Jump to content
Sign in to follow this  
rockmanxxx

เรื่องนักเตะอยากย้ายไปทีมอื่น กับค่าจ้างที่เหมาะสม

Recommended Posts

ตอนนี้นักเตะผมหลายตัวอยากย้ายไปทีมอื่น ทั้งๆที่ได้ลงเป็นตัวจริงเสมํ่าเสมอ นักเตะca150-160 pa150-160 ผมจ้าง60000-70000ปอนด์

ส่วนนักเตะpa170-180ca170-180 ต้องจ้าง200000ปอนด์ขึ้นทุกตัวเลย แต่ก็ยังไม่พอหรือต้องจ้างแพงกว่านี้อีก

ผมสังเกตุว่าตัวไหนได้ค่าจ้างแพงๆจะไม่มีทีมมาว๊อนท์ ส่วนตัวไหนได้ค่าจ้างถูกจะมีทีมมาสนใจละนักเตะก็มาขอย้ายทีม

คือตัวหลักของทีมผมก็ให้ค่าจ้างเยอะ  แต่ตัวสำรองไว้หมุนเวียนca150-160พวกนี้จำเป้นไหมต้องจ้างถึง100000-150000ปอนด์

คือไม่อยากจ้างแพงครับพอจ้างแพงได้เงินเยอะละจากเล่นดีๆกลายเป้นเล่นไม่ค่อยดีเลย

เพื่อนๆคิดว่านักเตะca150-160กับca170-180ควรจะได้ค่าจ้างเท่าไรถึงจะเหมาะสม

ของท่านเล่นทีมเชลซี นักเตะคนไหนที่มีปัญหาเรียกค่าเหนื่อยแพงล่ะครับ เพราะของผมต่อสัญญากับ De Gea CA 170 PA 182 ยังต่อรองจนจ่ายค่าเหนื่อยแค่ 100,000 ปอนด์/สัปดาห์เองครับ

ตัวสำรองที่เอาไว้หมุนเวียนอย่างของผมจะใช้พวกดาวรุ่ง Wonderkids ในการหมุนเวียนครับ เช่น Munir CA 157 PA 168 ค่าเหนื่อย 45,000 Depay CA 150 PA 164 ค่าเหนื่อย 35,000 ถ้าค่าจ้างระดับ 100,000 - 150,000 นี่ต้องเป็นค่าเหนื่อยที่จ่ายให้นักเตะระดับซุปตาร์แล้วครับ

เอาตามที่ผมเข้าใจนะครับ

1.นักเตะอยากย้ายทีม(มีทีมอื่นมาสนใจ) ส่วนสำคัญอยู่ที่การคุยกับนักเตะรายบุคคลนะผมว่า สำหรับภาคนี้สำคัญมาก ต่อให้คุณให้มันลงเล่นบ่อยขนาดไหน ถ้าคุณเกิดไปสัญญาอะไรกับมันไว้เเล้วไม่ทำตาม มันก็จะงอลอยู่นานเลยนะ (กรณีผม เด เกอา ไม่สามารถกดคุยส่วนตัวได้ งอลจนสัญญาเหลือ 6เดือน สุดท้ายดอทมุนเซ็นไปฟรี) ผมแนะนำใช้กัปตันทีมกล่อมมันบ่อยๆนะ

2.เรื่องค่าจ้างนักเตะ สำหรับผมไม่เกียวกะ CA/PA อะไนนั้นเลยนะ ขึ้นอยู่กับสถานะในทีมสะมากกว่า ต่อให้ ca/pa มันน้อยขาดไหน ถ้าคุณให้มันลงบ่อยแล้วฟอร์มมันดีขั้นมา สักพักเอเย่มันก็จะมาขออัพค่าเหนื่อยให้นักเตะของมันนะ อีก กรณีนึงที่ผมสังเกตุได้นะ ยกตัวอย่างนะ คือนักเตะอยู่ในสถานนะเดียวกัน2คน เราไปต่อสัญญาให้คนที่2 แหละเพิ่มคาเหนื่อยไปด้วย สักพักไอคนที่1จะไม่พอใจแหละจะร้องขอค่าเหนื่อยตาม
ถ้าคุณอยากลดเพดานค่าเหนื่อย เวลาต่อสัญญา ปรับค่าสถานนะมันด้วยแล้ว ก็ค่าเหนื่อยปรับลงมาจากความต้องการของมันได้เลย เช่น ผมเซ็นอัลเวสจากบาซ่า มันของค่าเเหนื่อย 180K เตตัส คีย์เพเยอร์
ผมปรับค่าเหนื่อย เหลือประมาณ 88-90 K เตตัส ผู้เล่นชุดแรก (แนะนำให้ปรับแล้วกดล็อคเลยนะครับ รูปแม่กุญแจ) จากนี้เราจะไปอัพโบนัสต่างให้มันมากกว่าที่มันขอ เช่น ค่าทำประตู ค่าเอเย่น ค่าเงินกินเปล่า ให้มันแทน (ผมใช้วิธีนี้ตลอดนะ ไม่รู้ท่านอื่นทำแบบไหน หรือให้ ทีมงานจัดการต่อสัญญาให้แทน)

ปล.Want ไม่ Want ก็น่าจะขึ้นอยู่สถานนะนักเตะ ภายในทีมอยู่ดีละครับ สังเกตุได้จาก แบล็ครูมสตาฟนะ กรณีพวกวันเดอคิด ที่เราเล่นดีจนไปเตะตาทีมอื่นๆเข้า ทีมงานจะแนะนำให้เราเปลี่ยนสถานนะมัน กันพวกทีมนั้นๆมาขอซื้อ 

