Jump to content
Sign in to follow this  
trakarnkh

ช่วยผมด้วยครับทีมกำลังแย่

Recommended Posts

นักเตะส่วนใหญ่สภาพจิตใจแย่และมันบอกว่า Thinks Oscar is right that Adam Campbell shouldn't have been sold

ส่วนเจ้าออสก้ายิ่งเข้าไปใหญ่เลย (Asked to leave) Unhappy at sale of Adam Campbell 

ทำอย่างไรดีครับสภาพจิตใจไปหมดแล้วครับ

ซื้อนักเตะดีๆมาเอาใจครับ  มันไม่พอใจเพราะคุณไปขายนักเตะมันมาคุยกับคุณแล้วคุณต้องตอบแบบหักหน้ามันกลับไปแน่ๆ

กรรม ผมตอบแบบตามใจผมเลยนักเตะไม่ได้ใช้ยุไปก่เสียตังเปล่า จะหาตังไหนซื้อดีเนิ้ยตำแหน่งก่ครบผมกรรมเลย

ซื้อนักเตะดีๆมาเอาใจครับ  มันไม่พอใจเพราะคุณไปขายนักเตะมันมาคุยกับคุณแล้วคุณต้องตอบแบบหักหน้ามันกลับไปแน่ๆ

พอจะมีวิธีอื่นมั้ยครับ

ชมมันเยอะเยอะ 

แล้วก็ให้กับตันทีมคอยช่วยคุยให้

ไม่ต้องไปสนครับ เล่นให้ชนะ ชนะ ชนะ ไปเรื่อย ๆๆ ได้แชมป์เดียวมันก็เปลี่ยนใจ

ลองวิธีผมดู ผมไม่กลัวนักเตะพวกนี้ละรู้วิธีแก้แล้ว ผมเล่นถึงปี2027 ขายจนนักเตะทั้งทีมเหลือ16ตัวมันยังไม่บ่น

กองหน้าระดับโลกเล่นห่วยบ้าเลี้ยงเสียบอลไม่จ่ายเพื่อนเรท5.9ผมตัดเงินดองยาวครึ่งปีไม่มีปัญหา

ตอนแรกต้องดูว่านักเตะต้องการอะไร ไปสัญญาอะไรไว้ ถ้าทำได้มันจะพอใจแล้วอยู่ในโอวาทเราตลอดไปไม่งอแงในเรื่องไม่เป็นเรื่อง

กรณีของคุณผมคิดว่าเป็นที่นักเตะยังไม่เขื่อมือเรา หรือบารมียังไม่มีนั่นเอง ถ้าคุมทีมแรกๆจะเจอปัญหานี้เกือบทุกคน

นักเตะงอแงไม่พอใจในเรื่องเล็กๆน้อยๆ เจอทีมใหญ่ว๊อนก็อยากย้ายทั้งๆได้ลงเป็นตัวหลัก ขายนักเตะในทีมออกไปก็ไม่พอใจ ไม่ได้ลงนัดสองนัดบ่น บลาๆๆ

ผุ้ช่วยเราต้องหาคนที่พลัง Man management กับ Motivating เยอะๆ ได้18+ยิ่งดี กัปตันต้องมีพลังผู้นำ ความตั้งใจ ทีมเวิร์ค กล้าหาญ 18+ หาไม่ได้เอาแค่พลังผู้นำกับความตั้งใจ18+  ก็ได้

ต้องคว้าแชมป์ลีกให้ได้เป็นหลัก บอลถ้วยเป็นรอง ถ้าทำแบบนี้ได้ทุกปีให้มีถ้วยติดมือ นักเตะจะเชื่อมือเรา ไปถามซื้อนักเตะคนไหนมีแต่อยากมาเล่นกับเรา

กลับกันในทีมเราต่อให้ขายตัวหลักไปตัวที่เหลือมันก็ไม่บ่น อย่าว่าแต่ขายตัวเด็ก จะด่า ตัดเงิน ตักเตือน ระเบิดอารมณ์ในห้องแต่งตัวยังไง จัดไปตามสะดวก ถ้าบารมีถึงแล้ว

กรณีออสการ์ ตัวนี้เอายากอยู่ เริ่มเกมแรกๆอายุยังน้อย พยายามปั้นให้เก่งใช้เป็นตัวหลักมันจะได้รางวัลตอนปีใหม่ รางวัลนักเตะบราซิลน่ะ หรือนักเตะยอดเยี่ยมของสโมสรแต่ละปี ถ้ามันได้บ่อยๆมันจะรักเรากับรักสโมสรละปัญหาจะไม่มี

ถ้ามันเกิดปัญหาละแก้แบบนี้

ขึ้นบัญชีขายเลย ตอนแรกจะมีทีมมาสนใจแต่ไม่ต้องขาย

ให้กัปตันกับรองกัปตันไปคุยกะมันบ่อยๆ

จับลงบอลลีกทุกนัดติดต่อกันอย่าเปลี่ยนออก เล่นดีจะชมมัมไม่ได้ มันจะไม่คุยกะเราก้ปล่อยมันไป ให้ชมในตอนทีมทอล์คกลางเกมกับท้ายเกมเอาถ้ามันเล่นดี

อยุ่ที่ผลงานของทีมชนะเยอะๆคว้าแชมป์ให้ได้ เดี๋ยวมันก็จะบอกเองว่าอยากอยู่กับทีมต่อไป แล้วเราค่อยปลดออกจากบัญชีขาย

หลังจากนั้นก็จับต่อสัญญายาวไป

ผมเคยพยายามจะรั้งนักเตะเจ้าปัญหาแบบนี้ที่ไม่ได้เป็นตัวหลัก3ปี หายแล้วมันก็เป็นอีกอยู่แบบนั้น2-3รอบ พยายามยามอยู่3ฤดูกาลมันก็เหมือนเดิมเพราะมันไม่ได้เป็นตัวหลัก

ถ้าตัวที่มีปัญหาไม่ใช่ตัวหลักของทีมผมแนะนำให้ขาย เพราะถ้าไม่ได้ลงเป็นตัวหลักรั้งไว้ยากจริงๆ