Jump to content
Sign in to follow this  
เจ้าหนุ่ย

ประธานสโมสรทำไมทำแบบนี้

Recommended Posts

เพื่อน ๆ เป็นเหมือนกันมั่งไหมครับ

ผมเล่นทีมสเปอร์ แล้วทางอาร์เซนอล มาขอซื้อ Aaron Lennon ของผม 13 ล้านยูโร

แต่ยังไม่ทันได้ดูอะไรเลย เฮียเลวี่ ก็ช่วยกด Accept ไปให้ซะงั้น

อย่างงี้น่าจะมีออกอาการฮึดฮัดซะหน่อยนะเนี่ย -''-

Edited by เจ้าหนุ่ย

ให้เดานะครับ Aaron Lennon ของคุณไม่ได้เป็น 11 ตัวจริงตลอดใช่มั๊ยครับ

ป๋าว่าน่าจะแค่โรเทชั่นรึสำรอง

ในกรณีนี้ก็เข้าข่าย หากได้ราคาดีสโมสรมีสิทธิ์ขายเองได้ครับ

อีกกรณีก็น่าจะมาจากตอนที่เริ่มเล่นเกม

คุณเลือกชื่อเสียงของคุณอยู่ในระดับที่ไม่สูง

สโมสรเลยใช้อำนาจตัดสินใจอะไรที่คิดว่าคุ้มค่าต่อสโมสรแทน

ผู้จัดการทีมครับ :look_down:

Edited by BATIGOL

โอ้ พึ่ง จะรู้ ก้อวันนี้นี่เองขอบพระคุณครับพี่ BATIGOL

เพื่อน ๆ เป็นเหมือนกันมั่งไหมครับ

ผมเล่นทีมสเปอร์ แล้วทางอาร์เซนอล มาขอซื้อ Aaron Lennon ของผม 13 ล้านยูโร

แต่ยังไม่ทันได้ดูอะไรเลย เฮียเลวี่ ก็ช่วยกด Accept ไปให้ซะงั้น

อย่างงี้น่าจะมีออกอาการฮึดฮัดซะหน่อยนะเนี่ย -''-

ผมก้อเล่นสเปอร์สเหมือนกันมีแผนอะไรเด็ดๆไหมครับ

เจอประธานแนวนี้ก้อแย่หน่อยครับ

โดนแทรกแทรงการบริหารเหมือนผมเลย บอร์ดตกลงขายฮันเตอร์ให้มาดริดราคา 43 m ซะงั้น(ปี2009-2010) กะจะปั่นราคาสัก 50 m

ตอบคุณป๋า BATIGOL นะครับ

เป็นตัวจริงตลอดเลยครับ ผมจับยืนทางปีกซ้าย แล้วเล่นได้สะเด่าเลย ระดับ 99 ตี_ถีบ

แถมยังเป็น wonderkid ด้วยอีก เพิ่งเล่นไปได้ราวๆ 10 นัดเอง

แต่ก็เป็นอย่างที่ป๋าบอกแหละคับ ได้ราคาดีมากเลย ราคาประเมินอยู่ที่ 7.8 ล้านอะคับ แต่พอเค้ามาเสนอ 13 ล้าน เลยโดนซะ...

ตอบคุณ ink นะครับ

ผมไปเปิดกระทู้ที่ห้อง tactics แล้วนะครับ ตามไปดูได้นะคับ

http://www.cm-fmthai.com/board/index.php?showtopic=23857

Edited by เจ้าหนุ่ย

มะเคยเจออะมีแต่โดนกดดันพอจะถึงนัดสำคัญๆทีบอร์ดมานก็มากดดันจริงเลย

ผมเคยเจอรอบนึง โดนแทรกขาย มิเกล ไป แต่ไม่เป็นไร เพราะจะตั้งจัยโล๊ะอยู่ละ !!

ผมก็โดนครับเล่นสเปอร์นี่แหละตัวดีเลย โดนบังคับขายฟาน เดอ ฟาร์ทไป 30m เซ็งเลยเป็นนักเตะยอดเยี่ยมฟีฟ่าด้วย เอาตังไปซื้อดีเอโกก้มาแป๊กเลยเล่นไม่ออก

เล่นทีมจนๆ รวยไม่จริง โดนตลอดครับเล่น นิว มา 4 ปีโดน ไมค์ ขายเองไป 5 คนแล้วครับ

ผมคุม Watford ซื้อ Cristian Villagra D/WBR จาก Riverplate 2.4 m พอขึ้นชั้น Portsmouth ขอซื้อ 4.9 m ประธานตกลงขายเลย (เคืองอย่างเดียวมันถูกไป) Lyon ขอซื้อ 10 m มันไม่ไป อีกตัวก็ Alexandr Prudnikov ST จาก Spartak Moscow 1.2 m Chelsea ขอซื้อ 10 m ทั่นประธานก็ขาย มีปัญหาอย่างเดียว ทีมมันเล็ก มีเงินทุ่ม แต่นักเตะไม่มา (ทำไงดี Saivet สโมสรขายแต่ไม่มา)

