คำอธิบายนักเตะ Midfield General มันแปลว่าอะไรกันแน่ครับ
0

17 posts in this topic

ลองค้นหาแล้วเจออยู่ 2 คำตอบ1. กองกลางจอมทัพ2. กองกลางที่มีความเป็นผู้นำสูงAbou Diaby ของผมมันมีค่านี้ เล่นได้ 2 ตำแหน่งคือ DMC กับ MCผมคิดว่าไม่น่าจะแปลว่าจอมทัพ เพราะทั้งฤดูกาลมันได้ลง 5 นัดเองครับ (ปกติใช้ Silva คู่ Denilson)ส่วนตัวคิดว่าพวกที่จะเป็นจอมทัพได้มันต้องลงอย่างสม่ำเสมอ และมีความสำคัญกับทีมมากพอควรหรือจะเป็นคำตอบที่ 2 คือ มีความเป็นผู้นำสูง ตอนแรกก็คิดว่าน่าจะใช่ เพราะมีค่าความเป็นผู้นำ 15แต่คิดไปคิดมา ก็ไม่น่าจะใช่ เพราะพวกที่มีความเป็นผู้นำมันก็มีคำอธิบาย Captain อยู่อีกอัน ซึ่ง Silva ก็มีคำอธิบายว่าเป็น Captain อยู่แล้วสรุปแล้ว Midfield General แปลว่าอะไรคร๊าบ หรือ 1 ใน 2 คำตอบข้างต้นมีอันนึงถูกอยู่แล้ว ?????

General - นายพล จอมทัพ ประมาณนี้ครับMidfield General ก็ มิดฟิลจอมทัพ ถูกต้องแล้วพี่มันไม่ได้ขึ้นกะ Influence อย่างเดียวอะครับ มีอย่างอื่นรวมๆกัน รวมกันเป็นมิดฟิลด์จอมทัพอย่างของจริงก็ ประมาณ รอย คีน , ปาทริซ วิเอร่า , บัลลัค เทือกๆนี้อะครับคำอธิบายมันไม่ได้ดูที่ว่า ได้ลงกี่นัด มันดูที่ค่าความสามารถอะครับ ว่าถึงหรือเปล่าส่วน Silva ที่มีคำอธิบายว่ากัปตัน เป็นเพราะ ทีมนั้น เลือก Silva เป็นกัปตันทีมอยู่อะครับ ถ้าเปลี่ยนกัปตันทีมเป็นคนอื่น คำอธิบายของ Silva ก็จะเปลี่ยนไป Silva นี้ น่าจะ Playmaker มั้งครับ

Edited by seen

ผมชอบ clinicle forward ยิงเป้นเข้า กองหน้าใช้โอกาสน้อย

General - นายพล จอมทัพ ประมาณนี้ครับMidfield General ก็ มิดฟิลจอมทัพ ถูกต้องแล้วพี่มันไม่ได้ขึ้นกะ Influence อย่างเดียวอะครับ มีอย่างอื่นรวมๆกัน รวมกันเป็นมิดฟิลด์จอมทัพอย่างของจริงก็ ประมาณ รอย คีน , ปาทริซ วิเอร่า , บัลลัค เทือกๆนี้อะครับคำอธิบายมันไม่ได้ดูที่ว่า ได้ลงกี่นัด มันดูที่ค่าความสามารถอะครับ ว่าถึงหรือเปล่าส่วน Silva ที่มีคำอธิบายว่ากัปตัน เป็นเพราะ ทีมนั้น เลือก Silva เป็นกัปตันทีมอยู่อะครับ ถ้าเปลี่ยนกัปตันทีมเป็นคนอื่น คำอธิบายของ Silva ก็จะเปลี่ยนไป Silva นี้ น่าจะ Playmaker มั้งครับ

ถูกครับ มิดฟิลด์จอมทัพ ส่วนถ้า ถอด Gilberto Silva ออกจาก Arsenal Captain มันน่าจะเป็น อย่างอื่นมากกว่า Playmaker นะ (คุณ seen คงนึกว่า Silva ปีกบาเลนเซีย :embarrassed: )

หุหุ ไม่ใช่ มิดฟิลด์ธรรมดา ๆ เหรอ หุหุ

ขอบคุณครับ

ผมชอบ clinicle forward ยิงเป้นเข้า กองหน้าใช้โอกาสน้อย

นักเตะclinicle forward มีใครบ้างครับ อยากรู้ๆเหอะๆ..

กองกลางจอมทัพ ชื่อเท่ดีนะ

ถูกครับ มิดฟิลด์จอมทัพ ส่วนถ้า ถอด Gilberto Silva ออกจาก Arsenal Captain มันน่าจะเป็น อย่างอื่นมากกว่า Playmaker นะ (คุณ seen คงนึกว่า Silva ปีกบาเลนเซีย :embarrassed: )

เง้อ ลืมตัว 555 พอดี อาเซน่อลเซฟผมมันเพิ่งซื้อ Silva มา เอิ้กๆๆ เลยนึกว่า Silva ของบาเลนเซียที่แท้ก็พี่ จิ๋ว นี่เอง แป่ว...

ตกลงมิดฟิลด์จอมทัพหรอครับผมก้อนึกว่ามิดฟิลด์ทั่วไป แหะๆ

ตกลงมิดฟิลด์จอมทัพหรอครับผมก้อนึกว่ามิดฟิลด์ทั่วไป แหะๆ

มิดฟิลด์จอมทัพไม่จำเป็นต้องเล่น AM C เสมอไปนะครับ มันคนละอย่างกับ Playmaker (คนส่วนใหญ่มักเข้าใจผิด)จอมทัพจะเป็นตัวคุมจังหวะของเกม ส่วนหน้าที่เปิดเกมรุก (Playmaker) อาจะเป็นนักเตะอีกคนนึง หรือ เป็นคนเดียวกันก้อได้มิดฟิลด์ทั่วไป เกมนี้ใช้ คำว่า Midfielder ครับ Edited by Tony Adams

555 ไอ้เราก็นึกว่า มิดฟิลสารพัดประโยชน์ที่เล่นได้หลายตำแหน่งซะอีก

อ้อ สรุปแล้วเป็น จอมทัพ โอเคครับ ขอบคุณทุกคนมากคร๊าบ

นักเตะclinicle forward มีใครบ้างครับ อยากรู้ๆเหอะๆ

ของผม stancu เป็นอยู่2ปีครับ เอาไปฝึกกับโอเว่น ได้ยิงเล่นทางมา แต่เล่นๆไปพลังขึ้น กลายเป็น powerful เฉยเลย

นักเตะclinicle forward มีใครบ้างครับ อยากรู้ๆเหอะๆ..

Adriano

เล่นมาไม่เคยเจอเหมือนกันอ่ะคับ ,, หรือผมไม่ค่อยสังเกตุเอง ,, ผมก็เล่นอาร์เซน่อล เหมือนกันครับ ,, ~

Adriano

ใช่เลย Adriano แต่ตอนผมซื้อมาใหม่ๆมันเป็นอย่างอื่นนะ เป็นไปหลายอย่างเหมือนกัน ก่อนจะมาเป็น Clinical อะ