Travian ~โอ้ทะเลแสนงาม~
0

2,857 posts in this topic

เซ็งธัญพืชมากอันอื่นเต็ม1200 แต่ข้าวมีอยู่200 สร้างไรไม่ได้เลย :too_sad:

อยากปล้นเมืองข้างๆไว :go:

ข้างไหนครับ ๕๕๕แต่แถวๆนั้นยังปล้นไม่ได้นะรู้สึกเพราะส่วนใหญ่เพิ่งก่อตั้งหมู่บ้านต้องรอสักพักแต่กว่าจะถึงตอนนั้น.. ๕๕๕

ข้างไหนครับ ๕๕๕

แต่แถวๆนั้นยังปล้นไม่ได้นะรู้สึก

เพราะส่วนใหญ่เพิ่งก่อตั้งหมู่บ้าน

ต้องรอสักพัก

แต่กว่าจะถึงตอนนั้น.. ๕๕๕

ใช่ครับ กว่าจะถึงตอนนั้น เราก็เจริญมากและ :still_dreaming:

เล่น กอร์ล จะเน้น ป้องกันอย่างเดียวหรองับ - -* ไปปล้น เขาไม่ได้ช่ายมะงับ งี้ผมเร่งสร้าง พวกกับดัก กะ รั้ว เยอะๆ หรองับ แนะนำหน่อย

ส่วนมากตัวของเราพลังป้องกันจะดีครับ

แต่ตัวที่ใช้ปล้นก็มีนะ แต่อีกนานกว่าจะสร้างได้

ตัวปล้นของกอล ม้าสายฟ้าครับ ผมว่าปล้นดีที่สุดในเกมนะ แต่ราคาแพงหน่อย

กว่าจะสร้างได้ :sweat:

อาคารหลักระดับ3 -> ค่ายทหารระดับ3 -> สถานศึกษาระดับ5 -> ช่างตีเหล็กระดับ3 -> โรงม้าระดับ3

ตอนนี้พึ่งถึงสถานศึกษาระดับ1 :too_sad:

Edited by hutoew

ว่า แต่ เราป้องกันเมือง นี่ ก็จะเสียหายอย่างเดียวเลยหรองับ หรือ ว่า ถ้าเขาบุกมาแล้ว เรา ป้องกันสำเร็จ จะได้ ทรัพยากร จาก พวกที่มาบุกมะงับ

ว่า แต่ เราป้องกันเมือง นี่ ก็จะเสียหายอย่างเดียวเลยหรองับ

หรือ ว่า ถ้าเขาบุกมาแล้ว เรา ป้องกันสำเร็จ จะได้ ทรัพยากร จาก พวกที่มาบุกมะงับ

ลืมนึกถึงข้อนี้เลย อยากรู้เหมือนกันครับ

ไม่ได้ครับ กันเมือง ก็เค้ามาปล้น แล้วเราก็กัน แค่นั้นแหละแต่คนที่มาปล้น ถ้าตายหมด ก็ไม่ได้อะไรเช่นกันเริ่มมา มันกำหนดคุ้มครองเรา12วันนะครับ รู้สึกว่านะพอซักวันที่10 แนะนำให้สร้างถ้ำซ่อนทรัพไว้ตามจำนวนทรัพที่มีบ่อย มี2พันก็สร้างเวล10 2อัน เค้ามาปล้นก็ไม่ได้ไร

มาเป็นพันธมิตรกับผมกันดีกว่านะ ๕๕ แผนที่ (158|-19)ชักหวั่นๆหมู่บ้านใกล้เรือนเคียงมีพันธมิตรละ เข้าไปดูกิลด์พี่น้องแก คนเยอะมาก -_-a

:waaaht: เกมนี้มันมีโปรแกรมโกงด้วยอะ

มีด้วยหรอครับ - - ไม่เคยได้ยิน

ฮีโร่ ไม่จำเป็นเลยในช่วงต้นครับ บาแรค อัพไปก็แค่สร้างทหารไว แต่ถ้าไม่มีทรัพ สร้างไวก็เท่านั้น อัพทหารเพิ่มครับ แล้วปล้น พอปล้นได้ กลับมาสร้างทหารอีก ได้อีก สร้างอีก ทำไปเรื่อยๆจนได้ทหารจำนวนนึง แล้วไปอัพบ่อทรัพยากร แบบนี้โหด+สะใจกว่าครับ.ท่านชื่ออะไรในเซิฟไทยครับ ชื่อเดียวกับเซิฟสปีดรึเปล่า ยินดีที่ได้รู้จักครับ(ผมก้ทิวทัน แถมยังสไตล์เดียวกันด้วย ปล้นไม่ได้=แมว)ว่าแต่ ท่านปล้นได้วันนึง เฉลี่ยเท่าไรครับ ผมอยากสร้างทหารเยอะๆ แต่ เมืองผม รอบข้างเมืองเล็กๆ+น้อยทั้งนั้น ปล้นใครก็ไม่ค่อยได้ไร ถ้ามีให้ปล้นเยอะ ก็คงดี

