คู่มือ FM 2009 แบบฉบับ CM-FMTHAI
0

437 posts in this topic

คำแปลของ Preffere Moves

1.Run with ball down left = ชอบเลี้ยงบอลขึ้นไปทางปีกซ้าย

2.Run with ball down right = ชอบเลี้ยงบอลขึ้นไปทางปีกขวา

3.Run with ball through centre = ชอบเลี้ยงบอลเข้าไปตรงกลาง

4.Get into opposition are = พยายามที่จะเข้าไปอยู่ในแดนฝั่งตรงข้าม

5.Moves into channels = ฉีกตัวเองออกไปเพื่อหาช่องที่จะรับบอลจากเพื่อน

6.Get forward whenever possible = พยามยามที่จะเติมเกมส์ขึ้นสูงเมื่อมีโอกาส

7.Play short simple passes = จ่ายลูกสั้นๆ ง่ายๆ และหลีกเลี่ยงการโยนบอลยาวต่างๆ

8.Tries Killer balls often = พยามยามจ่ายบอลให้กองหน้าทำประตูได้ง่าย

9.Shoots from distance = ยิงจากระยะหวังผล

10.Shoots with power = ยิงประตูด้วยความรุนแรง

11.Places Shots = หาตำแหน่งยิงได้ค่อนข้างดี และค่อนข้างแม่นยำ

12.Curls ball = พยายามปั่นลูกบอล เพื่อหนีมือผู้รักษาประตู

13.Likes to round keeper = ชอบที่จะเลี้ยงหลบผู้รักษาประตู

14.Likes to try to beat offside trap = ชอบที่จะทำลายกับดักล้ำหน้า

15.Uses outside of foot = ชอบใช้ข้างเท้าด้านนอก สำหรับเวลาจ่ายและยิงประตู

16.Marks oppoent tightly = ประกบฝั่งตรงข้ามอย่างแน่นหนา

17.Winds up oppents = ก่อกวนฝ่ายตรงข้าม ประมาณหาเรื่องทะเลาะให้คู่ต่อสู้โมโห

18.Argues with officials = ชอบที่จะเข้าไปต่อรองหรือพูดคุยกับผู้ตัดสิน

19.Plays with back to goal = หันหลังเล่นให้ประตู

20.Comes deep to get ball = ลงมาล้วงลูกจากฝั่งตัวเอง

21.Plays one - twos = เล่นชิ่ง 1-2 กับเพื่อน

22.Like to lob keeper = ชอบชิพบอลโด่งข้ามหัวผู้รักษาประตู

23.Dictates tempo = คอยคุมจังหวะของเกมส์ ประมาณห้องเครื่องของทีม

24.Attempts overhead kicks = พยายามที่จะเล่นลูกจักรยานอากาศ

25.Looks for pass rather than attempting to score = เลือกที่จะจ่ายบอลให้เพื่อนที่อยู่ในตำแหน่งที่ดีกว่าเพื่อนทำประตู

26.Plays no through balls = พยายามที่จะไม่เล่นลูกจ่ายทะลุช่อง

27.Stop Play = ชอบที่จะหยุดบอลก่อนที่จะตัดสินใจทำอะไรต่อไป

28.Knocks ball past opponent = ชอบจิ้มบอลผ่านฝั่งตรงข้ามแล้ววิ่งอ้อมไปเอาบอล

29.Moves ball to right foot before dribble attempt = ย้ายบอลไปเข้าเท้าขวาก่อนที่จะเลี้ยงบอล

30.Moves ball to left foot before dribble attempt = ย้ายบอลไปเข้าเท้าซ้ายก่อนที่จะเลี้ยงบอล

31.Dwells on ball = ชอบที่จะหยุดบอล และมักจะทำให้เสียบอลให้กับฝั่งตรงข้าม

32.Arrives late in opponents are = ขึ้นมาเติมเกมส์ในแดนคู่ต่อสู้ช้า

33.Tries to play way out of trouble = พยายามใช้ทักษะต่างๆ เพื่อให้สามารถเล่นบอลได้อย่างปลอดภัย

