Jump to content
Sign in to follow this  
moopanudech

433#The Secret Tactic of Walter Mitty

Recommended Posts

กลับมารายงานครับ หลังเอาไปลองเล่นวันนี้ Data base ตัวใหม่ที่อัพเดตการซื้อขายแล้ว แฟนแมนยูเอาไปลองจัดตามได้ครับ แพ้นัดเดียว ทีเด็ดคือลูกเตะมุมสั้นครับ

ผมเพิ่งเล่นถึงมกราคม ประกาศบัลลังดอร์ W.Rooney ได้ครับ ส่วน Depay, Darmian, Di maria, Degea ติดทีมออฟเดอะเยียร์

[กองหน้า]

ทีแรกผมเอารูนไปเล่น ตำแหน่ง F9 ได้ 10 กว่านัดได้ ก็เล่นพอใช้นะครับ แต่พอจับ Depay มาเล่น พระเจ้ามันเข้าฝักเสียจริง จับซ้ายยิงหายยิงหาย เพราะฉะนั้นหน้าตำแหน่ง F9 ผมเอา Depay สลับกับ L.Lopez

ส่วนตำแหน่ง AF ผมเอาชิชายืนกลางครับ แล้วซ้ายก็ให้ Rooney ยืน รูนมันเปิดบอลแม่นมาก เข้าหัว Depay กับ ชิชาบ่อย แล้วก็สลับให้ G.Higuain ลงเป็นตัวสำรองบ้างตัวจริงบ้างสลับกันไป แอบเอา A.Cerri ลงบ้างบางนัด

[กองกลาง]

กลางนี่ผมลำบากใจสุดละ เยอะจัด เริ่มต้นที่ตำแหน่ง BWM ผมเอา ชไนเดอร์แลง สลับกับ เฟลไลนี่ และคาริก 

ส่วนตำแหน่ง CM ก็จะใช้สลับๆกันไปนะครับไม่ได้ให้มันยืนกันประจำเท่าไร ก็พวก ไชวนี่, mata, Di maria, Herrera, แล้วก็ตัวที่ผมเซ็นต์ฟรีอะแหละกลางผมพิมพ์ไว้ข้างล่าง แน่นอนว่ามันไม่แฮปปี้กับผมหรอก มันได้ลงกันน้อย แต่ใครหือผมขาย ผมมีเยอะ 555

[กองหลัง]

ผมไม่ได้เซ็นต์ใครเพิ่มเลย แบ็คซ้ายผมเอา Shaw ยืนหลักเลย Blind ค่อยเล่นแทนเวลาเจ็บหรือเหนื่อย แบบของขาดจริงๆผมเอา Smalling ไปเล่นครับ

แบ็คขวาแน่นอนตัวใหม่เรา Darmian พระเจ้าไอ้หมอนี่มันถึกยิ่งกว่ารถถัง รู้สึกมันจะเจ็บแค่ 1 อาทิตย์ มันไม่เคยเจ็บเลย เล่นดีด้วย แน่นอนว่า Rafael ดองยาว

กองหลังตำแหน่ง stopper ผมเอา Jones ยืน Rojo ยืนอีกตำแหน่ง ส่วน Evans กับ Smalling ก็สำรองไป

ตัวที่จัดครับ

ผลงานครึ่งปีแรก 

ผมไปเซ็นต์เพิ่มมามี

Y.Gourcuff ฟรี

K.P.Boateng ฟรี

L.Lopez ฟรี

A.Cerri ฟรี

G.Higuain 33m+ออฟชั้นเพิ่ม 10m <<< อย่าซื้อเลย ไม่ได้คมเท่าไรเล้ย เสียดายตังมาก

ปล.ผม Set ตามที่ จขกท. แนะนำทุกอย่างนะครับ การฝึกซ้อมเอย การตั้งค่าเตะมุมให้เอาแบ็คมาเตะอะไรพวกนั้น ทำหมด

