Jump to content
อายะ

Fm2009ThaiBuild V2.7.2009 Support 9.3.0 !!!

Recommended Posts

ขอบคุณมากครับปล. ผมลงแล้วอ่า แต่ว่า ภาษาไทยไม่ครบหมดอ่า มีข่าวเปง Eng ด้วยอ่า อ่านมะออก T-T มีใครเปงมั่งไหมอ่าครับ

ขอบคุณมากครับปล. ผมลงแล้วอ่า แต่ว่า ภาษาไทยไม่ครบหมดอ่า มีข่าวเปง Eng ด้วยอ่า อ่านมะออก T-T มีใครเปงมั่งไหมอ่าครับ

มันจะทั้งหมดได้ยังไงอ่ะครับ มีคนทำไม่กี่คนเอง อยากให้ทั้งหมดก็มาช่วยกันทำเยอะๆ สิครับ มันมีเพิ่ม มีเปลี่ยน มาทุกปีแหละครับ แต่ละประโยค

(หลังจากนั้นให้นำเลข Activate Code ที่ได้มาลงยังโปรแกรมภาษาไทยในหน้า Register โดยถ้าคุณลง Activate Code เรียบร้อยแล้วจะได้แบบในภาพด้านล่าง ให้กดที่ปุ่ม Activate ต่อได้เลย (สำหรับปุ่ม Activate ที่มีให้กด ถ้าลง Activate Code ไม่ถูกต้องปุ่มดังกล่าวจะไม่สามารถกดได้)------------------ผมก็ได้ซีเรียลมาแล้วตามขั้นตอนนะครับ แต่ติดตรงเนี้ย ซีเรียลที่ได้ผมก็อปมาทั้งดุ้นแล้ว มันก็ไม่ขึ้นคำว่า Activate ให้ผมอะ ทำไงดีครับ ช่วยด้วยปล.ผมลากแถบแล้วคลิ้กขวาก็อปมาเลย ไม่ผิดแน่ๆครับ

ขอดูภาพหน้าจอตอนที่มี Serial Code และใส่ Activate Code แล้วด้วยครับ

QUOTE(Om3KunG @ Nov 30 2008, 15:05 น.) แหะๆ ขอโทดนะครับที่ถามไปสั่วๆ คือ เพิ่งจะรู้ว่า โตบุ๊ค ผมมันต่อเน็ตไม่ได้- -"ถ้าเครื่องที่ผมเล่น fm มันต่อเน็ตไม่ได้จะมีวิธีขอ active code ไหมครับ1. เปิดภาษาไทยกับคอมของคุณ แล้วจดเลข Serial Code เก็บไว้ โดยจดกับกระดาษ หรือก๊อปเข้าทรัมไดร์ฟก็ได้2. เดินเข้าร้านเนต แล้วเปิดหน้าเวปสำหรับขอ code ลงรายละเอียดให้ครบ 3 ช่อง รวมถึงเลข Serial Code ที่จดเอาไว้หรือที่ก๊อปเอาไว้ ถ้ารายละเอียดทั้ง 3 ช่องถูกต้องก็จะได้เลข Activate Code ให้จดเลข Activate Code เก็บเอาไว้ โดยจดลงกระดาษ หรือก๊อปเข้าทรัมไดร์ฟ3. เดินกลับมาแล้วเปิดไฟล์ภาษาไทยใหม่ แล้วก๊อปเลข Activate Code ที่ขอมาได้ลงในช่องที่ให้กรอก*** อย่าลืมจดเลข Activate Code ที่ได้มาเก็บเอาไว้ด้วยนะครับ เวลามีปัญหาต้องใช้เลข Activate Code อีกจะได้ไม่ต้องเสียเวลาเข้าเวปขอ Code อีกขอบคุณมากๆครับ รักพี่มากมาย

ช่วยทีครับพอเข้าโปรแกรมแล้วมันขึ้นไอ้นี่พอกดOKมันก็ออกเกม

ช่วยทีครับพอเข้าโปรแกรมแล้วมันขึ้นไอ้นี่พอกดOKมันก็ออกเกม

เข้าเกมส์ผ่าน Thai Build ใช่ไหมครับ

ถ้าใช่ให้ลง Thai Build ทับลงไปอีกทีนะครับ

เข้าเกมส์ผ่าน Thai Build ใช่ไหมครับถ้าใช่ให้ลง Thai Build ทับลงไปอีกทีนะครับ

ลงทับไปแล้วมันก็เหมือนเดิมอ่ะครับ

ลงทับไปแล้วมันก็เหมือนเดิมอ่ะครับ

ของผมมันขึ้นว่างี้อะ Could not locate any language data จะทำไงดีครับ ผมใช้ภาษาไทยมาหลายภาคแล้วเพิ่งเคยเจอ แล้วมันบอกต่อว่า ให้Re-install จากซีดีเกม ทำสองรอบแล้วเป็นเหมือนเดิม ผู้รู้ช่วยที่นะครับลง Thai Build ทับอีกทีดูครับ ได้แล้วครับขอบคุณมากครับ ใจดีมากๆเลยครับ

