Jump to content
Sign in to follow this  
SmadzBALL

Smadz Total Football 2017

Recommended Posts

Update 21/1/2560   V 17.2  v.3.1  ปรับ WB เป็น FB และเพิ่มแผน RIP

Smadz Total Football 2017

STF : Tabee Taban  17.2 v.3.1
ไม่มีกองหน้าแต่ใช้กลางรุก 3 ตัวเรียงกระดานกดดันคู่แข่งตั้งแต่แดนหลัง แล้วใช้เกมรุกทะลุทะลวงตรงกลาง ถ้านักเตะไม่ยิงนกตกปลา รับรองว่ายิงกระจายครับ
v.3.1 มี Counter กับ Overload โดยจะใช้ Counter เป็นแผนหลัก
Counter เหมาะสำหรับเจอกับทีมที่กองหลังดันขุึ้นสูง เพื่อใช้การสวนกลับยิงให้ใส้แตก  และใช้ในเกมที่เน้นผลการแข่งขัน
Overload เหมาะเอาไว้ขึงเกมคู่แข่งไม่ให้โงหัวขึ้นมาเลยทีเดียว โดยเฉพาะเวลาที่นำเยอะๆแล้วคู่แข่งอุดอย่างเดียวแผนนี้จะเหมาะมาก แต่ข้อเสียคือบ้ายิงไกลมาก

DOWNLOAD
Counter Tactic
Overload Tactic

STF : RIP  17.2 v.3.1
แผนนี้จะเหมาะกับเวลาเจอทีมที่กองหลังถอยลงต่ำ จะสามารถคุมเกมได้ดี และป้องกันการถูกสวนกลับได้ดีพอสมควร

Download

Training

OI

Result
ผลงาน V3

Player
GK : ก็เหนียวๆนั่นละ
DC : เน้นเร็วหน่อย หรืออย่างน้อยมี 1 ตัวที่สปีดต้นดี (Accel)
WB : อยู่ข้างไหนก็ถนัดเท้านั้นแหละคับ เน้นความเร็วเป็นหลัก
AC : เน้นรับ ขยัน มีสปีดต้น ถ้าได้พวก Play short simple pass ก็ยิ่งดี
DLP : ขยัน เน้นจ่ายบอลดี มีสปีดต้น
CM : ทะลุทะลวงได้ดี สอดเข้าไปยิงได้ดี มี Off the ball สูง 
AP: เน้นเกมรุก อ่านเกม สร้างสรรค์เกม
IF: เน้นสปีดนรก จบสกอร์ได้ ถนัดเท้าขวา หรือ 2 ข้างยิ่งดี
RMD : ทะลุทะลวงดี จ่ายบอลดี Off the ball ดี สรุปคือต้องครบเครื่อง (เอาพวก CF มาฝึกเล่นริมเส้นก็ได้)

Edited by SmadzBALL
  • Like 2

Old Version

STF : Takuk Takak 17.2 v.3

เอาไว้เวลาเจอทีมที่แบคเติมสูง เจาะทางริมเส้นเยอะๆ ตัวบนอาจจะเอาไม่อยู่ก็ลองปรับมาใช้ตัวนี้ดูครับ เกมจะสมดุลขึ้น ต่อบอลดีขึ้น

DOWNLOAD

STF : Takuk Takak 17.2 v.2

DOWNLOAD

• Like 1

เล่นแผนไม่มีหน้าเป้า แล้วพ่อเครางามให้เล่นตรงไหนอะคับ

เล่นแผนไม่มีหน้าเป้า แล้วพ่อเครางามให้เล่นตรงไหนอะคับ

พ่อเครางามก็ไปอยู่กะ PSG คับ

แผนแจ่มมากครับผม ซานเชสผมยิงไป 44 ประตูรวมทุกถ้วย ได้แชมป์พรีเมียร์ตั้งแต่ปีแรก+ชปล. ใช้ได้ยาวๆเลยครับ 

ปล.1พี่เครางามไปอยู่กับ PSG เหมือนกันครับ

ปล.2 ขายวัลคอตให้ OM ไป 20 ล้าน แล้วไปกระชากมาเน่มาจากหงส์ 32 ล้าน มาเล่น IF แจ่มสุดๆครับ 

