Jump to content
Sign in to follow this  
HiKiNEETs

FIFA MANAGER 13 review & FULL GAME (อัพเดทเรื่อยๆถ้ามีมาใหม่)

Recommended Posts

แผนการเล่นโหลดเเล้วเอา ไปลงไว้ที่ไหนหรอครับใครใช้โกง MTX บ้างครับ คือผมกดstart MTXได้มันก็จะรันเข้าเกมfifa จะต้องกดสูตรยังไงหรอครับ ผมกดตามในคู่มือก็ไม่เห็นจะติดเช่น [L]Ctrl + X สร้างเสร๊จ1วัน ผมก็กด Ctrl ต้ามด้วย X ก็ไม่เห็นจะติด หรือผมกดผิดตรงไหนผู้รู้ช่วยที่ครับ

Backup ไว้ด้วยนะครับแผนของคุณจะหายไปด้วย DocumentsFIFA MANAGER 13DataTactics Edited by nilmar

แผนการเล่นโหลดเเล้วเอา ไปลงไว้ที่ไหนหรอครับใครใช้โกง MTX บ้างครับ คือผมกดstart MTXได้มันก็จะรันเข้าเกมfifa จะต้องกดสูตรยังไงหรอครับ ผมกดตามในคู่มือก็ไม่เห็นจะติดเช่น [L]Ctrl + X สร้างเสร๊จ1วัน ผมก็กด Ctrl ต้ามด้วย X ก็ไม่เห็นจะติด หรือผมกดผิดตรงไหนผู้รู้ช่วยที่ครับ

ของผมกด [L]Ctrl + X ในหน้าจอที่เรากำลังเลือกว่าจะสร้างอะไรอ่ะครับ พอกดสูตรเสร็จ ก็ไปกดสร้าง มันก็จะโชว์ว่า ใช้เวลาสร้าง 1 วัน อันนี้วิธีที่ผมใช้นะครับ

ของผมกด [L]Ctrl + X ในหน้าจอที่เรากำลังเลือกว่าจะสร้างอะไรอ่ะครับ พอกดสูตรเสร็จ ก็ไปกดสร้าง มันก็จะโชว์ว่า ใช้เวลาสร้าง 1 วัน อันนี้วิธีที่ผมใช้นะครับ
ถูกต้องยะคร้าบบบางสูตร ( เช่นพวกเพิ่มพลัง ฟิต มุ่งมั้น กำลังพวกนั้น ) พอกดได้แล้วควรปิดAlt+X นะครับเพราะอาจจะทำให้พอกดสูตรอื่นแล้วมันอาจจะหักล้างกัน ควรปิดแล้วก็กดสูตรอื่นต่อนะครับช่วงนี้เวลาไม่ค่อยมีเลยครับเลยไม่ค่อยเข้ามาอ่านเลยครับ

ขอบคุณมากครับ สูตรสร้าง ผมก็นึกว่ากดสร้างก่อน ละถึงกดสูตรถึงว่าไม่เห็นจะได้เลยอีกอย่างครับ พวกสูตร ฟิต ขวัญ พอกดเเล้วมันเป็น0อะครับ ที่ติดมีเเต่สูตรพลังงานอย่างเดียวอะครับนอกนั้นกดละมันเป็น0 มหดเลยอะ ต้องทํายังไงถึงจะติดหรอครับ

ขอบคุณมากครับ สูตรสร้าง ผมก็นึกว่ากดสร้างก่อน ละถึงกดสูตรถึงว่าไม่เห็นจะได้เลยอีกอย่างครับ พวกสูตร ฟิต ขวัญ พอกดเเล้วมันเป็น0อะครับ ที่ติดมีเเต่สูตรพลังงานอย่างเดียวอะครับนอกนั้นกดละมันเป็น0 มหดเลยอะ ต้องทํายังไงถึงจะติดหรอครับ

