Jump to content
bossanova14

(15.3)MODERN WARFARE_Machine Gun สำหรับแพทช์15.3 คับ (ปรับปรุงเยอะมากคับจากคำติชม)

Recommended Posts

จุดเด่นของแผนนี้คือบุกคับ แต่ไม่ได้บุกอย่างเดียว คือจะรับดีด้วย ไม่ค่อยเสียประตูมาก สมดุลมาก ลองโหลดไปใช้ดูเลยคับ ผมว่าดีสุดตั้งแต่ทำมาละคับ

โหลด>>>>http://www.mediafire.com/download/3deyq0uvbqzatzz/Modern+Warfare_Machine+Gun_9522997A-E045-4F6D-B47A-51DE16298CFF.fmf

หน้าตาแผนล่าสุดคับ

จะเห็นว่าเสียน้อยมาก นัดละอย่างมาก 1 ลูก

เตะมุมคับ

---กองหน้าขอตัวจบสกอร์ดี (แหง) คล่อง วิ่งหาพื้นที่ของตัวเองได้ ประมาณ สเตอริจ นี่แหละคับ เวิร์คมาก
---หน้าต่ำเพลเมกเกอร์ จะวิ่งส่ายหาตำแหน่งไปรอบๆแดนหน้า คอยเปิดบอล จ่ายทะลุช่องให้ปีก กับ หน้า
---กองหน้ากึ่งปีก จะวิ่งถ่างและหุบเข้ากลาง คอยครอสบอล และหุบเข้ากลางเพื่อทำสกอร์ ใช้ตัวคล่องๆจี๊ดๆ จบสกอร์ดี
--- กลางซ้าย เป็นตัวของวิ่งเชื่อมระหว่างกลางและหน้า วิ่งสุดๆ เปิดบอลยาว จ่ายทะลุ และทำสกอร์ด้วย ประมาณพี่เจิดสมัยหนุ่มๆ
--- กลางหลัง คอยตัดบอล อยู่ต่ำมาก
--- คอยครอสบอลเข้าเสาไกล ค่าครอสดีจะดีมาก

ตารางฝึกซ้อม จัดหนักเลยคับ ไม่ต้องเกรงใจ

อีกนิดคับ ค่อนข้างจำเป็น ถ้าตามอยู่ หรือเสมออยู่ ระหว่างเกมส์ให้ตะโกน Demand More นะคับ
ส่วนช่วงพักครึ่ง เหมือนกัน ถ้าตาม หรือเสมอ ให้ บอกว่าไม่พอใจเลย
แล้วถ้าใครคะแนนต่ำว่า 7 ก็ให้บอกไปเลยว่าไม่พอใจ (ไม่ว่าจะนำอยู่หรือเสมอหรือตามอยู่)
ส่วนใครที่ได้ 7-8 บอกว่า ยังพัฒนาได้อีก เชื่อในตัวคุณ
ครึ่งหลังลงมาวิ่งเป็นม้าเลยคับ

Edited by bossanova14
  • Like 48

ชอบโดนยิงผีจับยัดของคอมแก้ไม่หายซะที เลยยังไม่กล้าปล่อย ชอบเจอกันมะ หรือเป็นบั๊ก

ชอบโดนยิงผีจับยัดของคอมแก้ไม่หายซะที เลยยังไม่กล้าปล่อย ชอบเจอกันมะ หรือเป็นบั๊ก

ของผมก็เจอครับ ทุ่มจากเส้นข้างเข้ามา แล้วมันยิงแบบไม่ต้องจับหายเข้าประตูไปเลยเลย ทั้งๆที่คนยิงมีค่า Long Shots 12 

