เผยแล้ว!!! YookeeTacticDefensive Ver.ล่าสุด
0

77 posts in this topic

แผนนี้เป็นแผนการตั้งรับแบบสุดขั้ว รับรองผล 90% ครับ อีก 10% อยู่ที่การพูดคุยกันในทีม ตัวนักเตะ AIเทพ ฯลฯ

รายละเอียด : แผนนี้จะเป็นแผน 4-1-3-1-1 หรือ 4-4-1-1 หรือ 4-5-1 อะไรก็แล้วแต่

แต่การวางตัวผู้เล่นมีอยู่ว่า จะมีกองหลังทั้งหมด 4 ตัว กลางตัวรับ 1 ตัว กองกลาง 3 ตัว กลางตัวรุก 1 ตัว กองหน้า 1 ตัวประกอบไปด้วย

FB/WB = ฟูลแบ็คหรือปีกแบ๊กซ้าย-ขวานั้น ขอให้แนะนำตัวที่มีความอึด -ถึก - แม่น เพราะแผนของผมไม่เน้น

การเติมเกมส์ทางริมเส้น แต่จะเน้นให้แบ็คทั้งสองตำแหน่งนี้โยนบอลยาวไปด้านหน้าอย่างเดียว

CB = แบบเดิม ๆ ก็ได้ครับ คือ สูง - ใหญ่ - กระโดดสูง - ทางบอลดี

DM = เป็นกองกลางที่คอยตัดเกมส์คู่แข่งตลอด อีกทั้งยังช่วยโยนบอลไปยังจุดหมาย (ตัวเป้า) ผมอยากให้ตัวนี้มีค่า

การยิงไกลดีด้วย จะเป็นการดี

MC = กองกลาง 3 ตำแหน่ง คอยเชื่อมเกมส์ระหว่างรุกและรับ 3 ตัวนี้ผมปรับให้ยิงไกลหมด ซึ่งผมก็อยากจะเน้นค่า

การยิงไกลนี้ด้วยเช่นกัน ซึ่งผมไม่ได้ชี้เจาะจงว่าจะต้องมีการเลี้ยงบอล หรือ สปีดที่ดีนะครับ ผมแค่ต้องการค่าการยิงไกล และการโยนบอลยาว การส่งที่แม่นยำ

AMC = กลางตัวรุก อาจจะแปลก ๆ ไปซักหน่อยกับแผนต่ำแหน่งนี้ของผม ผมจะปรับให้ตัวนี้สลับตำแหน่งการเล่น

กับตำแหน่งกองหน้า ขอให้มีค่าสปีด และการครองบอลที่ดี

FC/ST = กองหน้าตัวนี้เป็นไปได้ผมอยากจะให้เป็นกองหน้าที่เล่นเองชงเอง ทำหน้าที่โดยลำพังได้ดี อย่างเช่นดรอก

บา อะเดบายอ สลาตัน อิบราฮิโมวิช เป็นต้น เพราะผมจะเซตไว้ให้มันเป็นกองหน้าตัวเป้า แต่ถ้าไม่มีกองหน้าประเภทนั้นก็ไม่เป็นไร เพราะผมเซตค่าในกาสลับ

ตำแหน่งกับกองกลางตัวรุกไว้เรียบร้อยแล้ว[/size][/font]

ประโยชน์ : โต้กลับอย่างรวดเร็วด้วยการโยนบอลยาวไปที่ด้านหน้า - ตัวเป้า (แต่อย่าเซต

ลากไปเป็นตัวเป้านะ) AIสับสนตำแหน่งของกองหน้าของเรา อีกทั้งยังได้โอกาสยิงไกลหลายลูก

ข้อเสีย : เกมส์น่าเบื่อ (แต่จุดเปลี่ยนจะอยู่ที่การโต้กลับของเรา)แล้วผมก็อยากให้พี่ ๆ น้อง ๆ เพื่อน ๆ สมาชิก ช่วยกันคอมเม้นที่จุดนี้ทีครับ

http://www.mediafire.com/?rvmhttwllwz <=========== ดาวน์โหลดVer.1

http://www.upload4free.com/download.php?fi...588_._2007_.tac <==========ดาวน์โหลดVer.2.1

