Jump to content
Sign in to follow this  
SirNoomAngthong

AV.4-5-1 The Exorcist V.4 final ดิ เอ็กซอร์ซิสต์..หลอน(ทุกทีม)!!! เด็ดสะระตี่สุดๆพาเลสเตอร์และเซาแธมป์ตั้นสร้างตำนานยิ่งใหญ่เพียงช่วงเวลาสั้นๆ

Recommended Posts

ใช้กับ 13.3.3 ได้เลยรึปาวครับ รึ ต้องปรับเพิ่มอะไรบาง ครับ :006:

ใช้กับ 13.3.3 นี่แหละครับ

ขอบคุนมากครับ เอาไปลองแล้วเดียว เอามาโช :004:

ลุงมูครับขอถามหน่อย ผมเอาไปใช้กับสเปอร์ เป็นปกติรึป่าวครับที่ทีมเราจะครองบอลน้อยกว่าถึงแม้ว่าจะเจอกับทีมที่ระดับเดียวหรืออ่อนกว่าเรา แล้วก็โอกาสยิงค่อนข้างจะน้อยครับ แต่ก็ได้ประตู 1-2 ลูกเป็นประจำถึงแม้โอกาสจะน้อย แต่ว่าบางครั้งนำอยู่ดีๆโดนยิงตีเสมอท้ายเกมส์บ่อยมากเลยครับ ไม่ทราบว่าแก้ไขยังไงดี :008:

ลุง ครับถ้าไม่รบกวนผมรอ 4-4-2 อยู่นะครับ ขอบคุณครับ

มีคำสั่งตะโกนข้างสนามป่าวครับ ช่วงนี้ฟอร์มอ๊อดแอ๊ดมากเลย ลองอยากเอาแผนนี้ไปใช้ดู

น้ามูคับ.....คือผมใช้แผนน้าอยู่ แรกๆ ผลตอบรับน่าพอใจ แต่.....หลังๆมานักเตะเก็บบอลไว้กับตัว หรือจ่ายคืนหลังตลอด (ทั้งที่กำลังบุก)น้าพอจะมีวิธีแก้มั้ยคับ?

น้ามูคับ.....คือผมใช้แผนน้าอยู่ แรกๆ ผลตอบรับน่าพอใจ แต่.....หลังๆมานักเตะเก็บบอลไว้กับตัว หรือจ่ายคืนหลังตลอด (ทั้งที่กำลังบุก)น้าพอจะมีวิธีแก้มั้ยคับ?

น่าจะมีส่วนเพราะความฟิตตกลงเร็ว หรือไม่ก็ลักษณะผู้เล่นเอง หรือฝั่งตรงข้ามใช้แผนแก้ทาง ลองส่งตัวผู้เล่นมาให้ดูหน่อยครับ

ลุงมูครับ    ผมอยากจะทำแผนการเล่น โดยใช้แบบแผน จากแผนของลุงมูนะครับ   ทีนี้ผมเซตมา 2 อาทิตย์แล้ว ไม่ลงตัวสักที - คือกองหน้าผม สามารถใช้ แบบ อึด ถึก  ได้มั้ยครับ  โดยการเปลี่ยนเป็น TM หรือ AF       ผมใช้จำพวก  ลูคาคู  เบนเทเก้ ชิรู  มิชู  อะครับ แล้วกองหน้าพวกนี้เซตตัวเป้า ให้ ส่งบอลถึงเท้า  หรือวิ่งหาบอล หรือหัวดีครับ

- อยากให้ กองหน้า เข้าฮอส ดีๆต้องเซตยังไงบ้างอะครับ      ผมชอบลูกที่เรา สวนกลับ ปีกวิ่งมาเปิดให้กองหน้าเข้าฮอส   แต่ปีก เปิดไม่โดนทุกที!!!!! T T      ลองปรับแนวตั้งรับเป็นลึกเพื่อให้ทีมมันเติมเกมส์บุกเยอะๆ เราจะได้สวนได้ มันก็เปิดทิ้งขว้างมากๆ  วัลคอต กับ แชมเบอแลน เนี่ยขอคำปรึกษาลุงมูด้วยครับ

