Jump to content
Sign in to follow this  
ขุนแผนแสนสะท้าน

ทำอย่างไรจะเคลีย 107 Achievements สำหรับ FM 2013

Recommended Posts

อันไหนที่ผมยังไม่ได้แปล หากท่านไหนรู้ว่าเครีย ยังไงรบกวน ลงไว้ให้ทีนะครับ

กด Clrt+F ค้นดูได้ครับ

Hat-trick ผู้เล่นคนเดียวยิงสามประตูขึ้นไป

Top Of The Class ได้ตำแหน่ง ผจก แห่งเดือน

You’re Up! คุมทีมได้เลื่อนชั้น

Cup Glory! ได้แชมป์บอลถ้วยที่ใหญ่สุดในประเทศ

Champions! ได้แชมป์ลีกสูงสุดในประเทศ

Team Performance ผู้เล่น 5 คนติดทีมยอดเยี่ยมประจำสัปดาห์พร้อมๆกัน

International Superstar ผู้เล่นถูกเลือกติดทีมบอดเยี่ยมของบอลโลก

Parked The Bus ไม่เสียประตู 5 เกมอย่างเป็นทางการติดกัน

Comeback King! ชนะในเกมที่ตอนพักครึ่งตามอยู่สองลูกหรือมากกว่านั้น

Star Man ผู้เล่นได้เลือกติดทีมแห่งปี

Goal Machine ผู้เล่นได้ดาวซัลโว

Unstoppable Force ยิงประตูในลีกได้มากที่สุด

Iron Curtain เสียประตูน้อยที่สุดในลีก

Scoring Streak ยิงสิบนัดติดกันในเกมอย่างเป็นทางการ

Unbeatable! ไม่แพ้10 เกมติดกัน ในเกมอย่างเป็นทางการ

Parked The Tank ไม่เสียประตูในเกมอย่างเปนทางการ 10 นัดติดกัน

National Service คุณได้รับการเสนอให้คุมทีมชาติ

The Boss ได้รางวัลผจกทีมแห่งปี

Best In Europe ผู้เล่นได้รางวัลผู้เล่นยอดเยี่มของยุโรป

Loyalty Card คุมทีมเดียวกันเป็นเวลา 5 ฤดูกาล

Golden Boot ผู้เล่นได้รางวัลรองเท้าทองคำ (ยิงเยอะสุด) ในบอลโลก

Best In The World ผู้เล่นได้รางวัลผู้เล่นยอดเยี่ยมของโลก

Super Cup Glory ได้แชมป์บอลถ้วยใหญ่สุดของทวีป

Champions Streak ได้แชมป์ลีกสูงสุด 5 ลีกต่างกันไป

Cup Streak ได้แชมป์บอลถ้วย 5 ถ้วยต่างกันไป

You’re On Fire ชนะเกมอย่างเป็ฯทางการ 10 เกมติด

Do The Double ได้แชมป์ลีกสูงสุดและถ้วยสูงสุดในฤดูกาลเดียวกัน

Domination ได้แชมป์ลีกสูงสุด 3 ปีติดกัน

Part Of The Furniture คุมทีมเดียวมา 10ปี

Trophy Hoarder ได้แชมปืบอลถ้วย 20ถ้วย

Best In The Business ได้รางวัล ผจกทีมแห่งเดือน 10 ครั้ง

Freedom Of The Country ได้แชมป์บอลทีมชาติภายในทวีป

On Top Of The World ได้แชมป์บอลโลก

Legend ได้ผจกทีมยอดเยี่ยมแห่งปี 5 สมัย

Invincible! ไม่แพ้ใครในลีกตลอดฤดูกาล

First Victory ชนะเกมอย่างเป็นทางการเป็นนัดแรก

Confederations Winner ได้ถ้วยคอนเฟดเดอเรชั่น

Value For Money เล่นเอฟเอมครบ 30 ฤดูกาล

Club Legend คุมทีมเดียวครบ 20ปี

The Greatest เป็๋นผจกทีมที่ยิ่งใหญ่ที่สุดตลอดกาล

World Renowned มีชื่อในหอเกียรติยศในระดับโลก

English Hero คุมทีมจากลีกล่างสุดของอังกฤษไปสู่ลีกสูงสุด

Scottish Hero คุมทีมจากลีกล่างสุดของสกอต์แลนด์ไปสู่ลีกสูงสุด

French Hero คุมทีมจากลีกล่างสุดของฝรั่งเศสไปสู่ลีกสูงสุด

Italian Hero คุมทีมจากลีกล่างสุดของอิตาลี่ไปสู่ลีกสูงสุด

Spanish Hero คุมทีมจากลีกล่างสุดของสเปนไปสู่ลีกสูงสุด

Brazilian Hero คุมทีมจากลีกล่างสุดของบราซิลไปสู่ลีกสูงสุด

Headhunted ถูกทีมที่ใหญ่กว่าทีมที่คุมอยู่เสนอให้ไปคุมทีม

Video Director โหลดวีดีโอลงยูทูบ

Spread The News ทวีตสเตตัสลงทวิตเตอร์

