Jump to content
Sign in to follow this  
prpost

ถามแฟน แมนยู หน่อยครับ

Recommended Posts

คืออยากทราบว่า นักเตะ เหล่านี้มีใครขายได้ราคาเท่าไหร่บ้างครับ

และถ้าขายจะเอาใครมาแทนดี

ตอนนี้นักเตะผมเป็นที่ต้องการของทีมอื่นเยอะมาก

สมองลิ่ง

อีแวน

ราฟาเอล

เคลฟเวอรี่

นานี่

วาเลนเซีย

เวลเบ็ค

ชิชาริโต้

ไม่ได้จะขายหมดนะครับ

จะขายเฉพาะตัวที่คิดว่าหาตัวแทนได้ดีกว่าเท่านั้น

ขอความคิดเห็นหน่อยครับ ขอบคุณครับ

• Like 1

สมอลลิ่ง อีแวน แนะนำอย่าขายเลยครับ เป็นสำรอง ไม่ค่อยงอแงครับ แต่ถ้าจะขาย อยู่ที่ฟอร์มขณะนั้นด้วยนะครับ อย่่างสมอลลิ่ง เล่นได้ 2 ตำแหน่ง ถ้าฟอร์มกับสโมสร กับทีมชาติดี เรทอยู่ที่ 20m นิดๆ ส่วน อีแวน เรทน่าจะอยู่ที่ 12-18m มั๊งครับ

แต่ 2 คนนี้ แนะนำอย่าขายเลย สำรองไม่งอแงมากครับ ให้ลงเป็นครั้งคราว

ราฟาเอล ถ้าเล่นซัก 2-3 ฤดูกาล โหดมากเลย แต่ถ้าจะขาย เรทอยู่ที่ 30+ (ถ้าทีมที่ซื้อ PSG หรือ มาดริด อาจกดถึง 40 ได้) ช่วงฟอร์มจัดนะครับ ตัวแทนเลย Gino Peruzzi / Chambers - แบ็คขวา เซาแธมตัน

เคลฟ ผมขายไม่ออก - -* แต่เรทไม่น่าจะเกิน 20m ตัวแทนที่เวิร์คสุด ไม่ต้องหาใครไกล Nick Powell หรือ Jame Ward-Prowse

นานี่ กับ วาเลนเซีย 16-17m ประมาณนี้คับ ตัวแทน Bernard - Markovic

เวลเบ็ค ขายยากหน่อย แต่ไม่น่าเกิน 10-15m ปืนชอบซื้อไป

ชิชา ถ้าเก็บไว้ได้เก็บคับ แต่ตอนผมขาย ชิชา ฟอร์มกำลังจัด ขายได้ 30-40m ครับ ตัวแทนเลยก็ Jean Marie-Dongou / Vietto

ราคาคือค่าเงิน ปอนด์ นะคับ

• Like 2

ตามที่ขายได้นะครับ ขายในฤดูกาลแรกหมดเลย

Rio Ferdinand 2.5m

Ashley Young 10m

Nani 15m

Alexander Buttner 2.5m

Antonio Valencia 10m

Rafael 26m

Patrice Evra 5m

Tom Cleverley 10m

ขอบคุณครับ ผมจะเน้นที่ ใครงอแง ถึงจะขายแล้วกันครับ

ที่เริ่มมีปัญหา คือ นานี่ ก่ะ เวลเบ็ค

นี่คือราคาที่ผมปล่อยไปครับ

Smalling - 23.5m to PSG

Evans - N/A ไม่ได้ปล่อย

Rafael - 24m to Real Madrid

Clevery - 6m to Boxdeaux

Nani - 7m to At.Madrid

Valencia - N/A

Welbeck - 10.25m to Arsenal

Chicharito - 11m to Dortmund

ขอบคุณครับ ผมจะเน้นที่ ใครงอแง ถึงจะขายแล้วกันครับ

ที่เริ่มมีปัญหา คือ นานี่ ก่ะ เวลเบ็ค

นานี่ ปล่อยได้ปล่อยเลยครับ ถ้าทีมคุณเน้น Teamwork ต้องปล่อย

ส่วนเวลเบ็ค เห็นคนอื่นเขา ใช้แล้วโหด ไม่รู้เป็นไง ไม่เคยลอง แต่ผมขายทิ้ง อิอิ

อีแวน - สมอลิ่ง ก็ตามนั้นครับ ผมก็ไม่ขาย สำรองไม่ค่อยบ่น พอมีโอกาสได้ลงทีก็เล่นดี

