Jump to content
Sign in to follow this  
Alleyoop

กระทู้คนรักมิลาน Milan~TalKหายไปนาน เลยขุดมาบ่น

Recommended Posts

ทีมรักเลยครับ เล่นไปแล้วหนึ่งฤดูกาล ผมชอบเล่น 4-4-2 ไม่ได้ขายใครเลย ซื้อมาคนนึงชอบมากตัวนี้ 36 ล้าน Cavani จ่ายสด 10 ล้าน นอกนั้นผ่อน บอร์ดยอมด้วย ตอนแรกกะเอาไว้หมุนเวียนแทน Ibra แต่กรรม Ibra กับ pato เจ็บกัน 3-4 เดือน Cavani ผมเลยตัวจริงตลอดสรุปดาวซัลโวประจำทีม 44 ประตูทุกรายการ ในลีก 28 ประตูลอง Forlan 30 ประตู UCL ได้ 14 ประตูเปงดาวซัลโว หลังจากนั้นไม่มีเงินช็อป ไปยืม D.Wilson ของหงส์แดงมา และก็ Macheda หมุ่นเวียน กันไปนอกนั้นใช้ตัวเดิมทั้งหมดหมุ่นเวียนกันไป สรุป ได้แชมป์ลีก(ลุ่นกับ Inter สองทีม) อิตาเลียนคัพ(เจอแต่ทีมเล็กเลยฉลุย ) UCL (รอบชิงสุดมันชนะ ชุดขาวไป 2-1 ) มันมากๆ ไม่นึกว่าจะได้แชมป์ ดวงซ่ะมาก โดนโหมทั้งเกมส์โดนน้ำก่อนด้วยแต่ดันได้แชมป์

ปล.ตัวผู้ตอนไม่มี Pato กับ Ibra ร่วม 3-4 เดือน หลังปีใหม่(Robinho กับ Emanuel Asis รวมกันกว่า 26 - 27 ครั้ง อย่าขาย มีประโยชย์มาก)

Abbiati

.

Abate Silva Nesta Antonini

Aquilani Nocerino

Robinho Emanuelson

Cavani Cassano

พอดีผมไม่เล่นปีกน่ะครับ เล่น 4-3-1-2 มาตลอด ตั้งแต่ Cm3 ถ้าไปเล่นแผนเน้นปีก จะแป๊กทุกที ปรับไม่ค่อยเป็น

คล้ายๆ กันครับผมเล่นแผนอื่นทีไรไม่ดีเท่า 4-4-2 เลย อิอิ ผมก็เล่นแผนนี้มาตั้งแต่ CM3 เหมือนกันเลยครับ

เล่นปีกไม่เป็นเหมือนกันครับ แป๊กตลอดเหมือนกัน ตอนนี้เล่น 4-3-1-2 เหมือนกันนะ เล่นแผนนี้มาตั้งแต่ cm 00-01

ตอนนี้เล่นมาจะปีใหม่แล้ว ยังไม่ได้ซื้อใครเพิ่มเลย กำลังลองตัวอยู่ว่าควรจะซื้อตำแหน่งไหน

ตอนนี้อยู่ปลายเดือนตุลาคมปีแรก ดูเหมือนว่าตำแหน่งที่ต้องซื้อคือตัวตัดเกมส์ อยากได้คำแนะนำว่าใครน่าสนใจบ้างอ่ะครับ

ผมก็อยากเล่น 4-3-2-1 เหมือนกันนะครับ แต่ปรับยังไงก็ไม่ดีซักที T T เลยต้องเล่นแผ่นถนัด ส่วนนักแตะ ผมจะโรคจิตเล่นลีกประเทศไหนจะชอบซื้อสัญญชาตินั้น ตัวรับที่แนะนำถ้าเป็น อิตตาเลียน แนะนำ Giulio Migliaccio ตัวนี้แข็งแกร่งขยันวิง marking, tackling ดีมาก อายุเริ่มเกมอาจจะมากไปนิด 30 ต้นๆ เอามาเป็นตัวจิงหรืออะไหล่ก็ไม่น่าเกลียจลองดูครับ อีกตัวที่ชอบจะซื้อทุกภาค Poli คงรู้จักกันดีื ตัวนี้อาจไม่ใช่ตัวรับโดยแท้ จะเน้นไปทางรุกมากกว่า แต่รับก็โออเคนะครับ ก็แนะนำนะครับลองไปใช้ดูแล้วจะติดใจ ^_^

ถ้ามีเงินแนะนำ Gylfi Sigurðsson มาคุมแดนกลางนะครับ รีบๆ ซื้อเ้ลย เพราะมันจะราคาไม่แพงมากตอนอยู่กับ

Hoffenheim

ดัคลาส คอสต้า ผมซื้อมา 8.5 ล้านปอนด์ เล่นดีมากทั้งยิง ทั้งจ่าย

+1 เลยครับ ยังไม่ได้ลอง 2012 เลย รอซื้อแผ่นก่อน ปล.ไปเจอกันใน www.thaimilan.net ได้นะครับ หลายๆคนในเวปนั้นน่าจะเล่น Fm อยู่ด้วยเหมือนกัน อิอิ

