ท่านซื้อใคร???
1 1

40 posts in this topic

ผมเล่นแมนยู อันที่จริงที่เกมมีมาให้ถือว่าเยี่ยมเบยครับ
ปีแรกผมซื้อ balanta 11 m
depay 12 m option ให้ยืม 1 ปี

vela 22 m (เซอร์ดำเนินการหามาให้)

munir ฉีกสัญญา 10 m

varane 44 m แต่ผมผ่อนจ่าย 30 เดือน ครับ

--------------------------------------------------

ปีที่ 2 เซ็นฟรีมา 5 คน หาจากตอนมกรา พวกที่ 6 เดือนจะหมดสัญญา (เอามาขายต่อ)

ยืม falcao ต่ออีกฤดูกาลพ่วง option ซื้อขาด (แต่ไม่ซื้อหรอก ยืมเรื่อยๆจนกว่าจะไม่ให้ยืม) แล้วก็ไม่ให้ recall ครับ

Tielemans 10 m

john stones 14 m (ให้เซอร์ดำเนินการเจรจาแค่แสดงความต้องการที่จะซื้อ)

กำลังจะเริ่มปี2ครับ กำลังเครียด HG อยู่

ผมทำทีมฤดูกาลแรกๆซื้อตัวอายุ25-30ปีเลย เลือกตัวนิสัยดีๆค่า mentalเยอะๆ เอาไว้สอนเด็กเกิดใหม่

ตัวเทพเกิดใหม่เอา3ตัวพอ กลางรุก2หรือรุกริมเส้น2 กองหน้า1 ตําแหน่งอื่นเอาแค่ธรรมดาพอ เทพทั้งทีมคอมมันอุดยิงยากมากละมันสวนมาทีเดียวเสียประตุเลย ปั้นไว้แค่ตัวไว้ทำประตูก็พอ

ถ้าตัวเทพในทีมเยอะปัญหาจะตามมาเยอะ แต่ก่อนผมชอบใช้ตัวพลังเยอะๆทุกตำแหน่งปัญหาเยอะมากมาย ฟรอมตกไม่โดนเรียกไปทีมชาติก็บ่น แถมเล่นไม่คุ้มค่าจ้างพอดรอบไม่ให้ลงก็บ่น เอาเงินเยอะด้วย ตําแหน่งทับกันอีกตัวฟรอมดีพอไม่ให้อีกตัวลงก็บ่นอีก

ตอนนี้ใช้แค่พลัง150กว่าๆพอละเน้นเเทคติกวางแผนกะคุยดีๆเอา กองหลัง-กองกลางผมพลัง150กว่าๆสู้ทีมใหญ่ๆได้สบาย

เด็ก shortlist wonder kids ในเกมแรกๆไรไม่ค่อยสน เทพสุดในเกมคือปั้นเด็กเกิดใหม่ พอตัวผู้ใหญ่แก่ตัวเด็กที่ปั้นขึ้นทันพอดี

จาก ที่ผมลองมาตัวที่ปั้นตั้งแต่อายุน้อยๆแบบเกิดมาเราเอามาปั้นเลย พวกนี้ถึงพลังจะไม่เยอะมันก็เล่นดี ถ้าเด็กเกิดใหม่ของทีมอื่นปั้นพลังเยอะละเราไปซื้อมาแพงๆมันเล่นไม่ค่อยดี

ผมทำทีมฤดูกาลแรกๆซื้อตัวอายุ25-30ปีเลย เลือกตัวนิสัยดีๆค่า mentalเยอะๆ เอาไว้สอนเด็กเกิดใหม่

ตัวเทพเกิดใหม่เอา3ตัวพอ กลางรุก2หรือรุกริมเส้น2 กองหน้า1 ตําแหน่งอื่นเอาแค่ธรรมดาพอ เทพทั้งทีมคอมมันอุดยิงยากมากละมันสวนมาทีเดียวเสียประตุเลย ปั้นไว้แค่ตัวไว้ทำประตูก็พอ

ถ้าตัวเทพในทีมเยอะปัญหาจะตามมาเยอะ แต่ก่อนผมชอบใช้ตัวพลังเยอะๆทุกตำแหน่งปัญหาเยอะมากมาย ฟรอมตกไม่โดนเรียกไปทีมชาติก็บ่น แถมเล่นไม่คุ้มค่าจ้างพอดรอบไม่ให้ลงก็บ่น เอาเงินเยอะด้วย ตําแหน่งทับกันอีกตัวฟรอมดีพอไม่ให้อีกตัวลงก็บ่นอีก

ตอนนี้ใช้แค่พลัง150กว่าๆพอละเน้นเเทคติกวางแผนกะคุยดีๆเอา กองหลัง-กองกลางผมพลัง150กว่าๆสู้ทีมใหญ่ๆได้สบาย

เด็ก shortlist wonder kids ในเกมแรกๆไรไม่ค่อยสน เทพสุดในเกมคือปั้นเด็กเกิดใหม่ พอตัวผู้ใหญ่แก่ตัวเด็กที่ปั้นขึ้นทันพอดี

