Jump to content
Sign in to follow this  
tennnizz

ใครเชื่อในเรื่องกฎยิงประตูทีมเก่ามั่งครับ

Recommended Posts

ตอนแรกผมก็ไม่เชื่อเท่าไรหรอกคับ แต่พอเล่นเกมส์นี้นานๆเข้า ผมชักมีความคิดว่า เกมส์นี้มันต้องตั้งค่าให้ใครก็ตามที่ย้ายทีมไป แล้วกลับมาเจอทีมเก่าต้องยิงทีมเก่าได้ เพราะผมเจอมาตลอด โดยเฉพาะ ผมเล่นลิเวอร์พูล เปิดซีซั่นมา ขายเรียบกว่า10ตัว พอไปคุมทีมอื่นก็เหมือนกัน หลังๆมาเลยมีความคิดว่าหนามยอกต้องเอาหนามบ่ง เวลาเจอทีมที่ผมมีนักเตะเก่าของทีมนั้นอยู่ผมจะเอาลงตลอดแม้ว่าฟอร์มจะห่วยแตกแค่ไหนก็ตาม ปรากฎว่าได้ผล ใครจะไปเชื่อว่าเวส บราวน์จะยิงแฮตทริคได้(นัดเจอแมนยู โหม่งลูกเตะมุม2 ปั่นโค้งนอกเขต1 ลูกนี้ร้ายกาจมาก)โดยบราวน์นี้ผมไม่ได้ซื้อนะ คือคอมมันซื้อมาก่อน แล้วผมลาออกจากลเวอร์มาคุมวิลล่าอ่ะ

อันนี้ก็สังเกตมานานแล้วคับโดยเฉพาะกองหน้ากลับมาเจอทีมผมทีไร ต้องโดนมันยิงอย่างน้อย 1 เม็ดผมเลยตั้งกฏให้ตัวเองว่า "จะไม่ขายกองหน้าให้ทีมในลีคเดียวกันเด็ดขาด เดี๋ยวจะโดนล้างแค้น (ขี้เกียจตอบคำถามสื่อเวลานักเตะกลับมาเยือนทีมเก่าด้วยคับ ไม่รู้จะถามทำไมนักหนา)"

ไม่เคยสังเกตอะครับแต่ในจริงๆแล้วผมก็ว่าเวลาเจอทีมเก่า นักเตะจะกระตือรือล้นมากกว่าปกตินะครับลองคิดดูสิว่าเวลาคุนยิงทีมเก่าได้มันจะสะใจแค่ไหน

โดนบ่อยครับ

ทั้ง

โดนตัวเก่ายิงทีมตัวเอง

โดนตัวที่อ่อนที่สุดในทีมมันยิง

โดนตัวที่ไม่ได้ยิงมาหลายนัดยิง

โดนยิงประตูแรกกับทีมของมัน

:too_sad: :too_sad: :too_sad: :too_sad:

Edited by hutoew

ผมเชื่อ เพราะเบอบาตอฟพึ่งจะซัดแฮททริกนัดเจอสเปอร์มาเมื่อวาน และอีกอย่างจะมีเสียงโห่จากแฟนบอลสเปอร์เวลาที่ตอฟได้บอลตลอดเลยครับ

ไม่เคยสังเกตอะครับ

แต่ในจริงๆแล้วผมก็ว่าเวลาเจอทีมเก่า นักเตะจะกระตือรือล้นมากกว่าปกตินะครับ

ลองคิดดูสิว่าเวลาคุนยิงทีมเก่าได้มันจะสะใจแค่ไหน

มีชายคนนึงครับ ที่ไม่สะใจที่ยิงประตูทีมเก่าได้ (เสียใจซะด้วยซ้ำ) :sweat:

เขาคนนั้นชื่อ กาเบียล บาติสตูต้า ตอนเขาอยู่โรม่า ต้องมาเจอทีม เก่า ฟิออเรนติน่า

ยิงสวยด้วยครับ วอลเลย์นอกกรอบเขตโทษ พอบอลเข้าประตูไป แทนที่จะดีใจ(สะใจ)เหมือนนักเตะคนอื่นที่เวลายิงทีมเก่าได้

เเต่เขากลับหลั่งน้ำตาออกมา ผมนี้ซึ้งเลยครับ :too_sad:

คลิป :

มีชายคนนึงครับ ที่ไม่สะใจที่ยิงประตูทีมเก่าได้ (เสียใจซะด้วยซ้ำ) :sweat:

เขาคนนั้นชื่อ กาเบียล บาติสตูต้า ตอนเขาอยู่โรม่า ต้องมาเจอทีม เก่า ฟิออเรนติน่า

ยิงสวยด้วยครับ วอลเลย์นอกกรอบเขตโทษ พอบอลเข้าประตูไป แทนที่จะดีใจ(สะใจ)เหมือนนักเตะคนอื่นที่เวลายิงทีมเก่าได้