วิธีที่ผมกดนะครับ เข้าไปหน้าที่เป็นข้อมูลนักเตะของเรากำลังใจ กด (L)Ctrl+ ( R )Shift+1 , Alt + Aenegy 100 กด (L)Ctrl+( R )Shift+1 , Alt + Cfitness 100 กด (L)Ctrl+( R )Shift+1 , Alt + D (ถ้ากดสามสูตรนี้ติดต่อกัน กดแค่ (L)Ctrl+®Shift+1 , Alt + A , Alt + C , Alt + D ได้เลยไม่ต้องกด (L)Ctrl+( R) Shift+1 ใหม่ทุกครั้ง เพราะเซ็ทค่าสูงสุดไว้แล้ว )Form 20 กด (L) Ctrl + 1 , Alt + B Edited by NutAut

เอ่อ กดแบบนั้นก็ได้ - - ผม กด Alt + A แล้ว มา (L)Ctrl+®shift+1 เอาไว้จะไปลอง ง่ายดีแหะ 5 5 5

:007: ขอบคุณครับ ใครก็ได้ ทำ db ไทย แล้วภาษาไทยหน่อย นะๆๆๆๆ :008:

ทีกดสูตรกันติดแผ่นไหนหรอครับ ผมโหลดมาจากเน็ต rld

ทีกดสูตรกันติดแผ่นไหนหรอครับ ผมโหลดมาจากเน็ต rld

rld ได้เกือบหมดครับ(แบบติดตั้งไม่ใช้แตกไฟลแล้วเล่นได้เลยนะครับ)อัพแพทเพิ่มครับ1.0.1.0ครับ

ผมก็แบบติดตั้งอัพเป็น 1.0.1.0 แต่เข้าหน้าสูตรกด สตาร์ทเกม แต่ตรงช่องสูตรเขียน as a result the amount of cheats and special use there only listed on our website

ผมก็แบบติดตั้งอัพเป็น 1.0.1.0 แต่เข้าหน้าสูตรกด สตาร์ทเกม แต่ตรงช่องสูตรเขียน as a result the amount of cheats and special use there only listed on our website

เหมือนเลยครับ ไม่ได้ ลองกดยังไงก็ไม่ได้ครับ ช่วยหน่วยครับ :006:

เหมือนเลยครับ ไม่ได้ ลองกดยังไงก็ไม่ได้ครับ ช่วยหน่วยครับ :006:

ไม่ทราบว่าขึ้นแบบนี้หรือเปล่าครับ ถ้าแบบนี้ไม่เป็นไรครับ แต่ถ้าเปิดโปรแกรมสูตรแล้วกด Start ที่โปรแกรมแล้วเกมส์ไม่เปิด หรือเปิดเกมส์แล้วกดสูตรไม่ได้ ต่อด้านล่างครับ

ปัญหาที่พบเกียบกับเปิดเกมส์แล้วกดไม่ติดก็มีหลายสาเหตุครับ

เกิดจากตัวโปนแกรมหาที่ติดตั้งไม่เจอ

ปัญหามาจากจาก ตัวเกมส์ที่เราลงนั้นเป็นแบบแตกไฟลแล้วเล่นได้เลยครับ วิธีเช็ค ลองเข้าไปดูที่ เวลาเราจะเอาโปรแกรมต่างๆออกนะครับ ที่คอนโทพาเนว (อะไรนี้ละครับ)(หรือใครใช้โปรแกรมอะไรเวลาถอนออกจากคอมก็ดูอันนั้นก็ได้ครับ)

ไปที่เอาโปรแกรมออก เช็คดูว่าวินโดว์เห็นเกมส์นี้ไหม ถ้าเห็นก็ปกติครับถ้าไม่ก็หาเกมส์นี้แบบติดตั้งมาลงครับครับ

หรือตัวนี้ก็ได้ครับตัวทำความสะอาดโหลดฟรีครับ

หรือทำตามนี้เลยหรือเปล่าครับ(แบบเปิดโปรแกรมโกงนะครับ)

1 เปิดแบบนี้นะครับ

2 เลือกเกมส์และแพทของเกมส์

3 กดเริ่ม ที่นี้เกมส์จะเริ่มเองครับ

ลงเกมส์แบบติดตั้งแล้ววินโดว์เห็นแล้วทำแบบนี้แล้วเกมส์ก็ไม่เปิด หรือเปล่าครับ

ถ้าใช้บอกอีกรอบนะครับประมาณทุ่มสองทุ่มผมกลับมาดูนะครับ

Edited by real21th

ใช่ครับขึ้นแบบนั้น แต่่เมื่อคืนลองกด มันติดแล้วครับ สร้าง 1 วัน กดสูตรแบบว่าพลังขึ้นเร็วๆ กดตัวไหนครับ