Edited by -NeveR-

แผนเด็ดจริงๆครับ ขอคาราวะหนึ่งจอกใหญ่ๆเลย

นี่ผลงานคุมทีม

อันนี้ฤดูกาลแรกยังใช้แผนอื่นอยุ่นะครับ กระท่อนกระแท่นน่าดู หนักไปทางเสมอเยอะมาก

อันนี้เริ่มใช้แผนของท่านเจ้าของกระทู้

ช่วงแรกเครื่องยังไม่ร้อน  5 5 5+

นี่เครื่องเริ่มติดและ

ผลงานส่วนตัวของนักเตะ

กองหน้าธรรมดาๆ ยังเสกให้เป็นกองหน้าระดับเทพได้ สุโค่ย

กองกลางตีนระเบิด  แจ่มจริงๆ

แล้วก็ยังได้คุมทีมชาติอีก กำไรจริงๆ ทั้งๆที่เรายังคุมทีมแค่ลีกวัน

:008:

ปล. ขอถามนิด เผอิญว่าตัวในทีมโดนใบเหลืองเอย  แดงเอย บ๊อยบ่อย  มันเป็นที่นักเตะผมไม่เก่งหรือเปล่าครับ  หรือใช้ตัวเก่งๆก็ยังโดนเลือง/แดง ไรแบบนี้รึเปล่า  แบบว่าติดใจนิดนึง

Edited by navigater

แผนเด็ดจริงๆครับ ขอคาราวะหนึ่งจอกใหญ่ๆเลย

นี่ผลงานคุมทีม

อันนี้ฤดูกาลแรกยังใช้แผนอื่นอยุ่นะครับ กระท่อนกระแท่นน่าดู หนักไปทางเสมอเยอะมาก

อันนี้เริ่มใช้แผนของท่านเจ้าของกระทู้

ช่วงแรกเครื่องยังไม่ร้อน  5 5 5+

นี่เครื่องเริ่มติดและ

ผลงานส่วนตัวของนักเตะ

กองหน้าธรรมดาๆ ยังเสกให้เป็นกองหน้าระดับเทพได้ สุโค่ย

กองกลางตีนระเบิด  แจ่มจริงๆ

แล้วก็ยังได้คุมทีมชาติอีก กำไรจริงๆ ทั้งๆที่เรายังคุมทีมแค่ลีกวัน

:008:

ปล. ขอถามนิด เผอิญว่าตัวในทีมโดนใบเหลืองเอย  แดงเอย บ๊อยบ่อย  มันเป็นที่นักเตะผมไม่เก่งหรือเปล่าครับ  หรือใช้ตัวเก่งๆก็ยังโดนเลือง/แดง ไรแบบนี้รึเปล่า  แบบว่าติดใจนิดนึง

ยืนยันว่าใบเหลืองใบแดงเยอะครับ 

แผนสำรองไม่มีอ่ะครับ 555

ผมก็ใช้แผนนี้คุม 4ทีมเกือบ10ปี แทบไม่มีตันเลยนะ ปรับนักเตะดูครับ โดยเฉพาะกลางรุกตัวขวากับซ้าย ให้มีVision และก็จบสกอร์กับยิงไกล สูงๆขึ้นหน่อย น่าจะช่วยได้นะครับ

และก็หน้าตัวขวาเอาแบบเร็วโคตรๆ และตรงกลางก็ Off the ball สูงๆ น่าจะดีขึ้นนะผมว่า

ครับ...ที่ขอแผนสำรองก็เพราะว่า เวลาออกไปเยือน มันจะจับทางถูก อย่างลูกเตะมุม จากปกติ 80-90% ได้ประตู แต่เด๋วนี้มันเล่นเอาผู้เล่นมาประกบติดเลยครับ (ลูกเตะมุม รับทั้ง 11 คน) หรือไม่ก็เอาคนยืนเฝ้าเสา ข้างล่ะ 2-3คน เลย 

