Jump to content
อายะ

Fm2009ThaiBuild V2.7.2009 Support 9.3.0 !!!

Recommended Posts

พบปัญหามีการแปลผิดครับ

ในช่องสีแดงตามรูป มันต้องแปลให้หมายถึงว่าผู้จัดการทีมแนะนำให้ยกเลิกนิสัยการเล่นแบบ place shots ครับ เพราะตามรูป อากูโร่ของผมมันมีนิสัยเล่นแบบ place shots อยู่แล้ว

ตอนแรกผมก็งงว่าทำไมมันมีซ้ำพอลองกดไปกลายเป็นว่ามันถามว่าจะเลิกเล่นแบบนี้ได้ไหมคร

ับ

เวอร์ชั่นใหม่ ขอคอลัมน์ค่าพลังให้ตรงกับภาคอังกฤษได้ไหมครับ เพราะผมชินกับภาคอังกฤษ พอมาดูของไทยเลยงงครับ

ถ้าผมยังสมัครไม่ถึง 14 วันเท่ากับว่าผมต้องรอไปอีกครึ่งเดือนเลยใช่รึเปล่าครับถึงจะ activate ได้ :too_sad:

ถ้ายังไม่สามารถขอ Activate Code ได้ ให้เล่นแบบ ทดลองใช้ ไปก่อนนะครับ ใช้งานได้เหมือนกัน

เวอร์ชั่นใหม่ ขอคอลัมน์ค่าพลังให้ตรงกับภาคอังกฤษได้ไหมครับ เพราะผมชินกับภาคอังกฤษ พอมาดูของไทยเลยงงครับ

ในส่วนของทักษะภายในเกม ตัวเกมเขาทำมาให้เรียงตามตัวอักษรตัวแรกสุดของแต่ละภาษานะครับ แล้วภาษาไทย กับ ภาษาอังกฤษ เวลาแปลออกมาแล้ว ตัวอักษรแรกสุดของแต่ละคำมันก็จะเรียงไม่เหมือนกันอยู่แล้ว ทำยังไงก็ให้เรียงตามเดิมไม่ได้หรอกครับ นอกเสียจากว่าแปลเป็นไทยแล้วมีภาษาอังกฤษอยู่ข้างหน้าเหมือนเดิมถึงจะได้

ให้ใช้งานไปพักนึงก็จะเริ่มชินเองครับ

พบปัญหามีการแปลผิดครับ

ในช่องสีแดงตามรูป มันต้องแปลให้หมายถึงว่าผู้จัดการทีมแนะนำให้ยกเลิกนิสัยการเล่นแบบ place shots ครับ เพราะตามรูป อากูโร่ของผมมันมีนิสัยเล่นแบบ place shots อยู่แล้ว

ตอนแรกผมก็งงว่าทำไมมันมีซ้ำพอลองกดไปกลายเป็นว่ามันถามว่าจะเลิกเล่นแบบนี้ได้ไหมคร

ับ

ขอบคุณนะครับที่ช่วยแจ้งให้ทราบ ผมเอารูปประโยคภาษาอังกฤษเดิมๆ มาให้ดูด้วยนะครับ

รูปประโยคภาษาอังกฤษ : Ask Aguero to stop trying to be too precise with his finishing

รูปประโยคภาษาไทย : บอก Aguero] ถึงการพยายามจบสกอร์ให้แม่นยำ

ไม่แน่ใจว่าประโยคนี้จะหมายถึง place shots ตามที่คุณบอกเปล่านะครับ เพราะว่าภาษาอังกฤษ และ ภาษาไทยไม่เหมือนกับที่คุณบอกมา

ผมก็มีปัญหาตรงนี้เหมือนกันครับ

รู้สึกว่า มันจะเเปลไม่หมดคับ อย่างที่ได้ updtae ไว้นะครับ

มันเหมือนกับเวอชั่นเเรกทุกประการเลยครับ

ไม่ได้เเปลเพิ่มเติมใดๆเลยครับ

ผมอัพเเพทเป็น 9.2 เเล้ว เเล้วก็ลง ภาษาไทย ตอนเริ่มเกมส์ก็ปกตินะครับ

ผมนึกว่าผมจะเป็นคนเดียวซะอีก

ขอบคุณครับ เดี๋ยวยังไงผมและทีมงานจะลองเช็คดูใหม่นะครับ

ขอบคุณครับ..เพิ่งเข้ามาเป้นสมาชิกใหม่เดี๋ยวจะลองทำดูนะครับได้เรื่องยังไงเดี๋ยวมาบอก

