ขอวิธีลง fm2009 ใน window7 ครับ
0

11 posts in this topic

ขอวิธีลง fm2009 ใน window7 ครับ มีวิธีไหมครับขอบคุณครับ

คงหายากครับคนใช้windows7

ไม่ลองทำตามกระทู้นี้ดูก่อน http://www.cm-fmthai.com/board/index.php?showtopic=27788

ผมไม่รู้อะว่าwindows7มันมีอะไรพิเศษกว่าอันอื่น

ถ้าไม่มีก็คงลงเหมือนกันหมด

window7มัน สมบูรณ์แล้วเหรอ -..- ระบบมันนะ

ได้ยินว่า มันยังไม่supportเกม นะ win 7 อะ

ผม ก็ลงธรรมดานะ เล่นได้ปกติ ว่าแต่ใช้ windows 7 32bit หรือ 64bit แล้ว build อะไรครับ ที่ผมใช้อยู่ 64bit build 7068 ไม่มีปัญหาครับ

ไม่งั้นก็ลองทำตามกระทู้นี้ครับ http://www.cm-fmthai.com/board/index.php?showtopic=28735

Edited by light

ผมลองลง Fm2009 กับwin7แล้วเล่นได้ครับ แต่เห็นเป็นแค่2D เท่านั้น...

ลงได้ตามปกติครับ เล่นได้ตามปกติเช่นกัน ไม่เห็นมีปัญหาอะไรนี่ครับ ผมใช้ windows7 x64 ครับ

เข้ามาศึกษา thankคับ........

ผมลง fm2009 ใน วินโดร์7ได้เเล้วก็เล่นได้ครับ เเต่ผมเจอปัญหาตรงที่ผมลงThaiBuild2.7.2009 เเล้วเล่นภาษาไทยไม่ได้ คือเล่นภาษาอังกฤษได้เเต่ เล่นผ่านThaiBuild ไม่ได้ครับมัน เออเร่อว่า cannot open file เเล้วก็เเสดงที่อยู่ของเกม ไดรร์ซีโปรเเกรมไฟร์ สปอร์ อินเทอเเรคทีฟ ฟุตบอลเมเนเจอร์2009 fmexe Access is denied มันเป็นอย่างนี้อะครับ ผมอยากถามว่า 1.Fm2009ThaiBuild2.7.2009 เล่นกับวินโดร์7ไม่ได้เหรอครับ 2.ตอนผมพิมพ์ข้อความภาษาอังกฤษเพื่อที่จะเข้าเกม ข้อความตัวอย่างช่องล่างที่ให้พิมพ์ก็อปปี้ ในช่องนั้น มันเป็นสีดำ โดยปกติเเล้วมันจะเป็นสีเเดงไม่ใช่เหรอครับ เพราะผมเล่นใในpc ช่องตัวอย่างข้างล่างนั้นจะเป็นสีเเดงเเล้วตัวอักษร

****ใครมีวิธีเเก้บอกผมหน่อยนะครับ***** ***ผมเล่นใน ThaiBuild ไม่ได้เเต่เล่นใน เกมปกติได้คือเล่นภาษาอังกฤษได้****