Jump to content
bossanova14

(15.3)MODERN WARFARE_Machine Gun สำหรับแพทช์15.3 คับ (ปรับปรุงเยอะมากคับจากคำติชม)

Recommended Posts

ผมรบกวนขอแผนนี้ เป็นแบบ ไฟล์ .fmf หน่อยได้มั้ยครับ ตัวใหม่พอเป็นไฟล์ .tac มันหาแผนไม่เจอ 

ตอนแรกผมใช้แผนอื่นของพี่อยู่มันเป็นไฟล์.fmf มันเลยไม่มีปัญหา

พอเปลี่ยนเป็น.tac ผมก็หาแทคไม่เจอเลย

รบกวนขอบแผน attack เป็นไฟล์นามสกุล .fmf หน่อยน่ะคับ

ขอบคุณตรับ

อัพ 15.2  แล้วใช้แผนเดิมของเจ้าของกะทู้  19 นัด เสมอ 2 แพ้ 0  ยิงไป 100 กว่าลูก  รู้สึกว่าแพทนี้จะกับเทคติกจะโหดกว่าเดิมน่ะ ไม่ต้องแก้แทคติคเลย ...... คอนเฟิม :007:

• Like 1

ผมรบกวนขอแผนนี้ เป็นแบบ ไฟล์ .fmf หน่อยได้มั้ยครับ ตัวใหม่พอเป็นไฟล์ .tac มันหาแผนไม่เจอ 

ตอนแรกผมใช้แผนอื่นของพี่อยู่มันเป็นไฟล์.fmf มันเลยไม่มีปัญหา

พอเปลี่ยนเป็น.tac ผมก็หาแทคไม่เจอเลย

รบกวนขอบแผน attack เป็นไฟล์นามสกุล .fmf หน่อยน่ะคับ

ขอบคุณตรับ

ขอโทดทีคับ ไม่ได้เข้ามานาน นี่เลยคับ

http://www.mediafire.com/download/fpz30vlbp4vldtm/Modern+Warfare+4-2-3-1++DOMINATE_PERFECT%21%21_C642FFA5-3BB0-450F-B280-334DDF798795.fmf

โหดมากครับ ผมใช้แบบ Attack อยู่ เล่นแมนยูครับ ปีแรกได้แชมป์ลีก กับคาร์ลิ่ง 2 แชมป์ ตอนนี้ season 2 ถึงรอบรอง UCL ในลีกเหลือ 8นัด ได้แชมป์ คาลิ่งแล้ว1ถ้วย

ใน UCL สายเดียวกับบาเยิร์น เข้าที่2ของกลุ่ม มา Knockout อัดยับเลย ชนะบาร์ซ่า สกอร์รวม6-3 รอบถัดมาอัดดอทมุนด์ 2นัด 6-1 กับ 6-2 ยับเลยทีเดียว เกมรุกโหดสุดๆ

ขอบคุณมา ณ ที่นี้ด้วย เริ่มหมดความท้าทายแล้วเนี่ย  ว่าจะเปิดเซฟใหม่ไปเล่นลีกล่างๆดูบ้างครับ

ขอบคุณคับ ผมก็เริ่มหมดความท้าทายเหมือนกัน 555

อัพ 15.2  แล้วใช้แผนเดิมของเจ้าของกะทู้  19 นัด เสมอ 2 แพ้ 0  ยิงไป 100 กว่าลูก  รู้สึกว่าแพทนี้จะกับเทคติกจะโหดกว่าเดิมน่ะ ไม่ต้องแก้แทคติคเลย ...... คอนเฟิม :007:

ว้าว ขอบคุณที่ยังเชื่อในแผนนะคับ ผมก็ใช้อยู่เหมือนเดิม คิดว่าไม่ต้องแก้เลยนะคับ โหดเหมือนเดิม คิดว่ากว่าเดิมด้วย 