ลงแผนการเล่นเเล้ว จะนําไปใช้นี่เข้าตรงไหนนะครับเรื่องสูตรนะครับ ผมกดตามที่บอกละ (L)Ctrl+( R )Shift+1 , Alt + D สูตรติดนะครับ เเต่มันไม่เต็ม100อะ มันจะได้เเค่90 ทั้งความฟิต พลังงานผมเลยลองกด(L)Ctrl+( R )Shift+9 ดู มันจะได้98-99 ทําไมไม่ได้เต็ม100หว่า งงชิบ

โอ้ได้แล้วครับ ขอบคุณมากครับ ว่าแต่ ของผม fitness มันขี้น แค่ 50 เองนะครับ :006:

ออกจาก hilight ท้ายเกมส์ไง ครับ

ก่อนเล่นหรือดูการตอนแข่งใหเเช้าที่ตั้งค่า 3D หน้าตอนแข่งติกไฮไลกับใกล้ๆที่อยู่ข้างๆกันออกครับ หน้าจอไฮไลของผมแค่คลิกหน้าจอก็ออกแล้วครับ

ใช่ครับขึ้นแบบนั้น แต่่เมื่อคืนลองกด มันติดแล้วครับ สร้าง 1 วัน กดสูตรแบบว่าพลังขึ้นเร็วๆ กดตัวไหนครับ

ลงแผนการเล่นเเล้ว จะนําไปใช้นี่เข้าตรงไหนนะครับ

เรื่องสูตรนะครับ ผมกดตามที่บอกละ (L)Ctrl+( R )Shift+1 , Alt + D

สูตรติดนะครับ เเต่มันไม่เต็ม100อะ มันจะได้เเค่90 ทั้งความฟิต พลังงาน

ผมเลยลองกด(L)Ctrl+( R )Shift+9 ดู มันจะได้98-99 ทําไมไม่ได้เต็ม100หว่า งงชิบ

โอ้ได้แล้วครับ ขอบคุณมากครับ ว่าแต่ ของผม fitness มันขี้น แค่ 50 เองนะครับ :006:

อ่านก่อนนะครับ บางครั้งโปรแกรมอาจจะอ่านค่าหรือทำงานผิดพลาดบ้างนะครับทางนั้นบอกยังเป็นเบต้าอยู่ครับไม่สมบูรณ์เท่าไร

ถ้าบางสูตรทำงานผิดพลาด กด Alt + X ปิดทุกสูตร แล้วก็ไปหน้าอื่นก่อน ค่อยกดอีกครั้งครับ

ยกตัวอย่าง

เงินผู้จัดการ: 5.000.000.000 มาที่หน้าจอดูข้อมูลของเรา(ผู้จัดการ) กด [R]Ctrl + A ต่อด้วย Alt + Home + 0 (ศูนย์) ไปหน้าอื่นก่อนแล้วก็กดมาดูหน้าจอดูข้อมูลของเรา

ว่าเปลี่ยนไหมถ้าไม่ก็กด [R]Ctrl + A ต่อด้วย Alt + Home + 0 (ศูนย์) อีกรอบ ไปหน้าอื่นก่อนแล้วก็กดมาดูหน้าจอดูข้อมูลของเรา

ถ้าเปลียนแล้วก็กด Alt + X ปิดทุกสูตร ก่อนครับแล้วค่อยกดสูตรอื่นต่อ(บางครั้งเราต้องปิดสูตรก่อนเพราะบางค่าหักล้างกันครับ)

สูตรต่างๆที่ทดสอบแล้วครับใช้ได้100%

Alt + X ปิดทุกสูตร (บางครั้งเราต้องปิดสูตรก่อนเพราะบางค่าหักล้างกันครับ)

