4-2-3-1 Balista เกมส์รุกดุดัน การวางตัวสไตล์ Arsenal
0

133 posts in this topic

การผ่านบอล ในแผนมันเป็นแบบ MIX ผมควรจะเปลี่ยนเป็น through middle รึเปล่าครับ

การผ่านบอล ในแผนมันเป็นแบบ MIX ผมควรจะเปลี่ยนเป็น through middle รึเปล่าครับ

นั่นเป็นวิธีแก้เกมส์ครับถ้าบุกไม่ขึ้นหรือทำประตูไม่ได้ให้ปรับเป็นthrough the middle ครับ

อบคุณมากครับ ขอเอาไปลองก่อนนะครับ ^___^

เยี่ยม ครับ ฤดูกาลแรก 3 แชมป์ กับ รีลมาดริดตัวเดิมๆครับ ซื้อ willian มาสำรองโรนัลโด้ แต่เดิมๆมันก้โหดอยู่แล้วเนอะ -*-

Amazing tactic!!

Some screenshot for you

Thank you Qetesh!!

Thank you for your screenshot too , Jamesd13 ,, i see your screenshot and proud for them !! :D

แจ่มมเลยครับ ลองใช้กับ มาลาก้า ยิงไม่หวือหวา แต่ก้ชนะเรื่อยๆ

กลับมาคอนเฟิร์มคับ แผนนี้เยี่ยมมากคับผมใช้มา 2 ฤดูกาล แล้วคับ ยิงโหดจิงๆคับขอบคุณสำหรับแผนนี้นะคับ

ช่วยผมหน่อยครับ -*- อันดับ ก้ไม่ถึงกะเลวร้าย แต่ฟอมไม่น่าประทับใจทะไหร่ กองหน้า ยิงยังไม่ถึง 10 เลยครับ แถม กลาง ทำเกม ฟอมไม่ออกเลย ชนะแบบหวิวๆ ตลอด

ช่วยผมหน่อยครับ -*- อันดับ ก้ไม่ถึงกะเลวร้าย แต่ฟอมไม่น่าประทับใจทะไหร่ กองหน้า ยิงยังไม่ถึง 10 เลยครับ แถม กลาง ทำเกม ฟอมไม่ออกเลย ชนะแบบหวิวๆ ตลอด

อืมม ผมว่าลองหาปีกเมพๆหน่อยอะครับ เพราะปีกเป็นปัจจัยสำคัญในการทำเกมส์รุกให้หวือหวาและมีประสิทธิภาพของแผนนี้เลย จากตัวที่เห็นดัน willian ไปเล่นปีกก็ดีครับ ปีกอยากให้หาตัวที ปีกขวา ถนัด ขวา ปีกซ้าย ถนัดซ้าย เพื่อจะได้ครอสได้ง่ายและแม่นๆครับ กองหน้าก็ฝึก p, ยิงเล่นทิศทาง (place shot) แล้วก็ลองโหลดอีกแผนของผมไม่ใช้ก็ดีครับ แผนนี้หน้าคู่ยิงได้ค่อนข้างเยอะ 4-1-1-2-2 ดูตาม signature เลยครับ

อ้อ กองหลังขวาเป็นตัวโหม่งนะครับ ขอสูงๆๆ ค่าพลัง jump กับ heading ขอเยอะๆหน่อยนะครับ

ปล. ปีกซ้ายอยากให้ไปซื้อ griezmann จาก Real Sociedad หรือไม่ก็ไปซื้อ James Rodrigues จาก Porto มาครับ คนหลังนี่เป็น AMC ธรรมชาติ แต่ถนัดเท้าซ้ายและเล่นปีกซ้ายดีเหมือนกันครับ แต่ถ้าให้ Recommend สุดๆ ก็ต้อง Douglas Costa จาก Shaktar (ทีมที่คุณไปซื้อ willain มาอะครับ)คนนี้ใช้ทุกเซฟจิงๆ เป็น AML AMC AMR ได้หมด แต่เน้น AML กับ AMC แย่ง บัลลงดอร์กับเมซซี่ตลอด

คือผมไม่อยาก ฟิกอะคับ ว่า ต้องเปนนักเตะ คนนี้ๆ อยากให้แบบ ใครๆ ก้แทนๆ ตำแหน่งกันได้ ดูจาก นักเตะทีม ท่าน ผมว่า มันมีแต่ตัวดีๆ ผลงานถึงได้ ขนาดนั้น ผมเลยอยากรุ้ ว่า ถ้าทีมระดับนี้ กับนักเตะแค่นี้ แผนใช้ได้ขนาดไหน

คือผมไม่อยาก ฟิกอะคับ ว่า ต้องเปนนักเตะ คนนี้ๆ อยากให้แบบ ใครๆ ก้แทนๆ ตำแหน่งกันได้ ดูจาก นักเตะทีม ท่าน ผมว่า มันมีแต่ตัวดีๆ ผลงานถึงได้ ขนาดนั้น ผมเลยอยากรุ้ ว่า ถ้าทีมระดับนี้ กับนักเตะแค่นี้ แผนใช้ได้ขนาดไหน