แพทที่เท่าไหร่เราดูตรงไหนครับ

ตอนเริ่มเกมส์ หน้าโหลดเซฟ จะอยู่มุมขวาล่างอะคับ

ถ้าเข้าเกมส์แล้ว ไปเช็คได้ตรงหน้า preference

ล่าสุด สำหรับแพทช์ 15.2 ความโหดคงเดิม แถมมากกว่าเดิม และผมว่าแพทช์นี้จังหวะจ่ายทะลุช่องมีให้เห็นเยอะมากคับสำหรับแผนนี้ จังหวะเข้าทำเยอะมาก แต่สิ่งที่เห็นได้ชัดสำหรับแพทช์นี้คือ โกลผีเข้าเ-ี้ยๆคับ ยิงเป็นพัน เข้าสิบ นี่เป็นหลักฐานคับ นัดนี้ถล่มไป 5-0 นอกบ้าน

สอบถามหน่อยครับ ทำไมผมโหลด แผนไปหมดแล้ว แต่ใช้ได้แค่ DOMINATE_PERFECT อันดียวครับ อันอื่นผม import แล้วไม่เจอครับ

ผมลองดูตั้งเเตเป็น 15.2 เหมือนเเย่ลงนะครับ ออกนอกบ้าน เสียประตูเยอะมาก ออกเสมอบ่อยกว่าเดิม

Edited by เดลปิเอโร่

เบาๆนักแตะตัวเดิมๆ

ปล.รู้สึกแผนท่าน เสียประตูเริ่มเยอะครับ ต้องนั่งปรับ ลุ้นกันที่เดียว

ปล. เกลน จอนสัน เฮตทริก ตูละเชื่อ 55+

Edited by insomnia74

เริ่มปีที่สองก็จัดสถิติประวัติศาสตร์สโมสรละ

นักเตะชุดไร้พ่ายครับ ซื้อเพิ่มมี 5 ตัว ซื้อเอง 3 ตัวคือ พอกบา ลูกคัสซิลวา มาโก้รอย ตั้งให้บอร์ดซื้อให้อีก 2 ตัว เป็นปีกของ ฟิออตัวนึง แล้วเบนฟิก้าตัวนึง

ผลแต่ละนัด

บอลถ้วยก็แชมป์ แต่ ucl ตกรอบ 8 ครับ 5555 ยังไงก็ขอบคุณแผนของท่านครับ เด็ดจริง ผมเล่น 15.2.0 จากการสังเกตุหลายนัด ผมว่าหลังยังมีปัญหาแต่หน้าเพอเฟคแล้วครับ

Edited by [E]nzO-

ของผมเท่าที่ดูจากการปรับแพทช์มาเป็น 15.2 ปีกนี่บ้าเลี้ยง บ้ายิงมากขึ้นกว่าเดิม เลี้ยงผ่านกองหลังยากขึ้น หนำซ้ำกลางรุกที่ตั้งเป็น support ก็บ้ายิงเหมือนกันเลย  :004:

ตามคำเรียกร้องนะคับ แผนแบบแพคเกจ 3 แผน ใช้ต่างกันตามสถานการณ์ในเกมส์แข่งขัน ประกอบไปด้วย

Modern Warfare 4-2-3-1 DOMINATE PERFECTใช้เริ่มเกมส์ จัดหนักตั้งแต่เริ่ม ดาหน้าทำประตู ดูมันส์

>>>>> http://www.mediafire.com/download/rk96jwff2a0hxlj/Modern+Warfare+4-2-3-1++DOMINATE_PERFECT%21%21_EDB3B9EF-EDA9-47C2-80A8-BAFECCE48648.fmf

Modern Warfare DIAMOND ATTACK เมื่อเสียประตู อยู่เฉยไม่ได้ จัดเพิ่มกองหน้าคู่ ด้วยแผนไดมอนด์ รุกหนัก รุกฆาตกว่าเดิม

>>>>>http://www.mediafire.com/download/edga8o7lhv6libl/Modern+Warfare++DIAMOND%21%21_1061CDDD-5E93-4C21-92BB-38317B334A3C.fmf

