วิธีขายให้รวย...รวย...และก็...รวย!!!
0

560 posts in this topic

...เทคนิคการขายนักเตะให้ได้ราคามโหฬารเกินตัว แบบ...รวย...และก็...รวย!!! :byebye:

[hide_me]

* เมื่อได้นักเตะมาแล้ว ตั้งค่าการขายที่ช่อง Transfer Instructions ตรงที่ Accept offers of ....M. or more (ตั้งเยอะๆครับ)

คือเวลาเราซื้อนักเตะ มาค่าตรงนี้มันจะอยู่ที่ No Instructions สมมุติราคากลางตอนนั้นอยู่ที่ 2.5 M ถ้าทีมไหนสนใจมันจะขอซื้อที่ราคา 2.5 - 3.0 M ประมาณนี้ แต่ถ้าเรา Set ค่าตามที่แจ้ง เวลาทีมไหนสนใจมันจะต้องเสนอราคาซื้อให้เราสูงใกล้เคียงที่เราตั้งครับ

ตัวไหนที่ยังไม่มีใครสนใจ พอถึงเวลาอยากจะขายจริงๆ ช่วงปิดฤดฤูกาลค่อยกลับมาตั้งราคาที่เราคิดว่าเหมาะสมครับ..นักเตะแบบไม่เอาอ่าวก็น่าจะขายได้อยู่ดี

* การขายนักเตะให้ได้ไวๆนอกจากการตั้งค่าที่ status ธรรมดาแล้ว ก็นี่เลย...ในส่วนของนักเตะเข้าไปที่ Offer to clubs ตั้งราคาที่จะขายแล้วกด Make Proposal ไม่เกิน 3 วัน(ส่วนใหญ่แค่วันเดียว) ถ้าทีมใดสนใจก็จะเสนอซื้อเข้ามา เรียกว่าเป็นการประกาศขายแบบผ่านสื่ออะไรประมาณนั้น

ดู ตัวอย่างข้างล่าง...

Donal Tierney เด็กเิกิดใหม่ปี 2013 ซื้อมา 1 แสน ค่าเหนื่อยเริ่มต้นที่ 350 ปอนด์ แล้วจับตั้งราคาที่ 15 M. จับมาเป็นสำรองส่วนใหญ่ ปี 2019 เซียน่าจากอิตาลี่สนใจ ก็เลยเสนอซื้อมาที่ราคานั้น 15 ล้าน ขายจ้อย...!!!

วิธีทำเงินจากนักเตะที่ซื้อมาแล้วติด Work Permit เล่นไม่ได้...

.....ถ้าซื้อมาแล้วติด wp อันดับแรกก็ส่งไปให้ยืมตัวเลยครับและถ้ายิ่งดีสโมสรที่ให้ยืมก็น่าจะพอมีชื่อของชาตินั้นยิ่งดี หรือได้เล่นบอลถ้วยยุโรป โอกาสที่จะได้ WorkPermit ก็เร็วขึ้น (แนะนำให้พวกติด wp ควรเสนอสัญญาให้ 5 ปีไปเลย เพราะมันยังมีเวลาสร้างชื่อเสียงหรือผลงานเพื่อติดทีมชาติ ( การติดทีมชาติมีผลต่อ wp ) และค่าตัวจะขึ้นเร็ว

การให้ทีมอื่นยืมตัวเพื่อหวังได้ wp นั้นมีองค์ประกอบอย่างนี้ครับ ถ้าเป็นนักเตะดาวรุ่งจากประเทศที่ส่วนใหญ่ไม่ค่อยมีนักฟุตบอลเก่งๆมากเท่าไหร่ เช่น แคนาดา เอกวาดอร์ เบนิน ฯลฯ อะไรประมาณเนี้ย โอกาสได้ wp ก็พอมีอยู่เพราะน่าจะติดทีมชาติได้เร็ว (คู่แข่งในทีมชาติมันน้อย) แต่ก็ขึ้นอยู่กับผลงานของประเทศนั้นด้วย ส่วนถ้าซื้อมาจากบราซิล อาร์เจนตินา ประมาณนี้ล่ะก็ ซื้อมาเพื่อทำกำไรเนี่ยเหมาะสุดครับ โอกาสได้ wp มีน้อยมากต่อให้โคตรเทพก็เหอะ ก็นักเตะเก่งๆมันเต็มประเทศไปหมด โอกาสติดทีมชาติตั้งแต่เด็กมีน้อยมากๆ ถ้าไม่เทพจริงเหมือนอย่างเจ้า Neymar

ผมยกตัวอย่างให้ Sample Case....

