Travian ~โอ้ทะเลแสนงาม~
0

2,857 posts in this topic

หมู่บ้าน ป๋ม มานบอกว่าให้ เสริมกองกำลัง ใน 11:14:08 ชม.นี้หมายความว่า ภายใน 11 ชม จะมี คนมาตีหมู่บ้านป๋มหรอฮ๊าฟฟ

หมู่บ้าน ป๋ม มานบอกว่าให้ เสริมกองกำลัง ใน 11:14:08 ชม.นี้หมายความว่า ภายใน 11 ชม จะมี คนมาตีหมู่บ้านป๋มหรอฮ๊าฟฟ

เปล่าครับ มีคนส่ง กองกำลังมาป้องกันให้ ถ้าเพิ่งเล่นใหม่น่าจะเป็น เควส ที่ให้ส่งข้าว ไปให้มันแล้ว มันจะส่ง หนูมาป้องกัน ให้ 1 ตัวครับ (แทบไม่ช่วยอะไรเลย)

เปล่าครับ มีคนส่ง กองกำลังมาป้องกันให้ ถ้าเพิ่งเล่นใหม่น่าจะเป็น เควส ที่ให้ส่งข้าว ไปให้มันแล้ว มันจะส่ง หนูมาป้องกัน ให้ 1 ตัวครับ (แทบไม่ช่วยอะไรเลย)

งั้น หรอ เนี้ยโห ทำ แทบ แป้วว เลยเฮ๊ะ ๆใช่ ๆ ป๋มเพิ่งสงเควสข้าวไป^_^

งั้น หรอ เนี้ย

โห ทำ แทบ แป้วว เลย

เฮ๊ะ ๆ

ใช่ ๆ ป๋มเพิ่งสงเควสข้าวไป

^_^

มันจะกินข้าวเราให้เปลืองเล่นๆครับ :sweat:

มันจะกินข้าวเราให้เปลืองเล่นๆครับ :sweat:

ซะงั้น อ่า

:sweat:

ตรงท้ายคืออะไรครับ

แล้วเวลาเทรด แค่ไหนถึงคุ้มครับ

ผมจะเลือกอันแรกคุ้มมั้ยอะ

Edited by hutoew

ตรงท้ายคืออะไรครับ

แล้วเวลาเทรด แค่ไหนถึงคุ้มครับ

ผมจะเลือกอันแรกคุ้มมั้ยอะ

คือกำไรครับ 1.0 คือแลก1ได้1 1.5 คือแลก1ได้1.5 ถ้าเป็นสีแดงก็ขาดทุน ขาดทุนเท่าไรก็ตามตัวเลข

ถ้าจะแลกข้าว (คือเราต้องการข้าวนะ) เราต้องได้กำไร แลกทรัพอื่นๆกับข้าว ผมว่าไม่ค่อยคุ้ม(ถ้า1-1นะ) แต่ถ้าเราขายข้าวได้1-1 เราคุ้มนะ

Edited by Mr.Smile

ขอบคุณครับ

คนเล่นชักเยอะละ อิอิ ไม่ได้ เล่นมา 2-3 วันแนะผม ทรัพเต็มเลย ยังดี ที่นังคุ้มครองอยู่ ^^" ว่าแต่โปรแกรมโกงนี่ อะไรหรอ งับ มีก็แนะนำผมหน่อยอะ - -* ไม่อยากโดนโกง อยู่ฝ่ายเดียว

คนเล่นชักเยอะละ อิอิ ไม่ได้ เล่นมา 2-3 วันแนะผม ทรัพเต็มเลย ยังดี ที่นังคุ้มครองอยู่ ^^" ว่าแต่โปรแกรมโกงนี่ อะไรหรอ งับ มีก็แนะนำผมหน่อยอะ - -* ไม่อยากโดนโกง อยู่ฝ่ายเดียว