[L]Ctrl + X สร้าง 1 วัน

[R]Ctrl + A ต่อด้วย Alt + Home + 0 (ศูนย์) เงินผู้จัดการ: 5.000.000.000

[R]Ctrl + B ต่อด้วย [L]Ctrl + Alt + 9 แต้มผู้จัดการ LV 20 (499999 แต้ม)

[R]Ctrl + C ต่อด้วย [L]Ctrl + 1 แต้ม Media-status เต็ม 20

[R]Ctrl + D ต่อด้วย [L]Ctrl + [R]Shift + 1 แต้มFanpopularity เต็ม 100

LV ภาษาผู้จัดการครับ กดเรียนภาษาที่อยากจะพูดได้ก่อน เต็ม 15 (สูงสุด)

ภาษาที่2 [R]Ctrl + [R]Shift + E ต่อด้วย [L]Ctrl + Alt + 6

ภาษาที่3 [R]Ctrl + [R]Shift + G ต่อด้วย [L]Ctrl + Alt + 6

ภาษาที่4 [R]Ctrl + [R]Shift + I ต่อด้วย [L]Ctrl + Alt + 6

ภาษาที่5 [R]Ctrl + [R]Shift + K ต่อด้วย [L]Ctrl + Alt + 6

Player: morale Alt + A ต่อด้วย [L]Ctrl + [R]Shift + 1

Player: energy Alt + C ต่อด้วย [L]Ctrl + [R]Shift + 1

Player: fitness Alt + D ต่อด้วย [L]Ctrl + [R]Shift + 1

Player: form Alt + B ต่อด้วย [L]Ctrl + 1

Player: atmosphere Alt + F ต่อด้วย [L]Ctrl + 1

Player: talent Alt + K

ต่อด้วย

ต่อด้วย ตัวเลขข้างหลังคือแต้มครับ

Alt + 1 1

Alt + 2 2

Alt + 3 3

Alt + 4 4

Alt + 5 5

Alt + 6 6

Alt + 7 7

Alt + 8 8

Alt + 9 9

Alt + 0 10

[L]Ctrl + Alt + 1 11

Manager: golf Professional [R]Ctrl + J ต่อด้วย [L]Ctrl + Alt + 0

Manager: sail Captain [R]Ctrl + K ต่อด้วย Alt + 4

Team-tactics: single ( แต้มหน้าจอซ้อมของทีมที่อยู่มุมล่างขวามือเราครับ แต้มสูงสุด 5/5 ครับ )

[L]Ctrl + [L]Shift + F

ต่อด้วย ชื่อ......เต็ม 5

[R]Ctrl + Alt + 1 Contain to 5

[R]Ctrl + Alt + 2 Pressing to 5

[R]Ctrl + Alt + 3 Offside-trap to 5

[R]Ctrl + Alt + 4 Long balls to 5

[R]Ctrl + Alt + 5 Passing to 5

[R]Ctrl + Alt + 6 Counter-attacks to 5

[R]Ctrl + Alt + 7 Build-up play to 5

[R]Ctrl + Alt + 8 Corners to 5

[R]Ctrl + Alt + 9 Free kicks to 5

[R]Ctrl + Alt + 0 Crossing to 5

Player: position (แต้มของตำแหน่งที่เล่นที่เล่นครับ) แต้มที่ต้องการดูด้านล่างนี้ครับ

