ทริคการใช้งาน Director of Football ให้คุ้มค่า
1 1

10 posts in this topic

เอาล่ะครับ นานๆทีผมจะได้แวะมาที่บอร์ดแห่งนี้ หลังจากภาค 2014 ออกมาก็ไม่มีเวลาได้เล่นสักเท่าไหร่ แถมช่วงนี้เดินสายไปคืนความสุขประชาชนอีก ฮ๋าๆ

วันนี้ผมก็ได้นำทริคการใช้งานทีมงานให้คุ้มค่าจ้างมาฝากกัน ตามหัวข้อกระทู้ครับ มันคือ ผอ.ฟุตบอลนั่นเอง

ครับ ส่วนใหญ่คงรู้อยู่แล้วว่าหน้าที่หลักๆของตำแหน่งนี้ทำอะไรได้บ้าง แต่ มันไม่ใช้แค่นั้นครับ มันยังมีอีก 1 ความลับซ่อนอยู่ นั่นก็คือ

การเดินไปเคาะบ้านเอเยนต์(ที่มันไม่ชอบขี้หน้าเรา) แล้วตบหัวเอานักเตะคนนั้นมาร่วมทีมได้โดยที่เราแค่ต่อสายไปที่ต้นสังกัดเท่านั้น

มาดูตัวอย่างกันเลยครับ 

ขั้นแรกคือต้องมี DOF ก่อนครับ ถ้ายังไม่มีก็รีบไปเซ็นมา 555+

ต่อมาคือการแบ่งงานให้ ท่าน ผอ. ว่าให้ทำอะไรบ้าง และนี่คือหน้าที่ตัวอย่างที่ผมให้ทำ นั่นก็คือ การเจรจาเรื่องสัญญากับนักเตะเยาวชนครับ(กรอบแดง)

ก็ประมาณนักเตะราวๆ ไม่เกิน 19-20 ปี ครับ ถ้าต้องการเยาวชน แค่ตั้งค่านี้ ท่าน ผอ. จะสำแดงเดชให้เห็นแน่นอน

เมื่อผมอยากได้ดาวรุ่งคนหนึ่งซึ่งยังไม่ได้เซ็นสัญญานักเตะอาชีพ นั่นก็คือ Donis Avdijaj ดาวรุ่งจากชาลเก้ 04 นั่นเอง

เอเยนต์มันก็เริ่มงานด้วยการเชิดใส่ทันที

อ่ะ คุยกับเอ็งไม่ได้ข้าก็ไม่สน ต่อสายตรงไปหาท่านผู้นำแห่งราชันย์สีน้ำเงินแทนก็แล้วกัน

เนื่องจากนักเตะยังไม่มีสัญญาผูกมัด เลยคุยกันได้ง่ายหน่อย เอาค่าสินสอดไปเลย

และหลังจากผมยื่นข้อเสนออย่างเป็นทางการ และทางชาลเก้ตอบกลับมา ท่าน ผอ. ผมก็เริ่มทำงานครับ

ส่วนตัวเราเหรอครับ ไปหาซื้อนักเตะคนอื่น หรือนอนดูด(น้ำ)ชา สักขวด รอเวลาไม่นาน ท่าน ผอ. ก็ทำงานสำเร็จลุล่วง

เรียบร้อยโรงเรียนผี

ส่วนนักเตะชุดใหญ่ที่ไม่ยอมคุยกับเราก็สามารถทำได้เช่นกันนะครับ โดยการเลือกหัวข้อด้านบนกรอบแดงน่ะแหละครับ 

หวังว่าจะเป็นประโยชน์แก่ทุกท่านไม่มากก็ไม่มากนะครับ วันนี้แค่นี้ก่อน เอิ๊กๆ

• Like 3

:070-2:  เจอ DOF ดีก็ทำงานง่าย เจอ DOF ไม่ดีก็เหนื่อย

บางตัวก็วืดเพราะให้ค่าเหนื่อยน้อย

มันก็ดีนะครับ แต่ผมให้ DOF หาให้แล้วเซ็นต์เองดีกว่าครับ บางทีไปเอาใครมาบ้างไม่รู้ที่ไม่น่าสนใจ

มีประโยชน์ครับ แล้วอย่างนี้ต้องเน้นค่าอะไรล่ะครับเนี่ย

มันก็ดีนะครับ แต่ผมให้ DOF หาให้แล้วเซ็นต์เองดีกว่าครับ บางทีไปเอาใครมาบ้างไม่รู้ที่ไม่น่าสนใจ

การให้ dof หานักเตะผมไม่ทำนะครับ แต่จะให้ช่วยหาดาวรุ่งมาแทน ซึ่งนานๆทีจะมีสักคน

แต่วิธีของผมคือการให้ dof คุยเรื่องสัญญากับนักเตะที่เอเยนต์ไม่คุยกับเราหลังจากที่เรายื่นข้อเสนอผ่านแล้ว

มีประโยชน์ครับ แล้วอย่างนี้ต้องเน้นค่าอะไรล่ะครับเนี่ย

ค่าที่ต้องเน้นก็มีค่า Deter ,Man Managerment  เป็นหลักเพื่อการเจรจาครับ

มีประโยชน์มากครับ ต้องหา DOF ดีๆ ซักคนแล้ว

จขกท. มี DOF แนะนำบ้างไหมครับ

ที่ใช้ๆอยู่ก็มีแค่ Les Kershaw คนเดียวนี่แหละครับ (เริ่มเซฟจะเป็นแมวมอง)

ถือว่าเวิร์คนะครับ นักเตะที่ให้ไปคุยสัญญาส่วนใหญ่จะได้ค่าเหนื่อยถูกพอสมควร ช่วยทุ่นค่าใช้จ่ายได้เยอะ

ส่วนคนอื่น ก็มีของเซาธ์แฮมตันครับ เรื่องเจรจาก็ถือว่าโอเคเลย

ที่ใช้ๆอยู่ก็มีแค่ Les Kershaw คนเดียวนี่แหละครับ (เริ่มเซฟจะเป็นแมวมอง)

ถือว่าเวิร์คนะครับ นักเตะที่ให้ไปคุยสัญญาส่วนใหญ่จะได้ค่าเหนื่อยถูกพอสมควร ช่วยทุ่นค่าใช้จ่ายได้เยอะ

ส่วนคนอื่น ก็มีของเซาธ์แฮมตันครับ เรื่องเจรจาก็ถือว่าโอเคเลย

ขอบคุณมากครับ   :070:

ขอบคุณครับ