'' FM12.0.4 '' 4-3-3 iRapid Counter '' สำหรับคนชอบทีมเล็ก ''
0

42 posts in this topic

++ 4-3-3 iRapid Counter ++

" แผนนี้เป็นแผนการเล่นที่ผมทำเอง เป็นแผนแบบ Classic นะครับ ชินมาตั้งแต่ FM2006
ส่วนแผนการเล่นนี้เป็นแผนแรกที่เอามาลง ลองซักหน่อย : D ผลงานเป็นยังไงไปดูกันเลยครับ "

พาทีม Cheltenham Town ซึ่ง Media Prediction อยู่ที่อันดับที่ 23 เป็นแชมป์ nPower League 2 ตั้งแต่ฤดูกาลแรก

(โดยเซ็นฟรีนักเตะมาใช้งานเพิ่มเพียง 2 คน และยืมอีก 3 คนครับ)

ชนะ 30 เสมอ 6 แพ้ 10 ลูกได้เสีย +51 เยอะที่สุดในลึค แพ้ในบ้านเพียง 4 นัด ชนะ Derby Match ทุกเกม

นักเตะ Rating ดีที่สุด และได้ Man of the Match เยอะที่สุดในลีค

(Rating 7.49 Goals 30 Assists 14)

ชนะติดต่อกัน 8 เกม ไม่เสียประตูติดต่อกัน 7 เกม

แน่นอน !! ได้รางวัลผู้จัดการทีมยอมเยี่ยมแห่งปี 55+

Posted Image Posted Image

ลักษณะของนักเตะแต่ละตำแหน่ง

GK ,, สำหรับผู้รักษาประตู เน้นค่าพลัง Aerial Ability, Reflexes เป็นหลัก แล้วตามด้วย Kicking, Throwing เพื่อเปิดเกม
DC ,, กองหลัง 2 ตัวกลาง ก็ดูค่าพลังทั่วไปครับ แต่อยากจะให้เน้นที่ Positioning, Concentration, Decisions และ Passing ครับ
DRL ,, ส่วน Full back เน้น Crossing, Dribbling, Off the Ball, Pace และ Stamina ครับ
MC ,, ตัวนี้เป็นกึ่ง ๆ DMC นะครับ ก็เน้น Tackling, Heading, Aggressive, Anticipation, Postioning และ Stamina ครับ วิ่งไล่ตลอดเกม
MCL ,, กองกลางฝั่งซ้ายเป็นตัวออกบอลครับ เน้น Passing, Creativity ถ้ามีพวก Tackling, Heading, Positioning หน่อยก็ดีครับ
MCR ,, กองกลางฝั่งขวาเป็นตัวลากบอลครับ เน้น Dribbling, Off the Ball ถ้ามีพวก Tackling, Heading, Positioning หน่อยก็ดีเช่นกัน
STC ,, ตัวนี้เป็น Target man นะครับ เน้น First Touch, Heading, Long Shot, Jumping, Strength และ Technique ด้วยก็จะดีมาก
STCRL ,, ตำแหน่งนี้ใช้กองหน้าเร็ว ๆ คม ๆ ครับ หรือจะจับปีกไปยืนก็ได้ เน้น Finishing, Dribbling, Off the Ball, Pace ครับ

นักเตะทุกคน ควรจะต้องมีค่า Determination สูงกว่า 12 !

Posted Image Posted Image

การตั้งค่าเพิ่มเติม

ใช้ STC เป็น Target man เสมอ

เลือก Pitch สนามตอนเริ่มฤดูกาลเป็น Maximum

Match Preparation

ช่วงต้นฤดูกาล ,, Very High + Teamwork
ช่วง Familiarity ใกล้เต็ม ,, Average + Defensive Positioning

ต่อจากนั้นก็แล้วแต่เกมครับปรับตามสะดวกเลย

" DOWNLOAD "

[update 29/1/11]

password: thanks

รายละเอียดต่าง ๆ ก็ประมาณนี้ครับ เพื่อน ๆ ลองโหลดไปใช้กันดู
แล้วก็แนะนำติชมกันได้เลยนะครับ หรือจะขอคำแนะนำก็ได้เช่นกัน ยินดีครับ

..

Edited by iCHEN

ขอบคุณสำหรับแผน แต่ชอบแอดแวนซ์มากกว่า แบบคลาสสิคผมไม่ได้ใช้เลย :014:

ขอบคุณสำหรับแผน แต่ชอบแอดแวนซ์มากกว่า แบบคลาสสิคผมไม่ได้ใช้เลย :014:

ไม่เป็นไรครับ Edited by iCHEN

น่าสนใจมากคับบ

สุดยอดมากเลยครับ

น่าสนใจมากคับบ

สุดยอดมากเลยครับ

ขอบคุณครับ :014: Edited by iCHEN

พาสอะไรครับ

password อยู่ตรง Spoiler ครับ = thanks

พาสอะไรครับ

password อยู่ตรง Spoiler ครับ = thanks
ขอบคุณครับ อิอิ

พาสอะไรครับ

ขอบคุณครับ อิอิ
ด้วยความยินดีครับ Edited by iCHEN

ผมเล่น Shrewsbury อยู่ในลีคเดียวกันกันคุณ(เจ้าของแผนที่โพส) ขอลองนำไปทดสอบไปไช้น่ะ เด่วจะมาบอกอีกที

:001-2: :001-2: Edited by iCHEN

มาบอกล่ะคับ ข้อดีก่อนล่ะกัน ต่อบอลลื่นไหล บุกมันส์ ข้อเสีย เสียประตูง่ายไป กองกลาง ชอบยิงไกลบ่อยๆ ฟาว บ่อยมาก ไบเหลืองแดง ปิวว่อนกระจาย เดียวจะลองสัก อีก 1ฤดูกาล จะมาบอกอีก

มาบอกล่ะคับ ข้อดีก่อนล่ะกัน ต่อบอลลื่นไหล บุกมันส์ ข้อเสีย เสียประตูง่ายไป กองกลาง ชอบยิงไกลบ่อยๆ ฟาว บ่อยมาก ไบเหลืองแดง ปิวว่อนกระจาย เดียวจะลองสัก อีก 1ฤดูกาล จะมาบอกอีก

โอว! ขอบคุณมากครับส่วนเรื่องใบเหลืองใบแดง ถ้าตำแหน่ง DRL, MCRL และ STC โดนใบเหลืองผมจะเปลี่ยน Tackling จาก Hard เป็น Normal ครับ ก็จะไม่ถึงขั้นโดนแดงครับ Edited by iCHEN

Update v1.1

Download ด้านบนเลย!!

Update v1.2

Coming Soon!!

ใครโหลดไปทดลองแล้วมาแจ้งผลกันมั่งเด้ออ ..

รายงานความคืบหน้าการ Update แผน v1.2 ครับ

ขอลองไปใช้กับทีมนอกลีกหน่อยนะครับThanks ...