ส่วนเกมที่เล่นในบ้าน ก็จัดเต็มเหมือนเดิม ชนะขาด  

โหดครับคอนเฟริม    นี่ผมไม่ได้ปรับไรเลย   auto อย่างเดียว ทั้งซ้อม ทั้งโค๊ท

แวะมา Like ครับ

มาการันตี ความเยี่ยมยุทธของ tactic นี้ครับ

ของเค้าดีจริง

ขอบคุณมากมาย

ผมขอเป็น .tac หน่อยได้ไหม พอดีเล่นในมือถือคับ อยากลอง

Edited by oopp

มายืนันว่าสุดยอดจิงๆครับตัวนี้

แผนตัวนี้สุดยอดมากๆเลยครับ ปรับฟุลแบ็กขึ้นไปยืนเป็นวิงแบ็ก กองกลางจะแน่นมากๆเลยครับ ถ้าไม่ปรับผู้ช่วยชอบบ่นว่ากลางเราน้อย กองหน้าซ้ายผมปรับเป็นตัวฉีก กลางขวาเป็น box to box

Edited by AIZEN
  • Like 1

แผนตัวนี้สุดยอดมากๆเลยครับ ปรับฟุลแบ็กขึ้นไปยืนเป็นวิงแบ็ก กองกลางจะแน่นมากๆเลยครับ ถ้าไม่ปรับผู้ช่วยชอบบ่นว่ากลางเราน้อย กองหน้าซ้ายผมปรับเป็นตัวฉีก กลางขวาเป็น box to box

โหดร้ายมากครับ 555555 จะลองทำตามดูนะครับ :D

อันนี้สดๆร้อนๆ 2 นัด 10-0 นัดนี้ไม่มีผู้รักษาประตูก็ยังได้  :021:

อัพแผนมาให้ลองหน่อยได้มั้ยครับ น่าสนใจดี :D 

ใช้กับ db เก่าๆ ได้มั้ยครับ พอดีคุมลิเวอร์ไป 10 ปีแล้วจะย้ายทีมคุมอยากลองแผนใหม่ๆ db 15.2 มั้งครับ เซฟที่ผมเล่นอยุ่

แผนก็ตามเจ้าของมู้เลยครับ แค่ปรับฟุลแบ็กเป็นวิงแบ็ก หน้าซ้ายเป็นตัวฉีก กลางขวาเป็น BOX TO BOX อีกย่างผมใส่แท็กติกทุ่มไกลเข้าไปด้วย มันเลยยิงได้เยอะมั้งครับ แต่ต้องมีตัวที่มี PM ทุ่มไกลด้วยนะ

แผนก็ตามเจ้าของมู้เลยครับ แค่ปรับฟุลแบ็กเป็นวิงแบ็ก หน้าซ้ายเป็นตัวฉีก กลางขวาเป็น BOX TO BOX อีกย่างผมใส่แท็กติกทุ่มไกลเข้าไปด้วย มันเลยยิงได้เยอะมั้งครับ แต่ต้องมีตัวที่มี PM ทุ่มไกลด้วยนะ

ตัวฉีกคือตำแหน่งอะไรอ่ะครับ

มาช่วยยืนยันคับ ลองปรับเป็นทุ่มไกล แล้วดันฟูลแบ็คเป็นวิง แหล่มเลยคับ คือดีอยู่แล้วดีขึ้นไปอีกคับ ปกติได้ประตูจากเตะมุมเยอะอยู่แล้ว เจอทุ่มไกลไปอีกมันเลย

แผนนี้เป็นแผนปั้นวิงแบคจิงๆคับ

ล่าสุดกลับไปเล่นGrimsby เซฟเก่าก่อนจะย้ายไปนักบุญ 555

.

ขอบคุณครับเดี๋ยวเอาไปจัดกับ ลิเวอร์พูล ดาต้าใหม่ เล่นเซพใหม่เลย

ถามหน่อยครับ คือกองหลังมันชอบลอยเวลาบุกแล้วชอบเจอสวนอ่ะครับ

โดนสวนแบบโยนยาว ตลอดเลย

แก้หลังลอยยังไง

ผมขอยืนยันอีกคนครับ แผนโหดมาก ทำให้ Shinji Okazaki ผมเป็นดาวซัลโวเลย ได้แช้มด้วย เตะมุมเข้า 90% เลยครับ