จาก ที่ผมลองมาตัวที่ปั้นตั้งแต่อายุน้อยๆแบบเกิดมาเราเอามาปั้นเลย พวกนี้ถึงพลังจะไม่เยอะมันก็เล่นดี ถ้าเด็กเกิดใหม่ของทีมอื่นปั้นพลังเยอะละเราไปซื้อมาแพงๆมันเล่นไม่ค่อยดี

ตรงข้ามกับผมนะ ผมเน้นพวก pa เยอะๆ ถ้ามันงอนก็ปล่อยมันงอนไป เพราะยังไงเวลาขายพวก pa สูง ก็ได้ราคาที่สูงมากๆด้วยเช่นกัน ตอนนี้นักเตะทับตำแหน่งกันหลายคน แต่ผมคุมอยู่ด้วยการปล่อยยืมไปเก็บเลเวลต่างแดน โดยให้ทีมที่ยืมรับผิดชอบค่าเหนื่อย จากนั้นก็ขายซะ ถ้าไม่ได้ใช้

ผมเล่นลิเวอร์พูลคับ Lucas Romero,Eder Alvarez Balanta,Zakaria Bakkali, แค่นี้ก็เหลือแหล่แล้วคับ 

ผม liverpool ไม่มีใครมาซักคน

ตรงข้ามกับผมนะ ผมเน้นพวก pa เยอะๆ ถ้ามันงอนก็ปล่อยมันงอนไป เพราะยังไงเวลาขายพวก pa สูง ก็ได้ราคาที่สูงมากๆด้วยเช่นกัน ตอนนี้นักเตะทับตำแหน่งกันหลายคน แต่ผมคุมอยู่ด้วยการปล่อยยืมไปเก็บเลเวลต่างแดน โดยให้ทีมที่ยืมรับผิดชอบค่าเหนื่อย จากนั้นก็ขายซะ ถ้าไม่ได้ใช้

ผมก็เน้น Pa เยอะๆเหมือนกันครับ

ไม่ได้เล่นมานานเปิดเกมมารีบซื้อ (Modou) Kara สุดท้ายต้องปล่อยแถมต้องจ่ายค่าเหนื่อยให้ทีมใหม่อีก 

:005:

เล่น แมนยู เริ่มเกมส์มา

ซื้อ

depay 11 m

wanyama 17  m

pogba  55-58 m จำไม่ได้

balanta 6.7 m

vela 28-30 m  จำไม่ได้

ขาย

young 12m

valancia 9 m

เงินหมดพอดี

จากที่ใช้มา pogba balanta vela เล่นเทพมาก vela ยิงแหลกเลย แถมได้เป็นนักเตะยอดเยี่ยมของอะไรสักอย่าง ผมจำไม่ได้ vela เบอร์ 1 messi ที่ 2 ronaldo ที่ 3 ขนาดผมให้ยืนปีกขวานะ

pogba ได้ดาวรุ่งยอดเยี่ยม 

depay เล่นดี แต่ไม่ค่อยยอมส่ง

พอมกรา งบเพิ่มจัด

reus 21 m ฉีกสัญญา

เริ่มเกมส์จริง ๆ hummel จะซื้อได้ทีี่ 35 ล้าน แต่มันไม่ยอมมา พอมกรา ก็ซื้อได้อีกที่ 50 ล้าน แต่มันก็ไม่ยอมมา

เริ่มเกมส์ สอย varan ได้ในราคา 55 ล้าน แถมยอมมาด้วย แต่ถ้าเอา varan จะอดอีกหลายคน เลยไม่เอา

Edited by jitakung

ซื้อแบบ ฉีกสัญญา ซื้อไงหรอคับ

ในสัญญานักเตะจะมีบอกว่าครับว่า เราต้องจ่ายเงินในการฉีกสัญญาเท่าไหร่ ถ้าเรายื่นไปตามนั้น สโมสรไม่สามารถปฏิเสธการขายนักเตะได้ครับ

ตัวอย่าง เช่น Marco Reus จะมีค่าฉีกสัญญาที่ 21 M โดยต้องยื่นเป็นเงินสดๆ 21 M ห้ามมีผ่อน+ออพชั่นใดๆเลยนะครับ ถึงจะสามารถฉีกสัญญาได้ครับ

เล่นArsenal

ซื้อฤดูกาลแรก เปลี่ยนแม่งยกทีม

1.munir el haddadi

2.el shaarawy

3.Yevhen Konoplyanka

4.McCarthy

5.juan jesus

6.Mateo Musacchio

7.Dimitar Berbatov

8.Daniel Carvajal

9.Macelo

10.

11.Roberto Firmino

มูลค่ารวมกันประมาณ 170กว่าล้าน

Edited by ต้าคุง
  • Like 1

draxler จากชาลเก้ ปีกซ้ายตัวรุกนะ แหล่มเหลือหลายเลยครับ อายุน้อย เข้าได้กับทุกทีมแน่ ๆๆ

Pogba มันเรียก189 ล้านคระบผมลองถามตอนหลังจากตลาดรอบ2ซีซั่นแรกแมนยู