ของคนนี้ก็ case เดียวกะคุณเลยนะครับติดตั้ง Thai Build ลงไปใหม่ ของเค้าหายของคุณตอนติดตั้งใหม่แล้วตอนเปิด fmthaibuild.exe จะมีข้อความ Welcome to FM Thai Build .......... ไหม

ของคนนี้ก็ case เดียวกะคุณเลยนะครับติดตั้ง Thai Build ลงไปใหม่ ของเค้าหายของคุณตอนติดตั้งใหม่แล้วตอนเปิด fmthaibuild.exe จะมีข้อความ Welcome to FM Thai Build .......... ไหม

เปืด fmthaibuildแล้วมันก็ขึ้นหน้าต่างให้กดRunเลยครับพอกดแล้วมันก็เข้าเกมเลย

เปืด fmthaibuildแล้วมันก็ขึ้นหน้าต่างให้กดRunเลยครับพอกดแล้วมันก็เข้าเกมเลย

ขอทราบรายละเอียดเพิ่มด้วยครับ- ตัวเกมของคุณลงไว้ที่ไหน ขอทราบที่อยู่ของตัวเกมของคุณด้วย- ขอทราบขั้นตอนการลงไฟล์ภาษาไทยของคุณด้วย- ให้ลงไฟล์ภาษาไทยทับลงไปใหม่นะครับ โดยตอนที่ลงทับลงไปใหม่ ขอดูภาพตอนที่ขึ้นหน้าต่างสำหรับกำหนดที่อยู่ในการลงไฟล์ภาษาไทยด้วย- ขอดูภาพตอนเปิดไฟล์ภาษาไทยก่อนกดปุ่ม Run เพื่อเข้าเกมด้วย- ขอดูภาพตอนเปิดโฟลเดอร์เกม โฟลเดอร์ที่มองเห็นไฟล์ fm.exe ด้วย เอาแบบภาพเดียวเห็นไฟล์ย่อยๆ หมดเลยนะครับ- ขอดูภาพตอนเปิดโฟลเดอร์เกมแล้วเปิดเข้าไปที่โฟลเดอร์ย่อย data ด้วยครับ เอาแบบภาพเดียวเห็นไฟล์ย่อยๆ หมดเลยนะครับ- ขอดูภาพตอนเปิดตัวเกมเข้าไปแล้วเจอข้อความ error ใหม่ด้วยครับ เอาแบบเห็นที่ Taskbar ด้านล่างสุดด้วยนะครับ

พี่ครับของผมพอลงเสร็จเรียบร้อยหมดแล้ว พอจะเข้าเล่นเกมส์เข้าไม่ได้อ่ะครับมันขึ้น Blue Screen แล้วเครื่องก็ Restart เองเลยครับตอนที่ยังไม่ลงภาษาไทยเล่นได้ปกติครับ

Edited by ramirez

Activate Code ที่เราได้เนี่ยใช้ได้เฉพาะเครื่องใช่มั๊ยครับ ไม่สามารถเอาไปลงกับเครื่องอื่นได้ แบบนี้ผมเข้าใจถูกมั๊ย เพราะผมเอาไปลงเครื่องที่บ้านมันไมได้ครับปล.อย่าเข้าใจผมผิดนะ เผอิญมีทั้ง Notebook & Desktop ก็ลงมันทั้ง 2 เลย ความมันจะได้ไม่ขาดตอน :still_dreaming:

พี่ครับของผมพอลงเสร็จเรียบร้อยหมดแล้ว พอจะเข้าเล่นเกมส์เข้าไม่ได้อ่ะครับมันขึ้น Blue Screen แล้วเครื่องก็ Restart เองเลยครับตอนที่ยังไม่ลงภาษาไทยเล่นได้ปกติครับ

ผมว่าไม่น่าจะเกี่ยวกับไฟล์ภาษาไทยนะครับ เพราะว่าไฟล์ภาษาไทยแค่แก้ไขให้ตัวเกมแสดงภาษาไทยเท่านั้น ไม่ได้ยุ่งเกี่ยวกับส่วนอื่นเลยส่วนมากอาการแบบของคุณ หลักๆ จะเป็นที่- ฮาร์ดแวร์คอมของคุณ อย่างพวกการ์ดจอนะครับ- software คอมของคุณ อย่างพวก window หรือไดร์เวอร์การ์ดจอนะครับ

