Jump to content
Sign in to follow this  
Kenobe

สอบถามคนเล่นแมนยู ซื้อ-ขาย

Recommended Posts

คือว่าผมอยากรู้ความเห็นหลาย ๆท่าน เล่นแมนยู ควรซื้อ-ขาย ใครก่อนของผม ขาย carrick anderson gibson (ไม่ชอบส่วนตัว) bervatov owen park (ขายซื้อเด็กดาวรุ่งมาปั้นไม่งั้นกองหน้าล้น)ผมซื้อ ตำแหน่ง DR MCR แล้วก็ กองหน้า(ไม่มั่นใจเวลเบค) GK(sommer ชอบส่วนตัว)

Edited by Kenobe

ผมเก็บ anderson ไว้นะ แล้วก็ขายแบบท่านแหละ แต่กองกลาง ผมชอบ gylfi sigurdsson เป็นการส่วนตัว รู้สึกว่า 8 ล้าน มันคุ้นเกินคุ้ม :044: :044:

Edited by Kurono

ผมจัดซื้อ กานโซ่ อ.อซาโมอาร์ ทีม อุดิเน่เซ่ เเจ็ค ร็อดเวล Ross Barkley ไฟย์ไลนี่ ฮัคล์ ชอร์วคอรส Milan Badelj อีริค ตอสเรส

ทียืมมาใช้ก้อมี แกสตั้น รามิเรส กาสซม่า เบ็คขวาทีมลียง

ทั้งผ่อนยาวๆครับ ๕๕๕๕๕ :016: :017: :008:

ผมอยากได้ กลางแบบพวก xabi alonso อะ เพื่อที่จะได้มายืนคู่กะ mcr อยากได้พวกดาวรุ่งก็ไม่รู้จะเล่นตัวไหน บอลอังกฤษ เลือกตัวมาเล่นยากเคยใช้พว christian eriksen jano โดนกระแทกตาย 5555 ตอนนี้เลย ยื้อน่ากิ๊ก สลับ ทอม pogbaไป แก้ขัด DRผมใช้Srna มาคอยประคองพวก ราฟาเอล

ไม่เห็นด้วยกะการซื้อ เซอน่า คับแก่เเล้วแมนยูต้องสร้างเลือดใหม่คับ อันแดร์สันเเมพนะ ปีกผมแนะนำปั้น ชากีรี่ คับถึกเหมาะกะพรีเมียร์แล้วDL เลือกCriscito แทนแอฟร่าสบาย กลางใช้ Hamsik คับ 30M แพงแต่คุ้มDR มีราฟาเอล กะ สมอลลิ่ง ไม่จำเป็นต้องเสริมนะเวลเบคกะเมเคด้า ลองปั้นดูคับสุดยอดเเน่นอนผมยังทนใช้นักแตะกะป๋อง ไม่เสริมมาสามฤดูกาลล่ะ มีลุ้นทุดถ้วย :icon53:

Edited by sambufflo

ผมอยากได้พวก hamsik modric มา กดให้มันไป35 ไม่เคยมา มันเรียก60 ผมยกเลิกเลย ยอมใช้น้องทอมอยากได้ ปีกมาแทน Park ไว้สลับกับพวก วาเลน นานี่ ยัง mc ใช้ เฟต ทอม ป๊อกบา สลับเอา แบคซ้าย ไม่รู้จะซื้อใคร

น้องแอน จะขายทีหลังคัรบ ช่วงแรกๆ ช่วยทีมได้พอสมควรอยู่ส่วน โอเว่น อยากต่อสัญญา แต่ ดาวรุ่งก็ดันขึ้นมาเยอะ จำต้องปล่อย เช่นเดียวกับเบิร์บคาร์ริค จะเก็บไว้ใช้ ก็เป็นอะไหล่ชั้นดีส่วนแบคขวา แล้วแต่ จะได้ใครมา แต่ De Laet ก็ใช้ได้ดีครับส่วนปีก เซฟล่าสุดผมยอมขาย นานี่ เพื่อซื้อ มารินกับ ดิ มาเรีย เข้าทีมขายวิดิช หลังจบปีแรก 37m ซื้อ ชอว์ครอส 12m คุ้มเกินคุ้ม

