กระทู้รับแจ้งปัญหาการแปลของ Fm ThaiBuild
0

60 posts in this topic

ช่วยด้วยครับของผมขึ้น can not found fm2015 15.3 ครับ ต้องทำยังไงครับผม ขอวิธีแก้ด้วยน่ะค๊าบบบบบบ

ทำไมของผมลงแล้วพอเปลี่ยนภาษาตามที่บอก กลายเป็นภาษา ?????????? ทั้งหน้าเลยอะคับ ต้องเปลี่ยนกลับเป็นอังกฤษเหมือนเดิมถึงจะรู้เรื่อง

ทำไมของผมลงแล้วพอเปลี่ยนภาษาตามที่บอก กลายเป็นภาษา ?????????? ทั้งหน้าเลยอะคับ ต้องเปลี่ยนกลับเป็นอังกฤษเหมือนเดิมถึงจะรู้เรื่อง

สกินที่ใช้ไม่รองรับ

หรืออาจลงไม่สมบูรณ์ ให้ลงซํ้า

ลองแก้ดูหมดแล้วนะคับ หาโหลตสกิน 2017 และ 2016 แทบทุกอันรวมถึง opz 2017 ตัวล่าสุดด้วย ใช้กินไหนก็ขึ้น ??????? หมดเลย ลงฟร้อนในวินโดวส์เพิ่มแล้วก็ไม่หาย รวมถึงตั้งค่า locatıon เปนไทยหมดทุกอย่างแล้ว แก้ไม่หาย ไม่รู้เป็นที่อะไร เล่นอังกฤษไปก่อนละกันคับ เล่นมาทุกภาพ ครั้งนี้พึ่งซื้อสตรีมแท้ครั้งแรกเลย...

ลองแก้ดูหมดแล้วนะคับ หาโหลตสกิน 2017 และ 2016 แทบทุกอันรวมถึง opz 2017 ตัวล่าสุดด้วย ใช้กินไหนก็ขึ้น ??????? หมดเลย ลงฟร้อนในวินโดวส์เพิ่มแล้วก็ไม่หาย รวมถึงตั้งค่า locatıon เปนไทยหมดทุกอย่างแล้ว แก้ไม่หาย ไม่รู้เป็นที่อะไร เล่นอังกฤษไปก่อนละกันคับ เล่นมาทุกภาพ ครั้งนี้พึ่งซื้อสตรีมแท้ครั้งแรกเลย...

เอาฟอนต์ของopzไปลง

http://www.fm-thai.com/board/index.php?/topic/120830-%E0%B8%9F%E0%B8%AD%E0%B8%99%E0%B8%95%E0%B9%8C%E0%B9%84%E0%B8%97%E0%B8%A2-thai-build-2017-%E0%B8%AA%E0%B8%B3%E0%B8%AB%E0%B8%A3%E0%B8%B1%E0%B8%9A%E0%B8%AA%E0%B8%81%E0%B8%B4%E0%B8%99-opz-elite-2017/

โหลตลงแล้วคับ ภาษาไทยขึ้นแค่ตรงหัวข้อด้านบน ว่าแปลไทยโดย fm-thaı นอกนั้นยังตัวต่างดาวเหมือนเดิมคับ -*- ตอนนี้ใช้อังกฤษรอไปก่อน เหมือนตัวเกมส์อ่านภาษาไทยไม่ออก เพราะขนาดภาษาไทยในเซฟเกมส์ที่ผมตั้งชื่อไว้ยังเป็นตัว ????? เลย แต่ผมก็ตั้งค่าเครื่องถูกหมดแล้วนะคับ ไทยหมดแล้ว ในภาษาในคอม ใน notpad ก็พิมไทยได้ปกติ

โหลตลงแล้วคับ ภาษาไทยขึ้นแค่ตรงหัวข้อด้านบน ว่าแปลไทยโดย fm-thaı นอกนั้นยังตัวต่างดาวเหมือนเดิมคับ -*- ตอนนี้ใช้อังกฤษรอไปก่อน เหมือนตัวเกมส์อ่านภาษาไทยไม่ออก เพราะขนาดภาษาไทยในเซฟเกมส์ที่ผมตั้งชื่อไว้ยังเป็นตัว ????? เลย แต่ผมก็ตั้งค่าเครื่องถูกหมดแล้วนะคับ ไทยหมดแล้ว ในภาษาในคอม ใน notpad ก็พิมไทยได้ปกติ

ไทย2017beta1เป็นแบบนี้ไหมครับหรือเพิ่งมาเป็นตอนbeta2

ผมพึ่งซื้อเกมส์มาเมื่อสองวันนี่เอง มาถึงก็เปน beta2 แล้ว ไม่มี 1 ให้โหลตคับผม ภาษามันเหมือนไทยหมดนะ แต่ไทยกลายเปน ????? ทั้งหน้าแทน -*-

ผมพึ่งซื้อเกมส์มาเมื่อสองวันนี่เอง มาถึงก็เปน beta2 แล้ว ไม่มี 1 ให้โหลตคับผม ภาษามันเหมือนไทยหมดนะ แต่ไทยกลายเปน ????? ทั้งหน้าแทน -*-

แก้ได้ยังครับ ถ้ายังไม่ได้ ไปถามในกลุ่มนี้ดูนะครับจะได้คำตอบไวกว่า

https://www.facebook.com/groups/FMThai/

อัพเดทนะคับ ตอนนี้เป็นภาษาไทยตามปกติแล้วนะคับ คนในกลุ่มช่วยกันตอบดีจัง วิธีแก้ตัวหนังสือ ???? คือลบสกินที่เราโหลตมาทิ้งให้หมดก่อนที่ไปลงไว้ แล้วหลังจากนั้นติดตั้งไทยอีกครั้งโดยไม่ต้องเข้าเกมส์นะ เสร็จแล้วก็ลงสกินที่โหลตมาใหม่แล้วเข้าเกมส์ไปเปลี่ยนสกินก็จะใช้ได้ตามปกติ