Jump to content
Sign in to follow this  
ppo009

FC United of Manchester มันอยู่ลีคไหน

Recommended Posts

ทำไมผมหาไม่เจอ ผมหาดูแล้วในลีคอังกฤษไม่เจออะทุกดิวิชั่นไม่เห็นมี

ไกลมากเลยครับ ต่ำกว่าบลู.ไปอีก 2-3 ลีคครับ ต้องลงโปรแกรมไฟล์ลีค 7-8 เพิ่มเอาครับถึงจะมี คือมันมีวิธีนับลีคยั่งงี้นะครับ 1. Premier 2. Championship 3. League One 4. League Two 5. Blue. Premier 6. Blue. North/South ที่มีอยู่ในตัวเกมจะมีมากสุดอยู่ที่ 6 ลีค เรียกว่า ลีค 6 (มี 6 ลีค) เพราะฉนั้น ลีค 7-8 นี่ก็ไปคำนวนเอาครับ ว่ามันจะอยู่ประมาณใหน.....เพราะ FC United of Manchester จะอยู่ในลีค 8 ครับ... :icon9:

Edited by Cobra

ไกลริบเลยนะ กว่าจะพามาขึ้น พรีเมียร์ กี่ปีเนี่ย ถ้าเล่นจริงก็ต้องมีโกงมีรีเซฟกันมั่งละหว้าาาา :013: :013: :013:

ผมเล่นได้20นัดเลิกคิดถึงเส้นทางแล้วยาวไกลจัด :014:

ไกลมากเลยครับ ต่ำกว่าบลู.ไปอีก 2-3 ลีคครับ ต้องลงโปรแกรมไฟล์ลีค 7-8 เพิ่มเอาครับถึงจะมี คือมันมีวิธีนับลีคยั่งงี้นะครับ 1. Premier 2. Championship 3. League One 4. League Two 5. Blue. Premier 6. Blue. North/South ที่มีอยู่ในตัวเกมจะมีมากสุดอยู่ที่ 6 ลีค เรียกว่า ลีค 6 (มี 6 ลีค) เพราะฉนั้น ลีค 7-8 นี่ก็ไปคำนวนเอาครับ ว่ามันจะอยู่ประมาณใหน.....เพราะ FC United of Manchester จะอยู่ในลีค 8 ครับ... :icon9:

มีไฟล์ลีคที่ว่านั่นไหมครับ

ของภาค 2012 หาไม่เจอครับ

ถ้าอยากเล่นจริงมีแต่ ของ 2011

http://www.fm-thai.com/board/index.php?showtopic=90677

แถมลีค 11 ให้ด้วย

http://www.fm-thai.com/board/index.php?showtopic=100883

แถมวิธีลงให้ด้วยครับ

1. แตกไฟล์ .dbc file "v6.21 FMUpdates FM2012 English Level 7 & 8" To the " My Documents > Sports Interactive > Football Manager 2012 > EditorData

2. โหลดเกม FM 2012

3. เลือก Preferences (จากหน้าจอ Main Menu) แล้วตามนี้ Preferences > Display & Sound > เอาติ๊กที่อยู่ข้างหน้า Use Skin Cache ออก > ใส่ติ๊กถูกที่ข้างหน้า "Always Reload Skin on confirm" > กดยืนยันการเปลี่ยนแปลง

4. กดย้อนศร เพื่อกลับไปที่หน้า Main Menu อีกครั้ง เลือก "Start a New Game"

5. ในวินโดว์ป็อปอัพ คำถามเริ่มต้นเกม ให้ติ๊กเลือก "Change Box" (การเปลี่ยนแปลง)

6. เลือก "Latest File (V6.21)" (เลือกใช้ข้อมูลจากไฟล์ล่าสุด v6.21) ถ้าไม่พร้อม "Decelect All Old Version" (ให้ทำการยกเลิกการเลือกเวอร์ชั่นเก่าทั้งหมด)

7. เลือก Start a New Game แล้วเริ่มเกมใหม่ไปตามปกติ / ฐานข้อมูล เลือก Custom Database ติ๊กเลือกใช้ข้อมูลผู้เล่นในประเทศอังกฤษ ทั้งหมด / เลือกลีค ให้เลือกลีค 8 เป็นลืคที่ใช้งานต่ำสุด (English Regional First Divisions as The Lowest Active League)

8. เลือก Add Key Staff และ Add Key Player To Active Teams

9. ตรวจสอบให้แน่ใจว่าได้ติ๊กเลือก "Use Real Fixtures When Available" ไว้เรียบร้อยแล้ว

10. อย่าลืมติ๊กเลือกในช่อง "Load All Player Base in England"

***** ไฟล์นี้จะมีผลใช้งานได้ต่อเมื่อ เริ่มต้นเกมใหม่ (โดยไม่มีเซฟเก่าใดๆ ค้างอยู่ในตัวเกม) เท่านั้น*****

เอ่อ มันลีกปแดใช่ไหมฮะพอผมเลือกละมันมีย่อยไปอีก ไม่เหนมีชื่อ Fc United Of manchester เลยอะออ เจอแล้วฮะ ที่ลีก 7 Thx มากๆเด้อ

เอ่อ มันลีกปแดใช่ไหมฮะพอผมเลือกละมันมีย่อยไปอีก ไม่เหนมีชื่อ Fc United Of manchester เลยอะออ เจอแล้วฮะ ที่ลีก 7Thx มากๆเด้อ

กำ7เหรอผมคิดว่า8ลีก7นี้อดปลดล๊อกสเตมENG Heroดิงี้ :014:

ของผมรอจนขึ้นมาเองแล้วย้ายไปคุมอ่ะ แต่คุมจนแชมป์ก็ไม่ได้ english hero สงสัยต้องลงดาต้าเสริมจริงๆ

อย่าไปคุมเลย อีกนานนะกว่าจะขึ้นพรีเมียร์ นอกจากว่า โกง

ใช้โปรแกรม ส่อง + แท็กติก โหดๆในนี้ ก็ขึ้นเอาง่ายๆแล้วครับ แต่ก็โกง อะน่ะแถมแท็คติก ใช้ได้ทุกปีด้วย 5555+ เพราะมันเปลี่ยน ลีก ก็เปลี่ยนคู่แข่งเล่นลีกต่ำๆ พวกนี้ ถ้าเข้ารอบ ลึกๆ บอลถ้วย ที เหมือนได้ชีวิตใหม่เลย

Edited by poo45

ของผมรอจนขึ้นมาเองแล้วย้ายไปคุมอ่ะ แต่คุมจนแชมป์ก็ไม่ได้ english hero สงสัยต้องลงดาต้าเสริมจริงๆ

เค้าบอกต้องไปทำทีมลีก8ขึ้นมาถึงได้ :014:

ตอนนี้ผมฟาดกับ FC United ที่ บลูสแคว์อยู่ครับเกมรุกโหดมาก แต่หลังยังโหว่้ ๆ อยู่