He’s Sold! ขายผู้เล่นไปทีมอื่น

Back Of The Net! ยิงประตูได้

Thumping ชนะด้วยประตูต่างอย่างน้อย 5 ลูก

Going Places บอร์ดให้สร้างสนามใหม่

Overachiever! ทีมถูกเลือกให้เป็นทีมที่ประสบความสำเร็จเกินคาด

Record Signing ทำลายสถิติสโมสรในการซื้อผู้เล่นคนหนึ่ง

Record Sale ทำลายสถิติสโมสรในการขายผู้เล่นคนหนึ่ง

Full Faith บอร์ดมีความมั่นใจคุณตั้งแต่ 90 เปอร์เซ็นขึ้นไป

Shrewd Spender บอร์ดมีความมั่นใจคุณตั้งแต่ 90 เปอร์เซ็นขึ้นไปในการควบคุมค่าจ้างนักเตะ

Beating Expectations บอร์ดมีความมั่นใจคุณตั้งแต่ 90 เปอร์เซ็นขึ้นไปในในการแข่งขันทุกรายการ

We Trust You บอร์คให้เลือกสโมสรลูก

I’m The Boss! สั่งรับเงินผู้เล่นคนหนึ่ง

Takeover Survival ได้คุมทีมต่อหลังจากทีมโดนเทคโอเวอร์

Well Traveled ได้แชมป์ลีกสูงสุด 5 ลีกที่ต่างกัน

He’s Signed! ซื้อนักเตะเข้ามาในทีม

Clean Sheet ไม่เสียประตูในหนึ่งเกม

What A Goal! ผู้เล่นได้รางวัลประตูยอดเยี่ยมแห่งเดือน

Double Hat-Trick ผู้เล่นยิงได้ 6 ลูกในนัดเดียว

Superb Strike ผู้เล่นได้รางวัลประตูยอดเยี่ยมแห่งฤดูกาล

Qualified นำทีมชาติเข้ารอบฟุตบอลรายการระดับนานาชาติ

All Around The World นำทีมชาติเข้ารอบบอลโลก

Splashing The Cash ซื้อผู้เล่นคนหนึ่งในราคาตั้งแต่ 30 ล้านขึ้นไป

Cash To Burn ขายผู้เล่นคนหนึ่งในราคาตั้งแต่ 30 ล้านขึ้นไป

The Professor สเกาท์มีความรุ้ตั้งแต่ 75 เปอเซ็นท์ขึ้นไป

Continental King ได้แชมป์บอลระดับทีม 3 ทวีปแตกต่างกัน

Highlight Reel ได้รางวัลประตูยอดเยี่ยมของเดือนครบ 10 ครั้ง

Outstanding Defence ไม่เสียประตูในเกมอย่างเป็นทางการ 20 นัดติดต่อกัน

Tremendous Trio ผู้เล่น 3 คนจากทีมคุณได้เลือกเข้าทีมยอดเยี่ยมของฤดูกาล

Fantastic Five ผู้เล่น 5 คนจากทีมคุณได้เลือกเข้าทีมยอดเยี่ยมของฤดูกาล

Attack! ยิงประตูในเกมอย่างเป็นทางการได้ 20เกมติดต่อกัน

Irresistible Force ยิงประตูในเกมอย่างเป็นทางการได้ 30เกมติดต่อกัน

On A Roll ไม่แพ้ 20เกมติดต่อกัน

Top Form ไม่แพ้ 30 เกมติดต่อกัน

Immovable Object ไม่เสียประตูในเกมอย่างเป็นทางการ 30 นัดติดต่อกัน

Icon ได้รางวัลผจกทีมของปี 10 ครั้ง

Immortality ได้รางวัลผจกทีมของปี 20 ครั้ง

ท่าน Ma Aew มาเติมให้อีกแล้วครับ

Childhood Dream คุณได้รับข้อเสนอให้ไปคุม favorite team ของคุณ (เลือกไว้ตอนสร้างprofile ก่อนเริ่มเกม)

Tutorial Master คุณเปิดดูติวเตอร์เรียลครบทุกอันในเกม

Squad Depth คุณชนะเกมที่เป็นทางการ2นัดติดต่อ โดยผู้เล่น11ตัวจริงของทั้ง2นัดห้ามซ้ำกันแม้แต่คนเดียว

Flexibility คุณมีค่า familiarity เต็มทั้ง 3 tactic ที่สร้างไว้

เมื่อเราปลดล็อกแต่ละอันได้ จะมี pop up ขึ้นมาที่ มุมล่างขวาของจอ และเราสามารถดูว่าเราปลดล็อคไปกี่เปอร์เซ็นต์ และของคนอื่นทั่วโลก ได้ด้วย และในของเรายังบอกอีกด้วยว่าปลดล็อคไปวันไหน เวาลาใด

เครดิต คุณ

Ma Aew

http://www.fmscout.c...steam&user=stam

Edited by ขุนแผนแสนสะท้าน

สู้ๆและขอบคุณขอรับท่านขุนจะได้มีเป้าหมายในการเล่นเพิ่มขึ้น :131: :131: :131: :131:

ทำไมผมไม่ได้ Takeover Suvival ทำไม ๆ ๆ ๆ ๆ :006: :006: :006:เพราะ Whexham มีคนมาเทคโอเวอร์ ตอนขึ้นมา L1 นิ !!รึต้องรอต่อสัญญา เพราะผมต่อกับบอร์ดชุดเก่า :011:

ทำไมผมไม่ได้ Takeover Suvival ทำไม ๆ ๆ ๆ ๆ :006: :006: :006:เพราะ Whexham มีคนมาเทคโอเวอร์ ตอนขึ้นมา L1 นิ !!รึต้องรอต่อสัญญา เพราะผมต่อกับบอร์ดชุดเก่า :011:

บางทีผมก็งง นะ บางอันของผมได้แต่ไม่ขึ้นก้มีครับ

มาเติมที่ขาดให้ครับ

Childhood Dream คุณได้รับข้อเสนอให้ไปคุม favorite team ของคุณ (เลือกไว้ตอนสร้างprofile ก่อนเริ่มเกม)

Tutorial Master คุณเปิดดูติวเตอร์เรียลครบทุกอันในเกม

Squad Depth คุณชนะเกมที่เป็นทางการ2นัดติดต่อ โดยผู้เล่น11ตัวจริงของทั้ง2นัดห้ามซ้ำกันแม้แต่คนเดียว

Flexibility คุณมีค่า familiarity เต็มทั้ง 3 tactic ที่สร้างไว้

ส่วนอันอื่นๆในภาคนี้บางอันเป็นของ Challenge Mode ซึ่งผมยังไม่ได้เล่นเลย (แค่โหมดธรรมดายังไม่ค่อยมีเวลา)

สำหรับคนที่ปลดแล้วแต่มันไม่ขึ้นนั้น บางทีก็มีบักครับ ให้ส่งไปบอกทางSteamได้

มาเติมที่ขาดให้ครับ

ส่วนอันอื่นๆในภาคนี้บางอันเป็นของ Challenge Mode ซึ่งผมยังไม่ได้เล่นเลย (แค่โหมดธรรมดายังไม่ค่อยมีเวลา)

สำหรับคนที่ปลดแล้วแต่มันไม่ขึ้นนั้น บางทีก็มีบักครับ ให้ส่งไปบอกทางSteamได้

ขอบคุณครับเด็กผี

ขอบคุณทุกท่านครับ กำลังอยากรู้เลย จะพยายามเล่นให้ได้ทุกอันเลย แต่คงต้องรีเซฟหน่อยโดยเฉพาะ ไม่เสียประตู 30 นัด ติดต่อกัน :011:

ขอบคุณทุกท่านครับ กำลังอยากรู้เลย จะพยายามเล่นให้ได้ทุกอันเลย แต่คงต้องรีเซฟหน่อยโดยเฉพาะ ไม่เสียประตู 30 นัด ติดต่อกัน :011:

ผมเล่นมา 19 ฤดูกาล ยังไม่ได้เลย เครียดไปทำไม แพ้ช่างมัน

ใครมันจะไปทำได้ละเนี้ยแค่10นัดยังยากเลย

ใครมันจะไปทำได้ละเนี้ยแค่10นัดยังยากเลย
สิบนัดผมทำได้แล้ว แต่ ยี่สิบ อีกไกล ได้สูงสุด สิบสองนัดอะ

Unlock No Loan Restrictions

You unlocked no loan restrictions

อันนี้ทำไงอ่ะคับ ผมไม่ยืม ละ ก่อ ไม่ยืม ใครเลย ทั้งฤดูกาล ยังไม่ผ่านเลยอ่ะคับ ใครผ่านแล้วบอกหน่อยคับ

Edited by deksaa

ล่าสุดผมได้ละสนามใหม่ :013:ไปคุมทีมอยากสร้างสนามแล้วก็ขอเลย

Club Legend คุมทีมเดียวครบ 20ปี

ผมคงไม่มีวันได้แน่ๆ เพราะเปลี่ยนทีมคุมทุกๆ 2-3 ปี ย้ายลีคไปเรื่อยๆ

You unlocked no loan restrictions

อันนี้ทำไงอ่ะคับ ผมไม่ยืม ละ ก่อ ไม่ยืม ใครเลย ทั้งฤดูกาล ยังไม่ผ่านเลยอ่ะคับ ใครผ่านแล้วบอกหน่อยคับ

มันคืออะไรหว่า

ผมคงไม่มีวันได้แน่ๆ เพราะเปลี่ยนทีมคุมทุกๆ 2-3 ปี ย้ายลีคไปเรื่อยๆ

ผมจะครบแล้ว 20 ปี :013:

อันนี้ผมก็ยังไม่รู้เหมือนกันครับ ก็มาถาม ๆ กันนี่ละ เพราะผมก้ยังไม่ได้เลย

อยากถามว่า English Hero ต้องเล่นลีคต่ำนี่ L2 ใช่ป่าวคับ หรือต่ำกว่านั้น

ถ้าทำสำเร็จทุกอย่างจะได้อะไรหรือเปล่าครับหรือแค่ เป็นความท้าทายเฉยๆ