- -ผมไม่ค่อยโดนแฮะ โดนแต่ลากเข้าไปยิง กับจุดโทษนาทีสุดท้าย

- -ผมไม่ค่อยโดนแฮะ โดนแต่ลากเข้าไปยิง กับจุดโทษนาทีสุดท้าย

ถ้างี้ คิดว่าเปลี่ยนกองหลังตัวสดๆ ลงมาช่วยวิ่งก็ดีนะคับ สงสัยแรงมันหมด เลยสกัดโฉ่งฉ่าง 555

ตำแหน่ง CM สามารถปรับเป็น DLP BWM สามารถปรับเป็น BBM แทนได้มั๊ยครับ

Edited by sparkky1234

ตำแหน่ง CM สามารถปรับเป็น DLP BWM สามารถปรับเป็น BBM แทนได้มั๊ยครับ

ไม่เคยลองนะ แต่ลองดูนะคับ ตัวที่เป็น bbm ปรับอย่าให้รุกมากนะคับ อาจจะรั่วได้ ได้ผลงัยบอกด้วยนะคับ

ขอเอาไปลองนะครับ

จะจัด achievement "HERO" ทั้ง 6 ลีกครับ  :042:

• Like 1

ลิ้งค์พัง

ตกลงได้มั้ยคับ เหมือนจะโหลดได้นะคับ

ขอเอาไปลองนะครับ

จะจัด achievement "HERO" ทั้ง 6 ลีกครับ  :042:

คือไรคับ ดูน่าสนุกนะคับ  :101:

คือไรคับ ดูน่าสนุกนะคับ  :101:

Achievement/รางวัลความสำเร็จ บน Steam น่ะครับ

ในกรณีที่เราคุมทีมจากลีกล่างสุดของประเทศขึ้นมาลีกสูงสุดได้

มี 6 ประเทศ

อังกฤษ/สก็อต/สเปน/อิตาลี/ฝรั่งเศส/บราซิล

ตอนนี้กะลังจัดบราซิลอยู่ครับ :042:  

ขอให้เวิคนะคับ ส่วนผมขอพาลิเวอพูลัป็นแชมป์พรีเมียร์สมัยแรกให้ได้ก่อนละกัน 555

คอมได้ฟรีคิกเมื่อไหร่นี่ทำใจได้เลย โอกาสเข้ามีมากกว่า 80 % ถึงมันยังไม่เข้าโดนโกลปัดหรือชนเสา มันก็ตามเข้าไปซ้ำได้อยู่ดี ส่วนกองหลังเราหรอ ยืนเป็นจ่าเฉย

ลองไปครึ่งฤดูกาลครับยิงกระจายครับ แต่โกลผมมันชอบออกมาตัดบอลพลาด ไม่ก้ทำบอลหลุดมือ เลยเสียประตูเยอะ

20นัด ชนะ18เสมอ1แพ้1  ยิงไป 63 เสีย21 

นักเตะในทีมที่ผมใช้หลัก

• Like 1

ลองไปครึ่งฤดูกาลครับยิงกระจายครับ แต่โกลผมมันชอบออกมาตัดบอลพลาด ไม่ก้ทำบอลหลุดมือ เลยเสียประตูเยอะ

20นัด ชนะ18เสมอ1แพ้1  ยิงไป 63 เสีย21 

นักเตะในทีมที่ผมใช้หลัก

เอ้ยย เจ๋ง! ยิงเยอะกว่าเจ้าของแผนอีก 555 ของผมยังไม่เคยเกิน 5 ลูกเลย เยี่ยมไปเลยคับ 

มารายงานผลการใช้แผนในฤดูกาลแรกใน Serie C [ต่ำสุด] ในลีก Brazil กับทีม Fortaleza ครับ

[ทำไมต้องเลือกทีมนี้?? ไม่รู้เหมือนกันครับ จิ้มมั่วเอาเลย]  :016:

ผลงานก็ "ไร้พ่าย" ในลีกแบบชิลๆ ครับ  :042:  พร้อมอ๊อฟชั่นกวาดทุกถ้วยที่ลงทำการแข่งขัน  :042:

รายชื่อก็ตามนี้ 
+Campeonato Brasileiro Série C [บอลลีก]

+Brazilian Ceará State Championship 

+Brazilian Northeast Regional Championship

+Brazilian Cup

+Copa Sudamericana

ถามว่าไอ้ที่กวาดมาหมดน่ะ มีโกงไหม ตอบเลย "โกงครับ"  :016:

Save/load เอา แต่ก็เฉพาะบอลถ้วยสองถ้วยใหญ่นะครับ

+Brazilian Cup

+Copa Sudamericana

2 ถ้วยนี้ 5555

จะไม่โกงได้ไงล่ะคร๊าบ ดูแต่ละทีมที่เจอ

boca juniors งี้  fluminense งี้ corinthians งี้ vasco da gama งี้ แต่ละทีม  :010:  เห๊ย นี่เอ็งเจอเอาตรูให้ตายเลยใช่ไหม  :015:

แต่ที่เหลือ หึหึหึ ชิลๆมากโดยเฉพาะในบอลลีก แผนแหล่มสุดๆ แทบไม่ต้องทำอะไรมากที่กระตุ้นระหว่างเกมส์ สั่ง Demand more แต่พอดี ก็ไร้พ่ายแล้ว  :013:

ถามว่าทำไมต้องโกง เพราะผมจะเอาเงินที่ได้จากการแข่งบอลถ้วยไปทำทุน ต่อใน Serie B และ Serie A ต่อไปตามลำดับ  

จะได้ Achievement "Brazilian Hero" ไวๆ จะได้ไปเล่นลีกอื่นอีก 5 ลีกต่อ   โดยเฉพาะลีกอังกฤษ ที่ต้องเล่นตั่งแต่ blue square = ='' 

ผลการ "โกง"ตอนนี้ สถานะการการเงินทีมผมก็สบายตัวไป จาก balance ไม่กี่ K [ปอนด์] ตอนนี้จบฤดูกาลแรก  balance 3.94 ล้านปอนด์  + ได้ทีมใหญ่มา feed การเงินอีก 1 ทีม

ตารงการแข่งฤดูกาลแรกก็ตามนี้ครับ :3 :3 :3 

ตางรางลีก

นักเตะชุดเดิม + ยืมตัวสองตัว 5 5 5 

ถามว่าทำไมไม่ซื้อ อยากซื้อครับ แต่ไม่มีตัง T_T 

ดาวซัลโวประจำทีม 

แต่ไม่ได้เก่งหลอกนะ 55  ไอ้ที่ยิงเยอะเพราะถูก rotation มาเล่นบอลลีก เพราะแผนมันดีมาก ทำให้บอลลีกหมูไง 

ส่วนตัวจริงที่ไว้ลงบอลถ้วยก็คนข้างล่างนี้เลย  <3 <3 <3 <3 <3

ดาวเด่นประจำทีม มี want แล้ว เลยตั้งค่าฉีกสัญญาไว้ 17M [ปอนด์] กล้าซื้อตรูก็กล้าขายอ่ะ 555

----------------------------------------------------------------------------------

ส่วนข้อเสียของแผนที่เจอ ไม่รู้ว่าเป็นเพราะตัวแผนหรือนักเตะผมเองหรือมันเป็นเพราะดดนสวนกลับรึเปล่า คือ

คู่เซ็นเตอร์จะโดนโยนบอลข้ามหัวบ่อยมาก เสียประตูลักษณะนี้บ่อยมาก 

ทั้งที่คู่เซนเตอร์ผมเลือกมีค่า Decision/Positioning/Anticipation/Accel ดีที่สุดแล้วนะ แต่ก็ยังเสียบ่อย  T_T

