Jump to content
Sign in to follow this  
mamoto43

เออ...คือว่า จะซื้อโค้ชเพิ่มแต่บอร์ดมัน cancell ตลอดเลยเราควรทำยังไงดีครับ

Recommended Posts

เออ...คือว่า จะซื้อโค้ชเพิ่มแต่บอร์ดมัน cancell ตลอดเลยเราควรทำยังไงดีครับ ขอบคุณครับ

แสดงว่าขณะนี้ทีมคุณมีจำนวนสต๊าฟ(โค้ช)ที่บอร์ดอนุมัติให้มีได้มากสุดครบแล้ว

ไม่สามารถรับโค้ชเข้าทีมอีกได้ ต้องรู้จักบริหารการฝึกเอาเองครับ :embarrassed:

trick : เซ็นเป็นผู้ช่วยก่อนแล้วค่อยเซ็นเป็นโค้ชต้องดูตอนยื่นข้อเสนอก่อนว่าจะรับทั้ง 2 งานมั้ย (ไม่เช่นนั้นตอนเป็นผู้ช่วยมันจะไม่รับข้อเสนอเป็นโค้ช)ผมใช้วิธีนี้ได้โค้ชมา 40 กว่าคน :feel_good:

โอ้วววว สูตรใหม่ เพิ่งรู้ๆ

ขอบคุณมากคร๊าบบบบบ :embarrassed:

เดี๋ยวเอาไปลอง ฮี่ๆๆๆ :still_dreaming:

trick : เซ็นเป็นผู้ช่วยก่อนแล้วค่อยเซ็นเป็นโค้ชต้องดูตอนยื่นข้อเสนอก่อนว่าจะรับทั้ง 2 งานมั้ย (ไม่เช่นนั้นตอนเป็นผู้ช่วยมันจะไม่รับข้อเสนอเป็นโค้ช)ผมใช้วิธีนี้ได้โค้ชมา 40 กว่าคน feel_good.gif

ทำไม่ได้อ่ะครับ "ทางบอร์ด Man City ได้แคนเซิ่ลการจ้างวานครั้งนี้ เนื่องจาก ทางทีมมีผู้ช่วยอยู่แล้ว" (ประมาณนี้น่ะ)สรุป โผล่มา ผมมีแพทย์ประจำทีม5 จากที่ให้มีได้แค่3 มีโค้ชเกินมา1 คน จ้างเพิ่มไม่ได้ จ้างสเก้า ได้อย่างเดียว เซ็งเป็ด

trick : เซ็นเป็นผู้ช่วยก่อนแล้วค่อยเซ็นเป็นโค้ช

ต้องดูตอนยื่นข้อเสนอก่อนว่าจะรับทั้ง 2 งานมั้ย (ไม่เช่นนั้นตอนเป็นผู้ช่วยมันจะไม่รับข้อเสนอเป็นโค้ช)

ผมใช้วิธีนี้ได้โค้ชมา 40 กว่าคน :feel_good:

ทำไม่ได้อ่ะครับ

"ทางบอร์ด Man City ได้แคนเซิ่ลการจ้างวานครั้งนี้ เนื่องจาก ทางทีมมีผู้ช่วยอยู่แล้ว" (ประมาณนี้น่ะ)

สรุป โผล่มา ผมมีแพทย์ประจำทีม5 จากที่ให้มีได้แค่3 มีโค้ชเกินมา1 คน จ้างเพิ่มไม่ได้

จ้างสเก้า ได้อย่างเดียว เซ็งเป็ด

อ้าวววว ตกลงวิธีข้างบนของคุณ The Gun Of Dis ทำไม่ได้เหรอครับ

กะว่าคืนนี้กลับบ้านไปจะไปลองซะหน่อย เฮ้อ....วานคุณ The Gun Of Dis

กลับมาอธิบายขั้นตอนการทำด้วยครับ ทำไมถึงทำกับฉันได้~~~~~~~

:embarrassed:

โอ้ววว ขอบคุณครับคุณ GERARD_WAY1109 ตามไปขุดถึงรู้ความจริง ^^

ก๊อปมาให้อ่านกันเลย

วิธีการเซ็นโค้ชเพิ่ม แถมวิธีมีผู้ช่วยได้หลายคน

การเซ็นโค้ชให้มีมากกว่าที่มันกำหนด เคยมีคนมาโพสบอกแล้วใช่มั้ยครับว่าทำยังไง ก็คือต้องไล่ผู้ช่วยเราออกก่อน แล้วเซ็นโค้ชมาเป็นผู้ช่วยแล้วต่อสัญญาเป็นโค้ชใหม่อีกที

