Jump to content
Sign in to follow this  
Guest 大塚 愛

ใครจะซื้อแผ่นแท้ มารายงานตัวกัน

Recommended Posts

Guest 大塚 愛

ใครคิดจะสอยแผ่นแท้ อย่าเผลอโหลดเบต้าหรือเอามาลองก่อนนะครับ เพราะมันจะไม่อยากซื้อแผ่นแท้ไปเลยมันเป็นแบบนี้จริงๆเมื่อ 2008 รอบนี้ต้องสอยให้ได้อิอิ

ผมซื้อมาแต่ไม่ได้เล่นแผ่นแท้เลย ไม่สะดวกเม้าอิมเมจสะดวกกว่า แต่ก็ซื้อมาวางๆไว้ภาค 2009 กะลังคิดอยู่ว่าจะซื้อดีมั้ยเพราะไม่ค่อยมีเวลาเล่น

ป๋าซื้อแผ่นแท้ตลอดครับ :byebye:

ป๋าซื้อจนติดเป็นค่านิยมไปซะแล้วครับ ^^

คือไม่รู้นะถ้าไม่ซื้อเหมือนไม่รักเกมนั้นๆ จริงๆ

หลายๆ คนจะมาบอกว่าไม่ซื้อเพราะไม่มีเงินเหรอ?

- แล้วทีออกไปกินเหล้ากับเพื่อนหล่ะ?

- แล้วทีชวนแฟนไปเที่ยว/กินข้าว/ดูหนังหล่ะ?

- แล้วทีไปซื้อเสื้อผ้า/รองเท้า/กระเป๋าหล่ะ?

- แล้วทีไปซื้อบัตรเล่นเกม/บัตรเติมเงินโทรศัพท์หล่ะ?

- แล้วที . . .

- ฯลฯ

กิจกรรมเบื้องต้นครั้งนึงเกิน 100 แน่นอน เผลอๆ ติดหลัก1,000

มันไม่ใช่ข้ออ้างในการที่คุณจะมาบอกว่า ชอบเกมนี้ รักเกมนี้

แล้วมักง่ายเสพของฟรี

เพราะหากคุณชอบ/รักเกมนี้จริง 600-700/ปี ถ้าตั้งใจเก็บเงิน

ต่อให้เป็นเด็ก ม.ต้น มันก็ไม่ใช่ปัญหาอะไร หรือไม่จริง!

เริ่มเปลี่ยนตัวเองจากเกม/เพลง(ศิลปิน)ที่ชอบก่อนก็ได้

ร่วมสร้างจริยธรรมในการบริโภคของแท้กันเหอะ ^^

การเสพของละเมิดลิขสิทธิ์เป็นการหล่อมหลอมตัวเราให้เป็นคนมักง่าย

กะแค่เกม / เพลง ยังปฏิบัติให้ถูกตามกฏ/จริยธรรม/คุณธรรมยังไม่ได้

ชีวิตจริงอย่าไปอ้าง/ตักเตือนหรือไปออกความเห็นเรื่องสังคม/จริยธรรมกับใครเค้านะครับ

ป๋าละอายใจแทนจริงๆ

หากอ่านมาถึงจุดนี้แล้วอยากให้คิดตามนะครับ

การใช้โปรแกรมช่วยเล่นเกมคือการโกง แต่มันเป็นการโกงตัวส่วนตัวไม่รบกวนใคร

แต่การละเมิดลิขสิทธิ์คือการโกงต่อสังคมและมันจะเป็นจุดเริ่มต้นต่อการโกงต่อสังคมใน

ด้านอื่นๆ

หากโกงแบบนี้ไปเรื่อยๆ มันจะติดไปจนเป็นนิสัยแล้วจะเริ่มพอกหนาขึ้นเรื่อยๆ จนชาชิน

ทำให้กล้าที่จะจะโกงเรื่องที่ใหญ่กว่า เชื่อป๋าดิ(เพราะงานที่ทำมาป๋าเจอคนมักง่าย ขี้โกงมาเยอะ)

แล้วอย่าลืมการละเมิดสิทธิ์ผู้อื่นเป็นบาป บาปมันตามทันนะครับ ^^

ดูตัวอย่างคนดังบางท่าน เห็นๆ เลย กรรมติดจรวดมิสไซด์ในชาตินี้จริงๆ 555+

คือที่บ่นๆ มาป๋ามองในฐานะผู้ใหญ่ทำงานแล้วมองเด็กนะครับ

และมีเจตนาชัดเจนที่จะตักเตือนคนละเมิดลิขสิทธิ์เต็มๆ

หรือโตขึ้นคุณมีความฝันอยากจะเป็นผู้ใหญ่มักง่ายเพิ่มอีก 1 คนให้สังคมไทย ^^

ปล. ส่วนเรื่องโหลด Demo มาเล่นก่อนนั้น ไม่น่าเกี่ยวนะครับ

เพราะยังไงแผ่นแท้ออกป๋าก็รีบออกไปซื้ออยู่ดี แฮะๆ ^^

Edited by BATIGOL

ผมก้อคิดว่าน่าจะซื้อนะถ้าตามราคาที่เค้าบอกว่า(500กว่าบาท)เกินนี้ก้อคิดหนักล่ะช่วงนี้เก็บเงินไป ปาย อยู่ครับฮ่าๆๆๆ

