Jump to content
Sign in to follow this  
Mungkorn9

เล่นอาเซ่ ควรเพิ่มหรือขายใครออกดี

Recommended Posts

เด็กปืนมาชี้แนะทีครับ ตอนนี้ผมจัดการแค่เซ็นโค้ชมาให้เต็มแค่นั้นเอง +กำลังจะปล่อย mannone ให้ทีมอื่นยืมไป ควรจะเซ็นใครเพิ่มดี ตำแหน่งไหนดีที่ผมดูๆกะว่าจะเพิ่มแบ็คขวากับกองหลังสักตัวอะครับ ช่วยแนะนำทีว่าเพิ่มตำแหน่งไหนอีกไม

ขายซานญ่า แซร์ พี่ม้าแล้วซื้อแบ็คขวา / กลางรับ / ปีก อย่างละ 1 ตัว

ผมขาย ดิยาบี้ แชร์วินโญ่ เดนิลสัน เบนเนอร์ พาร์คชูยอง !ซื้อ วานยาม่า โยเวติส ดัน ชูบ้า อักพูมขึ้นมา หลังผมไม่ซื้อน้ะ

ขายซานญ่า แซร์ พี่ม้า

แล้วซื้อแบ็คขวา / กลางรับ / ปีก อย่างละ 1 ตัว

ซานญ่ายังเจ็บอยู่เลยครับ ดูดาวจากแมวมองแล้วน่าจะพอเล่นได้อยู่ถ้าหายเจ็บ แต่เจกินสัน จะปั้นโหดไมอ่ะ ในเกมดูแล้วไม่เทา่ไหร่ เลย แบ็คขวาว่าจะ gino peruzzi กลางก็กำลังหาๆอยู่ จะปั้น coquelin จะเกิดไม ==

ผมขาย ดิยาบี้ แชร์วินโญ่ เดนิลสัน เบนเนอร์ พาร์คชูยอง !

ซื้อ วานยาม่า โยเวติส ดัน ชูบ้า อักพูมขึ้นมา หลังผมไม่ซื้อน้ะ

แล้วอาชาวิน โทมัสโรซิคกี้ เสบาสเตี้ยน สกิลลาซี่่(ไม่รู้เขียนถูกไม) ขายไมอ่ะ พวกแก่ๆ อ่ะ ดิยาบี้ แชร์วินโญ่ 2ตัวแรกเดี๋ยวลองดูคนแทนก็ไม่แน่ก็ยังไม่ขาย แต่3ตัวหลัง เดนิลสัน เบนเนอร์ พาร์คชูยอง ! ยังไม่กลับมาจากยืมเลย น่าจะขายออกหมดละครับ ดัน ชูบ้า อักพูมขึ้นมา เด็ก16 ทีม18ปี กองหน้าใช่ปะครับ เดี๋ยวจะลองปั้นดู

เจนกินสัน ไมุ่ถึงโหดมากแต่ฟอร์มคงทีพอสมควร ถ้าจะซื้อแนะนะ Corchia ราวๆ 13m กลางรับก๊อกโกแลงก็พอไหวแต่จะให้ชัวร์ต้อง Capoue ราคา 13.5m ตัวนี้เล่นหลังกลางได้ 2 in 1

ผมใช้ชุดเดิมเลยครับขายตัวที่ไม่ใช้ออก เอาตังอย่างเดียว งกๆๆๆๆๆ

ขายซานญ่า แซร์ พี่ม้า

แล้วซื้อแบ็คขวา / กลางรับ / ปีก อย่างละ 1 ตัว

ซานญ่ายังเจ็บอยู่เลยครับ ดูดาวจากแมวมองแล้วน่าจะพอเล่นได้อยู่ถ้าหายเจ็บ แต่เจกินสัน จะปั้นโหดไมอ่ะ ในเกมดูแล้วไม่เทา่ไหร่ เลย แบ็คขวาว่าจะ gino peruzzi กลางก็กำลังหาๆอยู่ จะปั้น coquelin จะเกิดไม ==

ผมขาย ดิยาบี้ แชร์วินโญ่ เดนิลสัน เบนเนอร์ พาร์คชูยอง !

