(15.3)MODERN WARFARE_Machine Gun สำหรับแพทช์15.3 คับ (ปรับปรุงเยอะมากคับจากคำติชม)
1 1

279 posts in this topic

นิดนึงคับ ขอปรับตรงลูกเตะมุม เปลี่ยนจาก mix เป็น far post ด้วยนะคับ เหมือนจะดีกว่าหน่อย คือโหม่งไม่ได้หรอกคับ แต่ส่วนใหญ่ได้มาจากแถว 2 ลองปรับกันดูนะคับ

• Like 1

จบ???ลีกบราซิลเรียบร้อยครับ ได้ Brazilian Hero เรียบร้อย หึหึหึ  :042:

ความจริงยังไม่จบหลอกครับ แค่ครึ่งฤดูกาล แต่แต้มขาดเรียบร้อย พอได้สิทธิเลื่อนชั้นไป Serie A Achievement ก็ขึ้นทั้นที :016:

ส่วนตัวคงไม่เล่นต่อลีกนี้ให้จบฤดูกาลแล้วล่ะครับ "เข็ด" เจอบักแบบเทพ 

ให้โปรแกรมเตะ 9 นัดใน 11 วัน  :010:

ให้โปรแกรมมาขนาดนี้ก็ Fmrte เถอะครับ  :003:

ขอรอตัวเต็มมาให้แก้บักก่อนค่อยต่อลีกอื่นล่ะกัน  :005:

เรื่องสูตรเตะมุมที่ให้เปลียนเป็น far post ok เลยครับ โหม่งไม่เข้าเลย แต่อย่าให้ซ้ำนะ หึหึหึ  :007:

ส่วนเรื่อง Drop deep ก็ ok ครับ เสียน้อยลง ไม่ใช่ว่าไม่เสียเลย จะมาเสียเพราะหลุดตัวๆ กะ GK นีแหล่ะ ไม่ก็โดนลูกผีจับยัด :009-2:

แล้วก็แลกมากะการยิงได้น้อยลงเมื่อปรับ Drop deep /วัยรุ่น??? เซ้งเลย / อยากถล่มมากกว่า  :013:

แค่นี้แหล่ะครับ กะลีกบราซิล เด๋วตัวเต็มมา ว่าจะเริ่มกะลีกสก๊อต ไม่ก็ลีกฝรั่งเศสต่อ แล้วจะมารายงานผลการใช้แผนครับ

ผมทำแผนไว้แล้วครับ  แต่จะเซฟและตั้งชื่อแผนยังไงครับ

จบ???ลีกบราซิลเรียบร้อยครับ ได้ Brazilian Hero เรียบร้อย หึหึหึ  :042:

ความจริงยังไม่จบหลอกครับ แค่ครึ่งฤดูกาล แต่แต้มขาดเรียบร้อย พอได้สิทธิเลื่อนชั้นไป Serie A Achievement ก็ขึ้นทั้นที :016:

ส่วนตัวคงไม่เล่นต่อลีกนี้ให้จบฤดูกาลแล้วล่ะครับ "เข็ด" เจอบักแบบเทพ 

ให้โปรแกรมเตะ 9 นัดใน 11 วัน  :010:

ให้โปรแกรมมาขนาดนี้ก็ Fmrte เถอะครับ  :003:

ขอรอตัวเต็มมาให้แก้บักก่อนค่อยต่อลีกอื่นล่ะกัน  :005:

เรื่องสูตรเตะมุมที่ให้เปลียนเป็น far post ok เลยครับ โหม่งไม่เข้าเลย แต่อย่าให้ซ้ำนะ หึหึหึ  :007:

ส่วนเรื่อง Drop deep ก็ ok ครับ เสียน้อยลง ไม่ใช่ว่าไม่เสียเลย จะมาเสียเพราะหลุดตัวๆ กะ GK นีแหล่ะ ไม่ก็โดนลูกผีจับยัด :009-2:

แล้วก็แลกมากะการยิงได้น้อยลงเมื่อปรับ Drop deep /วัยรุ่น??? เซ้งเลย / อยากถล่มมากกว่า  :013:

แค่นี้แหล่ะครับ กะลีกบราซิล เด๋วตัวเต็มมา ว่าจะเริ่มกะลีกสก๊อต ไม่ก็ลีกฝรั่งเศสต่อ แล้วจะมารายงานผลการใช้แผนครับ

สวดยวดครัช ดีใจด้วยๆๆ ว่าแต่รอแก้บั๊กเหอะ ไม่ไหวจะเคลียร์จิง 555 

แต่ที่บอกว่าได้สิทธิ์เลื่อนขั้นเป็น seria A คือ มันจะมีทีมมาเสนอให้เราคุมหรอคับ 

ผมว่าเตะมุมภาคนี้ ยังไม่ค่อยสมบูรณ์อะคับ สั่งให้โยนไป far post แต่ดูไม่ค่อย far แต่มักจะได้จากลูกซ้ำเสมอ 