อะไรนะ !! ทรัพยากรเต็มเหรอครับ... งั้นให้ผมช่วยเอาทหารไปขนให้ มะ อิอิ ^^

อะไรนะ !! ทรัพยากรเต็มเหรอครับ... งั้นให้ผมช่วยเอาทหารไปขนให้ มะ อิอิ ^^

:look_down: เข้าม่ายได้หรอกงับ เมืองผม คุ้มครองอีก7 วัน อะ งับ อิอิ กว่า จะถึงตอนนั้น ก็ หมดแย้วงับ อิอิ

พึ่งเล่นคับ ชื่อ pd-Ball อยู่ไกล๊ไกล -85 -149 แต่ดีหน่อย แถวนี้ไม่ค่อยมีเมืองเจริญ เยอะสุดแค่ 50กว่าๆ

ผมกำลังจะสร้างกิลอะ

เลยอยากรู้ว่า

ตั้งแล้วได้ไรบ้าง

ต้องทำไรบ้าง

___

= =" โดนปล้น ยังดีมีหลุมเลยเอาไปได้นิดเดียว

Edited by hutoew

อ้าว โดนเหมือนกันสินี่ ๕๕ผมหมดตัวเลยครับ ทหาร ทรัพยากร ๕๕ตูจะกลับไปฆ่ามิงงงงงงงงงงงงงง...-_-aโดน 156 -18 ตีครับ ชื่อ markku44... ไรนี่ละ ๕๕

อ้าว โดนเหมือนกันสินี่ ๕๕ผมหมดตัวเลยครับ ทหาร ทรัพยากร ๕๕ตูจะกลับไปฆ่ามิงงงงงงงงงงงงงง...-_-aโดน 156 -18 ตีครับ ชื่อ markku44... ไรนี่ละ ๕๕

เค้าส่งทหารมากี่ตัวหรอครับ เอาพาลาดินไปกันบ้านมั้ย :cold: เดี๋ยวผมส่งให้ แต่ท่านบอกจำนวนข้าวก่อนนะ

อยู่ไกล จังเลย ทหารม้า ผมวิ่งไป 17 ชม. -*- อีกอย่าง คนนี้ยังไม่หมด Protect เลยผู้เล่นใหม่จะได้รับความคุ้มครองจนถึง 11/12/08 ที่ 09:00:10 pm หมด 3 ทุ่ม เหอๆ(ถ้าใครจะเล่นใหม่หรือ กำลังเริ่มเล่น) ให้ เลือก จุดเริ่มต้นเป็น zone ตะวันออกเฉียงใต้นะครับจะได้ ช่วยกันได้ ผมอยู zone นี้ ^^ (ตอนนี้กำลังอยากลดจำนวนทหารอยู่ ข้าวติดลบ ชม.ละ 500 กว่า โอข้าวไม่มีให้ยึดแล้วด้วย-*-) Edited by firenze_kek

ช่วยตอบปัญหาผมหน่อย :too_sad:

อยู่ไกล จังเลย ทหารม้า ผมวิ่งไป 17 ชม. -*- อีกอย่าง คนนี้ยังไม่หมด Protect เลยผู้เล่นใหม่จะได้รับความคุ้มครองจนถึง 11/12/08 ที่ 09:00:10 pm หมด 3 ทุ่ม เหอๆ(ถ้าใครจะเล่นใหม่หรือ กำลังเริ่มเล่น) ให้ เลือก จุดเริ่มต้นเป็น zone ตะวันออกเฉียงใต้นะครับจะได้ ช่วยกันได้ ผมอยู zone นี้ ^^ (ตอนนี้กำลังอยากลดจำนวนทหารอยู่ ข้าวติดลบ ชม.ละ 500 กว่า โอข้าวไม่มีให้ยึดแล้วด้วย-*-)