จบการรายงานเพียงเท่านี้ 

เหลืออีกฤดูกาลเดียว ก็ได้ Achievement ล่ะ ถ้าผมอ่านไม่ผิดล่ะนะ   

ส่วนฤดูกาลหน้าก็จะเป็นทีม Serie B ที่ได้เล่น Copa Libertadores หึหึหึ :3 :3 :3

แต่ส่วนตัวคิดว่าอาจจะไม่ง่านเหมือนฤดูกาลแรก เพราะนักเตะส่วนใหญ่มี report ว่าเด่นแค่ Serie C ไป Serie B คงไม่หมูเหมือนเดิม

ประกอบกะเห็นว่า patch 15.0,3 มันปรับใหม่ให้ลีกล่างๆยิงน้อยลง อันนี้น่าจะยากขึ้นแหะครับ = ="

Edited by PSB

แผนคล้ายๆผมเลยครับ ตำแหน่งเหมือนกัน Role ก็คล้ายกัน

ผมเล่น Leeds ยิง ไปประมาณ 130 เสียเกือบ 80  :015:

แต่ชนะ play-off เลื่อนชั้น 

ผมใช้ attacking เหมือนกัน หลังดันสูง ใช้เป็น complate wing back อ่ะครับ

แนะนำหน่อยทำไงให้เสียประตูน้อย

ขอนอกเรื่องนิด ภาคนี้ Leeds เด็ดมาก ตัวเจ๋งๆเยอะ

เจ๋งเลยคับ คุณ PSB  แจกแจงอย่างละเอียด ละเอียดถึงขั้นบอกว่าเพราะอะไรถึงโกง 555 คับดีคับทุกคนมีเหตุผลส่วนตัว ยินดีด้วยคับ แล้วขอบคุณด้วยที่เชื่อมั่นในแผน ขอให้ลีกต่อไปยิงกระจุยเหมือนเดิมนะคับ :))

สำหรับเรื่องกองหลัง ผมก็เจอคับ เป็นเพราะว่าผมเซ็ตหลังดันสูง เลยโดนสวนกลับบ้าง แต่ไม่เป็นไร ยิงมาเรายิงกลับ (สโลแกนหงส์แดงปีที่แล้ว55) แต่เมื่อคืนผมเพิ่งลองดูคับ คือถ้าเรานำแล้ว อยากให้หลังเหนียว ตอนแรกผมลองปรับเป็น counter กับ drop deep ก็ยังโดนเหมือนเดิม ผมเลยลองปรับเป็น defend (ไม่ก็counter แล้วแต่กรณี) กับ "much drop deep" ดีขึ้นมากเลยคับ โดนสวนข้ามหัวกองหลังแทบไม่มี ลองดูนะคับ :))

Edited by bossanova14
  • Like 1

แผนคล้ายๆผมเลยครับ ตำแหน่งเหมือนกัน Role ก็คล้ายกัน

ผมเล่น Leeds ยิง ไปประมาณ 130 เสียเกือบ 80  :015:

แต่ชนะ play-off เลื่อนชั้น 

ผมใช้ attacking เหมือนกัน หลังดันสูง ใช้เป็น complate wing back อ่ะครับ

แนะนำหน่อยทำไงให้เสียประตูน้อย

ขอนอกเรื่องนิด ภาคนี้ Leeds เด็ดมาก ตัวเจ๋งๆเยอะ

เข้าใจปัญหาเลยคับ ตอนแรกผมก็ลอง รั่วมากคับ เป็นเพราะ wing back คับ ปรับเป็น full back defend ธรรมดานี่แหละคับ ให้แผงหลังเรียงเป็นแนวเดียวกันทั้งแผง ไม่ต้องบุก ไม่ต้องครีเอทอะไรมาก ไม่ต้อง close down ปรับ close down ให้เป็นเทาให้หมด คิดว่าน่าจะดีขึ้นคับ (ผมก็เป็นคนชอบระบบวิงแบ็ค แต่ต้องยอมคับ)

ลีดส์ตัวดีหรอคับ ผมเล่นลิเวอร์เด๋วผมจะไปกวาดมาให้หมดเลย 555