Activate Code ที่เราได้เนี่ยใช้ได้เฉพาะเครื่องใช่มั๊ยครับ ไม่สามารถเอาไปลงกับเครื่องอื่นได้ แบบนี้ผมเข้าใจถูกมั๊ย เพราะผมเอาไปลงเครื่องที่บ้านมันไมได้ครับปล.อย่าเข้าใจผมผิดนะ เผอิญมีทั้ง Notebook & Desktop ก็ลงมันทั้ง 2 เลย ความมันจะได้ไม่ขาดตอน :still_dreaming:

ลงด้วยกันไม่ได้นะครับ อย่างนี้ถ้าใครมี code ชุดนึงก็แจกให้คนอื่นไปลงได้ซิครับ ถ้าจะลงกับคอมเครื่องอื่นต้องขอใหม่นะครับcode 1 ชุด ใช้ได้กับคอม 1 เครื่องเท่านั้น สังเกตุได้จากเลข serial code ที่แสดงในคอมแต่ละเครื่องมันจะไม่เหมือนกันนะครับแล้วอีกอย่างนึงนะครับ เวลาขอ Activate Code ได้แล้ว ช่วยจดหรือเซฟ Activate Code ที่ขอได้เก็บเอาไว้ด้วยนะครับ เวลามีปัญหาจะได้มี Activate Code ใช้งานต่อได้เลย ไม่อย่างนั้นอาจจะต้องเสียเวลาเข้ามาที่หน้าเวปสำหรับขอ code ใหม่อีก

ขอทราบรายละเอียดเพิ่มด้วยครับ

- ตัวเกมของคุณลงไว้ที่ไหน ขอทราบที่อยู่ของตัวเกมของคุณด้วย

- ขอทราบขั้นตอนการลงไฟล์ภาษาไทยของคุณด้วย

- ให้ลงไฟล์ภาษาไทยทับลงไปใหม่นะครับ โดยตอนที่ลงทับลงไปใหม่ ขอดูภาพตอนที่ขึ้นหน้าต่างสำหรับกำหนดที่อยู่ในการลงไฟล์ภาษาไทยด้วย

- ขอดูภาพตอนเปิดไฟล์ภาษาไทยก่อนกดปุ่ม Run เพื่อเข้าเกมด้วย

- ขอดูภาพตอนเปิดโฟลเดอร์เกม โฟลเดอร์ที่มองเห็นไฟล์ fm.exe ด้วย เอาแบบภาพเดียวเห็นไฟล์ย่อยๆ หมดเลยนะครับ

- ขอดูภาพตอนเปิดโฟลเดอร์เกมแล้วเปิดเข้าไปที่โฟลเดอร์ย่อย data ด้วยครับ เอาแบบภาพเดียวเห็นไฟล์ย่อยๆ หมดเลยนะครับ

- ขอดูภาพตอนเปิดตัวเกมเข้าไปแล้วเจอข้อความ error ใหม่ด้วยครับ เอาแบบเห็นที่ Taskbar ด้านล่างสุดด้วยนะครับ

1. C:\Program Files\Sports Interactive\Football Manager 2009

2. คลิกFm2009ThaiBuild2.2.2009 จากนั้นกด Accept จากนั้น Install

3. Posted Image

4. Posted Image

5. Posted Image

6. Posted Image

7. Posted Image

Edited by qqpp

ผมว่าไม่น่าจะเกี่ยวกับไฟล์ภาษาไทยนะครับ เพราะว่าไฟล์ภาษาไทยแค่แก้ไขให้ตัวเกมแสดงภาษาไทยเท่านั้น ไม่ได้ยุ่งเกี่ยวกับส่วนอื่นเลยส่วนมากอาการแบบของคุณ หลักๆ จะเป็นที่- ฮาร์ดแวร์คอมของคุณ อย่างพวกการ์ดจอนะครับ- software คอมของคุณ อย่างพวก window หรือไดร์เวอร์การ์ดจอนะครับลงด้วยกันไม่ได้นะครับ อย่างนี้ถ้าใครมี code ชุดนึงก็แจกให้คนอื่นไปลงได้ซิครับ ถ้าจะลงกับคอมเครื่องอื่นต้องขอใหม่นะครับcode 1 ชุด ใช้ได้กับคอม 1 เครื่องเท่านั้น สังเกตุได้จากเลข serial code ที่แสดงในคอมแต่ละเครื่องมันจะไม่เหมือนกันนะครับแล้วอีกอย่างนึงนะครับ เวลาขอ Activate Code ได้แล้ว ช่วยจดหรือเซฟ Activate Code ที่ขอได้เก็บเอาไว้ด้วยนะครับ เวลามีปัญหาจะได้มี Activate Code ใช้งานต่อได้เลย ไม่อย่างนั้นอาจจะต้องเสียเวลาเข้ามาที่หน้าเวปสำหรับขอ code ใหม่อีก