ชื่อ Firenze ครับ ชื่อเดียวกัน ก็ ปล้นได้ไม่เยอะหรอก ประมาณ เมือง ละ 2000-5000 แล้ว แต่ pop (ต่อชนิดนะครับ) เมืองเล็กไม่ปล้น ครับ รอโตก่อน แล้วก็ ปล้นตลอดเวลา ทหารไม่เคยมีติดเมือง จะอยู่ติดเมืองก็ ต่อ เมื่อ เตรียมจะ ยิงเมืองชาวบ้านค้าทิ้ง (ก่อนจะยิงเมืองใครก็ต้องพร้อมใจที่จะโดนยิงเช่นกัน)ว่าแต่คุณ Mr.Smile นี่ใช่คนเดียวกับ Mrsmile (5,-132) ปะ ที่ผมเตือนให้หยุดปล้น(ผมคิดว่าใช่นะ ดูจากการพูด)

คนเดียวกันครับ สรุป นั่นคือคำเตือนผมสินะ

คนเดียวกันครับ สรุป นั่นคือคำเตือนผมสินะ

ว่าแล้ว ดีนะที่เข้ามาในกระทู้ cm-fm ก่อน มันคือคำขอร้อง เชิงเตือนครับ ^^ แล้วคุณ ได้ส่ง Scout มาเมืองผมหรือเปล่า

ไม่ได้ส่ง scout ครับ (ถ้าส่งเดิน3ชม.)เมืองแถบเมืองผมไม่มีเมืองใหญ่ด้วย เลยต้องกระจายปล้น ไกลมาก ปล้นเมืองละ2-3พัน ไม่ต้องหวัง ยิ่งทหารเยอะ ยิ่งชักหน้าไม่ถึงหลังเลยต้องไปถึงแถบท่านนั่นละ

ไม่ได้ส่ง scout ครับ (ถ้าส่งเดิน3ชม.)เมืองแถบเมืองผมไม่มีเมืองใหญ่ด้วย เลยต้องกระจายปล้น ไกลมาก ปล้นเมืองละ2-3พัน ไม่ต้องหวัง ยิ่งทหารเยอะ ยิ่งชักหน้าไม่ถึงหลังเลยต้องไปถึงแถบท่านนั่นละ

เหอๆ พอดี id ที่คุณ ปล้น นั้นเป็น id ของเพื่อน อะครับ แต่ก็ ดีแล้ว นะครับที่ไม่ส่ง Scout มา เพราะถ้าส่งมาผมเตรียม ยิงแน่ ทรัพยากรเยอะด้วยจจิเมืองนั้นน่าปล้นดีเหลือเกิน ^^ (หมายเหตุ ถ้าคุณเป็นคนละคนกัน นะครับ) แต่ว่าคุณ ออก Teutonic Knight มาไวดีนะ pop 600 กว่าเอง ผมยังไม่มีซักตัวเลยมันแพงแล้ว ก็ ปล้นไม่เก่ง เอาไปลง Paladin ดีกว่า วิ่งไวปล้นได้เยอะ Teutonic Knight ไว้ค่อยสร้าง ตอน เมือง ข้าว 15 โตแล้วดีกว่า (ความคิดเห็นส่วนตัวนะ^^)

เหอๆ พอดี id ที่คุณ ปล้น นั้นเป็น id ของเพื่อน อะครับ แต่ก็ ดีแล้ว นะครับที่ไม่ส่ง Scout มา เพราะถ้าส่งมาผมเตรียม ยิงแน่ ทรัพยากรเยอะด้วยจจิเมืองนั้นน่าปล้นดีเหลือเกิน ^^ (หมายเหตุ ถ้าคุณเป็นคนละคนกัน นะครับ) แต่ว่าคุณ ออก Teutonic Knight มาไวดีนะ pop 600 กว่าเอง ผมยังไม่มีซักตัวเลยมันแพงแล้ว ก็ ปล้นไม่เก่ง เอาไปลง Paladin ดีกว่า วิ่งไวปล้นได้เยอะ Teutonic Knight ไว้ค่อยสร้าง ตอน เมือง ข้าว 15 โตแล้วดีกว่า (ความคิดเห็นส่วนตัวนะ^^)