*****(4/12/57)Modern Warfare 4-3-3 TIKTOK CONTROL ผมลองปรับแก้ไขจากที่มีเพื่อนๆคอมเม้นต์มา ปรับให้ครองบอลมากขึ้น เสียบอลปั๊บเอากลับ แล้วติ๊กต่อกไปมา หาช่องแล้วจัดการ แผนนี้ผมลองหลายรอบแล้วโอเคเลยคับ ใช้ตอนที่เริ่มเห็นว่าคอมมันเริ่มกดดัน เสียการครองบอล หรือมีประตูตุนอุ่นใจ หรือใช้ตอนนอกบ้านก็ได้เลยคับ เหมาะกะเหย้าเยือนแช้มเปี้ยนสลีกส์มาก จัดเลยคับ

>>>>>http://www.mediafire.com/download/vy2lnytzhzl1m9v/Modern+Warfare++Tiki+Taka_92B3C880-64C9-4EC5-9632-559746C29238.fmf

นี่เป็นผลการแข่งของแผน Modern Warfare 4-3-3 TIKTOK CONTROL ใช้นอกบ้านหมดเลยคับ

***************************************************************************************************************************************

เอนจอยกะตัวเต็มนะคับ :icon25:

มาแล้วครัช ขอโทษที่ให้รอนาน ภาคนี้ปรับแผนยากมาก กว่าจะลงตัว นี่คือหน้าตาของแผนครับ..

---กองหน้าขอตัวจบสกอร์ดี (แหง) คล่อง วิ่งหาพื้นที่ของตัวเองได้ ประมาณ สเตอริจ นี่แหละคับ เวิร์คมาก

---หน้าต่ำเพลเมกเกอร์ จะวิ่งส่ายหาตำแหน่งไปรอบๆแดนหน้า คอยเปิดบอล จ่ายทะลุช่องให้ปีก กับ หน้า

---กองหน้ากึ่งปีก จะวิ่งถ่างและหุบเข้ากลาง คอยครอสบอล และหุบเข้ากลางเพื่อทำสกอร์ ใช้ตัวคล่องๆจี๊ดๆ จบสกอร์ดี

--- กลางซ้าย เป็นตัวของวิ่งเชื่อมระหว่างกลางและหน้า วิ่งสุดๆ เปิดบอลยาว จ่ายทะลุ และทำสกอร์ด้วย ประมาณพี่เจิดสมัยหนุ่มๆ

--- กลางขวา คอยตัดบอล อยู่ต่ำมาก

--- คอยครอสบอลเข้าเสาไกล ค่าครอสดีจะดีมาก

สามประสานในแดนหน้า ผนึกกำลังยิงเยอะมากครับ เป็นรหัส SAS ของผมครับ 555

ยิงเยอะสุดในลีก เสียน้อยสุด

ผลงานคับ

ตารางฝึกซ้อม จัดหนักเลยคับ ไม่ต้องเกรงใจ

อีกนิดคับ ค่อนข้างจำเป็น ถ้าตามอยู่ หรือเสมออยู่ ระหว่างเกมส์ให้ตะโกน Demand More นะคับ

ส่วนช่วงพักครึ่ง เหมือนกัน ถ้าตาม หรือเสมอ ให้ บอกว่าไม่พอใจเลย

แล้วถ้าใครคะแนนต่ำว่า 7 ก็ให้บอกไปเลยว่าไม่พอใจ (ไม่ว่าจะนำอยู่หรือเสมอหรือตามอยู่)

ส่วนใครที่ได้ 7-8 บอกว่า ยังพัฒนาได้อีก เชื่อในตัวคุณ

ครึ่งหลังลงมาวิ่งเป็นม้าเลยคับ

พล่ามมานาน โหลดตามลิงค์ข้างบนเลยครัช ขอให้เอนจอยนะคับ :032:

มีอะไรติชม หรือ แผนยังแย่อยู่ บอกได้เลยนะคับ ผมก็อยากรู้เหมือนกัน จะได้ไปพัฒนาต่อ :))

ขอแผนที่เป็น 4-4-2 ได้มั้ยครับ    ขอบคุณมากเลยครับผม

15.2.0 ยืนยันครับยังโหดเหมือนเดิม ได้แชมป์ ตั้งแต่นัดที่ 33 แบบไร้พ่ายเลยครับ เหลืออีก 5 นัดก่ะจะเอาไร้พ่ายแต่ก็อยากให้เด็กๆได้เล่นบ้าง ลองเอาเด็กลงแล้วดูว่าแผนยังจะเด็ดอยู่หรือเปล่า

