Annual Question? : อยากให้มีอะไรใหม่ในFM2013
0

102 posts in this topic

ผมว่า เด็กเกิดใหม่ พลังอย่าเวอร์มากก็พอแล้ว โหดเกิน เล่นไม่สนุก

ขอให้ลดสเปกลงหน่อย เพราะคอมผมกาก สงสารผมเหอะ :015-2: :015: :015:

พัฒนากราฟฟิกเพิ่มเติมการวิจารณ์การทำงานของผู้ตัดสิน หากสมาคมจะลงโทษก็ปรับเงินเอา (เงินที่ได้มาทำไรไม่ได้อยู่แล้วนิ)เด็กเกิดใหม่ให้มีความพอดี เทพเกิดจำนวนพอเหมาะ สองปีคน สามปีคน ไม่ใช่ปีนึงเกิดสามสี่คน

พัฒนากราฟฟิกเพิ่มเติมการวิจารณ์การทำงานของผู้ตัดสิน หากสมาคมจะลงโทษก็ปรับเงินเอา (เงินที่ได้มาทำไรไม่ได้อยู่แล้วนิ)เด็กเกิดใหม่ให้มีความพอดี เทพเกิดจำนวนพอเหมาะ สองปีคน สามปีคน ไม่ใช่ปีนึงเกิดสามสี่คน

เห็นด้วยเลยครับ เบื่อกรรมการมาก :icon55:

ไม่เอากราฟฟิคขั้นสูง เพราะ......เพราะอะไรไม่ต้องถามนะครับ Haha :016:อยากให้ด่ากรรมการแบบโหดๆหน่อยและอีกอย่าง คือ พอจะสร้างสนามใหม่ ก็ขอให้เราตั้งชื่อสนามเองได้ด้วย ไม่ใช่อะไรๆก็Arena

ผมอยากให้มีพวก ชุลมุนอะครับ ไห้เหมือนของจริงเรย มีพวกตัวป่วน ลงมาวิ่งในสนาม มีวิ่งไล่กรรมการ :004: มีหัวใจวาย มีไว้อาลัย มีจลาจลทำให้หยุดแข่ง มีบ่นกรรมการ :013: มีแมตอำลา และ อยากให้ลดสเปกหน่อย คอมไม่ไหวนะปล.กราฟฟิกดีแล้วนะ ดูเปนfm ดี คงความเปน fm ได้สุดๆ

สเป็คคงไม่ต่ำกว่านี้แล้วล่ะ เพราะภาคนี้สเป็คมันก็เหมือนภาคที่แล้วเลย รอดูฟีเจอร์ใหม่ๆว่าจะมีอะไรให้ตื่นเต้นบ้าง :016:

ของใหม่ ผมว่าสเปคอาจจะเพิ่มขึ้นนะ แต่คงไม่มากแต่ผมเชื่อว่า มีทีเด็ดแน่นอน :016:

เด็กเก็บบอล กับ FM. แบบภาษาไทย ไม่ต้องมานั่งรอ Thai Build ..

( ส่วนตัวผมว่า 2012 คนก็ซื้อแท้เยอะขึ้นนะ .. )

ผมว่า เยอะครับ แต่คิดว่า คงยังไม่ถึงเป้าที่ SI วางไว้ แต่ แนวโน้มตลาด กลุ่มคนบ้านเราก็เริ่มทยอยกันหันมาซื้อของแท้บ้างแล้วราคาก็ไม่ได้สูงลิบเหมือนเมื่อก่อน สามารถซื้อได้โดยที่กระเป๋าไม่ค่อยแฟบ :016:

ผมอยากให้มีพวก ชุลมุนอะครับ ไห้เหมือนของจริงเรย มีพวกตัวป่วน ลงมาวิ่งในสนาม มีวิ่งไล่กรรมการ :004: มีหัวใจวาย มีไว้อาลัย มีจลาจลทำให้หยุดแข่ง มีบ่นกรรมการ :013: มีแมตอำลา และ อยากให้ลดสเปกหน่อย คอมไม่ไหวนะปล.กราฟฟิกดีแล้วนะ ดูเปนfm ดี คงความเปน fm ได้สุดๆ

