Jump to content
Sign in to follow this  
ป๋าเท่ง

การเซตลูกเตะมุม ทั้งรับ และรุก

Recommended Posts

โอว แต้งกิ้วคับ ป๋าเท่ง เด๋วลองเซ็คซักแมทต์ อิอิ ยังมะได้นอนเลย เชลซี กะ น่อล ไม่ผ่อนลงมั่งเลยอ่ะ ซีซั่น 2 แล้วยังอยู่ที่3 อยู่เรยสู้ๆปล. เล่น สเปอร์ งิงิ เซงโดนเบี้ยวค่าซื้อนักเตะ ขาย สตีเฟ่น เดโฟร์ให้ รีล มาดริด ไป 40 เอม ตอบจะเปิดตลาดบอร์ด ไม่ให้ค่าซื้อนักเตะเพิ่มเลย ได้แต่ค่าตัว เดโฟร์ 40 เอม แง่วๆ

พี่เท่งครับ มันจะโหม่งมาเข้าทางของตัวยิงไกลตลอดเลยเปล่าครับ หรือบางที ไอตัวที่ ชาร์จโกล์ ก็โหม่งเข้าไปเลย

ขอบคุณครับ หวังว่าคงได้ผลไม่มากก็น้อยนะครับ

พี่เท่งครับ มันจะโหม่งมาเข้าทางของตัวยิงไกลตลอดเลยเปล่าครับ หรือบางที ไอตัวที่ ชาร์จโกล์ ก็โหม่งเข้าไปเลย

ไม่ได้โหม่งมาเข้าทางตลอดครับ บางทีก็ชาร์จเข้าไปเลย บางทีก็โดนสกัดออกมา แต่เป็นการเพิ่มโอกาสการให้ได้ประตู จากลูกที่โดนสกัดออกมาไม่พ้นครับ บางทีสกัดออกมาไม่ตรงตัวที่รอนอกกรอบ มันก็ยังวิ่งตามไปเอาบอลมาเล่นได้ครับ แต่เจอบางทีมมันก็ส่งตัวประกบมาประกบเหมือนกันครับ สรุปว่าเป็นการเพิ่มโอกาสการได้ประตูครับ ได้ผลประมาณ 75%

ขอบคุณมากครับพี่ป๋าเท่งขอให้ภาพยนตร์หลวงพี่เท่งรายได้ดีนะครับ

เออ....คือว่า ผมลองไปเซตดูแล้วมีปัญหาคับ ผมอาจจะโง่เองก็ได้ :nosebleed: แบคทั้ง 2 ข้าง กับ 1 กองกลางที่เล่นเกมรับดีๆ เซตเป็น Back if Need หรือถอยกลับเมื่อต้องการ ...................................... 3 เซ็นเตอร์แบค 2 คน เลือกคนที่โหม่งดีที่สุดเซตเป็น Flick on ส่วนอีก 1 คน เซตเป็น Challenge Keeper ...................................... 2 กองกลาง 3 ตัว เลือกเป็น Attack ball from Deep 1 คน Attack near post 1 คน Offer shot option หรือเล่นลูกสั้น 1 คน ............. 3 กองหน้า 2 ตัว เซตให้ Attack far post 1 คน อีก 1 เลือกเป็น Lurk outside area หรือรอนอกกรอบ 1คน ........................................2รวม ...........................................................................................................................................................................................................10 คน จะถามว่าให้ใครไปเตะมุมดีครับ หรือให้ ประตูขึ้นมาเตะ :beat_brick: งงมากมายครับ

Edited by yochigi

ป๋าเท่งงับ แบบ งง อะ เซตตามที่บอกเเล้วอะ เเต่ทำไม แบคขวามานไม่อยู่หลังมานไปยืนประกบตัวแถวๆหน้าประตูอะ เลยเกะกะอะ

เออ....คือว่า ผมลองไปเซตดูแล้วมีปัญหาคับ ผมอาจจะโง่เองก็ได้ :nosebleed: แบคทั้ง 2 ข้าง กับ 1 กองกลางที่เล่นเกมรับดีๆ เซตเป็น Back if Need หรือถอยกลับเมื่อต้องการ ...................................... 3 เซ็นเตอร์แบค 2 คน เลือกคนที่โหม่งดีที่สุดเซตเป็น Flick on ส่วนอีก 1 คน เซตเป็น Challenge Keeper ...................................... 2 กองกลาง 3 ตัว เลือกเป็น Attack ball from Deep 1 คน Attack near post 1 คน Offer shot option หรือเล่นลูกสั้น 1 คน ............. 3 กองหน้า 2 ตัว เซตให้ Attack far post 1 คน อีก 1 เลือกเป็น Lurk outside area หรือรอนอกกรอบ 1คน ........................................2รวม ...........................................................................................................................................................................................................10 คน จะถามว่าให้ใครไปเตะมุมดีครับ หรือให้ ประตูขึ้นมาเตะ :beat_brick: งงมากมายครับ

