ทริคเซ็นสัญญานักเตะให้ง่ายขึ้น(ส่งเพื่อนเก่าไปเป่าหู)
2 2

12 posts in this topic

ในภาคนี้ก็จะมีลกเล่นใหม่ๆเพิ่มมากขึ้นพอสมควรครับ และนี่คือสิ่งหนึ่งที่ผมเจอครับ

วิธีการก็แสนง่าย ไม่ยากเลยครับ

1. เพียงแค่เรามีนักเตะที่เคยอยู่ทีมเดียวกับนักเตะที่เราอยากซื้อ ในตัวอย่างเป้าหมายคือ

ซึ่งก็มีอันเดอร์เออร์เรร่าเคยอยู่ทีมเดียวกัน

2. ที่ต้องทำต่อไปค่อนข้างสำคัญครับ คือการเจรจาขอซื้อตัวนักเตะให้ต้นสังกัดตอบตกลง

3. เมื่อสโมสรตอบตกลง มันจะมีปุ่มให้กดในหน้า Inbox  ซึ่งจะขึ้นชื่อนักเตะที่เคยอยู่ทีมเดียวกัน

4. เมื่อกดปุ่มมาแล้ว ก็จะมีหัวข้อให้คุยกับนักเตะ แล้วแต่จะคุยเลยนะครับอันนี้(ไม่ได้เซฟภาพแรกที่คุยมา)

5. เมื่อคุยเสร็จ นักเตะก็จะทำการไปเป่าหูเป้าหมายของเรา หลังจากนั้นก็รอฟังข่าวครับ

6. เรียบร้อย

สำหรับทริคนี้ เอาจริงๆผมก็ไม่คิดว่ามันจะดีกว่าการยื่นข้อเสนอดีๆล่อใจนักเตะตรงไหน แต่สิ่งหนึ่งที่เห็นได้ชัดคือ นักเตะเป้าหมายย้ายมาร่วมทีมได้เร็วขึ้น

ซึ่งอาจจะใช้ได้ผลดีกว่าถ้าหากว่านักเตะเป้าหมายมีหลายทีมสนใจและยื่นข้อเสนอให้ และสุดท้ายก็หวังว่าจะช่วยให้เล่นได้สนุกขึ้นไม่น้อยก็น้อยมากนะครับ  :014:

• Like 1

เยี่ยมเลยครับขอบคุณมาก

ขอบคุณมากครับท่านผมหาจนหัวฟูไม่เจอ :006:

ขอบคุณสำหรับทริคครับผม ^^

ขอถามนอกเรื่องนะครับ ภาคนี้เราให้นักเตะไล่เอเย่นต์ออกไม่ได้แล้วหรอครับ ภาคที่แล้วผมให้นักเตะไล่เอเยนต์ออกกระจุย ลดภาระค่าใช้จ่ายในการต่อสัญญาได้เยอะเลย

ถ้าจะให้สมบูรณ์ ต้องมีภาพตอนนักเตะใหม่เซ็นต์เข้าทีมเรา

แล้วอธิบายเหตุผลว่า ย้ายมาเพราะอยากเล่นทีมเดียวกับเพื่อนเก่า หรือเพื่อนเป็นแรงบันดาลใจในการย้ายมาด้วยครับ

เพราะถ้าซื้อขายปกติ ส่วนใหญ่มันจะบอกว่า ย้ายมาเพราะทีมเราใหญ่กว่า ดีกว่าทีมเก่า ลุ้นแชมป์ได้มากขึ้นอะไรแบบนั้น

ขอถามนอกเรื่องนะครับ ภาคนี้เราให้นักเตะไล่เอเย่นต์ออกไม่ได้แล้วหรอครับ ภาคที่แล้วผมให้นักเตะไล่เอเยนต์ออกกระจุย ลดภาระค่าใช้จ่ายในการต่อสัญญาได้เยอะเลย

ได้อยู่นะครับ แต่มันจะขึ้นในตอนที่เอเยนต์จะมาขอต่อสัญญาให้นักเตะคนนั้นๆ  อย่างเช่น นักเตะ A มีทีมมาขอซื้อ

ผมปฏิเสธไป เอเยนต์ก็จะเข้ามาขอต่อสัญญา ตรงช่วงนี้แหละครับที่เราจะคุยกับนักเตะให้ไล่ออกได้

งั้นแสดงว่าได้แค่ตอนเอเย่นต์ขอต่อสัญญาเองใช่มั้ยครับ เพราะภาคที่แล้วเราสามารถไปคุยกับนักเตะนอกรอบได้เลย

ก่อนบอกให้ไล่มันดูดีๆนะครับว่ามันไม่นักเตะคนอื่นในสังกัดไหมมิฉนั้นท่านอาจงานงอกได้

ผมว่าเคยผ่านมาอยู่นะครับ คุ้่น ๆ