Alt + [R]Ctrl + L GK

Alt + [R]Ctrl + M RB

Alt + [R]Ctrl + N LB

Alt + [R]Ctrl + O CD

Alt + [R]Ctrl + P DM

Alt + [R]Ctrl + Q RM

Alt + [R]Ctrl + R LM

Alt + [R]Ctrl + S CM

Alt + [R]Ctrl + T AM

Alt + [R]Ctrl + U RW

Alt + [R]Ctrl + V LW

Alt + [R]Ctrl + W CF

Alt + [R]Ctrl + X ST

ต่อด้วย ตัวเลขข้างหลังคือแต้มครับ

[L]Shift + Alt + 9 78

[L]Shift + Alt + 0 79

[R]Shift + Alt + 1 80

[R]Shift + Alt + 2 81

[R]Shift + Alt + 3 82

[R]Shift + Alt + 4 83

[R]Shift + Alt + 5 84

[R]Shift + Alt + 6 85

[R]Shift + Alt + 7 86

[R]Shift + Alt + 8 87

[R]Shift + Alt + 9 88

[R]Shift + Alt + 0 89

[L]Ctrl + [L]Shift + 1 90

[L]Ctrl + [L]Shift + 2 91

[L]Ctrl + [L]Shift + 3 92

[L]Ctrl + [L]Shift + 4 93

[L]Ctrl + [L]Shift + 5 94

[L]Ctrl + [L]Shift + 6 95

[L]Ctrl + [L]Shift + 7 96

[L]Ctrl + [L]Shift + 8 97

[L]Ctrl + [L]Shift + 9 98

Alt + Home + 1 99

[L]Ctrl + [R]Shift + 1 100

ต่อมาก็แต้มต่างๆของผู้เล่นครับ แต้มที่ต้องการดูด้านล่างนี้ครับ

ความสามารถผู้เล่น

สูตรกด ค่าที่ได้

Alt + [L]Ctrl + A Player: attribute ball control

Alt + [L]Ctrl + B Player: attribute dribbling

Alt + [L]Ctrl + C Player: attribute finishing

Alt + [L]Ctrl + D Player: attribute shot power

Alt + [L]Ctrl + E Player: attribute long shots

Alt + [L]Ctrl + F Player: attribute volleys

Alt + [L]Ctrl + G Player: attribute crossing

Alt + [L]Ctrl + H Player: attribute passing(short)

Alt + [L]Ctrl + I Player: attribute passing (long)

Alt + [L]Ctrl + J Player: attribute heading accuracy

Alt + [L]Ctrl + K Player: attribute tackle(standing)

Alt + [L]Ctrl + L Player: attribute tackle (sliding)

Alt + [L]Ctrl + M Player: attribute marking

Alt + [L]Ctrl + N Player: attribute acceleration

Alt + [L]Ctrl + O Player: attribute sprint speed

Alt + [L]Ctrl + P Player: attribute agility

Alt + [L]Ctrl + Q Player: attribute jumping

Alt + [L]Ctrl + R Player: attribute strength

Alt + [L]Ctrl + S Player: attribute stamina

Alt + [L]Ctrl + T Player: attribute balance

Alt + [L]Ctrl + U Player: attribute diving

Alt + [L]Ctrl + V Player: attribute handling

Alt + [L]Ctrl + W Player: attribute positioning

Alt + [L]Ctrl + X Player: attribute one-on-ones

Alt + [L]Ctrl + Y Player: attribute reflexes

Alt + [L]Ctrl + Z Player: attribute kicking

Alt + [R]Ctrl + A Player: attribute positioning(off)

Alt + [R]Ctrl + B Player: attribute positioning(def)

Alt + [R]Ctrl + C Player: attribute vision

Alt + [R]Ctrl + D Player: attribute aggression

Alt + [R]Ctrl + E Player: attribute reactions

Alt + [R]Ctrl + F Player: attribute composure

Alt + [R]Ctrl + G Player: attribute consistency

Alt + [R]Ctrl + H Player: attribute tactical awareness

Alt + [R]Ctrl + I Player: attribute free kicks

Alt + [R]Ctrl + J Player: attribute corners

Alt + [R]Ctrl + K Player: attribute penalties

การซ้อม พลัง/% ที่เวลาซ้อมนะครับ

(ประมาณว่าความเข้าใจในการซ้อมพลังขึ้นไวครับ ปล. ถ้ากดสูตรด้านบนนี้แล้วคงไม่ต้องใช้ด้านล่างนี้ก็ได้ครับ นำมาให้ดูเพราะมีบางท่านถามเรื่องพลังขึ้นไวไว)

สูตรกด ค่าที่ได้

Alt + [L]Shift + A Player: training progress ball control

Alt + [L]Shift + B Player: training progress dribbling

Alt + [L]Shift + C Player: training progress finishing

Alt + [L]Shift + D Player: training progress shot power

Alt + [L]Shift + E Player: training progress long shots

Alt + [L]Shift + F Player: training progress volleys

Alt + [L]Shift + G Player: training progress crossing

Alt + [L]Shift + H Player: training progress passing (short)