อืม ครับ ถ้าเป็นแผนนี้ผมไม่ได้ลองกับทีมค่อนข้างเล็กๆหรือกลางๆเท่าไหร่เลย เลยไม่ทราบนะฮะ แต่นักเตะที่คุณมีก็ไม่ได้เก๊เลยนะ จริงๆก็น่าจะโอเคอยู่ เพียงแต่ มันก็มีเหมือนกัลนักเตะที่พลังๆดีดี แล้วเวลาเล่นไม่ค่อยได้เรื่องสู้นักเตะพลังอ่อนกว่าไม่ได้ ผมก็ไม่แน่ใจว่าเพราะอะไร บางทีผมก็เจอ อาจจะเป็นเพราะค่าพลังดีแต่ค่าพลังที่เหมาะและต้องการจริงๆมีน้อย หรือไม่ก็ค่าพลังแฝง ที่ทำให้นักเตะเล่นดีต่อเนื่องอะ หรือค่าพลังที่ให้นักเตะเล่นดีในแมทช์สำคัญๆน้อยไป อันนี้ผมก็ไม่รู้นะครับ ถ้าใช้แผนนี้แล้วไม่ค่อยดีก็ขอโทษด้วยนะครับ ไว้จะเอาไปลองกับทีมกลางๆ เล็กๆ แล้วจูนเพิ่มนะฮะ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

อืม ครับ ถ้าเป็นแผนนี้ผมไม่ได้ลองกับทีมค่อนข้างเล็กๆหรือกลางๆเท่าไหร่เลย เลยไม่ทราบนะฮะ แต่นักเตะที่คุณมีก็ไม่ได้เก๊เลยนะ จริงๆก็น่าจะโอเคอยู่ เพียงแต่ มันก็มีเหมือนกัลนักเตะที่พลังๆดีดี แล้วเวลาเล่นไม่ค่อยได้เรื่องสู้นักเตะพลังอ่อนกว่าไม่ได้ ผมก็ไม่แน่ใจว่าเพราะอะไร บางทีผมก็เจอ อาจจะเป็นเพราะค่าพลังดีแต่ค่าพลังที่เหมาะและต้องการจริงๆมีน้อย หรือไม่ก็ค่าพลังแฝง ที่ทำให้นักเตะเล่นดีต่อเนื่องอะ หรือค่าพลังที่ให้นักเตะเล่นดีในแมทช์สำคัญๆน้อยไป อันนี้ผมก็ไม่รู้นะครับ ถ้าใช้แผนนี้แล้วไม่ค่อยดีก็ขอโทษด้วยนะครับ ไว้จะเอาไปลองกับทีมกลางๆ เล็กๆ แล้วจูนเพิ่มนะฮะ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ
อันนี้จริงครับ ผมเล็กฟอเรสนะครับ ผมใช้หลายแผนมาก ทำให้พอเข้าใจแล้วว่าแผนดีแต่นักเตะในทีมไม่ใช่นักเตะสำหรับทีมแชมป์ แผนก็ช่วยไม่ได้ครับ กับการขึ้นชั้นนั้นไม่มีปัญหาครับ แต่หาอยากได้แชมป์คุณต้องปั้นและสรรหานักเตะมายกระดับทีมด้วยครับ ต่อให้แผนดีระดับtweakถ้านักเตะทั้งทีม(เพราะคุณต้องโรเตชั่น)โดยรวมไม่ใช่ มันก็ไม่workครับ เจอกับตัวมาแล้ว แต่ถ้าคุณปรับโครงสร้างทีมให้ทั้งตัวจริงตัวสำรองสามารถหมุนเวียนกันได ก็สบายครับ ถ้าคุณไม่ได้ใช้โปรแกรมก็ต้องรอหน่อยครับกว่านักเตะทีมเรามันจะดีในระดับนั้นจริงๆ

อันนี้จริงครับ ผมเล็กฟอเรสนะครับ ผมใช้หลายแผนมาก ทำให้พอเข้าใจแล้วว่าแผนดีแต่นักเตะในทีมไม่ใช่นักเตะสำหรับทีมแชมป์ แผนก็ช่วยไม่ได้ครับ กับการขึ้นชั้นนั้นไม่มีปัญหาครับ แต่หาอยากได้แชมป์คุณต้องปั้นและสรรหานักเตะมายกระดับทีมด้วยครับ ต่อให้แผนดีระดับtweakถ้านักเตะทั้งทีม(เพราะคุณต้องโรเตชั่น)โดยรวมไม่ใช่ มันก็ไม่workครับ เจอกับตัวมาแล้ว แต่ถ้าคุณปรับโครงสร้างทีมให้ทั้งตัวจริงตัวสำรองสามารถหมุนเวียนกันได ก็สบายครับ ถ้าคุณไม่ได้ใช้โปรแกรมก็ต้องรอหน่อยครับกว่านักเตะทีมเรามันจะดีในระดับนั้นจริงๆ
เห็นด้วยครับ ตามนั้นเลย ,,พักนี้ผมไม่ได้เล่นเลย ไปนั่งเล่น fifa12 ps3 อยู่ เด่วว่างๆจะมาลองกับทีมเล็กครับ แต่ผมใช้กับดอร์ทมุนก็เยี่ยมเลยนะ

ขอบคุณครับ

I dont know you languange ,what patch use for this tactic?

12.04?

i don't know because i update patch automatic with steam and didn't notice that what patch when i made this tactic. You can go to page 3 and read some english post from me.

I dont know you languange ,what patch use for this tactic?

12.04?

I used it in patch 12.0.3 (look at the screenshot on page 3), and i'm still using it in 12.0.4 with very good result..

12.04?

I used it in patch 12.0.3 (look at the screenshot on page 3), and i'm still using it in 12.0.4 with very good result..

Thanks for help Jamesd

Match Preparationเลือกใครอ่ะครับ

ช่วงแรกที่ยังไม่คุ้นแผนเลือก Teamwork ครับ พอคุ้นเคยกับแผนแล้วเลือก Attack Movement
คืออะไรเหรอครับ