รบกวนถามเรื่อง Steam หน่อยคับ
0

3 posts in this topic

คือถ้าผมอยากซื้อเกมส์อื่นๆ ใน steam ต้องทำยังไงบ้างคับ ต้องมีบัตรเครดิตรึป่าว รึสามารถซื้อด้วยวิธีอื่นที่ไม่ใช้บัตรได้ แล้วถ้าสมมุติเราไปลงวินใหม่ เราสามารถโหลดเกมส์ที่เราเคยซื้อจาก steam มาใหม่ได้ฟรีๆ เลยรึป่าวคับ รบกวนผู้รู้ตอบทีนะคับ

คือถ้าผมอยากซื้อเกมส์อื่นๆ ใน steam ต้องทำยังไงบ้างคับ ต้องมีบัตรเครดิตรึป่าว รึสามารถซื้อด้วยวิธีอื่นที่ไม่ใช้บัตรได้ แล้วถ้าสมมุติเราไปลงวินใหม่ เราสามารถโหลดเกมส์ที่เราเคยซื้อจาก steam มาใหม่ได้ฟรีๆ เลยรึป่าวคับ รบกวนผู้รู้ตอบทีนะคับ

1.วิธีซื้อเกมส์จากตัวโปรแกรมSteamมีหลายวิธีไม่ว่าจากบัตรเดบิตของธนาคารกรุงเทพหรือกสิกรหรือจะซื้อบัตรเติมเงินในSteamเอาจะไม่ขอบอกว่าต้องทำไงเพราะในGoogleมีวิธีบอกไว้เยอะมากๆแล้วหรือซื้อจากตัวแทนจำหน่ายแบบขายเกมส์เป็นกล่องที่ได้แผ่นบวกCd-Keyแล้วเอาCd-keyไปเปิดใช้ผลิตภัณฑ์ในตัวSteam(Cd-keyสำคัญกว่าแผ่นห้ามให้กับใครถ้ายังไม่ได้เปิดใช้)

2.สมมุติลงWinใหม่ไม่ว่าจะWin8หรือ10ก็ตามเราแค่ล็อคอินด้วย ID Steam ที่เคยสมัครไว้แล้วเกมส์ต่างๆที่เคยเปิดใช้ผลิตภัณฑ์จะมีอยู่ในรายชื่อเกมส์ที่พร้อมโหลดลงใหม่ได้ทุกเมื่อไม่ว่าจะนานแค่ไหนก็ตาม

อย่ากลัวSteamให้มันมากครับโปรแกรมSteamนั้นเป็นมิตรกว่าโปรแกรมฆ่าไวรัสซะอีกสำหรับคนเล่นเกมส์ควรมีลงไว้ราคาเกมส์แท้ไม่ได้แพงหรือซื้อแล้วดูโง่อย่างที่เข้าใจเพราะถ้าได้เล่นเกมส์แท้แล้วจะรู้ความต่างอย่างชัดเจน

Edited by Alonemo

แจ่มเลย