ผมอยากได้พวก hamsik modric มา กดให้มันไป35 ไม่เคยมา มันเรียก60 ผมยกเลิกเลย ยอมใช้น้องทอม

อยากได้ ปีกมาแทน Park ไว้สลับกับพวก วาเลน นานี่ ยัง mc ใช้ เฟต ทอม ป๊อกบา สลับเอา แบคซ้าย ไม่รู้จะซื้อใคร

น้องแอน จะขายทีหลังคัรบ ช่วงแรกๆ ช่วยทีมได้พอสมควรอยู่

ส่วน โอเว่น อยากต่อสัญญา แต่ ดาวรุ่งก็ดันขึ้นมาเยอะ จำต้องปล่อย เช่นเดียวกับเบิร์บ

คาร์ริค จะเก็บไว้ใช้ ก็เป็นอะไหล่ชั้นดี

ส่วนแบคขวา แล้วแต่ จะได้ใครมา แต่ De Laet ก็ใช้ได้ดีครับ

ส่วนปีก เซฟล่าสุดผมยอมขาย นานี่ เพื่อซื้อ มารินกับ ดิ มาเรีย เข้าทีม

ขายวิดิช หลังจบปีแรก 37m ซื้อ ชอว์ครอส 12m คุ้มเกินคุ้ม

อีกเสียงคับ ชอครอส เมพมาก

ส่วน จขกท. Hamsik ค่าฉีกสัญญาไม่เกิน 35m นะคับ

ส่วนModric ยากคับแพงระยับ

แบ๊คซ้าย ผมใช้ Criscito 20m แต่จบฤดูกาลแรกต้องรีบซื้อนะครับ(แมพต้นๆล่ะคับ) :070:

Edited by napoli7

ซื้อกองหน้า Darwin Quintero (ราคาถูกมาก แต่คุณภาพ 5 ดาวขอบอก)กลาง marek Hamsik(ตัวแทนสโคล),Douglas Costa (เพราะขาดคนยิงฟรีคิก + ยิงไกล)กองหลัง Brede Hangeland (ตัวแทน รีโอ และความชอบส่วนตัว),Darijo Srna (ถือเป็นนักเตะคนแรกๆ เลยที่ผมต้องซื้อ)ขาย คาร์ริก,เบอร์บาตอป,กิบสัน,ดิยุป อะไรประมาณนี้แหละ

หน้าซื้อ เอล คาวานี่กลางซื้อ m'vila+sissoko ขายกิ๊ฟสันหลังซื้อ ซอครอส ไว้แทน เฟอร์ดินาน + หาแบ๊คเพิ่มซักตัว

ขาย กิบสัน อิแวน วาเลนเซีย น้องแอน หนูทอม แล้ว ซื้อคาวานี่ เฮมซิก ปาปาโดปาล็อฟ(เขียนถูกป่าวไม่รู้ กองหลังทีมชาติกรีซ ของชาลเก้คับ)

ขาย กิบสัน อิแวน วาเลนเซีย น้องแอน หนูทอม แล้ว ซื้อคาวานี่ เฮมซิก ปาปาโดปาล็อฟ(เขียนถูกป่าวไม่รู้ กองหลังทีมชาติกรีซ ของชาลเก้คับ)