อยากได้แมทอำลามากๆเลย

แผ่นแท้ขอถูกๆอิกนิด :016: ภาค 2012 กว่าแม่จะให้ตังบ่นอยู่นั้นแหละ

1.ขายนักเตะง่ายๆหน่อย2.แฮนบอล

เยอะเลยครับ1.แมทช์อำลา เหมือนคนอื่นเลยครับ อยากให้มี จะได้อำลาน้ากิ๊กซ์บ้าง :013:2.เล่นมาตั้งแต่ 2007 ลูกบอลมันเด้งมาหามือโกล เองตลอดเลยเวลาออกหลัง ไม่เคยเห็นเด็กเก็บบอลซักที3.อยากได้เสียงพากย์ เอาแบบ fifa onlineก็ได้ ที่เป็นเสียงไทย4.อยากให้ค่าจ้างผู้จัดการทีมเอาไปทำประโยชน์ได้บ้าง เพราะทุกวันนี้จะเลือกค่าจ้างต่ำสุด และเลือกจำนวนปีให้มากสุด ไม่มีประโยชน์อะไรเลย ถ้าไม่ได้ก็ขอให้เลือกค่าจ้างผู้จัดการต่ำสุดได้ที่1ปอนด์ก็แล้วกัน เปลืองงบประมาณทีมนึกไม่ออกแล้วครับ :002:

ไม่ขอไรมากครับขอเด็กเก็บบอลตอนแชมป์เห็นชูถ้วยหรือการฉลอง และตอนบอลแข่งชนะด้วยครับ ในการแข่งขันสำคัญของสโมสรเงินค่าจ้างที่มาจ้างผมเนี่ย เอาไปทำไรได้บ้างแบบFIFA MANAGER

เด็กเก็บบอล กับ FM. แบบภาษาไทย ไม่ต้องมานั่งรอ Thai Build ..

( ส่วนตัวผมว่า 2012 คนก็ซื้อแท้เยอะขึ้นนะ .. )

แต่ถ้า ยังไม่มีภาษาไทย ภาค 2013 คนจะซื้อแผ่นแท้น้อยลง รอแผ่นผี กับ TB ราคาถูกกว่าด้วย

ขอให้ลดสเปกลงหน่อย เพราะคอมผมกาก สงสารผมเหอะ :015-2: :015: :015:

ผมว่าตัวเกมมันจะใช้สเปกเครื่องมากกว่าเดิมนะ

บางลีค อาจมีการตะลุมบอลกันของนักเตะครับ

อยากเลือกสีชุดแข่งได้เอง เหมือนแบบวินนิ่ง (บางทีเล่นแมนยูอยากให้มันใส่ถุงเท้าขาว เกงขาว มันไม่เคยใส่ นานๆใส่ที)อยากปรับเวลาให้เป็นกลางคืนได้ เตะกลางวันมันไม่ได้อารมณ์ ภาพไม่สวยต่อบอลไม่เนียน

ขออย่าแค่ ไม่เกิน run time error bug XML เจ๊ง ขอเด็กเก็บบอล ก้อพอและ

-โชว์ค่าพลังของเราให้เห็นๆกันไปเลย ไม่รู้จะซ่อนไปทำไม

-อยากให้มีบทบาทเหมือนกับโค้ชคนอื่นๆ ตัวเรามีบทบาทในการฝึกซ้อมด้วย ,มีดาว เรทติ้ง เป็นต้น

-ถ้ามีบทบาทใหม่ๆเช่น director of football มาให้เล่นด้วยจะดีมาก

- ที่สำคัญเลย อยากให้มีภาพตอนฉลองแชมป์ด้วย จัได้อารมณ์มากๆ

อยากให้มีเวอร์ชั่น ฐานข้อมูลย้อนยุค ไปเริ่มสมัยประมาณ ยุค 80 หรือ 90 ก็ได้ แล้วเด็กเกิดใหม่ก็เป็นตามจริง พลังตามจริงwonderkid ก็จะเป็นโ้ด้อ้วน ซีดาน บุฟฟ่อน อยากลองนักเตะเก่าๆ บ้าง :008:

สามารถเก็บสะสมเงิน และเข้าเทคโอเวอร์สโมสรเล็กๆได้ เพื่อเป็นเจ้าของสามารถจ้างผู้จัดการทีมมาคุม และกำหนดนโยบายการเงินและอื่นๆของสโมสรนั้นๆเอง ในขณะที่เราคุมทีมอื่นอยู่จะได้รสชาติในการเล่นที่เป็นทั้งผู้จัดการทีม...และ นักบริหารไปในตัวอาจจัดทีมที่เราเป็นเจ้าของให้กลายเป็นสโมสรลูกของสโมสรที่เราคุมแล้วส่งนักเตะไปเล่นยืมตัวมีทั้ง..ทีมที่เราคุม (ฐานะผู้จัดการทีม) + ทีมที่เราปั้น (ฐานนะผู้บริหาร/เจ้าของสโมสร)

Edited by boonparm

อยากให้มีคำสั่งสำหรับให้นักเตะเรียกใบเหลืองครับ เซ็งเวลาโดนแบนตอนนัดสำคัญๆ

อยากให้มีแท็คติคเกี่ยวกับการเล่นลูกเซ็ตพีซเยอะๆครับ เช่นเลือกเปิดไปริมเส้นให้คนที่ครอสแม่นๆได้ หรือพวกลูกสูตรครับ