ซื้อ วานยาม่า โยเวติส ดัน ชูบ้า อักพูมขึ้นมา หลังผมไม่ซื้อน้ะ

แล้วอาชาวิน โทมัสโรซิคกี้ เสบาสเตี้ยน สกิลลาซี่่(ไม่รู้เขียนถูกไม) ขายไมอ่ะ พวกแก่ๆ อ่ะ ดิยาบี้ แชร์วินโญ่ 2ตัวแรกเดี๋ยวลองดูคนแทนก็ไม่แน่ก็ยังไม่ขาย แต่3ตัวหลัง เดนิลสัน เบนเนอร์ พาร์คชูยอง ! ยังไม่กลับมาจากยืมเลย น่าจะขายออกหมดละครับ ดัน ชูบ้า อักพูมขึ้นมา เด็ก16 ทีม18ปี กองหน้าใช่ปะครับ เดี๋ยวจะลองปั้นดู

โรซิคกี้ กับ สกิลลาชี่ ขายทิื้งไปเลย ค่าเหนื่อยแพง ๆ ! :004:

Corchia กับ เจนกินสัน ผมพลัดกัน ลงที่นัด โยเวเต โหดจิง ชิราริโต้ จัดมาเลยแมนยูชอบขาย แหลมเลยถูก

อยู่ที่แผนคับ ว่าคุณจะเล่นแผนไหน แต่ที่แน่ๆๆ หลัง กลางรับ ปีก อย่างละ ตัวแน่นอน

ปีแรกผมขายชูรู ได้ประมาณ 11 ล้าน อาชาวิน 5 ล้าน ชามัค 10 ล้าน แชร์ 15 ล้าน ซานโต๊ส 5 ล้าน ดิยาบี้ 10 ล้าน มาโนเน่ 4 ล้าน ตัวที่เขายืมไปก่อนปล่อยฤดู 2ส่วนซื้อผมตั้งนโยบายไว้ว่าไม่เซ็นเกิน 20 ล้านปอนซื้อวานยาม่า 12 ล้าน คาวานี่ 20 ล้าน (จีบเยอะๆจนมันอยากย้าย แล้วเพิ่มออปชั่น + %profit) กองหลังตัวกลางเด็ก 1 ตัว ผมว่าปืนในเกมหลังตัวกลางเก่งมาก แฟร์ เติมเกมได้วางบอลดี กอสก็เล่นได้หลายหน้าที่ ส่วนแพร์เซฟผมเรต 8.00+ มา3ฤดูละยิงไป30กว่าลูกต่อฤดู จากโหม่งทั้งนั้นแถมรับเหนียว ผมว่าหาเด็กมารอก็พอละ แล้วก็ปีกซ้ายซักตัวเด็กๆ จริงๆแล้วไม่ต้องซื้อหน้าก็ได้ เพราะชิรูคมมากๆเกมนี้ ส่วนโพลดี้ก็สลับปีกซ้ายกะหน้าเป้าได้สบาย สรุป - กองกลางตัวตัดเกม แนะนำ Wanyama 11-13ล้าน ,Capoue(ไม่มั่นใจเขียนถูกเปล่า) ค่าฉีกสัญญาถูก, Tiote (จีบดีๆมันจะอยากย้าย เหนี่ยวได้ประมาณ 15-18 ล้าน) , Niangolan ตัวนี้ก็ครบเครื่องไม่แพง แต่ถ้าอยากได้ระดับโลกเลยก็หัวฟู ประมาณ 20กว่าล้านก็เหนี่ยวได้แย่งกะหลายทีมหน่อย- ปีกซ้าย จริงๆใช้โพลดี้ อ็อค กาซอลล่า เล่นสลับได้นะผมว่า แต่ถ้าอยากได้จริงๆ เตโญ่ ค่าฉีกสัญญาถูก , Isco ก็ไม่แพงค่าฉีกสัญญาถูกเอามาเล่นได้ ผมชอบสลับตำแหน่งแนวรุกไปเรื่อยเหมือนที่ป๋าเวนชอบทำ, Yarmolenko คนนี้แพงหน่อยตามค่าฉีกเลย แต่ถ้ารออีกซักปี จะได้ถูกลง- หลังตัวกลางดาวรุ่ง และฝั่งขวา ซานย่าแก่ละต้องหาตัวแทน ผมว่าเจนถ้าไม่ได้ PA สุ่มมาเยอะก็ใช้ลำบาก แต่เติมเกมมันมากนะ crossing เยอะ - ซื้อเด็กตามนโยบายทีม