อยากจะถามสาวกมิลานชักหน่อยคุณใช้ kevin prince boateng เล่นตำแหน่งอะไรในแผนอะไรเพราะตัวจริงแกเล่นดีนะผมยังคิดว่าค่าพลังน้อยกว่าตัวจริงไปหน่อย

ทีมรักเลย แต่ตอนนี้ขอแหวก มาเล่น อังกฤษ บ้าง มาเล่น Sunderland เด่ว ถ้ามีโอกาส จะกลับไปเล่น มิลานอิกครั้ง แต่ว่า ปาโต้ เทพมากเลย ภาคนี้

อยากจะถามสาวกมิลานชักหน่อยคุณใช้ kevin prince boateng เล่นตำแหน่งอะไรในแผนอะไรเพราะตัวจริงแกเล่นดีนะผมยังคิดว่าค่าพลังน้อยกว่าตัวจริงไปหน่อย

บัวเต็งผมใช้ไม่เป็นเลย คาสซาโน่อีกตัว คาสซ่านี่งอแงมาก จะฉีกสัญญาทิ้งแล้ว

แล้วก็ อบาเต้ ผมว่าแกรั่วนะภาคนี้

kevin prince boateng ผมให้เล่นสำรองเน้นเล่นกองกลางตัวรุกที่ลงต่ำมาช่วยแย่งบอลแล้วเน้นเติมเกมส์ไปยิงให้เล่นกลางตอนที่ทีมเก็บบอลไม่ได้ตอนถูกบุกหนัก

คาสซาโน่ ผมเล่นกลางรุกผีเข้าผีออกเน้นส่งกับเล่น1-2กับกองหน้าขึ้นไปยิง

Abate ผมให้เล่นเติมเกมส์สุดเสี้ยงสุดเล่นดีเลยได้เล่นทีมชาติตัวจริงด้วย

ผมเล่น 4-3-1-2

Edited by Aloneat

กำลังจะเล่นมิลาน สอบถาม ท่านทั้งหลาย งบ ฤดุกาล แรก น้อยมากที่สำคัญ ต้องถ่ายเลือดใหม่เยอะมากๆ ฤดุกาลที่ 2 นี้งบจะยังคงได้เท่าเดิมอยุ่ป่าวอะครับ

kevin prince boateng ผมให้เล่นสำรองเน้นเล่นกองกลางตัวรุกที่ลงต่ำมาช่วยแย่งบอลแล้วเน้นเติมเกมส์ไปยิงให้เล่นกลางตอนที่ทีมเก็บบอลไม่ได้ตอนถูกบุกหนัก

คาสซาโน่ ผมเล่นกลางรุกผีเข้าผีออกเน้นส่งกับเล่น1-2กับกองหน้าขึ้นไปยิง

Abate ผมให้เล่นเติมเกมส์สุดเสี้ยงสุดเล่นดีเลยได้เล่นทีมชาติตัวจริงด้วย

ผมเล่น 4-3-1-2

ขอบคุณครับ ไว้จะลองทำดู

บัวเต็ง ผมใช้เป็นตัวสำรองไว้ลงไปเวลา amc mc amr aml ฟอร์มไม่ดี หรือเหนื่อย ให้ลง amc ก้ยิงบ่อย mc กลางก้ปึ้ก

Edited by ZENITHZ

สาวกมิลานมีเด็กเส้นกันไหมที่แบบว่าไม่เทพแต่ก็ต้องซื้อมาสำหรับผมคือ Alberto Paloschi ครับไม่ว่าภาคไหนก็ซื้อกลับมาตลอดครับแถมได้ค่าHGสีเทาด้วย

เพิ่งคุมฤดูกาลแรกเอง มั่วแต่ไปคุมอูดิ 5555. มาครึ่งทางและ ยังเป็นจ่าฝูง แอบไปเซ็น ริวัลโด้ มาเป็นโค้ช ฮ่าๆๆๆ

เอาด้วยคน

เริ่มจากเปิด 5 ลีคใหญ่+ผู้เล่นไทย

ตัวที่ซื้อเข้ามา ปีแรก

ผังการยืน+ผู้เล่นในทีม

ผ่านไป 10 นัด

ถ้ากองหน้าคมกว่านี้นะ หึหึ

เล่นมาอย่างแรกที่รู้สึกได้ แก่ ๆ แทบทั้งทีมปีหน้าต้องผ่าทีมใหม่คาดว่างบต้องไม่ต่ำกว่า 70+ แน่นอน ส่วนผู้เล่นเดิม ๆ ปีแรกกองกลางตัวปั้นเกมไม่ค่อย จ๊ายเท่าไหร่

เข้าไม่ได้ซะนาน เน็ตกากมากโหลดได้แค่นิดหน่อยของหน้าเว็บ แล้วก็ค้างอยู่แบบนั้นงั้นเดี๋ยวพรุ่งนี้จะเจิมกระทู้ด้วยการโชว์เด็กเทพเหนือๆ ให้เลยแล้วกัน รวมทั้งปล่อยนักเตะคนเก่าๆ คนไหนบ้าง และวิธีการทำทีที่น่าสนใจ แต่้ได้ผล...ครับ