Jump to content
akeeee

กัปตันไม่พอใจทำเอาทั้งทีมประท้วงกันหมด ขอคำแนะนำคับ

Recommended Posts

เล่นแมนยูครับ พอฤดูกาล2 ดันไปขายangelo henriquez จากนั้น rooneyไม่พอใจว่าขายทำไม เลยกดไปว่าจะหาคนมาแทน ผมก็ซื้อ marco ruesมา แต่sltมันไม่หาย เล่นไปเรื่อยๆคิดว่าไม่มีอะไร แต่พอตลาดซื้อขายปิด rooneyมันunhappy บอกว่าไม่เสริมทัพ พวกนักเตะคนอื่นก้อพลอยเป็นตาม ตอนนี้ทีมกะลังจะแตกครับ ขอคำแนะนำ เล่นมาทุกภาค ไม่เคยเจอ T T

ตอนมัน slt ต้องคุยครับ ภาคนี้มันจะไม่หายเอง แต่จะหนักข้อขึ้นเรื่อยๆจนกว่ามันจะได้คำตอบที่พอใจ แล้วคงเป็น bug นิดๆด้วยนั้นล่ะ

เล่นภาคนี้ ให้มีปัญหาต้องคุยตลอด ปล่อยไว้อาจพาทีมจิตใจแย่

ของผมเซฟเก่าขึ้น Slt 3 คน Rooney อยากหาความท้าทายใหม่ผมก็บอกว่าจบฤดูกาลจะอนญาตให้ย้ายทีมได้ Morale ก็อยู่ในระดับ Superb

ส่วน Blind กับ Herrera ไม่ค่อยได้ลงสนามผมก็บอกว่าจะให้ลงสนามในเดือนหน้า Morale ก็อยู่ในระดับ Good 

ปัญหาน่าจะเกิดจากการที่ท่านขายกองหน้าแล้วไปซื้อปีกมาแทนโดยไม่ได้ซื้อตามตำแหน่งนั้นๆเข้ามาแทนจริงๆอาจจะทำให้เกิดปัญหาดังกล่าวได้ครับ

ปัญหานี้ผมก็เจอมาครับ

แต่ของผมขาย nick powell ออกเจ้าพี่รูนแกไม่พอใจที่ ทั้งทีมก็ไม่พอใจตามเฉยเลยเลย

เล่นไปได้ซักพัก ผมเล่นใหม่เลย :005:

ผมเล่นหงส์ ขาย origi กับ Suso ไป บาโล กับ หริด มันไม่พอใจว่าขายดาวรุ่ง ผมเลยคุยกับมันว่าจะหาคนที่ดีกว่าเข้าทีม พอดี บัลเดส ( ที่ได้มาฟรี ) มันอยากกลับสเปนเลยก็เลยขายไป ผมเลยไปซื้อ มุสเลร่า ของกาลา มามันก็เลยหาย sit เลย แต่มันเป็นตอน 15.1.4

ไม่รู้ 15.2.1  มันจะหายเหมือนกันไหม ภาคนี้ต้องคุยเรื่อยๆ ครับ ตกลงกับนักเตะยังไงก็ต้องทำตามนั้น ไม่งั้นทีมแตก :011:

ภาคนี้สังเกตว่านักเตะรุ่นใหญ่ๆของแต่ละทีมจะมีปัญหาเยอะครับ หลายคนที่เคยเจอบ่อยๆก็จะเป็นพวกขายดาวรุ่งของทีมแล้วนักเตะจะเกิดปัญหานักเตะไม่พอใจเรา

ยิ่งถ้าเป็นนักเตะระดับกัปตันก็จะพาลให้นักเตะคนอื่นๆไม่พอใจพาลทำให้สปิริตทีมเสียตามไปด้วย

ซึ่งในความเป็นจริงแล้วนักเตะมันไมได้ติสต์แตกขนาดนั้น

ผมเคยดองเฟลไลนี่ จนมันบอกว่ามันจะทำให้ทีมป่วน มันมีพรรคพวกมากในทีม ผมเลยตอบไปว่าเชิญ 555
สุดท้ายมีแค่ดาวรุ่งกระจอกๆ คนนึงที่ไม่เห็นด้วยกับการดองเฟไลนี่ นอกนั้น moral good - superb หมดเลย

ผมก็โดนครับเล่นฮัมบรูกทะเลอะกับฟานเดอร์ฟาทจนบอร์ดต้องเรียกผมคุย :014: แม่มเส้นใหญ่สาด

ผมก็เป็นครับ กำลังจะมาตั้งกระทู้ถามเลย

นักเตะไม่ค่อยได้ลง ดาวรุ่งนะ แล้วก็บ่นๆๆ

เราเลยขาย กัปตันรูนี่เหมือนกันเลยครับ มีหน้ามาถามเรา ขายทำไม ไม่พอใจ

เอ้าาาาาาาา!!