ของดีมีคุณภาพ จริงๆๆครับ รักเว็บนี้ จริงๆๆ

ขอบคุณครับ เดี๋ยวยังไงผมและทีมงานจะลองเช็คดูใหม่นะครับ

ได้เเล้วนะครับผมลบตัวเกมส์เเล้วลงใหม่เลยเเล้วก็ลง 2.3 มันก็ได้เองซะงั้นสาเหตุเเท้จิงผมคิดว่า น่าจะเป็นเพราะลงทับกันอะนะครับ รึป่าวอันนี้ไม่เเน่ใจเเต่ได้เเล้วครับ

ขอบคุณอีกรอบจ๊ะ ตั้งแต่CM-2009 เล่นแล้วเล่นอีก มันหยด แปลไม่ออกได้โปรแปลมาแต่ละทีถึงได้เข้าใจนักเตะ - -*

ได้เเล้วนะครับผมลบตัวเกมส์เเล้วลงใหม่เลยเเล้วก็ลง 2.3 มันก็ได้เองซะงั้นสาเหตุเเท้จิงผมคิดว่า น่าจะเป็นเพราะลงทับกันอะนะครับ รึป่าวอันนี้ไม่เเน่ใจเเต่ได้เเล้วครับ

ดีใจด้วยนะครับที่ใช้งานได้แล้ว แล้วก็ขอบคุณด้วยนะครับที่เวลาแก้ไขได้แล้วนำมาโพสบอกกัน จะได้ทราบว่าภาษาไทยยังมีปัญหาตรงจุดไหนอีกเปล่า

อย่างนี้เครื่องที่ไม่มีเน็ตก็เข้าไปขอ Activate Code จากที่อื่นไมได้ใช่มั้ย?

กำลังใจดีๆมอบให้ทุกๆท่านครับ..ขอบคุณสำหรับสิ่งดีๆ

เซงมากคับ ผมทำ Activate Code หาย ตอนลง Fm2009ThaiBuild ใหม่ดันไปกดโดน reset Activate Code จาขอใหม่ก้อต้องรออีกตั้ง7วัน เเง T-T ทามไงดีอ่าคับ

ขอบคุณมากๆน่ะครับขอบคุณที่ให้เป็นสมาชิกด้วย

อย่างนี้เครื่องที่ไม่มีเน็ตก็เข้าไปขอ Activate Code จากที่อื่นไมได้ใช่มั้ย?

มีเนตหรือไม่มีเนตไม่เกี่ยวเลยนะครับ เพียงแค่คุณจดเลข serial code ของเครื่องคุณ แล้วเดินเข้าร้านเนต แล้วเปิดหน้าเวปสำหรับขอ code แล้วนำ serial code ไปลงในช่องที่ให้กรอก แค่นี้ก็จะได้เลข Activate Code มา คุณก็จดเลข Activate Code มา แล้วนำมาใส่กับคอมของคุณ แค่นี้เอง

เซงมากคับ ผมทำ Activate Code หาย ตอนลง Fm2009ThaiBuild ใหม่ดันไปกดโดน reset Activate Code จาขอใหม่ก้อต้องรออีกตั้ง7วัน เเง T-T ทามไงดีอ่าคับ

ไม่ทราบว่าก่อนหน้านี้ได้จดเลข Activate Code เอาไว้เปล่าครับ ถ้าจดเอาไว้ก็เอาเลขชุดเดิมที่จดเอาไว้มาลง แต่ถ้าไม่ได้จดเอาไว้ก็ต้อง- เล่นแบบ ทดลองใช้ ไปก่อน รอครบกำหนดแล้วค่อยเข้าไปขอใหม่แล้วต่อไปก็ช่วยจดเลข Activate Code เก็บเอาไว้ด้วยนะครับ ตอนอธิบายผมก็เขียนชัดๆ ว่าให้จดเก็บเอาไว้ด้วยเผื่อมีปัญหาจะได้ไม่ต้องเสียเวลามาขอ code ใหม่อีก แต่เห็นส่วนมาก อ่านแล้วก็อ่านเลยไป ไม่ยอมทำตาม