34.Stay back at all times = ไม่ขึ้นไปเติมเกมส์

35.Avoids using weaker foot = หลีกเลี่ยงที่จะใช้เท้าข้างที่ไม่ถนัดในการเล่นบอล

36.Tries tricks = เล่นลูกเทคนิคต่างๆ หลอกล่อฝั่งตรงข้าม

37.Tries long range free kicks = ลองยิงฟรีคิกส์ระยะไกล

38.Dives into tackles = ชอบพุ่งเอาฟาวล์

39.Does not dive into tackle = ไม่พยายามพุ่งเอาฟาวล์

40.Cuts inside = ชอบที่จะเลี้ยงบอลตัดเข้ามาตรงกลาง จากด้านริมเส้น

41.Hugs line = ชอบที่จะยืนติดเส้นด้านข้างสนาม

42.Gets crowd going = วิ่งไปดีใจกับแฟนบอลทีมตัวเอง

43.Tries first times shots = พยายามยิงบอลในจังหวะแรก

44. Tries long range passes = ชอบจ่ายบอลยาว

45.Likes ball played into feet = ชอบบอลที่ส่งมาที่เท้า

46.Hits free kick with power = ยิงฟรีคิกส์แรง

47.Likes to beat man repeatedly = ชอบที่จะเลี้ยงบอลจี้เข้าหาฝ่ายตรงข้าม

48.Likes to switch ball to other flank = ชอบที่จะสลับด้านในการเล่นบอล ในลักษณะจาก ซ้าย-ขวา ขวา-ซ้าย

คิดว่าน่าจะหมดแล้วนะครับ ขาดเหลืออะไรยังไงถามได้ครับ ยินดีช่วยเหลือครับ

ไม่อยากให้ปีกเปิดบอลเข้ามามากควรทำไงดีครับอยากให้ปีกลากไป + กับจ่ายไปเพื่อนหรือ ยิงเองมากกว่าควรทำไงดีครับตอนนี้มีปัญหาอย่างนี้มาก ปีกเปิด แล้ว กองหน้า ไม่สามารถเก็บบอลได้ มีแต่โดนเครีย ออกมาตลอดเลยครับ

1.ตั้งอิสระในการสร้างสรรค์สูงๆ เลยครับ2.เอาการครอสบอลปรับเป็นไม่ใช้ครับ3.ปรับการผ่านบอลให้สุดครับ4.ปรับการยิงไกลเอากลางหลอดพอ

ไม่ทราบว่าเซทแผนให้ปีกขวาตัวทำเกมส์ทามไงหรอ เลี้ยง งะ

เน้นที่อิสระการสร้างสรรค์ครับแล้วปรับการเลี้ยงบอลสูงๆ รับรองเลี้ยงไม่ส่งเลยครับ Edited by P.Lahm

แปล สเตตัส ต่างๆและแนะนำ ผู้เล่นใหม่ครับ

Crossing = การเปิดบอล รวมถึง การโยนบอล

Dribbling = การเลี้ยงบอล

Finishing = การจบ สกอร์ ถ้าค่านี้เยอะ จะทำให้ จบสกอร์ได้ค่อนข้างดี แต่ควรดู หลาย สเตตัส ควบคู่ไปด้วย

First Touch = การจับ บอล ถ้าค่านี้เยอะจะจับ บอลได้ค่อนข้างดี

Heading = การใช้ หัวเล่นบอล นั่นก็คือ การโหม่ง

Long Shots = การยิงไกล ถ้าค่านี้เยอะ จะทำให้ยิง ไกลได้ดี

Long Throws = การทุ่มไกล รวมไปถึง ความแม่นในการทุ่ม

Marking = การเข้าประกบ ถ้าค่านี้เยอะ จะทำให้ การเข้าประกบตัวทีม ฝ่ายตรงข้ามได้ดี

Passing = การส่งบอล เป็นการส่ง เฉพาะ ลูกเลียด รวมถึง การแทงทะลุช่อง

penalty Taking = ความ แน่นอนในการยิง จุดโทษ ควรดูค่าอื่นด้วยในการ เลือกคนยิง

Tackling = การเข้าปะทะ หรือการเข้า ชน การเข้าไปแย่งบอล ค่านี้เยอะจะทำให้การเข้า ปะทะได้ดี