นอกนั้นที่คุณเสนอมาผมขายหมด ยกเว้น เวลแบ็ค (เล่นทีมชาติฟอร์มดี , มีโอกาสทีก็ทำได้) ราฟาเอล (ฟอร์ดจัดๆเคยมี PSG กับ มาริคยื่นมา 41 M แต่ก็ไม่ขาย ก็มันเล่นดีขี้เกียจหาตัวแทนใหม่)

^ ^

ปล. ที่พูดมาก็ขึ้นอยู่กับนักเตะ+ฝึกฝน+แผน นะครับถ้าจะทำให้นักเตะมีมูลค่าเพิ่ม (ผมคิดว่านะ) 

season แรก นะครับ

smalling 16-18m มี chelsea ครับที่ซื้อบ่อยๆ

evans ไม่ค่อยมีทีมไหนมาขอซื้อ แนะนำให้เก็บไว้ โรเตชั่นครับ ตัวนี้เล่นดีตลอด

rafael มี มาดริด โมนาโก ดอทมุนด์ ยื่นซื้อ ทุกเซฟครับ ถ้าไม่ได้ 30-40m อย่าขายครับ ตัวหลักยาวๆ (แต่เจ็บบ่อยนิดนึง)

ถ้าขาย แนะนำให้ยื่นซื้อ clyne ของมาแทนครับ เล่นดีมากๆ

cleverley ผมยื่นขายให้โมนาโก ตลอด ได้อยู่ 13m บางเซฟอาจจะถึง 20m

nani ผีเข้าผีออก ผมขายทุกเซฟ มี มาดริด ปอร์โต้ สปอร์ติ้ง สนใจ 12-15m ก้โอ ละครับ

valencia ถ้าไม่ได้ 20m ขึ้นไป อย่าขายครับ ตัวนี้เล่นดี (เล่นแบ็คได้ด้วย)

welbeck มี อาเซน่อลสนใจ ผมแนะนำอย่าขายครับ เล่นดีทุกแผนครับ ได้ home grown อีกตะหาก

chicharito มาดริด บาซ่า สนใจแต่ไม่ค่อยสุ้ราคา ขายให้สเปอร์ ดีกว่าครับ ได้อยุ่ที่ 28-32m

แถมๆ ashley young ผมปล่อยครับ กี่mก้ขาย หมั่นไส้เป้นการส่วนตัว (ถึงมันจะเล่นดีก้เหอะ)

ปล.ถ้าจะขายหมดผมแนะนำตัวแทนให้

smalling,evans ==>doria,umtiti,caulker,balanta(ตัวนี้บางเซฟก้เก่งบางเซฟก้ห่วย)

rafael ==> clyne,corchia,chambers,peruzzi(ตัวนี้แพง)

cleverley ==>อยุ่ที่แผน ท่านใช้กลางแบบไหน แนะนำ lucas romero ครับ ลูกรักเลย ซื้อทุกเซฟ เล่นได้ ทุกแผน

nani,valencia,young ==> มี zaha ,janazaj ใช้ยาวๆครับ หรือจะหาใหม่ตัวถูกๆก้มี allione ,andre ayew หรือจะแพงหน่อยก้มี yarmolenko ,bernard,lamela(ซื้อได้season2),shaqiri

welbeck,chicharito ==> mitrovic,batshuayi,fierro,barbosa

• Like 2

นานี่ ปล่อยได้ปล่อยเลยครับ ถ้าทีมคุณเน้น Teamwork ต้องปล่อย

ส่วนเวลเบ็ค เห็นคนอื่นเขา ใช้แล้วโหด ไม่รู้เป็นไง ไม่เคยลอง แต่ผมขายทิ้ง อิอิ

arsenal มายื่นซื้อนานี่ผม 24m ผมต่อไป 26.5 m อิอิ รับซะงั้นเลยได้ 26.5m มาทำทุนเบยยย

chicha ขนาดฤดูกาลแรก ได้ลงไม่มาก Spurs ยื่นซื้อมา 30m ผมก็ขายครับ

Welbeck ขายฤดูกาลต่อมา ได้ 21 m inter ซื้อไป

P.jone ผมไม่อยากขายมาก แต่โมนาโก ยื่นมา 30 m ก็รับ แล้วซื้อ varane กะ doria มาเป็นตัวหลักแทน

Cleverly ได้ 10m จำทีมซือไม่ได้

Young 6m ไปนิวคาสเซิล   อยู่ทีมนั้นได้เป็น ผู้เล่นดีเด่นของทีมซะงั้น

Evra Vidic ไม่ต่อสัญญา ฟรี TT

ราฟาเอล PSG 35.4 ล้านปอน  นานี 14.25ล้านปอน อาเซน่อล  เคฟเวอรี 5 ล้านปอน ชาทเตอร์ ชิชา 20ล้านปอน บาซ่า ผมขายไปแค่นี้ครับ