ผมขายรูี่ย์ต้นฤดูกาล 3 ไปแล้วครับ งอแงเกิน เล่นไม่ดีพอบ่นนิดบ่นหน่อยก็ unhappy

พยายามขายรูนี่อยุ่คับ ไม่มีคนเอา ค่าเหนื่อยแพงเกิน

ขี้เกียจพิมพ์ใหม่ จากกระทู้นี้

http://www.fm-thai.com/board/index.php?/topic/118841-%E0%B9%81%E0%B8%81%E0%B9%89%E0%B8%9B%E0%B8%B1%E0%B8%8D%E0%B8%AB%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%B1%E0%B8%81%E0%B9%80%E0%B8%95%E0%B8%B0%E0%B8%97%E0%B8%B1%E0%B9%89%E0%B8%87%E0%B8%97%E0%B8%B5%E0%B8%A1%E0%B9%84%E0%B8%A1%E0%B9%88%E0%B8%9E%E0%B8%AD%E0%B9%83/#entry1508381

ผม เข้าใจความรู้สึกของผู้จัดการทีมจริงๆก็ภาคนี้ล่ะครับ ว่าทำไมป๋าถึงขายสตัม ขายเบ๊คแฮม เวงเกอร์ถึงขายโคลให้เชลซีคู่อริ ทั้งๆที่เป็นตัวหลักของทีม แต่กลับเก็บเด็กปั้นของตัวเองไว้จนแก่เล่นกันเกือบ40

ภาค15ผม เล่นเชลซี ผมเล่นแบบผู้จัดการโนเนมพลังไม่มีไรเลย เล่นไปแบบค่อยพัฒนาพลังไปเรียนใบอนุญาติเอาปีละขั้น 3ปีผ่านไปในทีมเหลือตัวเก่าแค่ เชก เทอรี่ ฮาซาร์ ออสการ์ผมก็กะลังจะขาย ผมทยอยขายเรื่อยๆ หาตัวใหม่ที่เราซื้อที่เราปั้นกะมือมาใช้งาน

เคย ขายตัวเด็กทีมสำรองที่พลังไม่มีไรเลยไม่มีความสำคัญกับทีมเลย พอขายไปปุ๊บ นักเตะชุดใหญ่ไม่พอใจ4คน ผมรู้เลย4ตัวนี้แหละมันต้องโดนขาย เอาใจยังไงก็ไม่กลับมาเหมือนเดิมแล้ว ไม่พอใจเราในเรื่องไม่เป็นเรื่องนี่มันปล่อยไว้ไม่ได้

คือ พลังมันเยอะนะแต่มันไม่ใช่เด็กปั้นของเรา ว่ามากก็ไม่ได้ ต้องคอยมาเอาใจอยู่ตลอด ทีมทอล์คกลางเกมคุยดีบางทีก็ยังขึ้นแดง คุมยากมาครับพวกจอมเก๋าประจำทีม

แล้วตัวเก๋าประจำทีมนี่มี อิทธิพลกับทีมมาก ช่วงแรกๆต้องคอยเอาใจพวกนี้เล่นห่วยยังไงก็ว่ามากไม่ได้ แล้วมันเล่นไม่สมค่าจ้างไม่สมกับพลังเยอะ เพราะมันยังไม่เชื่อมั่นฝีมือเรา

แต่ ละตัวก็อายุ25+ถึง30กว่าจะเชื่อมั่นในฝีมือเรามันก็ใกล้หมดสภาพแล้ว ผมตัดสินใจค่อยทยอยขายออกไปหาตัวใหม่หรือเด็ก3ดาวมาปั้นใช้แทน เด็กปั้นพวกนี้อยู่กะเราไปนานๆใช้งานประจำถึงพลังมันจะไม่เยอะแต่มันเล่นดี

