Jump to content
kemp2526

ทีมเล็ก หาแผนอยู่ ลองได้นะ Gokemp4-5-1 titok

Recommended Posts

เอาไปใช้ ผลงานเยี่ยมเลย สเปนดิวิชั่น 2  เต็งหาม  คว้าที่3 เพลย์ออฟชนะ ขึ้น สู่ดิวิชั้น 1

ยิงเยอะเสียบ้างธรรมดาครับกองหลังไม่ใช่ระดับโลกชักหน่อย 

ผลงานตอน อยู่ดิวิชั้น1 เต็ง 22

นักเตะดีเด่นทีมผม นี่เลย 

ใกล้จะถึง ลาลีก้าแล้ว ขอบคุณมาก

ผลงานถูกใจท่านผมก็ดีใจครับ แต่นักเตะเด่นนี่ โหดมากเลยนะนั่น

กำลังลองอยู๋ครับได้ผมยังไงเดียวมาเล่าให้ฟังนะครับ

จากที่ได้ลองแผนโอเคอยู่ครับมีสะดุดบางบางที แต่สงสัยว่าแผนนี้กองหน้าไม่ค่อยยิงเลยมีแต่ปีกกับกองกลางยิง ควรแก้ไขยังไงดี

Edited by HitchhikeR

จากที่ได้ลองแผนโอเคอยู่ครับมีสะดุดบางบางที แต่สงสัยว่าแผนนี้กองหน้าไม่ค่อยยิงเลยมีแต่ปีกกับกองกลางยิง ควรแก้ไขยังไงดี

คือตามแผนปรกติแล้วตัวที่เด่นที่สุดคือปีกซ้ายขวา กองหน้านี่เอาไว้คอยประคองเกมส์ แต่ถ้าหน้าตัวที่หาช่องดีๆ ยิงคมๆก็ยิงเยอะอยู่นะครับ ให้มันคุ้นเคยแผนมากๆก่อน ทุกอย่างจะตามมาเอง ตอนนี้ผมก็มีแผนแบบเดิมแต่มีการจ่ายแบบทะลุช่องมากกว่านี้ ขอลองสักพักโตๆเดียวจะเอามาปล่อยให้

ถูกอย่างที่เจ้าของกระทู้บอกเลย คุ้นกับแผนกองหน้ายิงกระจายจริงๆ ปีกขวาก็ยิงดี กลางรับก็หาตัวที่ยิงไกลดีๆหนอยเข้าทางเลย+กับตัวทุ่มไกลโอกาสยิงเยอะเลย

ปล.ไม่ทราบว่าถ้าเจอทีมที่แกร่งพอๆกันควรสั่งคำสั่งข้างสนาม แล้วเซตแผนยังไงดีครับ

Edited by HitchhikeR

ถูกอย่างที่เจ้าของกระทู้บอกเลย คุ้นกับแผนกองหน้ายิงกระจายจริงๆ ปีกขวาก็ยิงดี กลางรับก็หาตัวที่ยิงไกลดีๆหนอยเข้าทางเลย+กับตัวทุ่มไกลโอกาสยิงเยอะเลย

ปล.ไม่ทราบว่าถ้าเจอทีมที่แกร่งพอๆกันควรสั่งคำสั่งข้างสนาม แล้วเซตแผนยังไงดีครับ

เล่นจบฤดูกาลเร็วมากเลยนะนั่น 

ทีมระดับเดียวกันเจออาจจะเหนื่อยหน่อยถ้าเจอทีมที่เก่งกว่าเยอะๆก็ต้องทำใจ ค่อยๆปรับนักเตะ เอาตัวเก่งๆมาเสริมเรื่อยๆ แต่อย่าให้มากจนเกินไปเดียวเกิดปัญหาภายในทีม(บางตัวมันขี้งอน แล้วจะพาลให้สปิริตทีมเสีย) นักเตะบางคนต้องใช้เวลาในการปรับตัว

คำสั่งส่วนให้ต้นเกมผมให้ผู้ช่วยพูดให้ พอหมดครึง่ ถ้านำอยู่ก็ชม อับแรกอะครับ kip it up ไรนี่ละ   ถ้าตามอยู่ก็โกรธด่าเลยครับอันที่2อะ

ระหว่างเกมก็อาจตะโกนบ้างตามจังหวะ จบเกมชนะชม แพ้เสมอต้องด่า เอาให้ความรู้สึกเขียวไว้ก่อน แล้วมันจะวิ่งเหมือนม้าดีดเอง

Edited by kemp2526

เล่นจบฤดูกาลเร็วมากเลยนะนั่น 

ทีมระดับเดียวกันเจออาจจะเหนื่อยหน่อยถ้าเจอทีมที่เก่งกว่าเยอะๆก็ต้องทำใจ ค่อยๆปรับนักเตะ เอาตัวเก่งๆมาเสริมเรื่อยๆ แต่อย่าให้มากจนเกินไปเดียวเกิดปัญหาภายในทีม(บางตัวมันขี้งอน แล้วจะพาลให้สปิริตทีมเสีย) นักเตะบางคนต้องใช้เวลาในการปรับตัว

คำสั่งส่วนให้ต้นเกมผมให้ผู้ช่วยพูดให้ พอหมดครึง่ ถ้านำอยู่ก็ชม อับแรกอะครับ kip it up ไรนี่ละ   ถ้าตามอยู่ก็โกรธด่าเลยครับอันที่2อะ

ระหว่างเกมก็อาจตะโกนบ้างตามจังหวะ จบเกมชนะชม แพ้เสมอต้องด่า เอาให้ความรู้สึกเขียวไว้ก่อน แล้วมันจะวิ่งเหมือนม้าดีดเอง

Ok เดียวการพูดคุยระหว่าง ก่อนเกม จะนำลองไปใช้ดู นักเตะส่วนมากก็เข้าใจแผนปรับตัวกันได้หมดแล้วนะ เพราะ ช่วยปิดฤดูกาลเสริมทีมมาแค่ 3 คน ที่เหลือก็ใช้ตัวหลักหมด

สงสัยเลื่อนชั้นขึ้นมาทีมคู่แข่งโหดกว่าเดิมคงต้องใช้เวลาปรับตัวสักระยะ เพราะ ปกติก็ใช้ทีมเดิมนักเตะเดิมรู้สึกแพ้-เสมอเยอะขึ้น ไม่ทราบว่าผมต้องเพิ่มการฝึกซ้อมอะไรบ้างรึเปล่าก่อนจะแข่ง พวกเซตตั้งรับ เซตการยืนตำแหน่งบุกไรพวกนั้น

ยังไงได้ผลยังไงเดียวจะมาเล่าให้ฟังนะครับ

โทษทีนะครับ ใช้กับแพทอะไรเหรอครับ ขอบคุณครับ

โทษทีนะครับ ใช้กับแพทอะไรเหรอครับ ขอบคุณครับ

แพทไหนก็เล่นได้ครับมันไม่ชับซ้อนแผนต่อบอลสั้นๆ แพทนี้ปีกตัดมันส์ขึ้นกว่าเดิมด้วย

เลื่อนชั้นก้ต้องปรับตัวกันสักพักละครับ พักร้อนมา เจอหน้านักเตะใหม่ก็ต้องปรับกันใหม่เป็นธรรมดา อิกอย่างคอมมันรู้ทางเราบ้างบางทีมรับต่ำมาก นายประตูเหนียวอีกกินยากละทีนี้ บางทีเสมอบ่อย แต่เดียวก็เข้าฟอร์ม ให้นักเตะสภาพร่างกายและจิตใจดีก็ไหวอยู่แล้ว แชมเปี้ยนชิฟผมว่าเอาแค่ได้เลื่อนชั้นยังไหวอยู่ แต่พอขึ้นพรีเมียร์ละก็ปรับกันยกใหญ่เชียวละ สู้ๆครับ  

ขอลองไปใช้กับ Crew ดูครับ ขอบคุณครับ

Edited by HotedSS

ใช้ได้ดีครับ ลองใช้กับเลสเตอร์ ฤดูกาลแรกเหนื่อยหน่อย หนีตกชั้นได้ แต่ว่าเล่นดี แต่แพ้เยอะ เนื่องจากหลังไม่ดี

ฤดูกาลที่ 2 ได้ที่ 5 ครับ นักเตะแบบบ้านๆมาก ซื้อหลังมาเพิ่ม กับกลางรับ แล้วก็ปีกซ้าย อุดตำแหน่งที่ยังไม่ดีหนะครับ

เริ่มฤดูกาลที่ 3 ดีครับ มีลุ้นอยู่ ขนาดนักเตะแบบว่าต่างกับทีมใหญ่มาก ถ้าเล่นทีมใหญ่เอา scout มาส่องนักเตะ น่าจะเห็นประมาณ ดาวครึ่งถึง 2 ดาวครึ่ง

เล่นพรีเมียร์ทีไร สังเกตุถ้าไม่ได้เล่นเลสเตอร์เห็นอยู่ที่ 20 ตลอด เลยลองเล่นดู

เย็นๆ แคปรูปมาให้ดูครับ