Edited by prpost

สอบถามหน่อยครับ เพิ่งเริ่มเล่นภาค ใหม่
ผมใช้แผนนี้ กับนิวคาสเซิลจะเวริคไหมครับ  แล้วต้องมาเซ็ตค่าเพิ่มเติมของนักเตะแต่ละคนไหมครับ
ยกตัวอย่างเช่น Siem De Jong เล่นหน้าต่ำ ถ้าใช้แผน ของพี่ 4 2 3 1 พี่จะเซ็ตหน้าต่ำเป็น AP support แบบนี้ผมควร set ให้ de jong เป็น Shadow striker ตามถนัดมันไหมครับ

และอีกคำถามครับ ภาคนี้ผม หา คำสั่งให้ ปีกสองข้างสลับกันไม่เจอ อะครับ   ขอบคุณมากครับผม

ของผมเท่าที่ดูจากการปรับแพทช์มาเป็น 15.2 ปีกนี่บ้าเลี้ยง บ้ายิงมากขึ้นกว่าเดิม เลี้ยงผ่านกองหลังยากขึ้น หนำซ้ำกลางรุกที่ตั้งเป็น support ก็บ้ายิงเหมือนกันเลย  :004:

ของผมไม่เป็นนะคับ :)

เบาๆนักแตะตัวเดิมๆ

ปล.รู้สึกแผนท่าน เสียประตูเริ่มเยอะครับ ต้องนั่งปรับ ลุ้นกันที่เดียว

ปล. เกลน จอนสัน เฮตทริก ตูละเชื่อ 55+

555 ใช่เลยคับ แบคแผนนี้ทำประตูได้ดีนะคับ เพราะเติมกันมันเลย เคยแมทช์นึง จอน ฟลานนาแกน แฮตทริก จะบ้า 555

เรื่องเสียประตูนี่ผมไม่ค่อยเป็นนะคับ แต่อาจจะเป็นเพราะ ระหว่างเกมส์ต้องนั่งปรับเรื่อยๆอะคับ เข้าไปถามผู้ช่วยเรื่องประกบตัวระหว่างเกมส์ช่วยได้มากเลยคับ

ครึ่งแรก 2 ครั้ง ช่วงพักครึ่ง ครึ่งหลัง 2 ครั้ง ช่วงท้ายๆเกมส์ ai มันเริ่มเปลี่ยนแผน เราก็ต้องถามผู้ช่วยบ่อยๆ 

บวกกับ ถ้าเริ่มโดนบุกมากขึ้น ผมจะปรับเป็นอีกแผน แผนคอนโทรลคับ บางทีในแผนคอนโทรลผมก็ปรับให้แบค สองข้างลงต่ำ ปรับเป็น counter แล้วก็ drop deeper ก็ช่วยได้เยอะนะคับ 

ภาคนี้ในการใช้แผนต้องยืดหยุ่นพอสมควร ต้องมีการปรับระหว่างเกมส์ แผนที่เราว่าดีๆ ก็ยังต้องปรับระหว่างเกมส์ จะชิลๆ ไม่ปรับเลยก็ไม่ได้คับ ภาคนี้มันฉลาดขึ้น 555

เริ่มปีที่สองก็จัดสถิติประวัติศาสตร์สโมสรละ

นักเตะชุดไร้พ่ายครับ ซื้อเพิ่มมี 5 ตัว ซื้อเอง 3 ตัวคือ พอกบา ลูกคัสซิลวา มาโก้รอย ตั้งให้บอร์ดซื้อให้อีก 2 ตัว เป็นปีกของ ฟิออตัวนึง แล้วเบนฟิก้าตัวนึง

ผลแต่ละนัด

บอลถ้วยก็แชมป์ แต่ ucl ตกรอบ 8 ครับ 5555 ยังไงก็ขอบคุณแผนของท่านครับ เด็ดจริง ผมเล่น 15.2.0 จากการสังเกตุหลายนัด ผมว่าหลังยังมีปัญหาแต่หน้าเพอเฟคแล้วครับ

