Jump to content
Sign in to follow this  
abyssfinger

รอมาหลายปีเมื่อโอกาสมาถึงได้คุมซะที!

Recommended Posts

ผมคุมมาลาก้าชนะบาซ่า 1-0 จบเกมส์มีเหตุการณ์เกิดขึ้น

ผมยื่นใบสมัครให้ Barcelona ทันทีแบบไม่ต้องคิด

เหมือนตีแสกหน้าบอร์ดมาลาก้ายื่นคำขาดกับผมทันทีถ้าหากไม่ออกมาขอโทษสโมสรก็ลาออกซะ!

ผมลาออกครับขอโทษเดี๋ยวเสียฟอร์มใจจิงก็เสียวๆเพราะคู่แข่งที่อยากมาคุม Barcelona เยอะเหลือเกิน

ในที่สุด :005: ผมก็ไม่ตกงานแล้วคร้าบบ ถ้วยยูฟ่า 1 ใบ ใน resume ผมคงทำให้ผมได้งานเป็นแน่แท้

แถมได้เงินซื้อตัวนักเตะในจำนวนที่ซื้อทีมมาลาก้าได้สองทีม(มูลค่าสโมสรมาลาก้า 41.25m ในเซฟผม)

ในกรอบแดงๆผมยื่นเงื่อนไขเพิ่มเติมคือเล่นบอลแบบ tiki-taka เพราะจริงๆแล้วผมสร้างแผนครองบอลได้เยอะก็จริงแต่แม่งไม่ยิงซักที

ผมเลยยื่นเงื่อนไขนี้กันเหนียว :014:

สิ่่งแรกที่ทำเมื่อเดินทางมาถึงสโมสรคือเข้าไปขอลายเซ็นเมสซี่ เอ้ย เข้ามาคุยกับนักเตะที่จิตใจสภาพย่ำแย่ขนาดหนัก

จะไม่ให้ย่ำแย่ได้ไงก็น้ามูมันล่อแชมป์ไปสี่ปีติดปีนี้หนักสุดบาซ่าอยู่อันดับ 11

สุดท้าย Road to Barcelona

หลายคนอาจจะสงสัยทำไมไม่คุมบาซ่าแต่แรกเลยล่ะผมบอกได้เลยว่ามันคนละอารมจริงๆครับอารมได้คุมง่ายๆกับไล่ล่าความฝัน

อีกอย่างผมอยากปลดล็อค achievement ด้วย คือคุม Favorite club ได้ครับเนื่องจากมันเป็นเซฟแรกผมกลัวเมสซี่มันแก่ซะก่อน(ตอนนี้ 28)

ผมเลยคุมเชลซีแต่แรกเลยบีลาโนบามันก็ไม่ถูกไล่ออกซักทีผมเลยมาสเปนคุมมาลาก้าต่อสุดท้ายก็สมใจเป็นคนส่งบีลาโนบาออกจากสโมสรเองด้วย :007:

Edited by abyssfinger

เยี่ยมไปเลย ตอนนี้ผมคุม QPR ฤดูกาลที่สามแล้ว มีทั้ง Roma Liverpool Chelsea เสนอมา แต่ก็ไม่ได้ตอบรับสักทีมเลย คงเป็นเพราะว่าเสียดายอะ อุตส่าห์สร้างทีม QPR ขึ้นมากับมือ :015:

เยี่ยมไปเลย ตอนนี้ผมคุม QPR ฤดูกาลที่สามแล้ว มีทั้ง Roma Liverpool Chelsea เสนอมา แต่ก็ไม่ได้ตอบรับสักทีมเลย คงเป็นเพราะว่าเสียดายอะ อุตส่าห์สร้างทีม QPR ขึ้นมากับมือ :015:

ผมก็เสียดายมาลาก้าเหมือนกันนะเพราะวางรากฐานไว้ดีมากแล้วคุมต่ออีกสองสามฤดูกาลน่าจะได้ซักแชมป์ติดมือแน่ๆล่ะ

ลองสร้างบาร์เซโลน่าให้ผูกขาดแชมป์แล้วย้ายไปคุมทีมท้ายตารางดูครับเวลากลับมาเจอทีมเก่าน่าจะท้าทายดี :013: โรคจิตนิดๆ :016:

ลองสร้างบาร์เซโลน่าให้ผูกขาดแชมป์แล้วย้ายไปคุมทีมท้ายตารางดูครับเวลากลับมาเจอทีมเก่าน่าจะท้าทายดี :013: โรคจิตนิดๆ :016:

ครับผมสร้างเชลซีด้วยเงิน 150 ล้านปอนด์ปีแรกตอนนี้เชลซีผูกขาดแชมป์มาสามปีตอนผมว่างงานตอนลาออกจากเชลซีมีทีมจากอังกฤษเสนอให้ผมไปคุมผมเลยไม่ไปครับเพราะผมซื้อตัวไว้โหดมาก ฟัลเกา เจามูตินโญ่ สเตอเก้น อิสโก้ คอร์เชีย บวกกับตัวเก่าที่มี ฮาซาร์ด ออสการ์ มาต้า แอสพิคลูเอต้าลุ้นแชมป์กับแมนยูทุกปี :013:ป.ล. เซฟผม ลูกากู โหดขิงๆอะควายสามตัวมาฉุดยังไม่ล้มยิงทีตาข่ายแทบข่าย Edited by abyssfinger