เคว้น หานักเตะ wonder kid วัย 18 ปี ชาวบราซิล(มีเยอะ)เลยซื้อมาที่ 3 แสนปอนด์ ให้สัญญายาวสุด 5 ปี เริ่มที่ 750 ปอนด์/สัปดาห์ คิดอยู่ว่าอีก 4-5 ปี โอกาสติดทีมชาติบราซิลเพื่อได้ work permit น่าจะน้อย

....ส่งยืม ตัวปีแรกกลับมาค่าตัวอยู่ที่ 1.5 ล้านปอนด์ (ยังไม่ขาย )

....ส่งยืมตัว ปีที่ 2 กลับมาค่าตัวอยู่ที่ 2.3 ล้านปอนด์ (ยังไม่ขาย )

....ส่งยืมตัว ปีที่ 3 กลับมาค่าตัวอยู่ที่ 3.4 ล้านปอนด์ (ยังไม่ขาย )

....ส่งยืมตัว ปีที่ 4 ค่าตัวอยู่ที่ 4.2 ล้านปอนด์ ช่วงเดือนมกรา ตลาดรอบ 2 ตั้งราคาขายที่ 8 ล้านปอนด์ ดอร์ทมุนด์ขอซื้อสูงสุดที่ 6.7 ล้านปอนด์ บวกเปอร์เซ็นต์ขายคราวต่อไป 30 %

* ขายจ้อยครับ.....กำไรบาน...ค่าเหนื่อยก็ไม่ต้องจ่าย (ก็ส่งไปให้ยืมแบบค่าเหนื่อย 100 %) เป็นไงครับวิธีหากินแบบหวานๆกับพวกติด wp ครับผม...

"""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""

แถม...วิธีการซื้อนักเตะดาวดัง,ดาวรุ่ง ให้ได้ราคาถูก (แล้วก็ขายแพงๆอีกตามเคย) ยกตัวอย่าง Eden Hazard ดาวรุ่ง 5 ดาว ตั้งแต่FM08 จนถึง 2010

เห็นภาพแล้วอาจจะงงๆ ใช่ไหมครับ ใช้โปรแกรมไรเป่าเนี้ย ซื้อได้ไง 4 ล้าน เจ้านี่มันต้อง 15 - 30 โน่น ไม่ยากครับ แต่ก็ไม่ทุกตัวทุกครั้งหรอกนะครับ(ถ้าได้ทุกตัวก็สงสัยมีพลังจิตขั้นเทพแน่ๆ...555)

เพื่อนๆจะสังเกตุว่า ใน Save ของผมทุกsave จะมีScouter แต่ละชาติเยอะมากๆ ส่งไปดูนักเตะแต่ละลีก จะเห็นว่าแต่ละsaveผมscouting นักเตะเป็นร้อยหรือหลายร้อย ตัวไหนไม่ได้ซื่อก็ไม่เสียหายดูข่าวไปเรื่อยๆ ยิ่งตัวที่แจ่มๆ แล้วเรามองเอาไว้แล้ว พอมีข่าวUpdate จากเจ้านั้น Scouter มันก็จะส่งข่าวมาไงครับ

อย่าง Hazard Scouterผมแจ้งว่า เค้าไม่ต่อสัญญากับลีลล์ เข้าไปดูมันเหลือสัญญาปีเดียว ไม่แน่ใจว่าทีมไหนกำลังขอซื้ออยู่ ถูกกว่าผมนิดนึง มันก็เลยเสร็จผมไง

วิธีการให้Scouterของเราติดตามข่าวนักเตะที่เราสนใจก็เข้าไปที่Profile ของนักเตะนั้น แล้วทำตามภาพข้างล่าง

แนะนำให้เห็นภาพชัดเจนแจ่มๆอีกคน Yohann Gourcuff ได้มาฟรีๆจากการส่งScouterไปตามข่าวทุกๆปี แล้วก็ได้จังหวะมันไม่ต่อสัญญา เสร็จจ้อย พอเริ่มโรย อ๊ะ ผีเอาไปใช้ต่อ 35 ล้านปอนด์...หวาน!!! :hii:

มาลองดูตัวอย่าง สโต๊ค ในปี 2027 (อดีตคนเคยจน..คิก..คิก :adore: )

จุ๊...จุ๊...ทราบแล้วเปลี่ยน ลองดูครับ :byebye:

* ส่งท้าย...ขอให้สนุกกับการสร้างทีมนะคร๊าบบบ!!! :036:

เข้าไปดูเทคนิคการเล่นต่างๆได้ที่ http://www.fm-thai.com/board/index.php?showtopic=68853

[/hide_me]

* ทุกสิ่งล้วนคือธุลีและอากาศ = Maximus / Gladiator , แต่ชื่่อของท่านจะจารึกไว้...ใน Save ของท่านเอง..กึ๋ย..กึ๋ย.. :byebye:

Edited by Sir.Noom Angthong

สุดยอดเลย มีประโยชน์ เหมาะสำหรับ การหาเงิน :look_down:

ขอยคุนมากคับ

ใจจ้าาาาา^^

ผู้รู้ดีคือผู้เจริญ

ขอบคุณมากครับกำลังต้องการโละนักเตะเลย แต่ขายตัวไหนไปก็ขาดทุนครับพอมันมาสอบถามค่าตัว ผมก็บอกไปเกินค่าตัวนักเตะมันหน่อยแต่สุดท้าย ก็โดนปฏิเสธหมดเลยครับ มันบอกไม่ยอมจ่ายตามที่โสมรต้องการเลยต้องลดลดกันไปครับ จนขาดทุนครับ แซดมากมาก :too_sad:

Edited by im everlasting love :)

...เทคนิคการขายนักเตะให้ได้ราคามโหฬารเกินตัว แบบ...รวย...และก็...รวย!!! :byebye:

[ Hidden part. View original post. ]

* ทุกสิ่งล้วนคือธุลีและอากาศ = Maximus / Gladiator , แต่ชื่่อของท่านจะจารึกไว้...ใน Save ของท่านเอง..กึ๋ย..กึ๋ย.. :byebye:

Transfer Instructions ภาษาไทยคืออะไรหรอคับ

Edited by kawin

Transfer Instructions ภาษาไทยคืออะไรหรอคับ

ก็โครงสร้างการตั้งลักษณะราคาขายไงครับ แต่ใน FM ภาษาไทยนี่ผมไม่แน่ใจว่าใช้คำว่าอะไร ไม่ได้ใช้น่ะครับ ต้องขออภัย :adore:

:waaaht: เห็นด้วยครับ ตอนที่นักเตะเกิดไหม่เข้ามา อันดับแรกที่ผมทำคือ..ส่องโปรแกรม อิๆๆ

แล้วไปหาเด็กเกิดไหม่ Pa เยอะ ซิวมาแบบไม่ต้องต่อรองเรย คือ สัญญามันไม่ได้รับการป้องกันครับ แพงหน่ย 1-2 m

ตอนนี้เด็กที่ผมซิวมา เก่ง เทพๆ 5 ตัว เป็นตัวที่ผมไม่ขาย สองตัว(กองหน้า) คือ อายุ 20 ปั้นจน Ca 160+ สองตัวแร้วอะครับ แมนยูขอซื้อ 54 M ผมก็ไม่ขาย

ส่วนไหญ่ผมทำธุรกิจส่งกองหลังออกนอกครับ อิๆๆ ปั้นกองหลังดังตอนนี้ ขายกองหลังได้สามตัว(เอามาปั้น 2 ปี แบ๊กสองตัวเรย 22 M 23 M และ 12 M ตามลำดับครับ

นักเตะส่วนไหญ่ไม่ซื้อครับ จิ๊กเด็กอย่างเดียว ตัวไหน เทพ ระดับโลก กะเก็บไว้เป็นตัวหลักไห้เป็นตำนานต่อไป

นี่เด็กสองสามคนที่ผมไม่ขายครับ อิๆ ดูพลัง มัน อายุแค่นี้

Edited by mtts

ขอบคุณครับ

แต่ทำไมชอบไปตั้งในห้อง คำถาม​/​ข้อแก้ไขปัญหาทางเทคนิค จัง :sweat:

Edited by ฮูโต๋-ตั๊งโอ๋

ขอบคุณครับ

แต่ทำไมชอบไปตั้งในห้อง คำถาม​/​ข้อแก้ไขปัญหาทางเทคนิค จัง :sweat:

ขอโทษครับ ผิดเป็นตำรวจ เอ๊ยครู ต่อไปจาไม่เข้าผิดห้องอีกแล้วคร๊าบบบบผม :adore:

ถึงว่า...เมื่อวานก็ไปนอนในห้องน้ำ...เข้าผิดห้องนี่เอง :byebye:

ขอโทษครับ ผิดเป็นตำรวจ เอ๊ยครู ต่อไปจาไม่เข้าผิดห้องอีกแล้วคร๊าบบบบผม :adore:

ถึงว่า...เมื่อวานก็ไปนอนในห้องน้ำ...เข้าผิดห้องนี่เอง :byebye:

ดีไม่เข้าห้องน้องเมีย :053:

ซื้อมา23M ตั้งไว้ 200M

บอร์ดขาย 20M :001:

ซับน้ำตาให้นะครับ...อย่าไปยุ่งกับบอร์ดมันเลย เราเป็นลูกจ้างมัน..ฮือ...ฮือ :adore:

แนะนำ...เอาหมามุ่ยใส่รองเท้ามันเลย...หมั่นไส้ :sweet_kiss:

Trip...ให้ตั้งค่าตัวอย่างเดียวก่อนครับ อย่าเพิ่งไปเสนอขาย รอดูทีมที่สนใจกับฟอร์มการเล่นมันก่อนสิ แหม...ใจร้อนจริงเชียว :boss:

ดีไม่เข้าห้องน้องเมีย :053:

มีแต่น้องสามี :sweet_kiss: ...อ้าว...ความลับถูกเปิดเผย :049: ไม่จริงนะฮ้่า...ไม่จริงฮ่ะ :015:

[ Hidden part. View original post. ]