Jump to content
Sign in to follow this  
TraiToTz

ขอบ่นนิดหนึ่งครับ..

Recommended Posts

ผมว่ายากๆไม่มีใครบ่นหรอก บ่นตรงที่มันเอ๋อนี่แหละ

ส่วนตัวเซ็งเวลาโกลเราเตะไปให้กองหน้าอีกฝ่ายมายิง บ่อยมาก

ใครที่คิดจะหยุดเล่นภาคนี้แล้วไปรอ 2015 คิดใหม่ดีๆนะครับ ขนาด 2014 ยังแบบนี้ 2015 จะขนาดไหน  :013:

เล่นไปเรื่อยๆเพื่อปรับตัวให้ชินจะดีกว่า ภาคนี้มันมีจุดที่ยากให้ระดับหนึ่งแต่มันก็ไม่ยากเสมอไป...

ส่วนตัวยอมรับว่าตั้งแต่ตัวเบต้าจนตัวเต็มออกมาแรกยากเอาเรื่องเลย แต่พอเริ่มชินมันก็ไม่ยากไปซะทุกเรื่อง

ประมาณว่าถ้าเป็นเมื่อก่อนพอกดเริ่มแล้วก็รอหมดครึ่งแรก เริ่มครึ่งหลังรอจบเกมแค่นั้น แต่ภาคนี้ไม่ใช่ล่ะ...

ต้องนั่งดูรูปเกมว่าเป็นยังไง เด่น ด้อยตรงไหน ต้องแก้เกมรึป่าว...นอกจากแมทช์แข่งขันแล้วระบบอื่นๆทั้งซื้อ-ขาย

สัญญา ความสัมพันธ์ ข่าวนี่ต้องเน้นทุกอันปล่อยผ่านไม่ได้เลย ไม่งั้นแย่แน่...

ความยากมันมีในระดับหนึ่งแต่...ความอดทนของเรา(ผู้เล่น)มีระดับไหน  :052:

มันต้องใช้ความอดทนในการเล่นเนอะ ใจรักเท่านั้นถึงจะอยู่กับเกมนี้

อดทนเล่นไปเรื่อยๆเราไม่ได้ไปแข่งกับใครนิ ผมเล่นเพราะผมรัก "ฟุตบอล"

ขอแนะนำครับทุกๆ ท่าน ผมก็เป็นคนนึงที่เล่นแล้วรู้สึกว่าคอมมันโกงเราทุกๆ อย่าง

ตอนนี้ผมว่าถึงเวลาเราก็โกงมันกลับไปเลยครับ โปรแกรมโกงที่เรามีอยู่เปิดมันใช้ไปเลย...ตอนแรกผมก็กะว่าจะไม่ใช่แต่ในเมื่อมันทำกับเรา เราโกงกลับเลยครับ...สะใจ อย่าคิดมากเล่นเอาสนุกๆเนอะ

ผมก็เริ่มรำคาญแล้วเหมือนกัน หยุดเล่นแพท แรกๆไปพักนึง แล้วกลับมาเล่นแพทนี้ ก็เหมือนเดิม คือเรื่องกองหลัง เซทยังไง ก็โดนจ่ายทะลุช่อง สวน ตูมเดียวจอดตลอด ไม่ว่าจะเซทเป็นเช็ค ล้ำหน้า เซทเป็นอยู่กับที่แล้วค่อยดักบอล เซทเป็น ประกบตัวๆ เซทแม่งทุกอย่างที่แม่งจะให้เซทเกมรับแล้ว

ก็ยังแก้จุดนี้ไม่ได้เหมือนมันเซท Ai ให้เป็นแบบนี้ ถามว่าแพ้เพราะลูกพวกนี้บ่อยไหม ไม่บ่อยมากเพราะผมแก้กลับมายิงสวนคืนชนะบ้างเสมอบ้าง แต่มันหน้าเบื่อ ผมเจอจนจำได้ว่าถ้าภามมันตัดออกมาคอมคลองบอลจากปีก มันจะคอส ข้่ามกองหลังเราหลุดแล้วไปยิง เข้าตลอด ????

แล้วผมเป็นคนเล่นทีมเล็ก ผมคุม Leeds มา 3ฤดูกาล ยังไม่ขึ้นพรีเมียลีค เลย  แล้วผมมานั่งดูในบอดภาคก่อนๆ มีคนมานั่งแชว่าเล่นทีมเล็กเยอะมาก แต่ภาคนี้แถบไม่เห็นเลย มีไม่ถึง 10 คนที่คุมทีมเล็ก

แล้วเท่าที่ดูแต่ล่ะคนที่มีปัญหาเรื่อง AI ก็คุม ทีมใหญ่ๆทั้งนั้น แล้วทีมเล็กจะไปเหลือขี้อะไร เล่นไปบางทีแทนที่จะสนุกคล้ายเครียด ก็เครียดซะอย่างงั้น เคยเจอไหม นำ 3-0 สุดท้ายแพ้ 4-3 กลองหลัง ผมแก้เกมให้เล่นเซฟๆ คลองบอล ลดสปีดเกมตั้งแต่โดน ลูกแรกแล้ว แต่ AI ก็ไม่ทำให้ผิดหวังครับ จ่ายทะลุช่อง หลุดแล้วยิงเข้าตลอด เฮ้อ เซง