เป็นวีธีที่ดีมากครับ เห็นด้วยกับวิธีการป้องกันแบบนี้ แต่เรื่องจดผมคงไม่จดหรอกครับ เพราะมันลงในเครื่องแล้วยังไงก็คงไม่หาย นอกซะจากจะมีคนหิ้วโน๊ตบุ๊คของผมไปทั้งเครื่อง :sweat:

อ่า คือผมมีปัญหาอ่ะครับ ไม่ทราบว่าเพราะผมใช้วิสต้าหรือเปล่าก็ไม่รู้นะเวลาที่ผมพักหน้าจอลงมาบางทีเกมส์มันจะหายไปเลยอ่าแต่ว่าโปรเซสยังรันอยู่นะครับ แต่ไม่มีเกม รันอยุ่ที่ช่องแอปพริเคชั่นและ fm thaibuild ก็ยังรันอยุ่ตรงขวาล่างจออ่ะครับผมผมลองเปิดแบบไม่ใช้ fm thaibuild ก็ไม่เป็นอะไรนะครับพอจะมีวิธีเปิดเกมส์ให้มันออกมาป่ะครับ T T

รู้สึกว่าภาพจะมาไม่ครบนะครับ ขอดูภาพส่วนนี้ด้วยครับ

- ขอดูภาพตอนเปิดไฟล์ภาษาไทยก่อนกดปุ่ม Run เพื่อเข้าเกมด้วย

แล้วผมดูภาพของคุณแล้วนะครับ โดยดูจากภาพด้านล่าง เหมือนของคุณลงมาไม่ครบนะครับ ตามปกติแล้วเวลาลงแล้วต้องมีโฟลเดอร์ fonts ลงมาให้ด้วยนะครับ ไม่ทราบว่าทำไมของคุณถึงไม่มีโฟลเดอร์ที่ว่าลงมาด้วย

แล้วเวลาลงไฟล์ภาษาไทยใหม่ ลองติ๊กถูกตรง Reset Activate Code ก่อนแล้วค่อย Install ไฟล์ภาษาไทยดูนะครับ

อ่า คือผมมีปัญหาอ่ะครับ ไม่ทราบว่าเพราะผมใช้วิสต้าหรือเปล่าก็ไม่รู้นะเวลาที่ผมพักหน้าจอลงมาบางทีเกมส์มันจะหายไปเลยอ่าแต่ว่าโปรเซสยังรันอยู่นะครับ แต่ไม่มีเกม รันอยุ่ที่ช่องแอปพริเคชั่นและ fm thaibuild ก็ยังรันอยุ่ตรงขวาล่างจออ่ะครับผมผมลองเปิดแบบไม่ใช้ fm thaibuild ก็ไม่เป็นอะไรนะครับพอจะมีวิธีเปิดเกมส์ให้มันออกมาป่ะครับ T T

ส่วนตัวแล้วไม่เคยใช้ vista ด้วยนะครับ เอาเป็นว่าจะคุยกับทางทีมงานดูก่อนนะครับ

รู้สึกว่าภาพจะมาไม่ครบนะครับ ขอดูภาพส่วนนี้ด้วยครับ

แล้วผมดูภาพของคุณแล้วนะครับ โดยดูจากภาพด้านล่าง เหมือนของคุณลงมาไม่ครบนะครับ ตามปกติแล้วเวลาลงแล้วต้องมีโฟลเดอร์ fonts ลงมาให้ด้วยนะครับ ไม่ทราบว่าทำไมของคุณถึงไม่มีโฟลเดอร์ที่ว่าลงมาด้วย

แล้วเวลาลงไฟล์ภาษาไทยใหม่ ลองติ๊กถูกตรง Reset Activate Code ก่อนแล้วค่อย Install ไฟล์ภาษาไทยดูนะครับ

ผมลงไฟล์ภาษาไทยใหม่ ลองติ๊กถูกตรง Reset Activate Code ก่อนแล้วค่อย Install แล้วมันก็เหมือนเดิม ลองเอาไฟล์fontsอัดwinrarมาแล้วอัพลงเว็ปทีครับอาจจะได้

ขอบคุณมากครับ ช่วยได้มากจิงๆเลย

:byebye: :feel_good:

ส่วนตัวแล้วไม่เคยใช้ vista ด้วยนะครับ เอาเป็นว่าจะคุยกับทางทีมงานดูก่อนนะครับ

ขอบคุณครับผม ^ ^

ขอรบกวน เวอร์ชั่นต่อไป ช่วยแปล Feedback จาก ผู้ช่วยด้วยนะคับ ^ ^ ภาษาอังกฤษอ่อนด้อยมาก TT^TT