Edited by plugfire

ลุงมูครับ    ผมอยากจะทำแผนการเล่น โดยใช้แบบแผน จากแผนของลุงมูนะครับ   ทีนี้ผมเซตมา 2 อาทิตย์แล้ว ไม่ลงตัวสักที - คือกองหน้าผม สามารถใช้ แบบ อึด ถึก  ได้มั้ยครับ  โดยการเปลี่ยนเป็น TM หรือ AF       ผมใช้จำพวก  ลูคาคู  เบนเทเก้ ชิรู  มิชู  อะครับ แล้วกองหน้าพวกนี้เซตตัวเป้า ให้ ส่งบอลถึงเท้า  หรือวิ่งหาบอล หรือหัวดีครับ

- อยากให้ กองหน้า เข้าฮอส ดีๆต้องเซตยังไงบ้างอะครับ      ผมชอบลูกที่เรา สวนกลับ ปีกวิ่งมาเปิดให้กองหน้าเข้าฮอส   แต่ปีก เปิดไม่โดนทุกที!!!!! T T      ลองปรับแนวตั้งรับเป็นลึกเพื่อให้ทีมมันเติมเกมส์บุกเยอะๆ เราจะได้สวนได้ มันก็เปิดทิ้งขว้างมากๆ  วัลคอต กับ แชมเบอแลน เนี่ยขอคำปรึกษาลุงมูด้วยครับ

1. ตั้งไปที่หัวครับ ปรับค่าตัวริมเส้นผ่านบอลทะลุช่องจากมากเป็นปกติ แต่Cross บ่อยๆ

2. แนวตั้งรับ ถ้าเล่นสวนกับต้องเสี่ยงดันขึ้นสูง  แต่ถ้าตั้งแนวรับลึกจะสวนกลับลำบากครับ  เพราะเกมสวนกลับมันจะมาจากแดนหลังก่อน

3. เน้นบุกทางปีกสองข้าง  ปีกต้องมีค่า Cross ที่เด่นมาก และค่า Flair , Decision ในส่วนของ Mental ต้องดี  ค่าลักษณะการเล่น ถ้ามี Run with ball ซ้าย / ขวา ยิ่งดี  และที่สำคัญ ต้องเป็นปีกขวาที่ถนัดเท้าขวา , ปีกซ้ายที่ถนัดเท้าซ้าย  ไม่งั้นมันจะเน้นเลี่ยงตัด เปิดบอลไม่ขึ้น

:hee:

Edited by Sir.Noom Angthong

ลุงครับ  หลังผมโหม่งไม่ได้เลยอะครับ  เตะมุมไม่ได้ประตูเลยอะครับ น้าใช้แล้วมันโหม่งได้ป่าวอะครับ

จริงๆ นะครับลุง เล่นมาจะจบฤดูกาลแล้ว คอมปานี ผมไม่ทำประตูเลยครับลุงมู

จริงๆ นะครับลุง เล่นมาจะจบฤดูกาลแล้ว คอมปานี ผมไม่ทำประตูเลยครับลุงมู

ครับ เตะมุมได้ยาก  เดี๋ยวลุงมูลองปรับดู  แป๊บนึง :party:

ลุงมูครับ แผนลุง นัดแรกในพรีเมียร์ลีก

เตะมุมผมปรับตามของผมเลยครับ นอกนั้น แผนลุงโหดมากๆ ครับ

Edited by Auddy JABBOHO

ลุงมูครับ แผนลุง นัดแรกในพรีเมียร์ลีก

เตะมุมผมปรับตามของผมเลยครับ นอกนั้น แผนลุงโหดมากๆ ครับ

โอ้ว  เยี่ยมยอด  ดีใจด้วยครับ  ลุงมูกำลังลองปรับ เซ็ทเตะมุมอยู่  เดี๋ยวซักแป๊บนะครับ  :blaa: