Jump to content
Sign in to follow this  
Bazenji

ใครเล่นลิเวอร์พูลแนะนำเรื่องกองหลังด้วยครับ

Recommended Posts

ผมพึ่งเล่นลิเวอร์พูลเป็นฤดูกาลแรก และในฤดูกาลต่อไปผมควจจะเก็บกองหลังคนไหนไว้เป็นตัวหลักดีครับ พอดีผมไปซื้อ  โฮเวนเดส  กองหลังของชาร์เก้ 04

มายืนตัวหลัก ซึ่งตอนนี้เข้าสู่ช่วง 10 นัดสุดท้าย พวกกองหลังที่ไม่ค่อยได้ลงเริ่มไม่พอใจกันแล้ว ซึ่งผมก่ะจะเก็บซาโก้ไว้ และปล่อยสเคอเทลเพราะอายุเยอะล่ะ

แต่เจ้าตัวดันเล่นดีนะสิ เลยเลือกไม่ถูกว่าจะเก็บใครไว้ดี ยังไงช่วยแนะนำด้วยครับ

เก็บ skrtel ไว้ก่อนครับ กองหลังอายุเยอะยิ่งเล่นดี รอ 32 ค่อยขายครับ อย่าไปซีเรียสเรื่องอายุ ตัวไหนเล่นดีเราเก็บไว้ครับ

sakho ผมขายครับ พลังดูน่าจะดี แต่เอาเข้าจริงเล่นไม่สัปปะรสเลย มีจังหวะพลาดง่ายๆ ลูกกลางอากาศก็ไม่สุด ส่วน Lorven ผมก็ขายครับ เข้าโฉ่งฉ่าง

เริ่มฤดู ผมจะหาตัว cover มาเลย เพื่อรอซ้อน skrtel ที่ชอบ drive into tackle ในรายชื่อที่เล่น cover ก็ balanta และ umtiti หรือหากมือไวก็เอา dragovic หรือ mario fernandes ก็ได้ แต่รายหลังนี่ต้องฝึกต่ำแหน่ง cm ให้เต็ม

หลังจากเริ่มอยู่ตัวค่อยเริ่มหาคนแทน skrtel ซึ่งผมเล็งไว้คือ steve caulker

เก็บ skrtel ไว้ก่อนครับ กองหลังอายุเยอะยิ่งเล่นดี รอ 32 ค่อยขายครับ อย่าไปซีเรียสเรื่องอายุ ตัวไหนเล่นดีเราเก็บไว้ครับ

sakho ผมขายครับ พลังดูน่าจะดี แต่เอาเข้าจริงเล่นไม่สัปปะรสเลย มีจังหวะพลาดง่ายๆ ลูกกลางอากาศก็ไม่สุด ส่วน Lorven ผมก็ขายครับ เข้าโฉ่งฉ่าง

เริ่มฤดู ผมจะหาตัว cover มาเลย เพื่อรอซ้อน skrtel ที่ชอบ drive into tackle ในรายชื่อที่เล่น cover ก็ balanta และ umtiti หรือหากมือไวก็เอา dragovic หรือ mario fernandes ก็ได้ แต่รายหลังนี่ต้องฝึกต่ำแหน่ง cm ให้เต็ม

หลังจากเริ่มอยู่ตัวค่อยเริ่มหาคนแทน skrtel ซึ่งผมเล็งไว้คือ steve caulker

ขอถามนิดนะครับ เก็บ suso กับเจ้าหนู rossiter ไว้มั้ยครับ เพราะผมปล่อยยืมยังไม่มีโอกาสได้ใช้เลย

suso ถ้าดันให้ดีเก่งนะครับแพทเก่า ส่วน rossiter ดูๆไปก่อนโดยรวมค่อนไปทางเกรดB- เชื่อว่าในอนาคตมีเด็กเกิดใหม่ที่เทพกว่าแน่นอน

ผมซื้อ balanta มาตอนฤดูกาลแรกครับ ใช้คู่กับสเคอเทล พอฤดูกาลที่สอง ผมขายทึ้งยกแผนกเลย ไปซื้อ steve caulker กับ John Stones มาได้ โควต้าเด็กอังกฤษด้วย

ส่วนตัวผมขาย skrtel ไปตั้งแต่แรกเลย เพราะมันงอแงขอย้าย ส่วนซาโก้กะลอฟเลนเก็บไว้ ลอฟเลนนานๆจะได้ลงที เหมือนกับซาโก้เพราะผมไปซื้อ kostas manolas ของโรม่ามา แล้วก้ซื้อ Saul กองกลางของ แอตมาดริดมาด้วย หลังผมเลยใช้ can กับ manolas แล้วเปลี่ยนกับ saul เอาอะครับ 

ถ้าเก็บไว้ แนะนำเก็บ ซาโก้ครับ ฤดู 3 ขายซาโก้ ได้ราคามาก ๆๆๆ ถ้าให้มันลงเล่นบ่อย ๆๆ

ผมซื้อ balanta มาตอนฤดูกาลแรกครับ ใช้คู่กับสเคอเทล พอฤดูกาลที่สอง ผมขายทึ้งยกแผนกเลย ไปซื้อ steve caulker กับ John Stones มาได้ โควต้าเด็กอังกฤษด้วย

จอน สโตน  แพทนี้ซื้อมาฤดูกาลสองเท่าไหร่ครับ  ฤดูกาลแรกแพงเกิน 30+

ซื้อคอกเกอหรือยังครับ เล่นดีมั้ย  ราคาเท่าไหร่ครับ

jonh stone เล่นนกแดง ซื้อได้ด้วยหรอ เจ้าตัวอยู่ทอฟฟี่ด้วย

jonh stone เล่นนกแดง ซื้อได้ด้วยหรอ เจ้าตัวอยู่ทอฟฟี่ด้วย

ผมก็ว่าจะซื้อมัน นะตอนมันย้ายไปเชลซี ฤดูกาล 3 หรือ 4 นี้หละ แต่ล่อไป 40 m มันยังไม่ขายเลย

แล้ว Glen Johnson ละครับ มีใครเก็บไว้มั้ยครับ เพราะตอนนี้ผมมีแบ็คขวาอยู่ 2 ตัว คืนมาร์ควิญโญ่ กลับแอต.มาดริดแล้ว

ตอนนี้กำลังดัน Flanagan เป็นตัวหลักอยู่ แล้วกำลังคิดว่าจะต่อสัญญา Johnson ไว้เป็นสำรองดี หรือว่าหาตัวใหม่ดี :027:

แล้ว Glen Johnson ละครับ มีใครเก็บไว้มั้ยครับ เพราะตอนนี้ผมมีแบ็คขวาอยู่ 2 ตัว คืนมาร์ควิญโญ่ กลับแอต.มาดริดแล้ว

ตอนนี้กำลังดัน Flanagan เป็นตัวหลักอยู่ แล้วกำลังคิดว่าจะต่อสัญญา Johnson ไว้เป็นสำรองดี หรือว่าหาตัวใหม่ดี :027:

ขายไปเลยครับ ผมยังคิดว่าผมคิดผิดซื้อมากีโย่ถาวรมา พอซื้อมา เจ็บหนักไปฤดูกาลละครั้ง ลงไม่เกิน 10 นัดต่อฤดูกาล มีฟลานาแกนเนี้ยเล่นดีมากๆ

กองหลังผมใช้ มามาดู ซาโก้ เป็นตัวหลักคู่ มาร์ติน สเคอร์เทล ส่วน ลอฟเรน นั้นดูไม่ค่อยดีเท่าไหร่ถ้าขายได้ราคาก็ขายไปเลยคับ ที่ควรปั้นและเก็บไว้ จอน ฟลาเนแกน ตัวนี้เติมเกมส์บุกฝั่งขวาได้ดีมากคับ

ส่วนตัวที่จะซื้อมา ผมขอแนะนำตัวถูกๆ balanta ของลิเวอร์เพลท 6.5m ส่วน เอ็มเร่ ชาน เป็นอะไหร่เล่นได้หลายตำแหน่ง 

ส่วน เกรน จอนสัน ขายเลยคับ ค่าเหนื่อย แพงมากๆ หาตัวดีๆที่มีค่าเหนื่อยถูกๆดีกว่า หรือไม่ก็ ปั้น ฟลาเนเกน เล่นเลยคับ

แต่ถ้าไม่ติดตำแหน่ง ให้ลองโยกฟานาแกน ไปแบคซ้ายครับเล่นดีกว่าด้านขวาอีก เทรนมันให้มันฝึกขาไม่ถนัดด้วยนะ

ถ้าขายก็ Lovren ก่อนเลยครับ ดูเหมือนดี แต่เล่นได้ห่วยมาก, Toure อีกตัวจับขายแต่ดันไม่มีคนอยากได้เลย ปล่อยฟรียังไม่มีคนเอา ค่าเหนื่อยก็เยอะซะ

Skrtel เก็บไว้ก่อนครับ ค่อยขายฤดูกาล 2-3 ก็ได้

Sakho พลังดีนะครับ ถึงตอนแรกจะเล่นพลาดบ้าง แต่ถ้าเราฝึกดีๆซักพัก มันจะเป็นตัวหลักได้สบายๆเลย

Flanagan พลังไม่เยอะแต่เล่นดีนะครับ ผมปล่อยตอนที่ปั้นเด็กเทพในทีมขึ้นมาแทนเรียบร้อย ถึงได้ค่อยปล่อยขาย (ถ้าไม่มีก็คงไม่ปล่อยมั้ง)

จะหากองหลังดีๆก็ balanta แหล่ะครับ แต่ช่วงแรกต้องมาฝึกซักหน่อย ถ้าเข้าที่เข้าทางแล้วก็สบาย ส่วน steve caulker ตอนแรกผมก็สนใจนะ แต่ QPR ไม่ยอมขายทั้งๆที่ตกชั้นไปแล้ว พอผมได้ matt hummels มาปุ๊บ steve caulker คือใครเหรอ?

ปล.Glen Johnson คือตัวที่ขายเป็นตัวแรกๆเหมือนกัน แก่แล้วก็เจ็บบ่อยด้วย

ส่วนตัวไม่ชอบเลย balanta ซื้อมายืน ใบแดงบ่อยมากทั้ง ๆๆ ที่ไม่ได้ให้เข้าหนัก