Jump to content
Sign in to follow this  
★บ่อเพชร★

2013 สบายแฮ!! สั่งคนทำงานแทนเราได้ตลอด *0*

Recommended Posts

สำหรับภาคนี้จะมีหัวข้อที่เพิ่มขึ้นมาคือ Staff resposibility ซึ่งอยู่ตรงขีด 3 เหลี่ยมด้านบนที่จะแยกมาเป็นหัวข้อย่อยต่างๆ ซึ่งช่วยให้เราอู้งานได้มากขึ้นนั่นเอง 555+ โดยการมอบหมายงานให้คนอื่นทำแทน

3 บรรทัดแรก อย่าไปสนครับเราเปลี่ยนไม่ได้ พวกนี้มันมีอำนาจมากกว่าเราครับ 555+ มาเริ่มที่บรรทัดที่ 4 เลยละกันครับ

4. จ้าง/ไล่ออก ผู้จัดการทั่วไป(น่าจะหมายถึงผู้ช่วยและผจก ทีมสำรอง) = เลือกได้มีเรากับพวกบอร์ดบริหารเท่านั้น

5.จ้าง/ไล่ออก หัวหน้าทีมพัฒนาเยาวชน = เลือกได้มีเรากับพวกบอร์ดบริหารเท่านั้น

6. จ้าง/ไล่ออก หัวหน้าทีมแมวมอง = เลือกได้มีเรากับพวกบอร์ดบริหารเท่านั้น

7. จ้าง/ไล่ออก สต๊าฟได้ทุกคน = เลือกได้มีเรากับพวกบอร์ดบริหารเท่านั้น

8. หาและเสนอสัญญานักเตะมาร่วมทีม = ถ้าขี้เกียจหาซื้อเองให้ managing director ยซื้อมาเลยครับ เหมือนที่สเปอร์เคยทำ

9. หาและเสนอสัญญาดาวรุ่งมาร่วมทีม = ถ้าทีมงานเทพให้ทีมงานที่เก่งๆ หาซื้อมาเลยครับ(โดยมากผมใช้หัวหน้าทีมพัฒนาเยาวชน)

10. เซ็นตอบรับการย้ายมาร่วมทีมของนักเตะชุดใหญ่ = มีคนยื่นซื้อ ก็ต้องมีการเซ็นตอบรับครับ

11 . เซ็นตอบรับการย้ายมาร่วมทีมของดาวรุ่ง = เหมือนด้านบน

12. ย้ายทีมให้นักเตะชุดใหญ่ที่ขึ้นบัญชีขาย/ยืม = สบายดีเนอะ มันทำเรื่องหาทางขาย หาทางย้ายให้เองเลย

13. ย้ายทีมให้นักเตะเยาวชนที่ขึ้นบัญชีขาย/ยืม = เหมือนด้านบน

14. ต่อรองยืดสัญญาให้นักเตะชุดใหญ่ครับ = เหมือนภาคที่แล้ว

15. ต่อรองยืดสัญญาให้นักเตะเยาวชน

16. กำหนดหน้าที่แมวมองว่าจะไปส่องที่ไหนยังไงบ้าง = ผมสั่งหัวหน้าแมวมองโลดครับ สบายมากไม่ต้องเซตเอง

17. มันเลือกไม่ได้ครับ

18. นำเด็กดาวรุ่งเข้าสู่สโมสร และรายงานผมการพัฒนา = น่าจะหมายถึงเด็กเกิดใหม่มั้งครับ ผมเลือกหัวหน้าทีมพัฒนาเยาวชนอะ

Edited by ★Gnabry★

นี่คือตัวอย่างการให้คนอื่นซื้อขายนักเตะให้ มันต่อราคายังไงซื้อมาได้ 37 ล้าน :005: :006:

แต่จริงๆ ตอนมันยื่นซื้อมันจะขึ้นหน้าข่าวครับ สามารถยกเลิกได้ นี่ผมไม่ยอมยกเลิก ให้บอร์ดมันซื้อให้เพื่อเอามาเป็นตัวอย่าง :013:

Edited by ★Gnabry★

คิดถึง เดวิด ดีน ใครเล่นแล้วมีคนนี้ให้จ้างป่าวครับ โคตรเกลียดเลยกาซิดิสเนี้ยะ ผมจะไล่ออกคนแรกเลยถ้าได้เล่น

ถ้ามีนักเตะคนไหนต่อสัญญายากๆเพราะกำแพงค่าเหนื่อย แนะนำให้ตั้งคนอื่นมาดูแลแทนเรานะ เล่นแมนยูเจอมาละ ต่อเองลำบากต่อไม่ได้เพราะกำแพงค่าเหนื่อย เลยเอาเดวิด กิลล์ มาต่อแทน เรียบร้อย :014:

พอตั้งค่าแล้ว ต้องทำยังไงต่อครับหรือไม่ต้องทำอะไร แล้ว AI จะจัดการซื้อสุ่มมาให้ ผมเข้าใจถูกหรือเปล่าครับ ?

สำหรับผมคิดว่า การสั่งทำงานแทนเป็นการโกงเกมนะ โค้ชเก่งๆก็ย่อมชนะอยู่แล้ว แม้ว่าจะเล่นแผนที่เราตั้งไว้ก็ตามที และไม่สมจริงเอาเสียเลยถ้าไม่นั่งคุมเอง

สำหรับผมคิดว่า การสั่งทำงานแทนเป็นการโกงเกมนะ โค้ชเก่งๆก็ย่อมชนะอยู่แล้ว แม้ว่าจะเล่นแผนที่เราตั้งไว้ก็ตามที และไม่สมจริงเอาเสียเลยถ้าไม่นั่งคุมเอง

ไม่ชนะเสมอไปครับ เพราะระบบมันรันออกมาไม่เหมือนกัน เรื่องบางเรื่องเราไม่ต้องทำเองก็ได้ให้คอมมันทำให้แทน

กระทู้นี้อธิบายถึง หน้าที่ ผู้ช่วยในการบริหารงานในการเซ็นสัญญา หรือซื้อขายนักเตะ ซึ่งหน้าที่แบบนี้มีอยู่จริงในโลกฟุตบอล

ของผมหาไม่เจอหมวดนี้นะ มีใครช่วยได้บ้างครับแถบแบบด้านบนก็ไม่มีช่วยบอกทีครับ