Jump to content
Sign in to follow this  
z[ii]oPrisum

ถ้าคุณเล่น Liverpool ,, คุณจะเริ่มต้นทีม หรือ มีแนวทางการเล่นเริ่มต้นยังไง(แชร์กันหน่อย)

Recommended Posts

ผมหมดหนทาง กับ เงิน 2m ที่ได้มา http://www.fm-thai.com/board/public/style_emoticons/default/confuse.gif

กะว่า ถ้าได้เล่นจิงๆ ก็ จะขาย พวก แก่ๆ หรือ หาประโยชน์ไม่ค่อยได้ (พวกนี้จะมีทีมเอารึป่าวเน้อ)

แล้วเอาเงินไปซื้อนักเตะเด็กๆมาปั้นเอาอ่ะ คิดได้แค่นี้จิงๆ ไปต่อไม่ถูก คัยมี่อ่ะไรก้อแนะนำหน่อยเน๊อะ http://www.fm-thai.com/board/public/style_emoticons/default/byebye.gif

ปีแรก ว่าจะลองตัวเดิมๆๆเลย ท้าทายดี

ดัน ดาวรุ่งขึ้น มา จากอคาเดมี่ครับ แล้วเสริมปีก ซัก ตัวนึงด้วยการผ่อนตัง http://www.fm-thai.com/board/public/style_emoticons/default/big_smile.gif

เล่นหงส์ปีแรกใช้ตัวเดิมไปเลยครับ ป๋าเคนเขาเสริมมาแกร่งดีแล้วครับ ถ้าต้องเสริมจริงๆก็คงเป็นกลางตัวตัดเกม / กองหน้า / เซนเตอร์ สำรองครับดาวรุ่งที่เทพๆก็หน้าเดิมๆครับ Martin Kelly / Suso / Jack Robinson / Conor Coady / John Flanagan กับหน้าใหม่ Raheem Sterlingเน้นดันดาวรุ่ง โดยเฉพาะพวกนี้ขึ้นชุดใหญ่ด้วยนะครับ ปีแรกก็น่าจะยังพอฟัดพอเหวี่ยงกับทีมใหญ่ๆได้ พูดง่ายๆคือเล่นแบบเอาตัวรอดไปก่อนแล้วปีที่สอง รอดูว่าบอรืดจะจัดอะไรให้ครับ

ใช้ตัวเดิมก็พอฟัดพอเหวี่ยงได้นะครับ แต่สามารถเพิ่มเงินได้เป็นประมาณ 5 ล้านครับ ลดขั้นเงินเดือนดู ก็น่าจะได้ดาวรุ่งกับสำรองมาซักตัวแต่เท่าที่ดูในทีมยังมีตัวตัดเกมแค่ตัวเดียวเองน่าจะหาเพิ่ม ส่วนตำแหน่งอื่นยังพอทดแทนกันได้ครับ

จัดปีก กับกลางรุก ตำแหน่งละตัว กองหลัง ใช้สเคอเทล จับคู่ แอกเกอร์ เวิก พอดู แนะนำกลางรุกซื้อ เปาโลเอนริเก้ ปีกซื้อดักกลาสคอสต้า ตัวละประมาณไม่เกิน 15 ล้านปอน

จากที่ได้ลองเล่น เดโม ลิเวอร์พูล ขาดกลางรับ กองหน้า ไว้สำรองเคนนี่ เสริมแต่กลางรุกกับกองกลังไว้เยอะ

Edited by devileyes10

ผมใช้ตัวเดิมๆ แต่ขายมักซี่ไปได้ประมาณ 8 ล้านปอนด์ และก็ไปสอยกลางรุกของซัตเตอร์ โดเน็ต มาตัวหนึ่งเล่นดีมาก นอกนั้นก่อ ตัวเดิมๆแต่ตลาดมกราคมเปิดผมไปสอย อเฟลาย มาเลื้อยแหล่มมาก

ผมขายมักซี่ ขายออเรลิโอ ขายโจนส์ ครับ เงินก็ประมาณ 15 ล้านนะรวมกับของเดิม

มีงบ 2 ล้าน สอย Sime Vrsajko กองหลังดาวรุ่ง โครเอเชีย ถูกๆไม่เกินล้านเล่นได้หลายตำแหน่งยันกองกลาง แต่ต้องเสนอสัญญาดีๆและต้องเร็ว แข่งกะทีมอื่นๆ และให้ยืมกองหน้าครับ เผื่อเจ็บ ไปยืม อเมารี ของยูเว่ เล่นใช้ได้เลย หลังจากนั้น ก็ปล่อยตัวเก่าๆ ไม่ได้ใช้อย่าง มักซี่ ออเรริโอ ถ้าได้ตังน้อยไม่พอก็ตัดใจขายลูคัส จะได้ราคาดีมาก เอางบไปซื้อ Andre Ayew ของมาร์เซย์ ภาคนี้เล่นอย่างเทพในเดโม กระชากลากเลื้อย ยิงไกลดีมาก เล่นได้ทั้งปีกซ้าย และตัวรุกตรงกลาง อย่าขาย Jack Robinson นะคับผมเคยเล่นบาซ่า เห็นมาดรีด สอยไปตั้ง 8.5 ล้าน แสดงว่าต้องมีดี

จากที่ลองใน demoนะครับขาย Skrtel, Maxi, Aurelioซื้อ Doumbia, Vrsajko, Tshabalalaเล่นหน้าคู่เป็น Doumbia/Carroll + Suarez ยิงกระจายครับTshabalala เป็นสำรองของ Downing ซื้อมา 325kVrsajkoเป็นแบ็คขวาอนาคตไกลมากเป็นสำรอง GJแล้วเอา M. Kelly เป็นสำรอง CBแทนครับ