ขายงี้ คงไม่ใช่แมนยูแล้วครับ เล่นขายซะหมดเลย-0-ผมว่าจริงๆ แมนยูไม่ต้องซื้อไรเลยด้วยซ้ำ ผมเล่นทีมเดิมๆ ซื้อแค่ Cavani doumbia ฤดูกาลที่2 ปล่อยโอเว่นหมดสัญญา ขายเอฟร่า 35ลป วิดิช 45ลป เฟอร์ดินานด์ 30ลป ที่ขายนี้เพราะเงินล้วนๆ555 ตอนนี้เซ็นเตอร์ตัวจริง Jones กับ Evans Jones โหม่งฤดูกาลนึงประมาณ40ลูก young แอสซิสต์ ประมาณปีนึง60กว่าลูก cavani doumbia rooney chicharito ยิงรวมกันทั้งปีเกือบ 300ลูก เฉพาะแค่กองหน้านะครับ ส่วน anderson cleverley ตอนนี้ worldclass หมดแล้ว ตัดบอลดีมาก สำหรับแอน แบ๊คซ้ายขวา fabio rafael สุดยอดมาก

เสียดาย อีแวน วาเลนเซีย ทอม เล่นโคตรแหล่มมมม

หน้าซื้อ เอล คาวานี่กลางซื้อ m'vila+sissoko ขายกิ๊ฟสันหลังซื้อ ซอครอส ไว้แทน เฟอร์ดินาน + หาแบ๊คเพิ่มซักตัว

vila เล่นอังกฤษไหวหรอคับ ตัวมันเล็กมว๊ากก เคยซื้อมาเล่นอยู่เซฟนึง ให้มันยืนคู่เทพเฟท

เสียดาย อีแวน วาเลนเซีย ทอม เล่นโคตรแหล่มมมม

หน้าซื้อ เอล คาวานี่

กลางซื้อ m'vila+sissoko ขายกิ๊ฟสัน

หลังซื้อ ซอครอส ไว้แทน เฟอร์ดินาน + หาแบ๊คเพิ่มซักตัว

vila เล่นอังกฤษไหวหรอคับ ตัวมันเล็กมว๊ากก เคยซื้อมาเล่นอยู่เซฟนึง ให้มันยืนคู่เทพเฟท

ตัวไม่เล็กล่ะคับอย่างถึกหมายถึง yann Mvilla กลางรับเเรน เเมพมากๆ Edited by napoli7

ตัวไม่เล็กล่ะคับอย่างถึกหมายถึง yann Mvilla กลางรับเเรน เเมพมากๆ
อ่อ ผมไปเข้าใจเป็นอีกตัว m veratti

ขาย คาร์ริก แอนเดอสัน เบิร์บ และพวกทีมสำรองเกือบทั้งหมด ยกเว้น พอกบาซื้อ โมดริช กับ ดามิเยา ไม่คุ้มทั้งคุ่ครับเสียดายตังค์มาก :023:

ซื้อแต่กลางคู่กลางก็พอคับ ตำแหน่งอื่นไม่ต้องแล้ว ประตูนี้เด เคอา ผมว่าเก่งกว่า sommer ที่คุณซื้อมาอีกนะ

แมน ยู ผมนะขาย เฟล็ทเชอร์ คาร์ริค ปาร์ค คุสแซ็ค เบอร์บาตอฟ มาเคด้าซื้อ อซาโมฮา จากฮูดิ เฟลไลนี่ ฮาซาด และ คาวานี่แล้วดันพวกดาวรุ่ง เช่น พ็อคบ้า วิล คีน คับ

แมน ยู ผมนะขาย เฟล็ทเชอร์ คาร์ริค ปาร์ค คุสแซ็ค เบอร์บาตอฟ มาเคด้าซื้อ อซาโมฮา จากฮูดิ เฟลไลนี่ ฮาซาด และ คาวานี่แล้วดันพวกดาวรุ่ง เช่น พ็อคบ้า วิล คีน คับ

เสียดายเฟล้ทเชอร์ อะ มันยังพอประคองได้ ฮาซาด ผมซื้อจักแร้เปียกไม่เคยมาให้ เคยยื่นไป40 จักแร้เปียกขอ 103m โอ้ว บร๊ะเจ้า