เเต่เขากลับหลั่งน้ำตาออกมา ผมนี้ซึ้งเลยครับ :too_sad:

คลิป :

โอ้ววว มีคนจำช๊อตนี้ได้ด้วย ^^

ช็อตนั้นคลาสสิคมากๆ ครับ เรียกได้ว่าแฟนๆ วิโอล่ายิ่งรักเค้ามากขึ้นไปอีก

ทั้งที่เจ้าตัวเพิ่งกระซวกทีมเก่าจนปราชัย

บาตี้ นายคือนัมเบอร์วัน ของวิโอล่าตลอดไป

ปล. น่าเสียดายครับ คลิปนี้ตกช็อตไฮไลท์ไป

หลังจากเพื่อนๆ โรม่ารุมเข้ามาดีใจเสร็จแล้ว

บาตี้จะแหงนหน้าขึ้นฟ้า แล้วร้องออกมาเห็นน้ำตาเป็นสายเลยครับ ^^

Edited by BATIGOL

โอ้ววว มีคนจำช๊อตนี้ได้ด้วย ^^

ช็อตนั้นคลาสสิคมากๆ ครับ เรียกได้ว่าแฟนๆ วิโอล่ายิ่งรักเค้ามากขึ้นไปอีก

ทั้งที่เจ้าตัวเพิ่งกระซวกทีมเก่าจนปราชัย

บาตี้ นายคือนัมเบอร์วัน ของวิโอล่าตลอดไป

ปล. น่าเสียดายครับ คลิปนี้ตกช็อตไฮไลท์ไป

หลังจากเพื่อนๆ โรม่ารุมเข้ามาดีใจเสร็จแล้ว

บาตี้จะแหงนหน้าขึ้นฟ้า แล้วร้องออกมาเห็นน้ำตาเป็นสายเลยครับ ^^

สุดยอดเลย :too_sad:

ผมว่ามันก็มีส่วนนะครับเพราะว่า มันคุ้นเคยกับทีมที่มันอยุ่มานาน เลยพอรู้ไต๋ ด้วยแหละครับ

ขึ้นอยู่กับ บุคลิค ของ นักเตะนะงับ ผมว่า จากที่ผมสังเกตุ อะงับ บางที เวลาซื้อ มา เอาไปเจอทีมเก่า นักเตะผม สภาพจิตใจมันจะ แย่ แล้ว ในเกม มันจะเจ็บก่อนเพื่อน เป็นประจำเลยงับ แต่บางตัว เจอทีมเก่ามันก็ยิงแหลก แบบที่ท่านๆ เจอ กันแหละงับ ^^

ถ้าจะบอกว่าโดนทุกเซฟจะเชื่อกันมั้ยมิลาน - บอเรลลิโอ ไปลาซิโอ มันกลับมายิงยูเว่ - เทรเซเก้ ไปมาดริด ยังอุส่ามายิงใน uclเชลซี - อเนลก้า ไป บาซ่า ยังกลับมายิงยังไม่รวมทีมกลางๆ :waaaht: แง่มๆแค้นฝังหุ่น :hell_boy:

โดนประจำLuis Saha ร้อยวันพันปี เล่นให้ผีมันไม่ยิง ย้ายไป Reading พี่ยิงใส่ (โหดจริง ๆ )Darren Flatcher พอป๋าไม่อยู่ผมเลยเฉดหัวเพราะ แฮรี่(เซฟเก่า) เร็ดแนปขอซื้อ มาเล่นเยือนในโอลแทฟฟอร์ดพี่เค้าเกิดของขึ้นยิงตูซะงั้น เอามันลงตั้งเยอะขนาดเจอควีนสปาร์คใน FA มันยังไม่ยิงเลย กรรม กลับมายิงตู ดูมันทำDanny Simson 555 จริง ๆ ไม่อยากขายแต่ดันได้ Rafinha ฤดูกาลที่ 2 เลยขายให้ Middlesbrough ไปดีกว่า น้องเค้าคงแค้นว่าไม่รับเลี้ยงกลับมายิงผมซะงั้น ทำประตู 5 มั้ง อยากจะบ้าอาถรรพ์มันมีจริงCarlos Tevez ขายให้ AC milan ไปตอน 28 สงสัยกำลัง Peak เลย คนนี้แสบสุด ไปชนะมิลานนอกบ้าน 2- 0 กลับมารังผี โดนเด็กเก่าถอนแค้น แฮทริกซะงั้น มันอะไรกันโลกนี้ ยิงคืนมาได้ลูกเดียว แต่มิลานยิงนอกบ้านมากกว่า เข้ารอบ อยากจะบ้านี่ยังดีนะ ยังไม่เคยโดน Tomus Kusack ยิงถ้าโดนจะเอาระเบิดไปปา SI ละ คิดกฏบ้ามหากาฬออกมาได้ มันเวอร์เกินไปหน่อย จะทุ่มเทก็ให้มันน้อย ๆ หน่อยเหอะ