Jump to content
imaginary*lie

The Dave 5-3-2 แชมป์นอกลีกอังกฤษ 92แต้ม, 96ประตู

Recommended Posts

ผมภูมิใจและเต็มใจนำเสนอ ผลงานชิ้นมาสเตอร์พีซ
คุมทีม Nuneaton ทีมในระดับ Vanarama National League North เป็นแชมป์ลีกในฤดูกาลแรก ทำทุกสถิติ
เหมาะสำหรับเพื่อนๆที่ชอบความท้าทายพาทีมระดับล่างขึ้นมาเป็นแชมป์ หรือเล่นแชมป์เปี้ยนลีก
ด้วยผลงานแข่ง 42 นัด, ชนะ 28, เสมอ8, แพ้6
ยิงประตูอันดับ 1 ในลีก โดยทำได้ 96 ประตู เฉลี่ยแล้ว 2.28 ประตูต่อนัด
เสียประตูน้อยทีสุดในลีก โดยเสีย 43 ประตู เฉลี่ย 1 ประตูนิดๆต่อนัด

ดาวซัลโวประจำทีม Marlon Harewood ยิง 30 ประตู, กองหน้าสามตัวยิงรวมกัน 82 ลูก

ความโดดเด่นของแผนนี้
เน้นครองบอลตั้งแต่เริ่มเกม ไม่ส่งบอลโฉ่งฉ่าง เคลื่อนบอลออกทางริมเส้นทั้งสองข้าง เล่นบอลพื้นที่เต็มสนาม ใช้วิงแบ็ค 2 ข้างวางบอลให้เป้า 2 กองหน้าจบสกอร์ รวมถึงเกมรับที่เหนียวแน่นจาก 3 เซ็นเตอร์แบ็ก อีกทั้งยังมีมิดฟิลด์ 3 ตัวคุมเกมจาก 2 Ball wining และ 1 Advance Midfield ที่คอยผ่านบอลทะลุช่องและผ่านบอลออกริมเส้น 

อธิบายตำแหน่ง
GK (Defend) - เน้นเหนี่ยวๆปกติครับ Handing เยอะๆ แล้วก็ขอเน้นเปิดบอลดีๆนะครับ เพราะมีส่วนร่วมกับเกมด้วย
CD (Defend) - 2 CB ด้านข้างต้องมีความเร็มนิดๆ Tackle & Marking & Determination เยอะๆเลยครับ ไว้คอยตามประกบ, ส่วนตัวกลางนี่อ่านบอลดีๆ ถ้าเกมไหนเจอหน้าตัวเดียวจับตัวโหดๆมาประกบมายืน CB ตัวกลางเลยครับ อยู่หมัดแน่นอน
Wingback (Auto) - เป็น Key ของแผนนี้เลยครับ เพราะเป็นตัว Assist หลัก, WB สองข้างของผม Assist รวมกัน 41 ครั้งเลยทีเดียว ผมจึงเน้นที่มี Cross สูงๆ, เกมรับก็เน้น Tackle & Marking & Determination
BWM (Support) - BWM 2 ตัวด้านหลัง Advance MF นี่ต้องเน้นวางบอลแม่น แต่สามารถเล่นเกมรับได้เด่นไม่แพ้กันต้องมี Tackle แหละครับ มีพวก Passing & Vision เยอะจะดุมากๆ
AP (Support) - เน้น Passing & Vision สูงๆครับ ครองบอลดีๆและรอผ่านบอละลุช่องสวยๆ
TM (Attack/Support) - Target Man ผมใช้เป็นตัวรับบอลที่ดี และเมื่อเล่นเกมรุกในเขตโทษก็จบสกอร์ได้ดี บางครั้งปรับไปเป็น Deeplying Striker ได้เพื่อพาบอลไปข้างหน้าสำหรับเกมที่แดนกลางตันๆ ขอตัวถึกๆพักบอลและจบสกอร์ดีๆครับ
Poacher (Attack) - หน้าทำควานหาประตูล้วนๆเลยครับ ยืนเป้าคอยหาพื้นที่ยิงประตูรับบอลจาก WB ทั้งสองข้าง