ผมอยากได้พวก hamsik modric มา กดให้มันไป35 ไม่เคยมา มันเรียก60 ผมยกเลิกเลย ยอมใช้น้องทอมอยากได้ ปีกมาแทน Park ไว้สลับกับพวก วาเลน นานี่ ยัง mc ใช้ เฟต ทอม ป๊อกบา สลับเอา แบคซ้าย ไม่รู้จะซื้อใคร

เฟไลนี่ ซื้อมาประมาณ 14 M hamsik ซื้อมา29 M M.villa ซื้อมา 29 Modric ต้องตามจีบเรื่่อย ๆ เสร็จผมที่ราคา 32 M ยากย้ายจนสเปอร์ต้องยอมขาย ดิมาเรียซื้อมา 14 M อาซ่าร์ ซื้อมา 37 M ชอครอส ซื้อมา 12 M แนะนำว่าอยากซื้อใครต้องส่งแมวมองไปดูเรื่อย ๆ แล้วก็จีบเรื้อย ๆ จีบจนนักเตะชอบเรา เวลาซื้อก็ง่ายขึ้น

ซื้อ ดิมาเรียมาตอนครึ่งฤดูกาลแรก 18 m(ปอน) โคตรคุ้ม จ่ายกระจายผมเอามาใช้จน ดิมาเรียอายุ 31 ถึงปล่อยฟรีฮาซาร์ดได้มาฤดูกาล 2 ประมาณ 40 m หลังผมแทบไม่เสริมเลย จนได้ ดอสันมาจากสเปอร์ที่ 2.5m เอามาแทนริโอโคตรคุ้มฟอร์มดีมากกกส่วนที่ขายผมขาย น้องแอน ฤดูกาล 2 นานี่ขายตั้งแต่ฤดูการแรก ฟาบิโอขายฤดูกาล 2 ส่วนที่เหลือก็เล่นกันจนหมดสัญญาขายรูนี่ฤดูกาลที่ 3 เพราะมันหมดความท้าทายไม่อยากอยู่ เลยไปเอา solomon rondon มาแทนคุ้มครับ

ของผมขายนานี่ทิ้งคนเดียวไม่ชอบเป็นการส่วนตัว จ่ายบอลให้เพื่อนทำประตูนานๆครั้งถึงจะเห็นนอกนั้นไม่ยิงติดเซฟก็ยิงนกปรับค่าต่างๆให้ก็เหมือนเดิม สุดจะทน 5555

ขายงี้ คงไม่ใช่แมนยูแล้วครับ เล่นขายซะหมดเลย-0-ผมว่าจริงๆ แมนยูไม่ต้องซื้อไรเลยด้วยซ้ำ ผมเล่นทีมเดิมๆ ซื้อแค่ Cavani doumbia ฤดูกาลที่2 ปล่อยโอเว่นหมดสัญญา ขายเอฟร่า 35ลป วิดิช 45ลป เฟอร์ดินานด์ 30ลป ที่ขายนี้เพราะเงินล้วนๆ555 ตอนนี้เซ็นเตอร์ตัวจริง Jones กับ Evans Jones โหม่งฤดูกาลนึงประมาณ40ลูก young แอสซิสต์ ประมาณปีนึง60กว่าลูก cavani doumbia rooney chicharito ยิงรวมกันทั้งปีเกือบ 300ลูก เฉพาะแค่กองหน้านะครับ ส่วน anderson cleverley ตอนนี้ worldclass หมดแล้ว ตัดบอลดีมาก สำหรับแอน แบ๊คซ้ายขวา fabio rafael สุดยอดมาก
ขาย Berbatov ได้ราคาเท่าไหร่ จะเอาเงินไปซื้อ Cavani ผมขาย Anderson ได้ 20 M ขาย Park Ji Sung ได้ 12 M ซื้อ Douglas Costa กับ Adam Vass แล้วก็ Sime Vsajiko