ส่วน drop deep กับ much drop deep ใช่เลยคับยิงน้อยลงแน่ๆ แต่เสียก็น้อยน้าา เอาไว้ใช้ตอนเหลือ 20-30 นาทีท้าย บุกให้หนำใจช่วงแรกไปเล้ยย 55

ขอบคุณนะคับ ที่เชื่อในแผน และคอยมารายงาน มีไรแนะนำก็ได้เลยนะครัช :)))

Edited by bossanova14

ผมทำแผนไว้แล้วครับ  แต่จะเซฟและตั้งชื่อแผนยังไงครับ

กดลูกศร"ลง" ตรงแผนแผนอะคับ แล้วไปที่ manage > export แล้วก็เลือกเลยคับว่าจะเซฟไว้ตรงไหนของเครื่อง

กดลูกศร"ลง" ตรงแผนแผนอะคับ แล้วไปที่ manage > export แล้วก็เลือกเลยคับว่าจะเซฟไว้ตรงไหนของเครื่อง

ขอบคุณครับ  ผมว่าแผนเราคล้ายๆกัน  แต่ของผมจะเซต Role และ Duty ไม่เหมือนกัน  แต่ผมมีทีเด็ดตรงลุกเตะมุมกับฟรีคิก  หลังจากลองผิดลองถูกมาโดยการเริ่มเล่นใหม่มา 3 ครั้งละครับ

ขอบคุณครับ  ผมว่าแผนเราคล้ายๆกัน  แต่ของผมจะเซต Role และ Duty ไม่เหมือนกัน  แต่ผมมีทีเด็ดตรงลุกเตะมุมกับฟรีคิก  หลังจากลองผิดลองถูกมาโดยการเริ่มเล่นใหม่มา 3 ครั้งละครับ

เจ๋งเลย ลองเอามาแชร์หน่อย ผมก็อยากได้เตะมุม กะ ฟรีคิกเด็ดๆเหมือนกัน 

เจ๋งเลย ลองเอามาแชร์หน่อย ผมก็อยากได้เตะมุม กะ ฟรีคิกเด็ดๆเหมือนกัน 

แนะนำการเอาภาพมาโพสหน่อยครับ 

ล่าสุด จัดหนักเลย ตอนแผนเก่าไม่เคยยิงเกิน 5 ลูกมาก่อน บาโลเตลลี่ก็ไม่เคยยิงดุงี้มาก่อน จัดไป

สวดยวดครัช ดีใจด้วยๆๆ ว่าแต่รอแก้บั๊กเหอะ ไม่ไหวจะเคลียร์จิง 555 

แต่ที่บอกว่าได้สิทธิ์เลื่อนขั้นเป็น seria A คือ มันจะมีทีมมาเสนอให้เราคุมหรอคับ 

ผมว่าเตะมุมภาคนี้ ยังไม่ค่อยสมบูรณ์อะคับ สั่งให้โยนไป far post แต่ดูไม่ค่อย far แต่มักจะได้จากลูกซ้ำเสมอ 

ส่วน drop deep กับ much drop deep ใช่เลยคับยิงน้อยลงแน่ๆ แต่เสียก็น้อยน้าา เอาไว้ใช้ตอนเหลือ 20-30 นาทีท้าย บุกให้หนำใจช่วงแรกไปเล้ยย 55

ขอบคุณนะคับ ที่เชื่อในแผน และคอยมารายงาน มีไรแนะนำก็ได้เลยนะครัช :)))

ทีมเดิมนั่นแหล่ะครับ แค่แต้มขาด เลยมีสิทธิเลื่อนชั้น Achievement ก็ขึ้นทันทีทีแจ้งว่าเลื่อนชั้น

ส่วนแผนใหม่ท่าน ผมเอาไปใช้ [กะทีมใหญ่] รั่วกระจายเลยแหะครับ โดยเฉพาะลูก cross

1 cross = 1 Goal เข้าใจเลยว่าไอ้ที่เล่นลีกล่างแล้วไม่ค่อยโดนเพราะหน้าคู่แข่ง สากเรียกพี่

พอมาเล่นลีกบนๆ ไม่ต้องไปไกลถึง man city/barca เอาแค่ stoke เนี่ยแหล่ะคับ cross กันกระจุย

จนผมต้องปรับแบคสองข้างให้ Hold position ถึงจะลดลงบ้าง แต่ก็ยังโดน ถ้าได้ cross  :006:

อนึ่ง ผมยังเล่น Beta เพราะผมสั่งแบบแผ่นครับ ไม่ได้กด steam โดยตรง

ไม่รู้ว่าตัวเต็มปัญหานี้จะหายไปหรือยัง เพราะเห็นในบอร์ดนอกก็บ่นเรื่องลูก cross

อ้อ เรื่องการตั้งรับเตะมุม ผมก็งงตั้งนาน ทำไมโดนแต่ตัวเตี๊ยๆโหม่งเข้า แถมเหมื่อนลูก cross อีก

1 corner = 1 Goal  :003:

เลยเข้าไปดู tactic ท่านไม่ได้สั่ง mark คนตัวเตีีย เลยจัดไปซะสามคน พอค่อยยังชั่วครับ

อสอง ผมเล่นแบบ challenge ไม่ได้เล่นแบบ career ปรกติ 

อาจจะมีส่วนให้แผนมันออกมาไม่ดีเท่าที่ควร

เพราะสิ่งหนึ่งที่เห็นคือ เกมส์นอกบ้านกะในบ้านต่างกันมากใน mode challenge

ในบ้านนี่จัดยังไงก็ชนะ นอกบ้านนี่ มันครอสยังไงก็เข้า  :015: ซึ่งตลอดการเล่นมาสองสามลีกใน mode career ผมไม่เจอกรณีนี้เลย 

จะนอกบ้านในบ้านแทบไม่มีผล

Edited by PSB

วันนี้ช่วงเช้ามีอับเดตนิดหน่อย เป็น 15.1.3 ละครับ ไม่รู้ปรับอะไรบ้าง

วันนี้ช่วงเช้ามีอับเดตนิดหน่อย เป็น 15.1.3 ละครับ ไม่รู้ปรับอะไรบ้าง

เร็วเวอร์เลย  ขอให้ปรับในส่วนลููกข้ามหัวไปเกือบถึงนายประตุเถิด  แล้วก็ภาพกระตุกปวดตาเหลือเกิน  มีส่วนให้สายตาเสียนะครับเนี่ย

น่าโดนนมากครับเห็นแล้วขอเอาไปใช้บ้างนะ

ขอบคุณครับ

ท่าน Bossanova ครับ แผนสำหรับ 15.1.3 ท่านมีให้ลองหรือยังครับ

ผมลองใช้กับนิวคาสเซิลจบหนึ่งฤดูกาล ยิงกระจายมาก แ่ต่ก็เสียกะจายเหมือนกัน (อาจจะเป็นเพราะหลังนิวอ่อนหรือเปล่าไม่แน่ใจ) ผมยิงไป 80 อันดับ 2 ของลีก แต่เสียไป 70 มากที่สุดในลีก 55

ไฟล์ที่ปล่อย มันเป็น .tac แต่ ตัวเต็ม เวอร์ 15.1.3 มันต้องเป็นไฟล์ .fmf อ่ะคับ ทำไงดี ลบกวนหน่อยคับ

พี่ครับทำไมทีมผมโดนเตะมุมทีไรเสียประตูทุกทีเลยครับ มีวิธีแก้มั้ยครับ

ไฟล์ที่ปล่อย มันเป็น .tac แต่ ตัวเต็ม เวอร์ 15.1.3 มันต้องเป็นไฟล์ .fmf อ่ะคับ ทำไงดี ลบกวนหน่อยคับ

ใช้ได้เหมือนกันครับ

พี่ครับทำไมทีมผมโดนเตะมุมทีไรเสียประตูทุกทีเลยครับ มีวิธีแก้มั้ยครับ

ผมลองปรับแก้แล้วครับ (ต้องขอขอบคุณคำแนะนำของท่าน PSB) ลองโหลดใหม่ไปใช้ได้เลยคับ

• Like 1

ผมลองใช้กับนิวคาสเซิลจบหนึ่งฤดูกาล ยิงกระจายมาก แ่ต่ก็เสียกะจายเหมือนกัน (อาจจะเป็นเพราะหลังนิวอ่อนหรือเปล่าไม่แน่ใจ) ผมยิงไป 80 อันดับ 2 ของลีก แต่เสียไป 70 มากที่สุดในลีก 55

แปลกจังนะคับ ปกติจะค่อนข้างเสียน้อย ผมลองปรับแก้ในส่วนป้องกันลุกเตะมุมใหม่ (ต้องขอขอบคุณคำแนะนำของท่าน PSB) ก็เสียน้อยลงนะคับ ลองโหลดไปใช้ใหม่กันนะคับ :))

ติ๊กเขียวตรง STAY ON FEET ออกนะคับ ให้เป็นเทาๆทั้ง 2 ช่อง (ช่อง STAY ON FEET กับ GET STUCK IN)

มันอยู่ตรงไหนครับ ผมหาไม่เจอ รบกวนด้วยนะครับ

Stay On Feet กับ Get Stuck In

อยู่ใน Team  Instructions ครับ อยู่ในในส่วนของ Tactic

Edited by Morpheuz