Jump to content
Sign in to follow this  
Scholl

ช่วยทำแผนหน่อยครับ

Recommended Posts

หาคนทำยากแฮะ แผน3-5-2 แนะนำลองไปหาที่ fm-base ของต่างประเทศดู ลองศึกษาละปรับไปเรื่อยๆดู ผมไม่ชอบ 3-5-2 เท่าไหร่ส่วนตัวเลยไม่เคยปรับลองเพราะกลัวโดนบุกข้างๆ 55+

3-5-2 ผมกำลังทำพอดี ตอนนี้เริ่มลงตัวละ ฤดูกาลแรก ก็กวาด 2 แชมป์ เล่นยูเวนตุส (ไม่ได้รีเซทนะครับ)เปลี่ยนแค่กองหน้าตัวจบสกอร์ต่ำแหน่งอืนก็ตัวเดิมๆ

ลงให้หน่อยนะครับ

ครับ เดียวผมลองมันให้ใจก่อนนะครับ ตอนนี้ก็ลงตัวหมดทุกต่ำแหน่งละ

ปรับแล้วปรับอีกกว่าจะลงตัว ถ้าเสร็จสมบูรณ์แบบเดียวลงให้ครับ แต่ไม่รับประกันนะครับ

ลงให้หน่อยนะครับ

ครับ เดียวผมลองมันให้ใจก่อนนะครับ ตอนนี้ก็ลงตัวหมดทุกต่ำแหน่งละ

ปรับแล้วปรับอีกกว่าจะลงตัว ถ้าเสร็จสมบูรณ์แบบเดียวลงให้ครับ แต่ไม่รับประกันนะครับ

ขอบคุณมากครับ จะรอครับ

http://www.mediafire...b86k90myglxbsj6

แบบ Teamwork

1.นายประตูควรเลือกพวกออกมาตัดบอลดี เล่นลูกกลางอากาศดีๆหน่อยนะครับเพราะผมตั้งให้วิ่งออกมาเก็บบอลเวลาโดน

จ่ายทะลุช่อง

2.กองหลังซ้ายขวาจะเป็นตัวชนวิ่งไปสกัดบอลนะครับ กองหลังตัวกลางควรหาพวกที่คาดเดาเหตุการณ์ดีๆนะครับ แล้วก็กองหลัง

ฝั้งซ้ายจะเป็นตัวโหม่งเวลาเตะมุม เปลี่ยนเอาก็ได้นะครับ

3.กองกลางซ้ายขวา จะทำหน้าที่เหมือนกันจะคอยสนับสนุนจะไม่เติมสูงจะเป็นตัวพักบอล หาพวกตัวตัดเกมส์หรือกองกลางที่มีค่าพลัง

เข้าปะทะ(สกัด) หาพวกขยันแล้วก็เล่นเป็นทีมหน่อยก็ดี

4.กองกลางตรงกลางตัวทำเกมส์เลยเหมือนปิโล่ หานักเตะที่มีค่าพลัง เข้าปะทะ นิดเวลาโดนบุกจะช้วยป้องกัน

5.กองกลางริมเส้น ทั้งซ้ายและขวาก็หาพวกแบ็คนั้นละครับ แต่พวกนี้จะไม่ใช้พวกใช้ความเร็ว ควรหาพวกที่โยนบอลดีๆอะครับ

6.กองหน้าซ้ายจะเป็นตัวจบสกอร์ กองหน้าขวาเป็นเป็นตัวปั้นเกมส์ เหมือนรูนี่ อะครับ

คำสั่งก่อนเกมส์(สั้งก่อนทุกครั้ง)

รักษาการครองบอล เข้าไล่บอลเร้ว โยนบอลเข้าเขตโทษ เน้นยิงในกรอบเขตโทษ อื่นๆคอยสั่งเพิ่มเอาเองเวลาแก้เกมส์

ขนาดสนาม เล็กนะครับ

ไม่แน่ผมอาจจะไม่ปลอยแผนนี้แต่เห็นอยากใช้เลยเอามาให้ อิอิ ครองบอลน้อยจะโดนบุกสะส่วนมากแต่เวลาเราส่วนกลับก็น่ากลัว

โอกาศเข้าทำไม่เยอะแต่เด็ดขาด ผมเล่นยูเวนตุสได้ 3 แชมป์ ยูฟ่าแชมป์เปี้ยนลีค ก็ชนะมาดริดกับเชลซี่ เลยได้แชมป์ แต่นักเตะยูเวนตุส

