ก็ส่งต่อ ซึ่งตรงนี้ก็ให้ค่า Creative สูงหน่อย จะได้ตัดสินใจได้ดี ว่าจะเข้าทำเองหรือส่งต่อ เป็นตำแหน่งหน้าต่ำ แบบที่ โรเบอโต้ ปัจจโจ้ เปียทองคำชอบอะครับ และก็ตำแหน่งถนัด ต็อตติ ด้วย

ไม่ค่อยสม่ำเสมออะครับ ครองบอลไม่ชัวเท่าไหร่

ของเค้าดีจริงครับ...มายืนยัน

Hi Qetesh, I try this tactic and it works well.I'm Italian, so I use Google to translate the topic.Could you tell me which match preparation do you use and also which workload??Thank you and congratulations again for the tactic!!

Hi Qetesh, I try this tactic and it works well.

I'm Italian, so I use Google to translate the topic.

Could you tell me which match preparation do you use and also which workload??

Thank you and congratulations again for the tactic!!

This is Thailand fm website but I'm glad that foreigner use my tactic. (wonderful hehe :)) ) according to your question, at first when team is not used to this tactic , I advice you "very high " for workload and "team work" for match preparation. And when your team used to this tactic , u can select ur workload to low and focus on attack movement !!

P.S. I'm not excellent in English so hope u understand my English ^^ and I recommend u to try another one of my tactic , I quite think that it can produce more goal than this tactic but this tactic is good choice for who love to use attacking midfield in ur plan and can get high rating for him.

( u can find my another plan from my signature , it's name "4-1-1-2-2 Optimus" it has 2 version. )

Hope u enjoy ur games ;)

ของเค้าดีจริงครับ...มายืนยัน

ขอบคุณมากครับ^^ Edited by Qetesh

Hi Qetesh, I try this tactic and it works well.I'm Italian, so I use Google to translate the topic.Could you tell me which match preparation do you use and also which workload??Thank you and congratulations again for the tactic!!

This is Thailand fm website but I'm glad that foreigner use my tactic. (wonderful hehe :)) ) according to your question, at first when team is not used to this tactic , I advice you "very high " for workload and "team work" for match preparation. And when your team used to this tactic , u can select ur workload to low and focus on attack movement !! P.S. I'm not excellent in English so hope u understand my English ^^ and I recommend u to try another one of my tactic , I quite think that it can produce more goal than this tactic but this tactic is good choice for who love to use attacking midfield in ur plan and can get high rating for him.( u can find my another plan from my signature , it's name "4-1-1-2-2 Optimus" it has 2 version. ) Hope u enjoy ur games ;)
Thank you for the quick answer ;)I saw the screenshot on the opening post using "attacking set pieces - low".. So, is it better attacking set pieces or attacking movements??I will try the v2 of the other tactic soon, as an alternative to the 4-2-3-1 ;)

ขอบคุณครับ

This is Thailand fm website but I'm glad that foreigner use my tactic. (wonderful hehe :)) ) according to your question, at first when team is not used to this tactic , I advice you "very high " for workload and "team work" for match preparation. And when your team used to this tactic , u can select ur workload to low and focus on attack movement !! P.S. I'm not excellent in English so hope u understand my English ^^ and I recommend u to try another one of my tactic , I quite think that it can produce more goal than this tactic but this tactic is good choice for who love to use attacking midfield in ur plan and can get high rating for him.( u can find my another plan from my signature , it's name "4-1-1-2-2 Optimus" it has 2 version. ) Hope u enjoy ur games ;)
Thank you for the quick answer ;)I saw the screenshot on the opening post using "attacking set pieces - low".. So, is it better attacking set pieces or attacking movements??I will try the v2 of the other tactic soon, as an alternative to the 4-2-3-1 ;)
sorry for the screenshot that made u misunderstand ,, i didn't notice that but the truth is "attack movement" lol ,, V.1 optimus is fast and aggressive than V.2 but V.2 is more likely beautiful and control the game than V.1 ;)

ลองแล้วคับ โหดมากเลยคับ ขอบคุณคับ

แผนสุดยอดมากครับเล่นในบ้านที่เด่นสเปอร์ผมชนะ เชลซี 7-0 ลิเวอร์ 6-1 แมนซิ 2-1 อาเซนอล 6-3 แต่แพ้แมนยู 2-1 แพ้นอกบ้านครับ เล่นนอกบ้านไม่ค่อยดีครับถ้าชนะก็จะได้สกอน้อย บางทีอาจแพ้เลย แต่ในบ้านสุดยอดมาก

เยี่ยมครับ ได้ 3 แชมป์ปีแรก (แมนยู) ซัดไป 130 + ต่อปีสุดๆ