ผม คุม ปืน มา ถึง 2020/2021 ได้ แชมป์ มา นับไม่ถ้วน แต่ไม่ยักกะมีข้อเสนอ ทีมไหนยื่นมาสักที.. :011:

ต้องขอสัมผัสอารมณ์แบบนี้มั่งซะละครับ 555 แต่ไม่รุจะทำได้หรือเปล่านะ :014:

ผมคุมลิเวอร์พูลได้แชมป์4ปีติดพอป๋าเฟอรืกี้รีไทร์ไปมีข้อเสนอจากแมนยูให้ไปคุมทีมแทนซะงั้น

ผม คุม ปืน มา ถึง 2020/2021 ได้ แชมป์ มา นับไม่ถ้วน แต่ไม่ยักกะมีข้อเสนอ ทีมไหนยื่นมาสักที.. :011:

ถ้าตั้งทีมโปรดเป็นปืน ทีมอื่นไม่ค่อยเสนอมาหรอกครับ นอกจากผลงานดีแล้วไปสมัครเอง

ทำไมเล่นกันเร็วจังเลยครับ ผมยังคุมแมนยูขึ้นฤดูกาลที่ 3 อยู่เลยทำใจโน๊ตบุ๊คความเร็วเท่าเต่าเดิน :005:

ป.ล. เซฟผม ลูกากู โหดขิงๆอะควายสามตัวมาฉุดยังไม่ล้มยิงทีตาข่ายแทบข่าย

ตาขาดข่ายหรือเปล่าครับ

น้ามูโหดอะผมชักหวั่นๆ :014:

ท่านใช้ สกินอะไรอะครับ

http://www.fm-thai.com/board/index.php?showtopic=113024 ครับ

ป.ล. เซฟผม ลูกากู โหดขิงๆอะควายสามตัวมาฉุดยังไม่ล้มยิงทีตาข่ายแทบข่าย

ตาขาดข่ายหรือเปล่าครับ
ครับผมพิมผิด :002:

คุมมา 5 ปี กวาดแชมป์มาเยอะ แต่ไงไม่เห็นมีทีมไหนมายื่นมั่งเลย เอ๊ะ!!! เปิดลีคเดียวนี่หว่า :014:

คุมมา 5 ปี กวาดแชมป์มาเยอะ แต่ไงไม่เห็นมีทีมไหนมายื่นมั่งเลย เอ๊ะ!!! เปิดลีคเดียวนี่หว่า :014:

กำ :012b:

ผมสงสัยว่าอุปกรณ์ฝึกซ้อมของ Barcelona , Barcelona B , Barcelona 19มันใช้อันเดียวกันป่าวเพราะใน Barcelona B มีกองหน้าดาวรุ่ง 4 ดาวครึ่ง ผมอยากเอามาปั้นเองแต่ว่าเอาขึ้นมาปั้นคงไม่มีที่ให้ลงบ่อยๆ เด็กเพิ่งอายุ 17 ถ้าอันเดียวกันผมจะให้มันอยู่ในทีมสำรองซักอายุ 19 ค่อยเอาขึ้นทีมชุดใหญ่

มีก็ผีหลอกแล้วครับ :004:

นับถือๆครับไล่ตามความฝันส่วนผมเคยมีประสบการณ์แย่จากการย้ายทีมคุม คือ ตอนแรกคุมเซาแธมตัน 3ปีได้แชมป์พรีเมียร์ เซอร์อเล็กเกษียณพอดีแมนยูเลยทาบทามไปคุมปรากฏผลงานแย่มากเพราะนักเตะปรับตัวเข้าแผนของผมช้ามาก จากตอนแรกแมนยูเล่นแผน 442 แต่แผนที่ผมใช้จะปรับเป็น 4132 เน้นแบ็คไม่มีปีกขายปีกทิ้งทั้งทีมเลย 555 สุดท้ายปลายฤดูกาลต้นมีนา โดนไล่ออกเพราะอยู่อันดับ 6 ฮาเลย :014: แหม่รออีกซักปีให้นักเตะคุ้นแผนผมก็ไม่ได้ ทีมใหญ่ก็ยังงี้ ตอนนี้มาเล่นเซฟใหม่ คุมโบลตัน ขึ้นชั้นมาได้แชมป์เอฟเอ มิ้กกี้เมาส์คัพ จบในลีกอันดับ 4 ทั้งเซลซีกับแมนยูตามตื้อ ผมเซย์โนอย่างเดียวเลยครับ 555+ :013:

ผมไม่เคยเล่นแบบนี้เลยครับ คุณเยี่ยมจริงๆ