สนับสนุนอีกคนผมซท้อมาลงแระก็ตั้งแผ่นไว้ อย่างน้อยเราก็ช่วยสนับสนุนเค้าแล้วอะครับใครโหลดจากเวปอารัยก็ตามแต่ขอให้เจอบักมหาศาลลล

คนที่จะซื้อ คือคนที่ตั้งใจจะซื้อจริงๆ เพราะชัวร์ ตัวให้โหลดตามเวป มาก่อนแผ่นแท้ ที่จะเข้ามาในไทยแน่ ชะนั้น คนที่อยากเล่นอยู่แล้วก็ต้องรีบโหลด ถ้าตัวโหลดมา ชัวร์ ทีนั้ละ มันจะถึงช่วงเวลาวัดใจ ว่า จะซื้อแผ่นแท้มาเก็บไว้หรือไม่ เหอๆๆๆๆ

Guest pander

ขอสนับสนุน แผ่นแท้ ด้วยครับ ผมไม่ชอบแผ่น copy ที่วางขายครับ ไม่ว่าจะเป็นหนังผี ผมก็ไม่เคยสนับสนุนครับ(เมื่อก่อนเคยครับแต่เดี๋ยว ไม่มีทางได้กินเงินผมหรอกครับ)

2009 ไม่น่าจะเกินพันบาทนะครับสนับสนุนของแท้อีกคนจ้ะ

ผมก้อจะ พยายามเก็บตังซื้อเหมือนกันคับ^^แต่ ช่วงนี้ รายจ่ายมันเยอะคับ - - ผมเองก้อเป็นแค่เด็กม.ปลายเอง จ่าย นู้น นี่เยอะเหมือนกันคับ555+แต่ยังไงก้อพยายามจะซื้อคับ แต่ยอมม รับเลย2008 ผม -*- ลงแผ่นก๊อบเพราะเพื่อนเอามาให้อะงับที่จิงไม่เคยคิดจะเล่นด้วย แหละ - -2007 ลง แต่ก้อเล่นไม่เป็น 555^^

ผมก็ว่าจะซื้อแผ่นแท้นะ อยาก มีเก็บไว้ แบบยืดอก ได้อะ ว่า เรารัก เกมนี้จริงๆ อิอิ ว่า แต่ ผมไปกินเหล้า ไม่เคยต่ำก่า 1000 อะป๋า - -* ดีหน่อย ไม่เคยได้จ่ายเลย อิอิ

ใครรู้ที่ซื้อ บอกมาที ผมจะฝากซื้อ - -

สนับสนุนอีกคนผมซท้อมาลงแระก็ตั้งแผ่นไว้ อย่างน้อยเราก็ช่วยสนับสนุนเค้าแล้วอะครับ

ใครโหลดจากเวปอารัยก็ตามแต่ขอให้เจอบักมหาศาลลล

โอ้วววว คุณCantonA Jim เกจิบุนเดสลีด้าประจำบอร์ด หายจากบอร์ดไปไหนมาครับ ^^

ผมก็ว่าจะซื้อแผ่นแท้นะ อยาก มีเก็บไว้ แบบยืดอก ได้อะ ว่า เรารัก เกมนี้จริงๆ อิอิ ว่า แต่ ผมไปกินเหล้า ไม่เคยต่ำก่า 1000 อะป๋า - -*

ดีหน่อย ไม่เคยได้จ่ายเลย อิอิ

ไม่ต่ำกว่า 1,000 :sweat:

เอ๊ะ!!! ค่าเหล้ารึค่าติ๊ปสาวนั่งดริ๊งครับเนี่ย 5555+

ผมด้วยคร้าบบบบบบบ ชีวิตนี้หมดเงินไปกับเรื่องเกี่ยวกับฟุตบอลเยอะเหลือเกิน(บ้าป่ะนี่)

อยากซื้อแผ่นแท้เหมือนกันคับ ของ 2008 ก้ว่าจะซื้อแต่ปัญหามันอยุ่ที่จังหวัดผมไม่เกมส์นี้มาขายนอกจากแผ่นเถื่อน เคยเหงแผ่นแท้ของเกมสืนี้ก้ตั้งแต่ 2006อีกอย่างผมมะค่อยได้ออกไปต่างจังหวัดทะไหร่เลยมะค่อยได้หาซื้อ พอออกไปต่างจังหวัดไปถามร้านที่มีขายก้บอกหมดสงสัยเปนคนมะมีดวงเรื่องแผ่นแท้ ^^