นักเตะเล่นดีอ่ะครับ พลัง150กว่าๆเองแต่มันจะเอาแสนปอนด์ ส่วนคอสต้าpa170เล่นดียิงเยอะนี่เอา200000+เลย พอให้180000เป้นคีย์เพลเยอร์มันก็เซ็นนะแต่พอผ่านไปครึ่งฤดูกาลโดนบาเยิร์นว๊อนท์ อยากย้ายอีกละ

ไม่เคยสัญญาว่าจะให้ย้ายครับมีแต่บอกอยากให้อยู่กับทีมต่อไป ส่วนฮาซาร์กับออสการ์ได้230000กับ220000ตามลำดับ

ผมว่าคงตามคุณ tales ว่าแน่ๆ เป็นที่ฟอร์มดียิงเยอะเลยอยากได้เงินเพิ่ม กับบางตัวเล่นดีแต่สถาณะได้แค่แบคอัพ

สงสัยคงต้องจ้างแพงเพื่อดึงตัวไว้กับทีมก่อนแน่ๆ ยังหาเด้กปั้นมาแทนยังไม่ได้

กับผมสงสัยอีกอย่างนึงผมเล่นทีมอื่นนักเตะก็พลัง150-180มันยังไม่เอาค่าจ้างแพงแบบเล่นเชลซีเลย หรือเป็นเพราะเพดานเงินค่าจ้างของเชลซีสูงจ่ายได้แพงอยู่แล้วนักเตะเลยอยากได้เยอะตามไปด้วยหรือเปล่า

ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ ได้แนวทางการทำทีมหลากหลายขึ้นเยอะเลย

มันอยากย้ายไปสโมสรใหญ่ครับ ช่วงเดทไลน์เดือนมกราคม ผมโดนบาเยินกับยูเว่ มา want เด็กผมจนใจแตกเกือบทุกปีขายน่ะขายได้แต่มันหาตัวแทนไม่ทันนี่สิชอบมาตอนเส้นตายอยู่เรื่อย :005:

ถ้างั้น ลองตั้งค่าตัวไว้เลยครับ(ตัวไหนไม่อยากปล่อย 50m+ ไปเลย) แล้วตั้งค่าปฏิเสธข้อเสนอถ้าต่ำกว่าจำนวนที่ตั้งไว้  (ของผมก็ทำนะแบบนี้ ซักพักมันก็หาย want ไปเอง ปล.คงไม่มีเงินซื้อ 55)

ต้องแยกค่าเหนื่อยให้ดีๆนะครับ

- ค่าเหนื่อยรายสัปดาร์

กลุ่มโบนัส

- ลงสนาม

- ยิงประตู

- ได้คลีนชีต

- นั้งเป็นตัวสำรองโดยไม่ได้ลงสนาม

ถ้าตัวไหมพลังดี แต่ไม่พอที่จะเป็นซุปเปอร์สตาร์ ผมจะจัดตรงโบนัสเยอะๆครับ เช่นค่าเหนื่อย 60k แต่โบนัสลงสนาม 20k

และยังมี option เวลาต่อสัญญาต่างๆด้วย เช่นแบ่งรายด้ายจากการขายตัวนักเตะเอง หรือค่าธรรมเนียมในการปล่อยตัว

แต่ agent บางตัวอาจจะไม่ยอม ฉนั้นเวลาเราเซ็นสัญญา เราจำต้อง Lock ตรงช่องกุญแจบริเวณตรงวีค เพื่อบีบให้ agent ยอม หรือให้ agent ไปเพื่อตรง option แทน หากการทำสัญญาล่ม อีก1สัปดาร์ค่อยคุยใหม่ก็ได้

แต่ที่สำคัญคือเรทของระดับเงินของแต่ละ squad stat ควรจะกำหนดบรรดทัดฐานของตัวท่านเองให้แน่ชัดครับ นี่คือเรทของผม พวก key player 120k+ , first team 70-100k , rotation 40-60k

พวก CA/PA เยอะผมไม่แคร์ครับ ถ้าทำผลงาน หรือ Rating ในสนามไม่สมพลัง ผมก็ไม่ให้ความสำคัญหรอก

• Like 1

:027:  สำหรับผมถ้าเรามีนักเตะในทีมน้อย ๆ หรือพอดี ๆ  จะไม่มีปัญหาพวกนี้น่ะ 

แต่พอนักเตะในทีมเยอะขึ้น  ปัญหาพวกนี้แมร่งจะมาทันที  

ของผมนี่เรียกร้องต่อสัญญาประจำครับ    แต่ขายไปทีมอื่นนี่ค่าเหนื่อยโคตรถูกเลยครับ

คอสต้าอยู่ดีๆก็ขึ้นบัญชีขายเองเลย ไม่ได้ขึ้นบัณชีขายแต่ทำไมมี Lst ขึ้นมาก็ไม่รู้

ก็ท่านตั้งไว้เป็น  Unwanted List      

Unwanted List  คือรายชื่อนักเตะที่เราไม่ต้องการ  พวก Director ก็จะเปลี่ยนสถานะเป็นขาย  พร้อมปล่อยในราคาถูกๆ

ขอบคุณนะครับ ลบ Unwanted List ออกละ ไม่รู้มาก่อนว่ามีตรงนี้เพิ่งกดเข้าไปดูเป็น Unwanted List จริงๆ