Alt + [L]Shift + I Player: training progress passing (long)

Alt + [L]Shift + J Player: training progress heading accuracy

Alt + [L]Shift + K Player: training progress tackle (standing)

Alt + [L]Shift + L Player: training progress tackle (sliding)

Alt + [L]Shift + M Player: training progress marking

Alt + [L]Shift + N Player: training progress acceleration

Alt + [L]Shift + O Player: training progress sprint speed

Alt + [L]Shift + P Player: training progress agility

Alt + [L]Shift + Q Player: training progress jumping

Alt + [L]Shift + R Player: training progress strength

Alt + [L]Shift + S Player: training progress stamina

Alt + [L]Shift + T Player: training progress balance

Alt + [L]Shift + U Player: training progress diving

Alt + [L]Shift + V Player: training progress handling

Alt + [L]Shift + W Player: training progress positioning

Alt + [L]Shift + X Player: training progress one-on-ones

Alt + [L]Shift + Y Player: training progress reflexes

Alt + [L]Shift + Z Player: training progress kicking

Alt + [R]Shift + A Player: training progress positioning (offensive)

Alt + [R]Shift + B Player: training progress positioning (defensive)

Alt + [R]Shift + C Player: training progress vision

Alt + [R]Shift + D Player: training progress aggression

Alt + [R]Shift + E Player: training progress reactions

Alt + [R]Shift + F Player: training progress composure

Alt + [R]Shift + G Player: training progress consistency

Alt + [R]Shift + H Player: training progress tactical awareness

Alt + [R]Shift + I Player: training progress free kicks

Alt + [R]Shift + J Player: training progress corners

Alt + [R]Shift + K Player: training progress penalties

[L]Shift + Alt + 6 75

[L]Shift + Alt + 7 76

[L]Shift + Alt + 8 77

[L]Shift + Alt + 9 78

[L]Shift + Alt + 0 79

[R]Shift + Alt + 1 80

[R]Shift + Alt + 2 81

[R]Shift + Alt + 3 82

[R]Shift + Alt + 4 83

[R]Shift + Alt + 5 84

[R]Shift + Alt + 6 85

[R]Shift + Alt + 7 86

[R]Shift + Alt + 8 87

[R]Shift + Alt + 9 88

[R]Shift + Alt + 0 89

[L]Ctrl + [L]Shift + 1 90

[L]Ctrl + [L]Shift + 2 91

[L]Ctrl + [L]Shift + 3 92

[L]Ctrl + [L]Shift + 4 93

[L]Ctrl + [L]Shift + 5 94

[L]Ctrl + [L]Shift + 6 95

[L]Ctrl + [L]Shift + 7 96

[L]Ctrl + [L]Shift + 8 97

[L]Ctrl + [L]Shift + 9 98

Alt + Home + 1 99

ใช้สูตร form แล้ว ได้ 0 แล้วกดเปลี่ยนไม่ได้ ต้องเล่นใหม่ ช่วยหน่อยครับ

ใช้สูตร form แล้ว ได้ 0 แล้วกดเปลี่ยนไม่ได้ ต้องเล่นใหม่ ช่วยหน่อยครับ

เปลี่ยนได้ครับ

ก่อนกดสูตรที่ไม่ใช่ค่าเดิมควรกด Alt + X ปิดทุกสูตร ก่อนครับ เพราะอาจจะเป็นการอ่านค่าผิดของโปรแกรมครับ

สามชุดล่างนี้บางครั้งกดได้ 20 บ้าง 100 บ้าง ครับ

Player: morale Alt + A ต่อด้วย [L]Ctrl + [R]Shift + 1

Player: energy Alt + C ต่อด้วย [L]Ctrl + [R]Shift + 1

Player: fitness Alt + D ต่อด้วย [L]Ctrl + [R]Shift + 1

ปํญหาก็เช่นเดียวกัน

Player: form Alt + B ต่อด้วย [L]Ctrl + 1

Player: atmosphere Alt + F ต่อด้วย [L]Ctrl + 1

วิธีแก้กด Alt + X ปิดทุกสูตร สัก2-3ครั้งครับ

ไปหน้าอื่นก่อน แล้วก็มาหน้าเดิมกด

Player: form Alt + B ต่อด้วย [L]Ctrl + 1 สักสองครับ ( Player: form Alt + B ต่อด้วย [L]Ctrl + 1 Alt + B ต่อด้วย [L]Ctrl + 1 )