คนเตะมุมถ้าคุณไม่เซตไว้ตายตัว คอมจะเลือกตัวที่เหมาะสมไปเตะให้ครับ ซึ่งส่วนใหญ่จะเป็นกองกลาง ดังนั้นตำแหน่งที่เราเซตไว้จะไม่ได้ใช้งาน 1 คน ผมจึงเลือกเอากองหน้ามายืนรอนอกกรอบเพื่อเป็นตัวทีเด็ดไง สังเกตดูจากรูปตำแหน่งการยืนครับ ยืนในกรอบจริงๆแค่ 5-6 คนเท่านั้น

ป๋าเท่งงับ แบบ งง อะ เซตตามที่บอกเเล้วอะ เเต่ทำไม แบคขวามานไม่อยู่หลังมานไปยืนประกบตัวแถวๆหน้าประตูอะ เลยเกะกะอะ

ถ้าหมายถึงตอนเราเตะมุม แสดงว่าผู้เล่นฝั่งตรงข้ามถอยไปอุดทุกคนเปล่าครับ ถ้าไม่มีกองหน้าฝั่งตรงข้ามขึ้นมายืนรอ มันก็จะขึ้นไปเล่นเตะมุมด้วยครับ เพราะเราตั้งค่าเป็น Stay Back If Need อยู่หลังเมื่อต้องการ แต่ถ้าอยากให้ยืนหลังตลอดก็ให้เซตเป็น Stay Back หรือ อยู่หลัง ครับ

ลองมาแว้ว ลองมาแว้วตกใจเลยครับ ได้ผลดีเลยทีเดียวผมใช้ วิธี คุณป๋าเท่ง ไป 4 นัด ได้ประตูจากลูกเตะมุม 3 ประตูเลยคับเป็นลูกโหม่ง 1 (Mecah Richard)ประตูยิงจากนอกกรอบ 2 (Agureo)ประตูส่วนที่พลาดไปก็มาจากยิงหลุดกรอบไปเองซะเป็นส่วนใหญ่---------------------------------------------------------------------------------ปล.อยากทำ clip แบบคุณป๋าเท่ง มาให้ดู จัง แต่ทำไม่เป็น ยังไงช่วยบอกวิธี clip ทำให้ด้วยได้ป่าวคับ อิอิเออ ผมเล่น man city คับ

ดันสักหน่อย :feel_good:

ใครเอาไปลองแล้ว อย่าลืมกลับมา เม้นท์กันด้วยเน่อ

ป๋า ,,รู้สึกจะใช้มา 4 นัด 5 นัดมั้ง ,,ความรู้สึก มันเหมือน ปั้นดาวซัลโวรีเทิร์นเลยอ่ะ ,,สูตรของ โรนัลโด้ ภาค 2005 อ่ะ ,,แต่ผมมีปัญหาอ่ะดิ ,,ฝ่ายตรงข้าม มันเคลียร์ออกข้างอ่ะดิ มันไม่เคลียร์มาให้ตัวแถวสอง ,,แต่ไม่ใช่ปัญหา ,,หลายครั้ง ตูเร่ กับ กัลลาส โหม่งหาย โหม่งหาย ,,55555+ ,,ขอบคุณป๋าคร้าบบบ ,,

ในรูปที่เอามาให้ดู ทำไมฝ่ายคู่ต่อสู้ถึงเหลือแค่ 10 คนอ่ะครับ

ในรูปที่เอามาให้ดู ทำไมฝ่ายคู่ต่อสู้ถึงเหลือแค่ 10 คนอ่ะครับ

มี 11 คนครับ สังเกตที่รูปเคลื่อนไหวดีๆ มันยืนซ้อนกับ เบอร์ 13 ครับ ประกบ เบอร์23 ของผม ( ฟานเดอฟาร์ท) 2 คน Edited by ป๋าเท่ง

อ่าว แล้วทะมายไม่ปักหมุดไว้อ่าครับ เด๋วกระทู้ตกหายไป แล้วจะอดดูกัลลล *-*

ขอบคุนมากคร้าบๆๆๆ ทีมรับผมเสียน้อยลงเยอะเลย