ปล.เริ่มรู้สึกเสียดายตังล่ะที่ซื้อมาเล่น

Edited by Imaginezzz

ผมว่าภาค2014 ต้องตอบคำถามสื่อก่อนเกมดีๆ กระตุ้นนักเตะก่อนและหลังดูครับ
ผมเล่นมาแทบไม่ค่อยให้ผู้ช่วยตอบคำถาม หรือกระตุ้นก่อน-หลังเกมเท่าไหร่ครับ

อย่าไปคิดมากเลยครับ เล่นให้สนุกๆเถอะครับ

ตอนนี้ผมเลิกล่ะครับ รอแพทใหม่ก่อนไม่ไหวจริงๆ ตอนนี้ไปเล่น FIFA 14 แทน

กดจอยเอามันส์ไปอีกแบบแหะ 555

ซื้อตัวเก่งๆ มาก็ไม่มีความหมาย เล่นได้กาก แพ้ตัวพลังห่วยๆ ซ่ะอีก หวังว่าแพทใหม่มาคงไม่ทำให้แฟนๆผิดหวังน่ะ

เราก็เลิกเล่นละ

ความรู้สึกที่เล่น คือ ตัวผู้เล่น ของเราจะเก่งขนาดไหนก็ตาม คอมมันก็ปรับความเก่งเพิ่มขึ้นมาตาม ไม่ว่าจะเล่นในบ้าน หรือนอกบ้าน

เกมยุโรป เสถึยรกว่า แต่ถ้าเป็นการแข่งในลีค ไม่ไหวเลย ทีมเล็ก ๆ ก็สามารถมาทุบเราได้

ผมเห็นด้วยนะครับ
ขอเสริมความเห็นผม มันสมจริงเกินไปในหลายๆส่วน ทำให้อรรถรสในการเล่นมันลดน้อยลง
ผมเล่นเกม เพื่อผ่อนคลาย สนุกสนาน แต่นี้มันยิ่งเล่นยิ่งเครียด เอ๋าอะไรว๊ากุโดนอีกแล้วหราเนี่ย  แพ้เป็นเรื่องธรรมดาแต่บุกทั้งเกม แพ้ลูกเอ๋อๆแบบนี้ผมก็รับไม่ได้เหมือนกัน
ตอนแรกยากตอนหลังง่ายขึ้นบ้างยังดีกว่า นี้เล่นยากไปสองฤดูกาลแล้วยังยากเหมือนเดิม 
ความรู้สึกที่เล่น คือ ตัวผู้เล่น ของเราจะเก่งขนาดไหนก็ตาม คอมมันก็ปรับความเก่งเพิ่มขึ้นมาตาม ยิ่งนอกบ้านนี้ ต้องทำใจไว้บ้างเลยว่าอาจจะแพ้หรือเสมอ

ผมก็ยังจับจุดไม่ได้ซักที ขนาดโหลดแผนเว็ปนอกมาใช้ เข้าไปอ่านทริค ต่างๆก็แล้ว แต่ก็ยังไม่สามารถทำได้อย่างที่ต้องการซักกะที 
แถมตัวเกมมันเอ๋อๆ ผิดพลาดค่อนข้างเยอะ พวกนักแตะเอ๋อน่าเกลียดนี้ผมว่า1ฤดูกาลเจอซักนัดโอเค นี้เล่นไปซัก5-10นัดเจออีกแล้ว มันก็เกินไปหน่อย
ตอนนี้ก็คงได้แต่รอแพทอัฟเดทใหม่ หวังว่ามันจะเอนเตอร์เทรนผู้เล่นได้มากกว่าเก่า แก้bug ต่างๆให้ดีขึ้นซักที
Edited by i3irdie

เห็นด้วยเลย ภาคก่อนๆสนุกกว่าเยอะ 

ไม่ดีก็ต้องยอมรับว่าไม่ดีแหล่ะครับ

ผมว่าโอเคนะครับภาคนี้ วิธีเซ็ทแผนละเอียด แต่ไม่ยุ่งยาก ถ้าเราเข้าใจกับคำสั่งจริงๆแล้วเซ็ทง่ายครับ

ผมก็เซ็งตอนแรกๆ ว่าทำไมมันขัดๆกันเองบ่อยมาก ไล่ดูไปไล่ดูมา สรุปผมเซ็ทแทคติกย้อนแยงกันเอง มันเลยเอ๋อๆ เช่น สั่งให้สวนกลับเร็ว แต่สั่งให้ค่อยๆเริ่มเล่นบอลจากแดนตัวเอง ไม่ก็ไม่ค่อยได้ผล

แต่พอลองทำความเข้าใจกะคำสั่ง แล้วปรับคำสั่งให้ไปในทางเดียวกันไม่ย้อนกันเองก็โอเคขึ้น เล่นเพลินเลย

ปล.ความเห็นส่วนตัวผมนะ

ไม่บ่นละ ขอด่าเลยละกัน ไอ่ฆวยหลุดเดี่ยว1-1 แมร่งมืงหันกับมาส่งคืนหลังไอห่าเยด ส่งไปส่งมาบอลเข้าไปในกรอบเขตโทษละมืงยังอุส่าส่งออกข้างแทนที่มืงจะยิงไอ่ฉิบหาย เลิกๆๆๆ โมโห