สำหรับรายละเอียดของVer.2.1นั้น ผมได้ถอนมิดฟิลด์ตัวรุกไป 1 ตำแหน่ง และนำมิดฟิลด์ตัวรับเพิ่มขึ้นมาแทน 1 ตำแหน่ง อีกทั้งยังให้กองกลางที่เหลือฉีกออกไปเล่นทางด้านข้าง เพื่อที่จะให้มิดฟิลด์ตัวรับ 2 ตัวที่เพิ่มขึ้นมาได้เติมเกมส์เข้ามาตรงกลาง เพื่อใช้เสริมในจังหวะรุก แผนนี้สามารถใช้ได้ตั้งแต่ทีมขนาดกลางและใหญ่ ส่วนทีมขนาดเล็กดูรายละเอียดได้ที่โพสที่ 40

รูปภาพของแผนตั้งรับ Ver.2.1

รูปภาพของแผนตั้งรับ Ver.1

ผลงานของผม 3 นัดสำคัญครับ

หมายเหตุ : อย่าใช้แผนนี้บ่อยนักนะครับ แนะนำให้ใช้ในช่วงตอนเราได้เปรียบในกฎยิงประตูทีมเยือน หรือการรักษาสกอร์ในช่วงท้ายเกมส์จะดีกว่า

ขอขอบคุณ พี่ ๆ เพื่อน ๆ น้อง ๆ สมาชิกทุกคนที่ได้ตั้งกระทู้ หรือแม้แต่เข้ามาตอบกระทู้ของผม ทำให้ผมได้เปิดเผยสิ่งเหล่านี้ออกมา

Edited by yookee

Thanks........... man

ขอบคุณมากครับ ลองแล้วเป็นไงเดี๋ยวจะเอามาบอก

ขอบคุณมากครับ ลองแล้วเป็นไงเดี๋ยวจะเอามาบอก

ขอบคุณครับ รบกวนด้วยครับ :burn_joss_stick:

ชอบเลยมีแต่รุกนี่รับ^^จะได้อุดได้ซักทีปกติ ใช้คำว่า การโจมตีที่ดีที่สุดคือการรับที่ดีที่สุด><

ชอบเลยมีแต่รุกนี่รับ^^จะได้อุดได้ซักทีปกติ ใช้คำว่า การโจมตีที่ดีที่สุดคือการรับที่ดีที่สุด><

แล้วการป้องกันที่ดีที่สุด คือการอะไรดีหล่ะครับ ??? ( อิอิล้อเล่นนะ :look_down: )

ลองใช้ดูแล้วนะครับ เจอกับ Aston Villa เกมส์รับแข็งแกร่งมากครับลองใช้ตั้งแต่นาที 60 villa มีโอกาศยิงในกรอบเขตโทษ1ครั้งนอกกรอบอีก2ครั้ง แต่เวลาที่น่าจะเก็บบอลไว้กับตัวได้หลายครั้งแต่กับเตะทิ้งอย่างเดียวเลย ไม่แน่ใจเท่าไหร่นะครับว่าเตะทิ้งหรือเปิดขึ้นหน้าแต่เปิดแต่ละทีออกซ้ายออกขวาซะส่วนใหญ่ ส่วนตรงกองหน้าตัวเป้าก็ไม่ค่อยเก็บบอลเลยครับกองหลังเปิดไปให้ก็ดันโหม่งไปให้กองหลังของ villa ซะงั้นสรุปคือเกมส์รับแข็งแกร่งมากๆครับใช้แล้วมั่นใจได้เลยว่าโอกาศที่จะไม่เสียประตูมีถึง99%ครับ แต่เกมส์รุกก็ต้องทำใจครับเพราะผมลองแล้วมีโอกาศยิงแค่2ครั้งเท่านั้น