ส่องเมืองผมหรอครับ - -* Teutonic Knight ผมก็สร้างไว้วันละนิด สะสมไปเรื่อยๆเฉยๆยังไม่ใช้งาน (ตกลงโดนส่องแล้วสินะ) เรื่องปล้น อย่างที่บอก เมืองรอบข้างผม ไม่มีใครป๊อปถึง200ซักคน คนที่ถึง ก็มีกิลแล้ว ไปปล้น หัวกิลเค้าก็จม.มา ขนาดผมส่งคลับไปนิดเดียว ยังไม่เคยได้เต็มกลับบ้านเผื่อคุณว่างๆลองดูๆ รอบเมืองผม จะเห็นว่ามีมัลติอีกตะหาก ทหารเป็นพัน(สายรับ) ผมส่งไปก็ไม่คุ้มค่าทรัพ(ทีหลังต้องเอาscout ไว้บ้านละ)ถ้าท่าน hutoew หมายถึงสคริป (น่าจะเป็นงั้น) ใช้กันแทบทั้งหมดครับ(ฮา) Edited by Mr.Smile

มีจริงๆครับ

แต่เสี่ยงโดนแบน เล่นแบบปกติดีและ

ถ้าอยากรู้เดี๋ยวผมบอก

___

อันนี้ building tree ตัวใหม่ v3 เอามาให้ดู :still_dreaming:

ของกอลส์

ของทิวทัน

ของโรมัน

ถ้าท่าน hutoew หมายถึงสคริป (น่าจะเป็นงั้น) ใช้กันแทบทั้งหมดครับ(ฮา)

อ่าหรอครับ :sweat:

แล้วมันมีสคริปไรน่าสนใจบ้างอะครับ

ผมใช้แค่บอกเวลาว่าตอนไหนถึงจะอัพได้

ส่องเมืองผมหรอครับ - -* Teutonic Knight ผมก็สร้างไว้วันละนิด สะสมไปเรื่อยๆเฉยๆยังไม่ใช้งาน (ตกลงโดนส่องแล้วสินะ) เรื่องปล้น อย่างที่บอก เมืองรอบข้างผม ไม่มีใครป๊อปถึง200ซักคน คนที่ถึง ก็มีกิลแล้ว ไปปล้น หัวกิลเค้าก็จม.มา ขนาดผมส่งคลับไปนิดเดียว ยังไม่เคยได้เต็มกลับบ้านเผื่อคุณว่างๆลองดูๆ รอบเมืองผม จะเห็นว่ามีมัลติอีกตะหาก ทหารเป็นพัน(สายรับ) ผมส่งไปก็ไม่คุ้มค่าทรัพ(ทีหลังต้องเอาscout ไว้บ้านละ)ถ้าท่าน hutoew หมายถึงสคริป (น่าจะเป็นงั้น) ใช้กันแทบทั้งหมดครับ(ฮา)

ก็ตอนแรก ส่ง MM ไปแล้ว ไม่ตอบกลับมาซักที่เลย ส่ง Scout ไปอะครับ ไม่รู้เลยเหรอว่าโดนส่อง (สงสัยไม่มี Scout ตัวไหนตายเลยไม่รู้มั้ง)

แนะนำเวปบอร์ดชุมชนคนเล่นเกมนี้ครับ

http://bbs.pmthai.net/forums/index.php?showforum=23

ที่นั่นเล่นกันมานานหลายปีละ(ตั้งแต่เซิฟแรกๆของ travian.com เลย)

ส่วนใหญ่ที่นั่นจะเล่นเซิฟอินเตอร์กัน เพราะเซิฟไทยยังแค่เซิฟเทสแบบไม่มีคนคุมกฏ

มันเลยมีการโกงกันเยอะ เล่นละเซ็ง (เว้นแต่ไปหัดเล่นดู)

ปล.ต้องสมัครสมาชิกนะครับ ถึงเห็นฟอรั่ม

อ่อเซิฟอินเตอร์มีระบบเติมเงินด้วยนะ

Edited by Xem

แนะนำเวปบอร์ดชุมชนคนเล่นเกมนี้ครับhttp://bbs.pmthai.net/forums/index.php?showforum=23ที่นั่นเล่นกันมานานหลายปีละ(ตั้งแต่เซิฟแรกๆของ travian.com เลย)ส่วนใหญ่ที่นั่นจะเล่นเซิฟอินเตอร์กัน เพราะเซิฟไทยยังแค่เซิฟเทสแบบไม่มีคนคุมกฏมันเลยมีการโกงกันเยอะ เล่นละเซ็ง (เว้นแต่ไปหัดเล่นดู)ปล.ต้องสมัครสมาชิกนะครับ ถึงเห็นฟอรั่มอ่อเซิฟอินเตอร์มีระบบเติมเงินด้วยนะ

เว็บนั้นผมไว้อ่านข้อมูลอย่างเดียว เพราะตอนนี้ไม่ได้เล่นเซิฟอินเตอร์แล้ว เซิฟไทยแทบไม่มีคน(ในบอร์ดนั้น)