Jump to content
Sign in to follow this  
supergang

อุ่นเครื่อง TPL 2014

Recommended Posts

ภายในสัปดาห์หน้าจะส่งDB ให้ทีมงานท่านอื่นทำส่วนอื่นของ DB แล้วครับ พวกข้อมูล ด.2 คงต้องเลค2 

อ่า...ตัวนี้กลับไปเช็คมากน่าจะเป็นความผิดพลาดในตอนทำ ปรับให้เป็นปกติแล้วครับ ส่วนเรื่อง DB เจลีกไม่สามารถใช้ร่วมกันกับ DB ไทยลีก DB เจลีกเจลีกก็คือต้องสร้างนักเตะใหม่ในระบบทั้งหมดร่วมๆ 2 พันกว่าไอดี มาบวกกับ ไอดีใหม่ของไทยลีกคงตีกันเละเทะ แต่รับไว้พิจารณาในการปรับการใช้การร่วมกับเจลีก 

ขอบคุณมากครับผม เอ่อคือที่ผมเห็นว่า DB เจลีกน่าสนใจ ก็เพราะว่า เวลาเล่น afc champions league ไทยเราจะเจอทีมจากญี่ปุ่นค่อนข้างแน่

อีกทั้งนักเตะญีปุ่นเป็นนักเตะที่เก่งและน่าสนใจที่จะซื้อเข้ามาเป็นหนึ่งในโควต้าเอเชียของทีมครับผม 

ปล*ตอนนี้ผมก็แค่เข้าไปค้นหาตัวผู้เล่นใน DB Demo แล้วก็ Save ลง My Shortlists เพื่อที่จะเล่นใน DB ตัวเต็มครับ

เอาใจช่วยครับ ผมอยากเล่นตัวเต็มใจจะขาดแล้ว  :005:  :008:  :017:

อ่า...ตัวนี้กลับไปเช็คมากน่าจะเป็นความผิดพลาดในตอนทำ ปรับให้เป็นปกติแล้วครับ ส่วนเรื่อง DB เจลีกไม่สามารถใช้ร่วมกันกับ DB ไทยลีก DB เจลีกเจลีกก็คือต้องสร้างนักเตะใหม่ในระบบทั้งหมดร่วมๆ 2 พันกว่าไอดี มาบวกกับ ไอดีใหม่ของไทยลีกคงตีกันเละเทะ แต่รับไว้พิจารณาในการปรับการใช้การร่วมกับเจลีก 

ของผม ยังซ้ำคราบแก้ ยังไงคราบ

ผมเล่นไปกะ ทีเค้าอัพเดจตะวล่าสุด และ แพท 14.3.0 แต่ปรากฏว่ามีนักเตะไทยบางคนเช่น ชนาธิป และนักเตะญี่ปุ่นมีนักเตะซ้ำกันหลายตัว แก้ไงคราบ

มันไม่จริงใช่ไหมตัวนี้ เก่งเวอร์ครับ

http://www.uppic.org/misc.php?showseries=QzNGOF81MzJGNDEzOA%3D%3D&

(โพสรูปไม่ติดครับ)

ตัวนี้ผิดพลาดครับ รอแก้ไขในตัวเต็มครับ

ผมเล่นไปกะ ทีเค้าอัพเดจตะวล่าสุด และ แพท 14.3.0 แต่ปรากฏว่ามีนักเตะไทยบางคนเช่น ชนาธิป และนักเตะญี่ปุ่นมีนักเตะซ้ำกันหลายตัว แก้ไงคราบ

เล่น DB ไทยลีกตัวเดียวครับ เล่นร่วม DB เจลีก หรือตัวอื่นด้วยก็ไม่แน่ใจ มันจะ เอ่อ มันจะเรียก ID นักเตะที่ลบทิ้งไปแล้วกลับมาตอนโหลดเกมส์ 

ค่าพลังชนาธิปเลี้ยงอยู่ที่ 10 เองครับ แล้วค่าพลังอื่นๆน้อยกว่าตัวดิวิชัน 1 อีกอะครับ อย่างปกเกล้า กับ อดิศักดิ์ ไกรศร น่าจะสูงกว่านี้นิดนึง จากที่ลองเล่นตัวเดโมครับ เผื่อตัวเต็มจะแก้ไขอะครับ

ขอบคุณที่ทำตัวเดโมขึ้นมานะครับ เล่นแล้วสนุกจริงๆ อยากช่วยเรื่องดาต้าเบสบางทีในดิวิชัน 2 จะส่งไปยังไงครับ

ค่าพลังชนาธิปเลี้ยงอยู่ที่ 10 เองครับ แล้วค่าพลังอื่นๆน้อยกว่าตัวดิวิชัน 1 อีกอะครับ อย่างปกเกล้า กับ อดิศักดิ์ ไกรศร น่าจะสูงกว่านี้นิดนึง จากที่ลองเล่นตัวเดโมครับ เผื่อตัวเต็มจะแก้ไขอะครับ

ขอบคุณที่ทำตัวเดโมขึ้นมานะครับ เล่นแล้วสนุกจริงๆ อยากช่วยเรื่องดาต้าเบสบางทีในดิวิชัน 2 จะส่งไปยังไงครับ

ค่าสกิลบางอย่างพอโหลดเกมส์มันจะไปเฉลี่ยแบ่งสกิลอื่นๆในตำแหน่งที่เล่น เพราะ CA มันคุมอยู่ แต่จะใส่ CA มากไปมันก็จะมีปัญหาตามมาอีก เลยแก้ด้วยใส่ PA เยอะหน่อยให้ไปปั้น หรือบางทีก็เป็นเฉพาะบางเซฟเกมส์ ตัวที่มีชื่อเสียงก็ใส่สกิลค่อนข้างเยอะอยู่ แต่โหลดเกมส์อาจจะไม่เก่งเท่าที่ตอนเซตไว้

ส่วนข้อมูล ด.2 DB เลคแรกคงไม่ได้ทำแล้วแจก อาจจะทำแจกตอนเลค 2 เพราะว่าจะปิดการอัพเดต ส่ง DB ให้ทีมงานไปอัพเดตชุดแข่ง เตรียมปล่อย ตัวเต็มเลค 1 ครับ

Edited by supergang

ข้อมูลทีมนครราชสีมา มาสด้า เอฟซี (เพิ่มเติม)

ทีมผู้บริหาร
ประธานสโมสรกิตติมศักดิ์ : นายสุวัจน์ ลิปตพัลลภ (Thai)   เกิดวันที่ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2498 สถานที่เกิด :จังหวัดราชบุรี  
ประธานสโมสร : นายณัฏฐชัย ศรีรุ่งสุขพินิจ (Thai)
รองประธานสโมสร : นายบัญชา พิมพ์สมบูรณ์ (Thai)
ผู้จัดการทีม : นายวัชรพล โตมรศักดิ์ (Thai) เกิดวันที่ 4 มกราคม พ.ศ 2505 สถานที่เกิด :จังหวัดนครราชสีมา
เจ้าหน้าที่ประสานงานแฟนคลับ : นายวิชาญ สดแสงจันทร์ (Thai)

ทีมงานผู้ฝึกสอน
Sukao Kambe : หัวหน้าผู้ฝึกสอน (Japan)
นายประมวล ทินกระโทก : ผู้ช่วยผู้ฝึกสอน (Thai)
Shojiro Ida : ผู้ฝึกสอน (Japan)
นายวีระยุทธ์ ธมสัจจานันท์ : ผู้ฝึกสอน (Thai)
นายเจตติพัทธ์ รชตเฉลิมโรจน์ : ผู้ฝึกสอน (Thai)
นายประพนธ์ แก้วแสน : ผู้ฝึกสอนด้านฟิตเนส (Thai)
นายสุปรีชา เครือบคนโท : ผู้ฝึกสอนผู้รักษาประตู (Thai)
Aleksandar Dimatrov : ผู้ฝึกสอนผู้รักษาประตู (Serbia)

เพิ่มวัน เดือน ปีเกิดของประธานและผู้จัดการทีม ส่วนข้อมูลของคนอื่นยังไม่พบครับ 

- แก้ไขเท้าถนัดของนักเตะ ivan boskovic เบอร์ 33 จากเท้าขวา เป็นเท้าซ้าย

- แก้ไขเท้าถนัดของนักเตะ noah chivuta เบอร์ 14 จากเท้าขวา เป็นเท้าซ้าย

ราชบุรีมิตรผล  

- genki กับ heberty เปลี่ยนจากเท้าขวาเป็นเท้าซ้ายครับ

- chutipon tongtae เปลี่ยนจาก AML เป็น CM ครับ 

ขอถามนิดนึงหะ ทำไมซื้อขายกันง่ายมาก คือผมเล่นจะปิดการซื้อขาย มันก็ยังซื้อกันได้ ปล่อยฟรีบ้างแหละ ยกเลิกสัญญาบ้างแหละ มันดูไม่หนุก เซ็งๆ

ไม่ได้อัพเดตในส่วนรายละเอียดแล้วนะครับ ตอนนี้ส่งต่อไปให้ทีมงานทำส่วนกราฟิก  ส่วนเรื่องเล่นแบบโหมดปิดการซื้อขายเลคแรกแค่ทำให้ไม่มีการซื้อขายแบบมีค่าตัวได้ จะมีการซื้อแบบ 0 หรือยืม เป็นปกติ แต่เรื่องปล่อยนักเตะต่างชาติทิ้งก็ไม่เข้าใจเหมือนกัน (หรือเป็นบั๊ค) เพราะ ทุกสโมสรปล่อยหมดและลงทะเบียนเล่น แค่ 4-5 คน เพราะใส่ค่าเหนื่อยไว้ ใส่สัญญา มันก็ยังปล่อยทิ้งได้ แต่เป็นนักเตะเราเองจะโล๊ะทิ้ง ดันติดค่าชดเชยมหาศาล 

• Like 2

นักเตะเชียงรายมีผิดนิดหน่อยครับ

กฤษฏี ประกอบของ ต้องถนัดเท้าซ้ายครับเป็นแบคซ้าย

Kazuki Murakamiก็ถนัดซ้ายครับผมแล้วก็ใช้เท้าขวาได้โอเค

ศรันย์ พรหมแก้ว ตั้งแต่ย้ายมาเชียงรายผมเห็นเค้าเล่นแต่แบคขวาตำแหน่งNaturalตอนนี้น่าจะเป็นแบคขวาครับ

Leandro Assumpcao ฤดูกาลนี้เล่นปีกซ้ายมาตั้งแต่เปิดฤดูกาลอยากให้ใส่ตำแหน่งปีกซ้ายไว้ด้วยครับผม

Edited by jamemy
  • Like 1

ตัวเต็มใกล้เสร็จยังครับ สู้ๆ นะครับ