ลองใช้ดูแล้วนะครับ เจอกับ Aston Villa เกมส์รับแข็งแกร่งมากครับลองใช้ตั้งแต่นาที 60 villa มีโอกาศยิงในกรอบเขตโทษ1ครั้งนอกกรอบอีก2ครั้ง แต่เวลาที่น่าจะเก็บบอลไว้กับตัวได้หลายครั้งแต่กับเตะทิ้งอย่างเดียวเลย ไม่แน่ใจเท่าไหร่นะครับว่าเตะทิ้งหรือเปิดขึ้นหน้าแต่เปิดแต่ละทีออกซ้ายออกขวาซะส่วนใหญ่ ส่วนตรงกองหน้าตัวเป้าก็ไม่ค่อยเก็บบอลเลยครับกองหลังเปิดไปให้ก็ดันโหม่งไปให้กองหลังของ villa ซะงั้นสรุปคือเกมส์รับแข็งแกร่งมากๆครับใช้แล้วมั่นใจได้เลยว่าโอกาศที่จะไม่เสียประตูมีถึง99%ครับ แต่เกมส์รุกก็ต้องทำใจครับเพราะผมลองแล้วมีโอกาศยิงแค่2ครั้งเท่านั้น

ขอบคุณมาก ๆ เลยครับ แล้วผมจะนำส่วนนี้ไปแก้ไข ใน Ver.ต่อไป

ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ

อัพลิ้งค์ให้ใหม่แล้วนะครับ ถ้าท่านใดที่เข้ามาตอนลิ้งค์เสียก็บอกได้นะครับ จะมาอัพให้ใหม่ ปล. คอยติดตามVer.ต่อไปได้ในเร็ว ๆ นี้

มาแล้วนะครับ อัพเดทแผนตั้งรับ Ver.ล่าสุดที่กว่าจะคิดออกมาได้ก็แพ้ไปไม่รู้กี่นัด โดนถล่มไปไม่รู้กี่ลูก :baffle: ก็อยากจะให้เพื่อน ๆ เป็นแบบผมมั่งเหมือนกัน (ล้อเล่นครับ) ก็จะให้เพื่อน ๆ ได้ใช้และติออกมาเป็นตัวอักษรอิเล็กทรอนิกช์ให้ผมได้รับรู้มั่งจะขอบพระคุณอย่างสูงครับ :burn_joss_stick:

เวอร์ชั่นนี้น่าจะคงที่ไว้นานซักหน่อย เพราะค่อนข้างจะลงตัว จะเหลือก็แต่รายละเอียดบางอย่างที่จะต้องไปปรับปรุงใน Ver.ต่อ ๆ ไป เพราะจะคงดูการทำงานของระบบนี้กับทีมต่าง ๆ ด้วยหน่ะครับ

THK

ดาวน์โหลดVer.2.1 ผมโหลดไม่ได้ครับ Ver.1 โหลดได้ ไปใช้แล้ว ชนะ เชลซี 1-0 ในบ้านเชลซีด้วย

เด็กปืนมาอุดหนุนเด็กปืนด้วยกันแล้วจ้าาา

^ ^

ขอบคุนมากๆเลยครับขอลองเอาไปใช้หน่อย :look_down:

ดาวน์โหลดVer.2.1 ผมโหลดไม่ได้ครับ Ver.1 โหลดได้ ไปใช้แล้ว ชนะ เชลซี 1-0 ในบ้านเชลซีด้วย

Ver.2.1 ก็ยังโหลดได้หนิ่ครับ ไม่มีปัญหา ลองอีกทีดูแล้วกันนะครับ ถ้าสงสัยการโหลดตรงไหนยังไง หรือมีปัญหาอะไร บอกมาอีกทีแล้วกันครับ จะรีบแก้ไขให้

เด็กปืนมาอุดหนุนเด็กปืนด้วยกันแล้วจ้าาา

^ ^

ยินดีต้อนรับจ๊ะโฟล์ค :biggrin:

ขอบคุณยังน้อยไป :blink:

ขอสูบไปลองหน่อยนะครับ ขอบใจครับผม

Thanks..........