Technique = เทคนิค แปลตรงตัวครับ นั่นคือ ความสามาถ เฉพาะตัว ของผู้เล่น นั้นๆ

Aggression = ความก้าวร้าว หรือความ ดุดัน (เช่น อลันสมิท ค่านี้จะเยอะ)

Anticipation = การเดาเหตุการณ์ หรือ การดู ทางบอล ประมาณว่า รู้ทางบอล นะครับ

Bravery = ความกล้าที่จะทำอะไร ต่างๆ เช่น ยั่วยุ ฝ่ายตรงข้าม

Composure = ความนิ่ง และความแน่นอน

Concentration = ประมาณว่า ความมุ่งมั่น ความพยายามที่จะทำให้ทีม ชนะ

Creativity = การสร้างสรรค์เกมส์ จำเป็นมากสำหรับ กองกลาง PlayMaker

Decisions = การตัดสินใจ

Determination = ความมุ่งมั่น ความทุ่มเท หรือสมาธิกับเกมส์นั่นเอง ถ้าค่านี้เยอะ จะทำให้เล่นดีมาก** ใน ความคิดส่วนตัว ผมเน้น ค่านี้เป็นหลักครับ ถ้าน้อยกว่า 15 นี่ไม่ค่อยอยากเอาลงเล่น

Flair = ในเกมส์นี้น่าจะแปลว่า พรสวรรค์นะครับ

lnfluence = ความเป็นผู้นำ (กับตันทีม ควรมีเยอะ)

off the ball = การวิ่งเข้าหาบอล

Positioning = ค่านี้ ต่างกันนะครับ ถ้า กองหลังมีเยอะ จะทำให้อยู่ตำแหน่งตนเองและหลุดยาก ถ้ากองหน้ามีเยอะ จะทำให้ เข้า ฮอส ได้บ่อย เหมือน รุดฟานนิสเตอร์รอย ครับ

Team work = การเล่นเพื่อทีม ครับ และ ประมาณว่า เพื่อทีม - -*

Acceleration = ประมาณ การสปีดต้น รวมถึง ความค่องต่างๆ

Agility = ความคล่องตัว หรือ ความว่องไว

Balance = แปลตรงตัวครับ ความ สมดุล

Jumping = แปลตรงตัวครับ การกระโดด

Natunal Fitness = คือ ความฟิต ก่อนเกมส์ ประมาณว่า ค่านี้เยอะ พอบอลจบ พอนัดหน้าจะมาถึง ความฟิตจะมีเยอะกว่า คนที่มีค่านี้น้อยครับ

Pace = การวิ่ง หรือ ค่าพลัง ความเร็วในการวิ่งครับ

Stamina = แปลตรงๆ ก็คือ Condition นั่นคือ ความอึด ถ้าค่านี้น้อย จะทำให้นักเตะ เหนื่อยเร็วครับ และ ค่า Condition จะหมดเร็ว

Strength = ความแข็งแกรง ถ้าเยอะ จะเบียดลงยาก ครับ

ขาดเหลืออะไรโพสถามได้เลยครับ

ระยะเวลาในการฝึก Preffere Moves นี้ ประมาณ กี่เดือนคับมีสิ้นสุดการฝึกไหม แล้วมีบอกรึเปล่า ว่านักเตะ คนนี้ฝึกแล้วเป็นยังไงบ้าง แล้วการ ให้นักเตะ ทำการฝึก Preffere Moves นี้ สามารถ ให้นักเตะ ฝึกได้หลาย ๆ การฝึก ในคราวเดียวได้รึเปล่าครับ ขอบคุณล่วงหน้า สำหรับคำตอบ คับ มือใหม่หัดเล่น คับ อิอิ