ถ้า ทำแบบผมว่าให้เน้นบอลลีกเลยบอลถ้วยนํ้าจิ้มทิ้งโลด เกมไหนดูแล้วไม่ชนะแน่เน้นอุดตั้งรับอย่าให้เสียประตูเยอะ อันดับลีกดี ทีมชนะในลีกบ่อย บอร์ดก็ไม่ว่าถึงนักเตะมันจะไม่ค่อยชอบเรา จบฤดูกาลก็ขายมันโลดตัวไหนมันไม่สนับสนุนเรา ทยอยปล่อยเอา

ตัว ที่มันสนับสนุนเรา โดนตัดเงิน เพราะใบแดง เพราะเล่นห่วย มันยอมรับไม่บ่น ต่อให้ขายซุปตาประจำทีมไปมันก็ไม่บ่น พวกนี้ถ้าพลังโอเคนะผมใช้ยาวยันแก่

อย่าปล่อยให้นักเตะมาอยู่เหนือผู้จัดการทีมครับ เสียสปิริตทีมหมด จดชื่อไว้เลยตัวไหนไม่สนับสนุนเราละเอามันไปค้ากำไรโลด

เอ... แต่ของผมไม่เห็นมีปัญหาเรื่องนี้เลยนะครับ ขายไปบานแล้วทั้งนักเตะดาวรุ่งและไม่รุ่ง พวกตัวเก่งๆก็ขายไปเหมือนกัน (โดนบังคับขายก็มี) เช่น depay คือบาร์เยิร์นสนใจ แต่ผมไม่อยากขายก็เลยไปตั้งค่าตัวไว้ แต่ตอนเซ็นดันลืมมองว่าค่าปล่อยตัวแค่ 33.5M (ปอนด์) ก็เลยคิดว่าน่าจะไม่ซื้อ แต่มันดันซื้อ(แถมเงินสด) เซ็งเหมือนกัน หลังๆมาถ้าจะเซ็นก็คงต้องดูพวกนี้ไว้ก่อน

ตอนนี้ก็มี unhappy ตัวนึง แต่ทีมก็ไม่มีปัญหาอะไร (คือ เสตอริจด์ คือมันเจ็บไป 3 สัปดาห์ พอหายกลับมา บังเอิญเป็นบอลถ้วยเล็กผมไม่ให้มันลง มันบอกไม่พอใจที่ไม่ได้ลงสนาม (ก็เอ็งเจ็บนี่) ผมก็เลยด่ามันไป(ไม่รู้ตอบว่าอะไร) มันก็บอกว่าช็อค แล้วขึ้น unhappy จนมาครึ่งฤดูกาลแล้ว จะดูว่าจบฤดูกาลยังเป็นไหม ถ้าเป็นอยู่ก็คงขายทิ้งเนื่องจากความรำคาญ)

ปล.นักเตะผมที่มีปัญหาส่วนใหญ่ก็คือ ไม่ค่อยได้ลง (มีอยากย้ายทีมน้อย) ส่วนใหญ่ผมก็ตอบแบบตรงๆไปเลยคือให้ morale ลดลงแต่ ไม่ขึ้น sit พอ ไม่งั้นยาว เพราะถ้าเราไม่ทำตามที่มันบอกไว้ขึ้น unhappy แน่

การคุยส่วนตัว ต้องกดตรงไหนอ้ะครับ หาไม่เจอ :014:

ถ้าอัตราแข่งขันในตำแหน่งนั้นสูงแล้วนักเตะอยากลง ถ้าเราผิดสัญญาว่าจะให้ลงหลายครั้งนักเตะจะไม่ปลื้มและขอย้าย ถึงแม้ว่าหลังจากนั้นเราจะจับลงบ่อยแค่ไหนก็ตาม หัวข้อการพูดคุยก็ไม่โผล่มาทำให้แก้ปัญหาไม่ได้นอกจากขายทิ้ง

เล่นแมนยู เหมือนกันครับ 

เล่นฤดูกาลที่สอง ไปได้  5-6 แมท

ชนะรวด นำฝูง

โดนปลดซะงั้น  เหตุผลคือ ทำให้ทีมแตกความสามัคคี  ปัญหาเริ่มก่อตัวตั้วแต่ฤดูกาลแรก ที่ นักเตะตัวหลักโดนโรเตชั่น

ปล แมนยู ฤดูกาลที่ 2 ใคร ไม่มีมีเงินซื้อมั่ง บอร์ดไม่ให้ตังค์เลย