ก็เทพๆทั้งนั้นอะน่ะ ผมว่าจะเอาไปลองกับทีมเล็กแต่เริ่มขี้เกียจละ ถ้าไม่แจ๋มก็โทษด้วยนะครับ = ="

ปล.แพท 12.0.4 นะครับ

Edited by KengZaFC1993

http://www.mediafire...b86k90myglxbsj6แบบ Teamwork1.นายประตูควรเลือกพวกออกมาตัดบอลดี เล่นลูกกลางอากาศดีๆหน่อยนะครับเพราะผมตั้งให้วิ่งออกมาเก็บบอลเวลาโดนจ่ายทะลุช่อง2.กองหลังซ้ายขวาจะเป็นตัวชนวิ่งไปสกัดบอลนะครับ กองหลังตัวกลางควรหาพวกที่คาดเดาเหตุการณ์ดีๆนะครับ แล้วก็กองหลังฝั้งซ้ายจะเป็นตัวโหม่งเวลาเตะมุม เปลี่ยนเอาก็ได้นะครับ3.กองกลางซ้ายขวา จะทำหน้าที่เหมือนกันจะคอยสนับสนุนจะไม่เติมสูงจะเป็นตัวพักบอล หาพวกตัวตัดเกมส์หรือกองกลางที่มีค่าพลังเข้าปะทะ(สกัด) หาพวกขยันแล้วก็เล่นเป็นทีมหน่อยก็ดี4.กองกลางตรงกลางตัวทำเกมส์เลยเหมือนปิโล่ หานักเตะที่มีค่าพลัง เข้าปะทะ นิดเวลาโดนบุกจะช้วยป้องกัน5.กองกลางริมเส้น ทั้งซ้ายและขวาก็หาพวกแบ็คนั้นละครับ แต่พวกนี้จะไม่ใช้พวกใช้ความเร็ว ควรหาพวกที่โยนบอลดีๆอะครับ6.กองหน้าซ้ายจะเป็นตัวจบสกอร์ กองหน้าขวาเป็นเป็นตัวปั้นเกมส์ เหมือนรูนี่ อะครับคำสั่งก่อนเกมส์(สั้งก่อนทุกครั้ง)รักษาการครองบอล เข้าไล่บอลเร้ว โยนบอลเข้าเขตโทษ เน้นยิงในกรอบเขตโทษ อื่นๆคอยสั่งเพิ่มเอาเองเวลาแก้เกมส์ขนาดสนาม เล็กนะครับไม่แน่ผมอาจจะไม่ปลอยแผนนี้แต่เห็นอยากใช้เลยเอามาให้ อิอิ ครองบอลน้อยจะโดนบุกสะส่วนมากแต่เวลาเราส่วนกลับก็น่ากลัวโอกาศเข้าทำไม่เยอะแต่เด็ดขาด ผมเล่นยูเวนตุสได้ 3 แชมป์ ยูฟ่าแชมป์เปี้ยนลีค ก็ชนะมาดริดกับเชลซี่ เลยได้แชมป์ แต่นักเตะยูเวนตุสก็เทพๆทั้งนั้นอะน่ะ ผมว่าจะเอาไปลองกับทีมเล็กแต่เริ่มขี้เกียจละ ถ้าไม่แจ๋มก็โทษด้วยนะครับ = ="ปล.แพท 12.0.4 นะครับ

ขอบคุณครับ จะเอาไปลองนะครับ

จากที่ดูๆนะครับกองหน้าเรายังไม่ค่อยสัมพันธ์กันเท่าไรนัก (ทั้งกับกองหน้าด้วยกัน และกองกลาง) จึงทำให้โอกาสจบมี แต่ไม่ดีเอาซะเลยครับคงต้องปรับเรื่องเกมรุกอะครับ

จากที่ดูๆนะครับกองหน้าเรายังไม่ค่อยสัมพันธ์กันเท่าไรนัก (ทั้งกับกองหน้าด้วยกัน และกองกลาง) จึงทำให้โอกาสจบมี แต่ไม่ดีเอาซะเลยครับคงต้องปรับเรื่องเกมรุกอะครับ

อ่อ ครับ กองกลางถ้าปรับเป็นแบบอืนจะเก็บบอลไม่ได้เลย สงสัยต้องปรับกองหน้ามั้งครับ ลองๆปรับแต่งดูครับ อิอิ

ครับผม เกมรับ บอกได้ว่า ดีมากๆ