คำแปลของ Preffere Moves

1.Run with ball down left = ชอบเลี้ยงบอลขึ้นไปทางปีกซ้าย

2.Run with ball down right = ชอบเลี้ยงบอลขึ้นไปทางปีกขวา

3.Run with ball through centre = ชอบเลี้ยงบอลเข้าไปตรงกลาง

4.Get into opposition are = พยายามที่จะเข้าไปอยู่ในแดนฝั่งตรงข้าม

5.Moves into channels = ฉีกตัวเองออกไปเพื่อหาช่องที่จะรับบอลจากเพื่อน

6.Get forward whenever possible = พยามยามที่จะเติมเกมส์ขึ้นสูงเมื่อมีโอกาส

7.Play short simple passes = จ่ายลูกสั้นๆ ง่ายๆ และหลีกเลี่ยงการโยนบอลยาวต่างๆ

8.Tries Killer balls often = พยามยามจ่ายบอลให้กองหน้าทำประตูได้ง่าย

9.Shoots from distance = ยิงจากระยะหวังผล

10.Shoots with power = ยิงประตูด้วยความรุนแรง

11.Places Shots = หาตำแหน่งยิงได้ค่อนข้างดี และค่อนข้างแม่นยำ

12.Curls ball = พยายามปั่นลูกบอล เพื่อหนีมือผู้รักษาประตู

13.Likes to round keeper = ชอบที่จะเลี้ยงหลบผู้รักษาประตู

14.Likes to try to beat offside trap = ชอบที่จะทำลายกับดักล้ำหน้า

15.Uses outside of foot = ชอบใช้ข้างเท้าด้านนอก สำหรับเวลาจ่ายและยิงประตู

16.Marks oppoent tightly = ประกบฝั่งตรงข้ามอย่างแน่นหนา

17.Winds up oppents = ก่อกวนฝ่ายตรงข้าม ประมาณหาเรื่องทะเลาะให้คู่ต่อสู้โมโห

18.Argues with officials = ชอบที่จะเข้าไปต่อรองหรือพูดคุยกับผู้ตัดสิน

19.Plays with back to goal = หันหลังเล่นให้ประตู

20.Comes deep to get ball = ลงมาล้วงลูกจากฝั่งตัวเอง

21.Plays one - twos = เล่นชิ่ง 1-2 กับเพื่อน

22.Like to lob keeper = ชอบชิพบอลโด่งข้ามหัวผู้รักษาประตู

23.Dictates tempo = คอยคุมจังหวะของเกมส์ ประมาณห้องเครื่องของทีม

24.Attempts overhead kicks = พยายามที่จะเล่นลูกจักรยานอากาศ

25.Looks for pass rather than attempting to score = เลือกที่จะจ่ายบอลให้เพื่อนที่อยู่ในตำแหน่งที่ดีกว่าเพื่อนทำประตู

26.Plays no through balls = พยายามที่จะไม่เล่นลูกจ่ายทะลุช่อง

27.Stop Play = ชอบที่จะหยุดบอลก่อนที่จะตัดสินใจทำอะไรต่อไป

28.Knocks ball past opponent = ชอบจิ้มบอลผ่านฝั่งตรงข้ามแล้ววิ่งอ้อมไปเอาบอล

29.Moves ball to right foot before dribble attempt = ย้ายบอลไปเข้าเท้าขวาก่อนที่จะเลี้ยงบอล

30.Moves ball to left foot before dribble attempt = ย้ายบอลไปเข้าเท้าซ้ายก่อนที่จะเลี้ยงบอล

31.Dwells on ball = ชอบที่จะหยุดบอล และมักจะทำให้เสียบอลให้กับฝั่งตรงข้าม

32.Arrives late in opponents are = ขึ้นมาเติมเกมส์ในแดนคู่ต่อสู้ช้า

33.Tries to play way out of trouble = พยายามใช้ทักษะต่างๆ เพื่อให้สามารถเล่นบอลได้อย่างปลอดภัย