ปีแรกไม่ต้องซื้อใครเลย เพราะเราไม่ได้ไป UCL นักเตะเหลือเฟือ ปีหน้าเคยว่ากัน > ขอบอร์ดขยายสนาม แล้วลุยได้เลย

วางแผนคร่าวๆก็ ขาย Brad Jones, Fabio Aurerio, Maxi, Skrtel โลด เสริม Center ดาวรุ่งตัวนึง กองหน้าดาวรุ่ง ตัวนึง ปีกซักตัวนึง เอาแบบสำรองใช้ปีเดียวขายไรพวกนี้ไปก่อน ผลงานดีแล้วคงได้เงินมา...

โคอาเตส ก็เล่นดีน่ะครับของผมยิงบ่อยมากขึ้นมาโหม่ง ผมเลยขาย สเคอเทล ทิ้งเลย

Gk Riana (ใช้กันแก่ ยิ่งแก่ยิ่งเหนียว) Doni (แล้วแต่คนเล่นครับจะขายก็ได้ เก็บไว้ใช้ซักปีก็ได้ครับ) Jones (ขายไปเลยครับอ่อนมาก)

DC Carrager (ไม่มีคนขายอยู่แล้วมั้ง รึว่าไม่มีใครเอา T-T) Agger (เล่นดีแล้ว ยิงไกลแรงดี) Sketel (ใช้ได้ รอจน Wilson กลับมาครับ)

Coates (ปั้นผมหน่อยเถ๊อะเด๋วจะดีเอง) Wilson (รอสักนิดนะผมจะกลับมาให้คุณปั้น เทพ!!)

DR/DL Johnson (เล่นดีครับ แต่อย่าลืมปั้นน้องๆ มาแทนด้วยนะ ผมแก่แล้วว) Jose Enrigue (ตัวจริงแน่นอน) Fanagan (จะถึงขั้น Wonderkid รึป่าวผมไม่รู้นะ แต่ที่แน่ ๆ -9 แน่นอน) J.Robinson (เทพจริงอะไรจริงคร๊าาบ Wonderkid แน่นอน)

MC Gerrard (คงไม่มีใครโง่ขายแน่นอน) Adam (ตัวจริงแทนยามน้องเจิดเจ็บ) Lucas (ผมหลงสเหน่เขาครับ ตัวจริงแน่นอน) Shelve (สำรองไปก่อนซักปีเทพแน่) Suso (ปั้นอีกก็เทพอีกเก่งเกิน) Sperring (ปั้นไปขายดีกว่า) Handerson (ไม่อยากเอาไปเล่นปีกเท่าไร ไม่พริ้วเลย อนาคตไม่แน่นอนเลยคนนี้ ) Aquilani (ลืมไปได้เลยขายๆเอาตังค์)

ML/MR Kuyt (ขายเถอะครับ หาตัวใหม่ดีกว่า) Downing (เก็บไว้ใช้ได้หลายปีครับ) Sterling (ปั้นไปเลย เทพจริง) Cole (ขายๆ เงิน ๆ) หาปีกซ้ายขวาเพิ่มอย่างละคนครับ หาผ่อนเอาเลยครับ

ST Suarez (ตัวจริงแน่นอนใครจะโง่ขาย) Carroll (ในเกมส์มันเก่งจังฟะ ยิงแรงชิ๊ป) Bellamy (ตัวสำรองชั้นกลางๆ) หากองหน้าเด็กๆมาปั้นเลยซัก1-2คน ครับถูกๆเยอะแยะเหร๋อ

Eric Torres

kadlec(ภาคนี้มาแพงจิง)

Bakumbu(ภาคนี้หน้าจะยังเก่งเหมือนเดิม)

ผมขาย ลูคัสไป 20 m ส่วน สเคเทล,มักซี่่,โจน ไม่มีใครยื่นมาเลย กำลังว่าจะเสริมปีก ซ้าย อีกสัก 1 ไม่รุ้เอาใครดี

พึ่งเตะบอลลีก ไปได้แค่สองนัดเองว่าจะลองตัวเดิมๆมันก่อนว่าเวริคหรือไม่เวริค >..<

เป็นผมจะขาย maxi แล้วเสริมกลางรับครับ เพราะขาดลูคัสเหมือนขาดใจจริงๆ T_T

เริ่มจากซื้อปีกขวาจี๊ดๆค่ะเพราะว่าไม่มีปีกขวาธรรมชาติค่ะ

หลังจากเริ่มเล่นจริงๆ นี่ รู้สึกว่าขาย ออเรริโอ ออกไปตัวเดียว ที่เหลือๆ ใช้ดาวรุ่งขึ้นมาประคอง เล่นหน้าคู่ เพราะเล่นหน้าเดี่ยวคงไม่ไหว กองหน้าที่มี จบสกอร์ไม่ดีเลย เล่นมาครึ่งฤดูกาล 42 แต้ม เท่ากับ แมนซิ อาเซ แมนยู ยิงได้เยอะ แต่ก็เสียเยอะ กองหลังพอถูไถ แต่ที่ต้องซื้อจริงๆ คงเป็นกองหน้า เลยในปีแรก ปีก มักซี่ กับ เบลลามี่ พอจะใช้ได้อยู่ แต่ขาดกองหน้ามากๆ