สุดท้ายขอให้สนุกกับการพาทีมเลื่อนชั้นครับ ถ้าตกหล่นตรงไหนต้องขออภัยด้วยครับ จะพัฒนาแผนการต่อไปครับ

Edited by imaginary*lie
  • Like 1

ขอโทษนะครับ ทำไมมันเป็นสกุล .fm อะครับ ผมหาแผนคุณไม่เจอ ปกติต้องเป็น .fmf ไม่ใช่หรอครับ

ขอโทษนะครับ ทำไมมันเป็นสกุล .fm อะครับ ผมหาแผนคุณไม่เจอ ปกติต้องเป็น .fmf ไม่ใช่หรอครับ

ใส่ .fmf ตอนโหลดได้เลยครับ

ใส่ .fmf ตอนโหลดได้เลยครับ

ตามนี้เลยครับ ลองแล้วเป็นไงมาบอกได้นะครับ

ตามนี้เลยครับ ลองแล้วเป็นไงมาบอกได้นะครับ

เดี๋ยวดึกๆมาบอก อิอิ ว่าแต่ซ้อมแบบไหนดีครับ สำหรับแผนนี้

ทำไม ผมโหลดไมได้อ่ะคับ โหลดมาเป็น .fm เฉยๆ

พอเข้าเกมส์ไปแล้วมันไม่เห็นแผนครับ

Edited by Rojsak

ทำไม ผมโหลดไมได้อ่ะคับ โหลดมาเป็น .fm เฉยๆ

พอเข้าเกมส์ไปแล้วมันไม่เห็นแผนครับ

มายืนยันว่า ผมก็ไม่ได้ 55555+ กำ ใส่ .fmf ก็ไม่เห็นในเกมส์ครับวาน จขกท. แก้ไขด้วยครับผม ^.^

มายืนยันว่า ผมก็ไม่ได้ 55555+ กำ ใส่ .fmf ก็ไม่เห็นในเกมส์ครับวาน จขกท. แก้ไขด้วยครับผม ^.^

กำลังดูให้นะครับ 

แก้ให้แล้วนะครับ ต้องขอโทษด้วยนะครับ

ได้แล้วครับ ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวมารายงานผลครับ ^..^

แผนดีครับ แต่ปัญหาของผมคือ ไม่มีตังซื้อนักเตะ 55555+ มีนักเตะแนะนำถูกๆฟรีๆไหมครับ กำลังเล่นทีม Chester อยู่ครับ

แผนดีครับ แต่ปัญหาของผมคือ ไม่มีตังซื้อนักเตะ 55555+ มีนักเตะแนะนำถูกๆฟรีๆไหมครับ กำลังเล่นทีม Chester อยู่ครับ

มีแนะนำนะครับ แต่จะเจออีกปัญหาคือนักเตะเก่ง+ราคาถูก แต่ไม่อยากย้ายมาอยู่ทีมเรา 555555

ลอง Dan Rider ดูครับ ผมซื้อ(ฟรี)มาจาก Exeter มาครับ 

Edited by FIrsTLIVERPOOL

สั่งประกบไหมครับ แล้วซ้อมแบบไหนเอ๋ย

ไม่ต้องประกบครับ หลัง3คุมแน่นมาก

ส่วนซ้อมเจอทีมอ่อนก็ซ้อมเกมรุกเลยครับ ถ้าเจอเก่งกว่ามากเน้นซ้อมรับครับ. แบบว่าตามสถานการณ์ได้เลย

หากองหน้าแบบคมให้หน่อยจิครับ 555555+ เอาแบบอยากมาอยู่กับทีมเล็กๆๆอย่างเราอ่ะครับ ขอบคุณครับ อิอิ

Edited by winner

ขอบคุณมากๆครับจะลองนำไปใช้ดูครับ