ประธานสโมสรเห็นแก่เงินครับ เลยขายเองเลย 555+

ให้เดานะครับ Aaron Lennon ของคุณไม่ได้เป็น 11 ตัวจริงตลอดใช่มั๊ยครับ

ป๋าว่าน่าจะแค่โรเทชั่นรึสำรอง

ในกรณีนี้ก็เข้าข่าย หากได้ราคาดีสโมสรมีสิทธิ์ขายเองได้ครับ

อีกกรณีก็น่าจะมาจากตอนที่เริ่มเล่นเกม

คุณเลือกชื่อเสียงของคุณอยู่ในระดับที่ไม่สูง

สโมสรเลยใช้อำนาจตัดสินใจอะไรที่คิดว่าคุ้มค่าต่อสโมสรแทน

ผู้จัดการทีมครับ :look_down:

ตามป๋าเลย ครับ แต่ซวยไปครับ ได้ประธานเห็นแก่เงิน เหอะๆๆ

ผมเล่นปืนก้อโดนครับ ฤดูกาลแรก มันขายเวล่า 7ล้านปอนด์!!! ฤดูกาลที่ 2ขาย เดนิลสัน 20 ล้านปอน ให้ บาเลนเซีย ฤดูกาล ที่3 ครับ ซึ้งใจมาก ขาย Merida ปีกซ้าย ประจำทีมของผม และก้อ Jeremy MeneZ ปีก ขวา สำรอง ถ้าเป็น GTA ก้อจาเอา ปืนไปยิงประธาน สโมสรละ

ผมก็เคยโดนครับ เล่น Recreativo ดีใจมากมายเพราะได้ Tevez มาตอนฤดูกาลไหนไม่รุ้ที่มันหมดสัญญายืมกะแมนยูแล้วกลับไปเป็นของ MSI อะ ซื้อมาได้ 15m ยื่นไปพร้อมกะแมนยูแต่มันเลือกทีมผม งงเลย !!! ใช้ได้แค่ฤดูกาลกว่าๆ โรม่ายื่นมา 33.5m ประธานขายไปเลย ฉุนแทบขาดใจ ชิ !!! 555

ตามป๋าเลย ครับ แต่ซวยไปครับ ได้ประธานเห็นแก่เงิน เหอะๆๆ

55+

ขาย^_^ออกทั้งทีมเลยแล้วลาออกซะตอบสนองหน้าเงินของมันเย็ด ^_^ <<< ขอโทษที่ใช้คำไม่สุภาพ แต่ หมั่นใส้จริงๆ แน่จริงทำไมไม่คุมทีมเองอะ จ้าง I ทำไม >>>น่าคิดครับ ทุกวันนี้ฟุตบอลเมือน การเล่นหุ้นไปแล้ว เก็งแต่กำไร

มีวิธีแก้ครับผมเล่นนิวคาสเซิ่ล หมดฤดูกาลแรก ชอบมีพวกมาซื้อโอเว่นประมาณ 20 ล้านปอนด์ ถ้าไม่อยากขาย จงต่อสัญญาตอนนั้นทันทีครับ แล้วขึ้นค่าเหนื่อยให้มันหน่อย ให้ชัวร์ว่ามันจะต่อสัญญากับเรา เท่านั้นแหละครับ ถ้านักเตะต่อสัญญาจะอยู่กับเรา เจ้าของทีมก็ทำอะไรไม่ได้ครับ 555 :look_down:

มีวิธีแก้ครับผมเล่นนิวคาสเซิ่ล หมดฤดูกาลแรก ชอบมีพวกมาซื้อโอเว่นประมาณ 20 ล้านปอนด์ ถ้าไม่อยากขาย จงต่อสัญญาตอนนั้นทันทีครับ แล้วขึ้นค่าเหนื่อยให้มันหน่อย ให้ชัวร์ว่ามันจะต่อสัญญากับเรา เท่านั้นแหละครับ ถ้านักเตะต่อสัญญาจะอยู่กับเรา เจ้าของทีมก็ทำอะไรไม่ได้ครับ 555 :look_down:

โอ้ววว แหล่มมากครับ :adore:

สำหรับผม นะถ้าไม่อยากให้มันไปจริงๆ เลือก Reject all offer เลยคับ ที่ตรง Set transfer status งะคับ หรือถ้าอยากขาย ( ในราคาที่เหมาะสมสำหรับเรา ) ก็ ไปตั้งราคาขาย แล้วให้มันปัดทุกข้อเสนอที่ต่ำกว่าราคาที่เราตั้งไว้ทิ้งเลย ครับ แบบว่า เราดักหน้าก่อนที่บอร์ดจะเข้ามาตัดสินใจแทนเราอะครับ

ของผมนะครับ

ประธานสั่งขาย

แต่ไปกดตรงที่ transfer centre มานก้อไม่มีให้กดยกเลิก

ซวยไหมละ มานขาย ริเควเม่ กะ เพอซี่ผม

กลายเปน กำลังหลักถูกขาย

เลยต้องไปถอย veloso กะ aguero มาแทนครับ