ไปหน้าอื่นกลับมาดูหน้าเดิมเปลียนไหม ถ้าไม่ก็กด Player: form Alt + B ต่อด้วย [L]Ctrl + 1 อีกรอบ

ทำแบบนี้เรื่อยๆครับ พอได้แล้วก็กด Alt + X ปิดทุกสูตร ก่อนครับ กันอ่านค่ามั่ว

ของผมก็เป็นบางครั้งทำแบบนี้ก็หายครับ

เปลี่ยนได้ครับ

ก่อนกดสูตรที่ไม่ใช่ค่าเดิมควรกด Alt + X ปิดทุกสูตร ก่อนครับ เพราะอาจจะเป็นการอ่านค่าผิดของโปรแกรมครับ

สามชุดล่างนี้บางครั้งกดได้ 20 บ้าง 100 บ้าง ครับ

ปํญหาก็เช่นเดียวกัน

วิธีแก้กด Alt + X ปิดทุกสูตร สัก2-3ครั้งครับ

ไปหน้าอื่นก่อน แล้วก็มาหน้าเดิมกด

Player: form Alt + B ต่อด้วย [L]Ctrl + 1 สักสองครับ ( Player: form Alt + B ต่อด้วย [L]Ctrl + 1 Alt + B ต่อด้วย [L]Ctrl + 1 )

ไปหน้าอื่นกลับมาดูหน้าเดิมเปลียนไหม ถ้าไม่ก็กด Player: form Alt + B ต่อด้วย [L]Ctrl + 1 อีกรอบ

ทำแบบนี้เรื่อยๆครับ พอได้แล้วก็กด Alt + X ปิดทุกสูตร ก่อนครับ กันอ่านค่ามั่ว

ของผมก็เป็นบางครั้งทำแบบนี้ก็หายครับ

ขอบคุณครับ ได้แหละ

ทำยังไง ให้ ค่า ability ตัวผู้เล่นคงที่ ครับ มันลงตลอดเลย

ไม่มีสูตร teamwork หรอครับ

อันนี้ผมไม่เห็นมีนะครับ(สำหรับโปรโกงแบบฟรีที่เราใช้กันครับมีแต่ของที่เสียเงินครับ)ถ้าเราซื้อผู้เล่นมากๆค่านี้ก็จะลดครับผมใช้วิธีเข้าค่ายที่ % teamwork มากๆครับ จะขึ้นไวดีและมีการอุ่นเครื่องบอ่ยๆครับก่อนเปิดฤดูกาลครับ ค่านี้ก็จะขึ้นให้ครับ

ทำยังไง ให้ ค่า ability ตัวผู้เล่นคงที่ ครับ มันลงตลอดเลย

อยู่ที่เราตั้งค่าให้คนๆนั้นซ้อมครับ มีแบบซ้อมกลุ่มและแบบเดียวครับ

ไม่มีสูตร teamwork หรอครับ

อันนี้ผมไม่เห็นมีนะครับ(สำหรับโปรโกงแบบฟรีที่เราใช้กันครับมีแต่ของที่เสียเงินครับ)ถ้าเราซื้อผู้เล่นมากๆค่านี้ก็จะลดครับผมใช้วิธีเข้าค่ายที่ % teamwork มากๆครับ จะขึ้นไวดีและมีการอุ่นเครื่องบอ่ยๆครับก่อนเปิดฤดูกาลครับ ค่านี้ก็จะขึ้นให้ครับ

อยู่ที่เราตั้งค่าให้คนๆนั้นซ้อมครับ มีแบบซ้อมกลุ่มและแบบเดียวครับ
ขอบคุณมากครับ จะลองดูครับfifa manager 13 ไม่มีตัวเปลียนเป็นภาษาไทยหรอ

ภาษาไทยไม่มีครับปล.ถ้าผมรู้วิธีทำจะทำให้ครับ