อยากซื้อแผ่นแท้เหมือนกันคับ

ของ 2008 ก้ว่าจะซื้อ

แต่ปัญหามันอยุ่ที่

จังหวัดผมไม่เกมส์นี้มาขายนอกจากแผ่นเถื่อน เคยเหงแผ่นแท้ของเกมสืนี้ก้ตั้งแต่ 2006

อีกอย่างผมมะค่อยได้ออกไปต่างจังหวัดทะไหร่เลยมะค่อยได้หาซื้อ พอออกไปต่างจังหวัดไปถามร้านที่มีขายก้บอกหมด

สงสัยเปนคนมะมีดวงเรื่องแผ่นแท้ ^^

อุย . . . แบงค์อยู่จังหวัดไรหว่า

ลองถามร้านขายเกมคอมในตัวจังหวัดดูหน่ะครับ พวกนี้เค้าสั่งมาขายได้ ^^

อยากซื้อเหมือนกัน แต่ยะลา หาไม่เจอจริงๆถามเพื่อน ก็ไม่รู้จักซักคน - -.

อุย . . . แบงค์อยู่จังหวัดไรหว่า

ลองถามร้านขายเกมคอมในตัวจังหวัดดูหน่ะครับ พวกนี้เค้าสั่งมาขายได้ ^^

จังหวัดเลยคับป๋า

เคยไปสั่งร้านที่ขายแผ่นเกมส์ใหญ่ที่สุดในจังหวัดตอน 2008 ออกมาใหม่ๆ

คนขายกวนมาก

มีการบอกของเถื่อนถูกกว่าของแท้ จะเอาของแท้ไปทำไม ผมได้ยินคำนี้ก้เซงเลยอ่ะคับ

จนตอนนี้ผมไม่ไปเหยียบร้านนั้นแล้วอ่ะ

สงสัย 2009 นี่ผมต้องฝากพี่สาวผมซื้อจากมหาสารคามแน่ๆ คงจะมีเนอะ

Edited by Idolza

ผมก็จะซื้อแผ่นแท้ ของผมก็ไปซื้อที่ เสรี หรือไม่ก็ ซีคอน เลือกได้ 2 ที่

ผมก็ว่าจะซื้อแผ่นแท้นะ อยาก มีเก็บไว้ แบบยืดอก ได้อะ ว่า เรารัก เกมนี้จริงๆ อิอิ ว่า แต่ ผมไปกินเหล้า ไม่เคยต่ำก่า 1000 อะป๋า - -* ดีหน่อย ไม่เคยได้จ่ายเลย อิอิ

เยอะจัง ผมกินไม่เกินห้าสิบบาท กั๊กนึงกับมะขามเปียก หนึ่งก้อน 555555555555555

ผมก็จะซื้อแผ่นแท้ ของผมก็ไปซื้อที่ เสรี หรือไม่ก็ ซีคอน เลือกได้ 2 ที่

เสรีกะซีคอนมีร้านขายแผ่นแท้เหรอ ไม่เคยเห็นเลยแฮะ เห็นแต่ที่เดอะมอลบางกระปิปล...ถ้าผมหาร้านได้ ใครที่อยู่ต่างจังหวัดต้องการซื้อแผ่นแท้ เดี๋ยวผมจะช่วยจัดการให้นะครับ :doubt:

อยากซื้อเหมือนกัน แต่ยะลา หาไม่เจอจริงๆถามเพื่อน ก็ไม่รู้จักซักคน - -.

ยะลาไม่มีหรอก ฟังธง หาดใหญ่ยังไม่รู้จะมีรึป่าวเลย

Guest 大塚 愛

ยังไม่เข็ดตอนเรื่องเสื้อเว็บหรอ 555

เสรีกะซีคอนมีร้านขายแผ่นแท้เหรอ ไม่เคยเห็นเลยแฮะ เห็นแต่ที่เดอะมอลบางกระปิปล...ถ้าผมหาร้านได้ ใครที่อยู่ต่างจังหวัดต้องการซื้อแผ่นแท้ เดี๋ยวผมจะช่วยจัดการให้นะครับ :doubt:

มีแผ่นแท้ขายครับ ร้านที่ เสรี เขาจะวางไว้ข้างในร้านครับในสุดเลย มีหลายเกมส์ครับ ส่วนที่ ซีคอน ผมจะซื้ออยู่แค่ร้านเดียวครับ อยู่ในซอย ตรงหัวมุมจะเป็นร้านขายซีดีถูกๆอะครับ ตรงเข้าไปในซอยจะมีอยู่ร้านนึง แผ่นแท้เขาจะวางไว้หน้าร้านเลยอะครับ ไม่ต้องเข้าไปในร้านก็เห็น วางไว้ติดกระจกเลย

Guest 大塚 愛

ที่เซียร์จะมีปล่าวครับ ผมสะดวกที่นั่นสุดๆละ

สนับสนุนคนซื้อแผ่นแท้ แต่ผมจะโหลด :extreme_sexy_girl:ปล.ไม่รู้จะได้เล่นป่าว เพราะสเปคคอมมิเอาอ่าวเลย

Edited by เจ้าชายน้อย