ส่งไปตีโอครับ ตอนข้าวผม-เกินขนาด ผมส่งไปตีโอเอา ตายเพียบ

ส่งไปตีโอครับ ตอนข้าวผม-เกินขนาด ผมส่งไปตีโอเอา ตายเพียบ

เมืองผมโอข้าว 2 โอแล้ว สังสัยคงตี้ตีโอเฉยๆ เก็บเวลให้ Hero ตัวใหม่แล้วละ

ช่วยตอบปัญหาผมหน่อย :too_sad:

สร้างกิลน่ะหรอครับ ประโยชน์ ก็คงเหมือนเกมส์อื่นๆ จับกลุ่มผู้เล่นไว้ช่วยเหลือกัน ทางทหาร ทางทรัพยากร อะไรพวกนี้

ตามความคิดผมนะ หัวหน้ากิลต้องรับผิดชอบลูกกิลได้ ต้องช่วยลูกกิลได้ ต้องมีความพร้อมพอสมควร

เห็นบางกิล ขอทรัพยากรลูกกิลไปสร้างสถารทูต รู้สึกทะ^_^ๆไงไม่รู้

ไปนอนก่อนละ นั่งคิดแผนFMมา4วัน วันละ5-6ชม. จนถึงตอนนี้ยังไม่ได้เป็นรูปเป็นร่าง พรุ่งนี้เรียนอีกตะหาก สงสัย(ลุก)ไม่รอด

Edited by Mr.Smile

กับดักสร้างไว้เยอะๆ ดีมะงับ แล้ว ทหารเนี่ย มีซักเท่าไหร ถึงจะเรียกว่า ป้องกันเมืองได้ดีนะงับ 10 คนพอมะงับ - -*

กับดักสร้างไว้เยอะๆ ดีมะงับ แล้ว ทหารเนี่ย มีซักเท่าไหร ถึงจะเรียกว่า ป้องกันเมืองได้ดีนะงับ 10 คนพอมะงับ - -*

ป้องกันเมืองได้ดีแค่ไหน อยู่ที่คนบุกด้วยแหละครับ กับดัก บางคนบอกไม่น่าสร้าง บางคนบอกสร้างไว้แรกๆก็ดี ผมว่าสร้างไว้ก็ดีนะ อย่างป๊อป50-60บุก ดักทหารได้ซัก10-20ตัว เค้าก็ร้องแล้ว

กำลังสนุกกับการปล้น :still_dreaming:

ลองกดหาเรื่อยๆพวกที่ป๊อปน้อยแต่หลุดจากการคุ้มครองผู้เล่นใหม่

เหมือนสมัครมาแล้วเลิกเล่น :sweat:

พี่น้องในพันธมิตรของคุณ hutoew ตีผมเละเทะเลยครับส่งมาตีผมไป 3 รอบ ผมสิ้นเนื้อประดาตัวกันเลยทีเดียว -_-"ข้าวผมก็มีประมาณ 300-400 น่ะครับเพราะโดนตี+ปล้นมาสองวันติดแล้วครับยังไม่ทันตั้งตัวตีช้าวบ้านก็โดนเขาตีแหลกเลย เหอะๆใครที่ช่วยผมได้ ช่วยผมหน่อยเถิดตอนนี้ตั้งตัวไม่ติดละ -_-a

พี่น้องในพันธมิตรของคุณ hutoew ตีผมเละเทะเลยครับส่งมาตีผมไป 3 รอบ ผมสิ้นเนื้อประดาตัวกันเลยทีเดียว -_-"ข้าวผมก็มีประมาณ 300-400 น่ะครับเพราะโดนตี+ปล้นมาสองวันติดแล้วครับยังไม่ทันตั้งตัวตีช้าวบ้านก็โดนเขาตีแหลกเลย เหอะๆใครที่ช่วยผมได้ ช่วยผมหน่อยเถิดตอนนี้ตั้งตัวไม่ติดละ -_-a

บอกพิกัด+ข้าวท่านเด้งเท่าไร/ชม.มาเลยครับ ส่งไปมากกลัวข้าว-ถ้าจะให้ดี บอกจำนวนทหารเค้าที่มาบุกด้วยนะ