34.Stay back at all times = ไม่ขึ้นไปเติมเกมส์

35.Avoids using weaker foot = หลีกเลี่ยงที่จะใช้เท้าข้างที่ไม่ถนัดในการเล่นบอล

36.Tries tricks = เล่นลูกเทคนิคต่างๆ หลอกล่อฝั่งตรงข้าม

37.Tries long range free kicks = ลองยิงฟรีคิกส์ระยะไกล

38.Dives into tackles = ชอบพุ่งเอาฟาวล์

39.Does not dive into tackle = ไม่พยายามพุ่งเอาฟาวล์

40.Cuts inside = ชอบที่จะเลี้ยงบอลตัดเข้ามาตรงกลาง จากด้านริมเส้น

41.Hugs line = ชอบที่จะยืนติดเส้นด้านข้างสนาม

42.Gets crowd going = วิ่งไปดีใจกับแฟนบอลทีมตัวเอง

43.Tries first times shots = พยายามยิงบอลในจังหวะแรก

44. Tries long range passes = ชอบจ่ายบอลยาว

45.Likes ball played into feet = ชอบบอลที่ส่งมาที่เท้า

46.Hits free kick with power = ยิงฟรีคิกส์แรง

47.Likes to beat man repeatedly = ชอบที่จะเลี้ยงบอลจี้เข้าหาฝ่ายตรงข้าม

48.Likes to switch ball to other flank = ชอบที่จะสลับด้านในการเล่นบอล ในลักษณะจาก ซ้าย-ขวา ขวา-ซ้าย

คิดว่าน่าจะหมดแล้วนะครับ ขาดเหลืออะไรยังไงถามได้ครับ ยินดีช่วยเหลือครับ

เฮ้ย เจ๋งอะตาท๊อป สุโค่ยๆ :jams:

กระทู้ดีมีสาระครับ

เฮ้ย เจ๋งอะตาท๊อป สุโค่ยๆ :jams:

ขอบคุณครับ

กระทู้ดีมีสาระครับ

ขอบคุณครับ

ความคุ้นเคยใน สเตตัสของผู้จัดการ จะเพิ่มขึ้นอย่างรวดเร็ว เมื่อเรามีแมวมอง ของชาตินั้นๆ (จะทำให้ความคุ้นเคยเพิ่มอย่างรวดเร็ว)

สงสัยอะไรถามได้ครับ มาโพสให้ทุกวันครับ

อยากรู้ศัพท์ตอนลูกตั้งเตะ อย่าง freekick ,corner ที่มีให้เซ็ตว่าแต่ละคนจะไปอยู่ตรงไหน แล้วก็พวก ถ้าcornerด้านซ้ายจะเตะแบบไหนบางคำก็เดาออก แต่ไม่แน่ใจอ่า

ผมโหลดแผนการเล่นมาแล้ว และตารางการซ้องแต่ผมลงไม่เปนงับ จาลงเข้าตัวเกมทามไงงับขอภาพอธิบายเปนขั้นตอนด้วนนะผมเพิ่งหัดเล่น (เซ็งโดนยิง) ของคุงล้วงหน้างับ 9.1ผมโหลดแผนการเล่นมาแล้ว และตารางการซ้องแต่ผมลงไม่เปนงับ จาลงเข้าตัวเกมทามไงงับขอภาพอธิบายเปนขั้นตอนด้วนนะผมเพิ่งหัดเล่น (เซ็งโดนยิง) ของคุงล้วงหน้างับ 9.1

ตัวกลางผมเล่นไม่ดีเท่าไหร่เลยอ่ะครับแต่ทีมก้ชนะน๊ะครับ แต่ตัวกลางเล่นไม่ดีเท่าไหร่เลยควรแก้ไงดีครับ ,,(พอดีลองทำมาแผนนึงครับ เล่นเกมส์เร็ว เน้นโยน ออกข้าง)เอ้อ ! ขอถามอีกหน่อยครับ Tight marking ใช้อย่างไร ทำอะไรหรอคับ ??

Edited by .:: Richy-TKH ::.

อยากรู้ศัพท์ตอนลูกตั้งเตะ อย่าง freekick ,corner ที่มีให้เซ็ตว่าแต่ละคนจะไปอยู่ตรงไหน แล้วก็พวก ถ้าcornerด้านซ้ายจะเตะแบบไหนบางคำก็เดาออก แต่ไม่แน่ใจอ่า