ผมลองขยับ CM at ขึ้นไปเป็น F9 แล้วปรับ AP ให้เหลือแค่ sup

โดยที่ TI PI OI ยังเหมือนเดิมทุกอย่าง เล่นมา 3 นัดแล้วผลงานพอใช้ได้อยู่

เด๋วจะลองเล่นยาวๆ แล้วจะมารายงานผลนะครับ

ผมลองขยับ CM at ขึ้นไปเป็น F9 แล้วปรับ AP ให้เหลือแค่ sup

โดยที่ TI PI OI ยังเหมือนเดิมทุกอย่าง เล่นมา 3 นัดแล้วผลงานพอใช้ได้อยู่

เด๋วจะลองเล่นยาวๆ แล้วจะมารายงานผลนะครับ

จริงๆที่เซตแผนแบบไม่มีกองหน้า แล้วก็ดันแบคขึ้นเป็น WB  เพราะอยากให้ตัวริมเส้นหุบเข้าไปครับ  สร้างความสับสนในการประกบตัวของคู่แข่ง  แล้วปีกที่หุบเข้าไปก็สร้างช่องว่างให้แบคที่เติมขึ้นไปอีก นี่คือคอนเซปในเกมรุกคับ

ในเกมรับผมชอบแผงกลางเรียงกัน 3 ตัว เพราะแน่นหนา เพรสซิ่งได้ดี แถวตัวขวาซ้ายยังไปช่วยไล่บอลริมเส้นได้อีก  ส่วนตัวกลางรับที่จำเป็นต้องมีเพราะเอาไว้กันบอลโยนทะลุตรงกลางล้วนๆเลย (ถัาแพทใหม่มันปรับตรงนี้แล้ว ก็ปรับกลางรับไปเป็นกองหน้าน่าจะดีกว่าขยับ CM ขึ้นไปครับ (ยืนแบบภาค 16 แหละคับ)

Edit

แพทใหม่ ลองตัว No Mercy ดูนะคับ ผมยังไม่ค่อยเทสมาก ถ้าเจอทีมกลางๆ อ่อนๆ ตบสบาย แต่เด๋วลองดูเจอทีมแกร่งกว่าจะเป็นยังไง

• Like 2

ผมลอง no mercy แล้วครับ ในบล้านเราเองเจอทีมกลางๆและทีมเล็กยิงขาดหมดเลย แต่ออกนอกบ้านนี่ยิงยากหน่อย ส่วนเจอทีมใหญ่ก็สูสีครับ แลกกันมันส์ดี ยังไม่แพ้นะส่วนใหญ่จะเสมอและเสียประตูน้อย

Update แผนใหม่คับ Tabee Taban ผมว่าโหดดีคับ อยากให้เอาไปลองกัน

Update อีกที v3 น่าจะ Final สำหรับแพทนี้แล้วคับ 

• Like 1

ระหว่าง tabee tabun กะ takuk takak อันไหนโหดกว่ากันครับ

Tabee Taban Overload ครับ

• Like 1

overload ยิงนอกกรอบเยอะจริงๆครับ นัดนึงยิง 30+ แต่เข้ากรอบน้อยมากๆ

ผมว่า takuk takak ค่อนข้างไหลลื่นมากกว่าครับ

Edited by oattakoong

overload ยิงนอกกรอบเยอะจริงๆครับ นัดนึงยิง 30+ แต่เข้ากรอบน้อยมากๆ

ผมว่า takuk takak ค่อนข้างไหลลื่นมากกว่าครับ

ลองแบบ Counter ดูครับ 

WB(S) ถอยมาเป็น FB(A) ก็ดีครับ ผมลองอยู่ใช้ได้เลย บางทีอาจจะอัพเดทอีกรอบ  

จริงๆที่เซตเป็น Overload ข้อเสียคือมันบ้านยิงก็จริง แต่ข้อดีอย่างนึงคือถ้าจบด้วยการยิงเราก็จะไม่โดนสวนกลับ  แต่ถ้าตัวรุกยิงนกตกปลาบางทีก็ลำบากเหมือนกัน

Update v3.1 ปรับ WB เป็น FB

และเพิ่มแผน RIP อาจจะยิงไม่โหดเท่า Overload แต่เกมค่อนข้างสมดุลกว่า

• Like 1

LINK RIP โหลดไม่ได้อะคับ

อัพใหม่แล้ว ลองเข้าไปโหลดอีกทีคับ

ก็ยังโหลดไม่ได้อยู่ดีอะคับ T^T

ไม่รู้เพราะชื่อไฟล์มันผิดกฎไรตรงไหนรึเปล่า เหมือนอัพแล้วโดนแบน

ตอนนี้เปลี่ยนชื่อไฟล์อัพใหม่แล้ว ไม่รู้ว่าจะได้ป่าว

• Like 1