ขอวิธีแก้เกมส์ 3-5-2 หน่อยครับ
0

9 posts in this topic

ทีมผม เวลาเจอทีมที่เล่น 3-5-2 แล้วเล่นไม่ออกทุักทีเลยครับ ทั้งงในบ้านและนอกบ้านเจอแผนอื่นยิงได้ 3-6 ลูกตลอด แต่พอเจอ Aston Villa กับ Mancity ที่เล่น3-5-2 ไม่เคยชนะเลยครับ แพ้กับเสมอตลอด รบกวนผู้รู้บอกวิธีแก้เกมส์หน่อยครับ เครียด :extreme_sexy_girl:ลืมบอกไปครับ ผมใช้แผน 442 Meet Up ครับ

ผมก็ใช้ 4-4-2 นะ แต่ไม่มีแผนแสลงอ่ะ ยิงเจอแผนกองหลังน้อยยิงชอบ :still_dreaming:

ลองใช้แผนแบบ 4-5-1 ดูงับ อัดกลางเยอะๆน่าจะสู้ได้

เล่นกับ 3-5-2 จะคล้ายกับเล่นกับ 5-3-2 ครับ ถ้า 4-4-2 ของคุณเล่นแคบ หรือ เน้นเจาะตรงกลาง จะเสียเปรียบมากครับ จริง ๆ เล่น 4-4-2 ก็ได้แต่ต้องให้เน้นออกปีกมากครับ เพราะเป็นจุดอ่อนของ 3-5-2 ยิ่งถ้าปีกเราลอยด้วยจะได้เปรียบมากครับ แต่กองหลังเราต้องเร็วครับ เพราะแผน 3-5-2 เน้นกองหน้าเร็วครับ ถ้ากองหลังเราไม่เร็วให้ defensive line deep นะครับ พยายามให้ tempo เร็ว ออกปีกให้เร็วครับ ครงต้องใช้ปีกที่ speed สูงสุดแล้วให้ลากสุดเส้นหลังครับ

เล่นกับ 3-5-2 จะคล้ายกับเล่นกับ 5-3-2 ครับ ถ้า 4-4-2 ของคุณเล่นแคบ หรือ เน้นเจาะตรงกลาง จะเสียเปรียบมากครับ จริง ๆ เล่น 4-4-2 ก็ได้แต่ต้องให้เน้นออกปีกมากครับ เพราะเป็นจุดอ่อนของ 3-5-2 ยิ่งถ้าปีกเราลอยด้วยจะได้เปรียบมากครับ แต่กองหลังเราต้องเร็วครับ เพราะแผน 3-5-2 เน้นกองหน้าเร็วครับ ถ้ากองหลังเราไม่เร็วให้ defensive line deep นะครับ พยายามให้ tempo เร็ว ออกปีกให้เร็วครับ ครงต้องใช้ปีกที่ speed สูงสุดแล้วให้ลากสุดเส้นหลังครับ

:jams: เฝ้าดูกะทู้นี้อยู่นาน รอคำตอบแบบนี้แหละครับ

:jams: เฝ้าดูกะทู้นี้อยู่นาน รอคำตอบแบบนี้แหละครับ
+1.41428735

เวลาเจอทีม ระดับ ล่าง, เหย้า เยือน ผมใช้ 4-2-3-1 บุกแหลกเลยครับเวลาเจอทีม ระดับ เดียวกัน เหย้า ผมใช้ 4-2-3-1 บุกแหลกเช่นเคยเวลาเจอทีม ระดับเดียวกัน เยือน ผมปรับเป็น 4-1-2-2-1 เล่นเรื่อยๆ หากทีมนั้น ตั้งรับเรายิงแน่ๆครับ เวลาเจอทีม ระดับสูงกว่า เหย้า, เยือน ผมใช้ 4-1-2-2-1 เล่นเรื่อยๆ เหมือนกันครับ แผนนี้ผมชอบยิงตอนนาทีที่ 75-904-2-3-1ใช้ MCR และ MCL ไม่มี DM แนวรุก AMR AMC AML ST การ set แล้วแต่คนจะชอบครับ แต่ผมเน้นรุก ส่วน DCR DCL เป็นตัวชน-สะกัด4-1-2-2-1มี DM ทักษะดี 1 คน MCR MCL ใช้ AMR และ AML ตัวจิ๊ดๆ หรือเปิดบอลแม่นๆ ST การ set ผมเซ็ทผมเซ็ทมาตรฐาน แต่นาทีที่ 60 ผมจะสั่งเป็นเปิดเกมรุก DCR DCL เป็นตัวชน-สะกัดปล.ผมชอบหน้าเดี่ยวครับ และมี AMR AMC ทุกนัดเลย

ทีมผม เวลาเจอทีมที่เล่น 3-5-2 แล้วเล่นไม่ออกทุักทีเลยครับ ทั้งงในบ้านและนอกบ้าน

เจอแผนอื่นยิงได้ 3-6 ลูกตลอด แต่พอเจอ Aston Villa กับ Mancity ที่เล่น3-5-2 ไม่เคยชนะเลยครับ แพ้กับเสมอตลอด

รบกวนผู้รู้บอกวิธีแก้เกมส์หน่อยครับ เครียด :extreme_sexy_girl:

ลืมบอกไปครับ ผมใช้แผน 442 Meet Up ครับ

[b]ใช้ 4-3-3 เลยจ้ะ กองหลัง 4 ตััวยืนแนวรับเดียวกัน แต่เซต FB สองตัว เป็น support หรือเป็น wingback support ก็ได้

ส่วนตรงกลาง กองกลางยืนต่ำ 1 ตัว เป็น defensive midfield อีกตัวเป็น กองกลางไล่บอล ball winning กับ อีกตัวเป็น advance playmaker หรือ central midfield ก็ได้ถ้าไม่มี เพราะเค้าจะคอยส่งบอลให้กองหน้าอยู่แล้ว

ส่วนสามตัวหน้า ตามนี้เลย Defensive , Target man หรือ advacnce forward , แล้วก็ poacher

แนะนำว่าถ้าในทีมไม่มี playmaker ให้มี กองหน้าตัวเป้าไว้ 1 ตัวนะ