วิธีการเซ็ตลูกเตะมุมมีบอกในบอร์ดครับ

ผมโหลดแผนการเล่นมาแล้ว และตารางการซ้องแต่ผมลงไม่เปนงับ จาลงเข้าตัวเกมทามไงงับขอภาพอธิบายเปนขั้นตอนด้วนนะผมเพิ่งหัดเล่น (เซ็งโดนยิง) ของคุงล้วงหน้างับ 9.1ผมโหลดแผนการเล่นมาแล้ว และตารางการซ้องแต่ผมลงไม่เปนงับ จาลงเข้าตัวเกมทามไงงับขอภาพอธิบายเปนขั้นตอนด้วนนะผมเพิ่งหัดเล่น (เซ็งโดนยิง) ของคุงล้วงหน้างับ 9.1

แผนการเล่นที่โหลดมาแล้วเก็บใน โฟลเดอร์ My Documents\Sports Interactive\Football Manager 2009\tactics แล้วเวลากดใช้ ให้ไปที่แผนการเล่น เลือกเลือกที่ Tactics จะอยู่ในหัวข้อ แผนการเล่นอื่น ครับ---------แผนการซ้อมที่โหลดมาแล้ว เก็บไว้ที่ My Documents\Sports Interactive\Football Manager 2009\schedulesถ้าไม่มีโฟลเดอร์ schedules ให้สร้างเอาเองเลยครับ แล้วเวลาใช้ให้ไปที่ การฝึกซ้อมนักเตะแล้วเลือกที่ ตารางเวลา แล้วเลือกที่ Edit Schedules กดนำเข้าหรือ อิมพอท ไฟล์ที่เราเก็บไว้นะครับ

จำเป็นมั๊ยว่าทีมนึงต้องมี1st coachกี่คน fitness coachกี่คน GK coach กี่คนเพราะสังเกตว่าถ้าจ้างมาในตำแหน่ง 1st teamcoach จะฝึกให้เฉพาะทีมจริงไม่ได้ฝึกทีมสำรองfitness coach ก็จะฝึกให้แต่ค่า str กับ aero GK ก็จะฝึกแต่GKไปเลยอย่างเดียวแต่ถ้าจ้างมาตำแหน่งcoachธรรมดา มันจะฝึกได้ทุกค่า และรวมทั้งทีมตัวจริงและทีมสำรองแนะนำทีคับ

แบบนี้จ้างมาตำแหน่งcoach ธรรมดาก็ดีกว่าน่ะสิ ฝึกได้หลายอย่าง ได้หลายกลุ่มแล้วมานจะแยกทำไมเนี่ย มันต้องมีอไรที่ fitness coach 1st team coach ทำได้มากกว่าสิ

ขอบคุณครับ แวะมาอ่านเล่นๆ ได้ของดีกลับไปเลย Perfect Move ก็ไม่ใช่เรื่องยากแล้ว เย้

จำเป็นมั๊ยว่าทีมนึงต้องมี1st coachกี่คน fitness coachกี่คน GK coach กี่คน

เพราะสังเกตว่าถ้าจ้างมาในตำแหน่ง 1st teamcoach จะฝึกให้เฉพาะทีมจริงไม่ได้ฝึกทีมสำรอง

fitness coach ก็จะฝึกให้แต่ค่า str กับ aero

GK ก็จะฝึกแต่GKไปเลยอย่างเดียว

แต่ถ้าจ้างมาตำแหน่งcoachธรรมดา มันจะฝึกได้ทุกค่า และรวมทั้งทีมตัวจริงและทีมสำรอง

แนะนำทีคับ

สำหรับการฝึกซ้อมของผม จะใช้แค่โค้ช ธรรมดานะครับ โดยโค้ช 1 คนจะเอาฝึก 1 งานครับ

สำหรับจำนวนโค้ชที่จะมีได้ ขึ้นอยู่กับบอร์ดบริหารครับ ว่าจำกัดไว้ที่กี่คนครับ

นี่ครับรูป

อยากบอกว่า หน้าตา แนวๆ นี้ มหาลัยผมมีค่อนข้างเยอะ ครับ ว่างๆ ลองมาส่องได้นะครับ ต้อนรับครับ 555+