ดีใจด้วยคับ ที่เชื่อในแผน เรื่องปัญหาแผงหลัง อาจจะเป็นเพราะเรื่องการประกบตัวระหว่างเกมส์ ที่ต้องถามผู้ช่วยเรื่อยๆ อาจช่วยได้นะคับ และอาจจะต้องปรับแผนระหว่างเกมส์เล็กน้อย เปลี่ยนเป็นแผนคอนโทรลก็ช่วยได้หน่อยนะคับ :)

• Like 1

15.2.0 ยืนยันครับยังโหดเหมือนเดิม ได้แชมป์ ตั้งแต่นัดที่ 33 แบบไร้พ่ายเลยครับ เหลืออีก 5 นัดก่ะจะเอาไร้พ่ายแต่ก็อยากให้เด็กๆได้เล่นบ้าง ลองเอาเด็กลงแล้วดูว่าแผนยังจะเด็ดอยู่หรือเปล่า

โหดมากคับ สุโค่ยยย ... แล้วเอาเด็กลงเป็นงัยบ้างคับ เละกลับมารึป่าว 555

แผนนี้ที่ผมเห็นคือ ไม่ชนะ ก็เสมอคับ แพ้ไม่ค่อยมี ผมสังเกตหลายนัดเหมือนกัน เจ๋งคับ :)

แต่แพทช์ล่าสุดโกลล์เหนียวจิงๆ 

• Like 1

สอบถามหน่อยครับ เพิ่งเริ่มเล่นภาค ใหม่

ผมใช้แผนนี้ กับนิวคาสเซิลจะเวริคไหมครับ  แล้วต้องมาเซ็ตค่าเพิ่มเติมของนักเตะแต่ละคนไหมครับ

ยกตัวอย่างเช่น Siem De Jong เล่นหน้าต่ำ ถ้าใช้แผน ของพี่ 4 2 3 1 พี่จะเซ็ตหน้าต่ำเป็น AP support แบบนี้ผมควร set ให้ de jong เป็น Shadow striker ตามถนัดมันไหมครับ

และอีกคำถามครับ ภาคนี้ผม หา คำสั่งให้ ปีกสองข้างสลับกันไม่เจอ อะครับ   ขอบคุณมากครับผม

คิดว่าได้นะคับ ไม่น่ามีปัญหา ส่วนแผนไม่ต้องเซ็ตเพิ่มคับ มีแต่ต้องปรับระหว่างเกมส์ ถามผู้ช่วยระหว่างเกมส์เวิคมากคับ 

หน้าต่ำไม่ต้องปรับเป็น shadow คับ เคยปรับแล้ว มันลอยสูงไปทับกับกองหน้าคับ ไม่ยอมลงมาช่วยเกมรับ แผงกลางยวบคับ ผมเห็นว่าปรับเป็น AP support ยืดหยุ่นกว่าเยอะคับ รุกดี รับได้ ดีกว่าคับ

จิงๆความถนัดนักเตะ สมมุติว่านักเตะถนัด false nine แต่ผมลองเอามาลงกับแผนนี้ ซึ่งเป็น AF ผมก็เห็นว่ามันเล่นดีนะคับ ไม่ค่อยมีผล

ส่วนเรื่อง swap ปีกซ้ายขวา อยู่ในหน้า tactic นั่นแหละคับ ลองคลำๆดู  ผมก็จำไม่ค่อยได้ ต้องกลับไปดู ตอนนี้อยู่ออฟฟิศ 55

• Like 2

ขอบคุณมากมายครับ เมื่อก่อน ไม่เคยใช้แผนใครเลย ภาคนี้เหมือนต้องเซ็ตอะไรเยอะไปหน่อยปวดหัว เลยลองใช้แผนดูครับ เวิคดีครับ ขอบคุณมากๆๆครับ

• Like 1

ขอบคุณมากมายครับ เมื่อก่อน ไม่เคยใช้แผนใครเลย ภาคนี้เหมือนต้องเซ็ตอะไรเยอะไปหน่อยปวดหัว เลยลองใช้แผนดูครับ เวิคดีครับ ขอบคุณมากๆๆครับ

ยินดีคับ :))