แต่ถ้าใครอยากมีโค้ชเพิ่มโดยไม่อยากไล่ผู้ช่วยเก่าออก ผมทำได้คับเนื่องจากผมไม่อยากไล่ผู้ช่วยเก่าออกเพราะจะไล่ต้องเสียค่าเลิกสัญญาแถมผู้ช่วยมันเก่งด้วยสิ ก็เลยคิดวิธีนี้ขึ้นได้ครับ

1. ต่อสัญญาโค้ชในทีมใหม่ ให้เป็นผู้ช่วยซะ ต่อใหม่ให้เป็นผู้ช่วยทั้งทีมเลยก็ได้

2. ทีนี้ ก็ไปเซ็นโค้ชเพิ่มได้เลย เซ็นมาทีละหลายๆคนเลย (สมมติมีโค้ชได้ 10 คน ก็เซ็นมาได้ทีละ 10 คน) ไม่ต้องเซ็นมาทีละคน

3. พอใจเมื่อไหร่ก็หยุด แล้วค่อยมาเปลี่ยนสัญญาพวกผู้ช่วยทั้งหลายให้กลับมาเป็นโค้ช หรืออยากให้มันเป็นผู้ช่วยต่อก็ได้

4. แล้วก็จะได้วิธีมีผู้ช่วยได้หลายคนแถมด้วย ง่ายมั้ยล่ะ

ข้อดีของวิธีนี้คือ

1.ไม่ต้องไล่ผู้ช่วยเก่าออก ประหยัดตัง แถมไม่ต้องเสียดายผู้ช่วยเก่งๆ

2. เซ็นโค้ชเพิ่มได้ทีละหลายๆคน ทำได้ง่ายและเร็วกว่า เพราะการเซ็นผู้ช่วยเพิ่มทำได้ทีละคนซึ่งจะช้า

3. ในทีมมีผู้ช่วยอยู่ตลอดเวลา แถมยังมีหลายคนได้อีกด้วย

4. บางคนเซ็นเป็นผู้ช่วยแล้วไม่ยอมกลับเป็นโค้ช(กรณีไปดึงผู้ช่วยทีมเล็กๆมา เป็นโค้ช หรือโค้ชระดับเวิลคลาส) ก็ไม่ต้องไล่ออก ให้เป็นผู้ช่วยต่อไปได้ เพราะเราเซ็นโค้ชเพิ่มไม่เกี่ยว (วิธีเก่า ต้องไล่ออกสถานเดียว เพราะจะเซ็นผู้ช่วยเข้ามาอีกไม่ได้)

เครดิต : วิธีนี้ดัดแปลงมาจากกระทู้เก่าๆ ที่มีคนมาบอกวิธีเซ็นโค้ชเพิ่ม ก็ขอขอบคุณคนที่ริเริ่มคิดนะครับไม่งั้นวิธีนี้ก็คงไม่เกิด

โพสต์โดย : Rocky

วันที่ : วันจันทร์ที่ 16 เมษายน 2550

เปิดอ่าน : 14659 ครั้ง

เค้าหมายถึงให้โค้ชที่เรามีอยู่แล้วอะ เซ็นสัญญาใหม่เป็นผู้ช่วย แล้วค่อยเซ็นโค้ชตัวใหม่เข้ามาทำอย่างงี้ไปเรื่อยจนทีมเรามีผช.ผจก.เยอะโคตรเย้ย มาไม่ทันคุณ GERARD_WAY1109 ช้าไป3นาที

ขอบคุณคับ เดี๋ยวเอาไปลองมั่ง

วิธีนี้ยอดเยี่ยมจริงๆครับ แต่ผมอยากขอรายชื่อโค้ชที่เก่งที่สุดของทุกๆด้านหน่อยครับอยากได้พวกสต๊าฟเวิลด์คลาสทั้งหมดเลย

วิธีนี้ยอดเยี่ยมจริงๆครับ แต่ผมอยากขอรายชื่อโค้ชที่เก่งที่สุดของทุกๆด้านหน่อยครับอยากได้พวกสต๊าฟเวิลด์คลาสทั้งหมดเลย

หาเองเถอะครับ มันไม่เหมือนนักเตะที่รู้ว่าใครจะเก่ง ไม่เก่ง พลังดี ไม่ดี พวกโค้ชพลังไม่ค่อยแน่นอนเท่าไร เอาวิธีหาโค้ช 7 ดาว ไปหาดีกว่าครับ ชัวร์กว่าเยอะ ส่วนชื่อเสียง worldclass ไม่ต้องไปสนใจครับ ทำทีมได้แชมป์ ชื่อเสียงของ staff ขึ้นเอาๆอยู่แล้ว

เคยใช้อยู่เหมือนกันครับขอบคุณที่เอามาแบ่งปันกันนะครับ