มหาลัยไหนคับผม ว่างๆจะไปส่อง ^^

ทำไงให้กองหน้ามันยิงคมๆอะคับ หลุดไปเป็นสิบได้มาลูกเดียว ไม่ยิงออก ก็ยิงตรงตัวผู้รักษาประตู เซงมากขนาดเล่นอาเซใช้ Eduado finish 17 มี places shots ความสามารถอันอื่นก็ค่อนข้างดี แต่ก็เป็นเหมือนกันทีกองหน้าทีมอื่นพลังนิดเดียว หลุดมาทีไรยิงเข้าเกือบทุกครั้ง ไม่รู้เป็นอะไรมีวิธีไหนให้มันยิงคมๆช่วยบอกด้วยนะครับ

แบบนี้จ้างมาตำแหน่งcoach ธรรมดาก็ดีกว่าน่ะสิ ฝึกได้หลายอย่าง ได้หลายกลุ่มแล้วมานจะแยกทำไมเนี่ย มันต้องมีอไรที่ fitness coach 1st team coach ทำได้มากกว่าสิ

ถ้าเซ็นสัญญาแบบหน้าที่เฉพาะค่าจ้างมันจะถูกกว่าอะคับ

ถ้าเราจะเอาเซฟเกมส์ของเรา ไปเล่นเครื่องอื่น จะได้มั้ยครับขอบคุณครับ :go: :go: :go:

Edited by hOtarU

ผมสงสัยอยู่ 1 อย่างว่า ทำไมนักเตะของเราพอนานเข้า สเตตัสมันลดอะคับ ทั้งๆที่บางคนอายุเเค่ 25 เอง ถ้าอายุ 35+ ผมไม่สงสัยเลย

ถ้าเราจะเอาเซฟเกมส์ของเรา ไปเล่นเครื่องอื่น จะได้มั้ยครับขอบคุณครับ :go: :go: :go:

ได้นะครับ เพราะผมเคยทำแล้ว ตอนก่อนที่ผม จะฟอแมท เครื่องผม เซฟใส่แฟลชไดร์ ไว้ แล้วพอลงเกมส์รอบใหม่เสร็จเอาลงเหมือนเดิมก็เล่นได้ปกติเหมือนเดิมครับ

ผมสงสัยอยู่ 1 อย่างว่า ทำไมนักเตะของเราพอนานเข้า สเตตัสมันลดอะคับ ทั้งๆที่บางคนอายุเเค่ 25 เอง ถ้าอายุ 35+ ผมไม่สงสัยเลย

ปกติ ครับ มีขึ้นมีลง ครับ ไม่ต้องตกใจ ครับ เอาเป็นว่า เอาลงเล่นแล้วเล่นดีก็พอครับ

ใครมีข้อสงสัยอะไร ถามได้นะครับ ยินดีตอบทุกคำถามครับ

อยากให้แนะนำการปั้นนักเตะอะครับ 1. เลือกนัเตะดาวรุ่งเข้าทีมยังไง2. ก่สร้างตารางฝึกซ้อม3. นักเตะแต่ละตำแหน่งควรฝึกในด้านใดบ้างป.ล. คือทีมผมชอบปั้นเด็กขายอะครับThx ล่วงหน้านะ

อยากให้แนะนำการปั้นนักเตะอะครับ 1. เลือกนัเตะดาวรุ่งเข้าทีมยังไง2. ก่สร้างตารางฝึกซ้อม3. นักเตะแต่ละตำแหน่งควรฝึกในด้านใดบ้างป.ล. คือทีมผมชอบปั้นเด็กขายอะครับThx ล่วงหน้านะ

1.เลือกแล้วแต่ใจคุณเลยครับ ว่าจะใช้โค้ช หรือ จะใช้ จีนีสเก๊าครับ2.คำถามกว้างไปอะครับ3.คำถามกว้างไปครับมีทริปมาบอกนิดนึงนะครับจำนวนดาวที่ส่งแมวมองไปส่อง จะมีมาก หรือน้อยขึ้นอยู่กับ ความสามารถของแมวมองนะครับ

เพิ่งกลับมาเล่นอีกครั้งนะครับ ไม่ได้เล่นตั้งเเต่ cm แล้ว ค่า PAคืออะไรหรือครับ เอาไว้ใช้ทำอะไรครับ ขอบคุณล่วงหน้า