Jump to content
Sign in to follow this  
iaia5555

สรุปให้นะครับจากการเล่นแผ่นแท้

Recommended Posts

เอ่อ อย่าว่าผมน่ะคับ แต่ถ้าอยากให้เล่นแผ่นแท้ไหงมีให้โหลดเตมเลยอ่ะ = =

จริงๆ เจ้าของกระทู้เค้าแดกดัน พวกที่เล่นแผ่นก๊อป แต่ยังไปด่า ไปว่า ทาง SI เค้าอีกน่ะครับ เหอๆๆๆ เค้าคงหมายความแบบนั้น เดาเอา Edited by KT-Civil-TH

ผมก็อยากซื้อบ้างอะนะ -*- มันไม่มีขายที่ต่างจังหวัดเท่าไรแฮะ โดยเฉพาะภาค96/97 หาไม่ดั้ยเรย เลยต้องเปงมนุดหรอยไปก่อนช่วงนี้ หุหุ

คนที่อยู่ ตจว แล้วหาแผ่นแท้ซื้อไม่ได้ คงซวยเหมือนโดนว่าแบบอัติโนมัติ

คนที่อยู่ ตจว แล้วหาแผ่นแท้ซื้อไม่ได้ คงซวยเหมือนโดนว่าแบบอัติโนมัติ

ถูก ผมอยู่ยะลา ต้องไปหาซื้อที่ไหนดีเนี่ย แต่ไม่เป็นไร ถ้าเล่นแบบเจียมตัว(อย่าแสดงความเห็นเรื่องแคร็กเด็ดขาด)

ผมดาวน์มาเป็นของตัวเองเรียบร้อยครับ ข้อแตกต่างจากแผ่นก๊อปปี้เยอะครับ อย่างว่าแหละครับนานาจิตตัง :adore:

ลำปางยังไม่เห็นแผ่นแท้เลยครับ 555+ ใครอยู่ลำปางซื้อแล้วบอกร้านให้ด้วย จะไปซื้อ

Edited by Ser.Bank

แผ่นแท้ซื้อของ FM2007 แต่ภาคนี้หมดงบครับแผ่นออกมาตอนซื้อเกมส์อื่นไปหมดแล้วนี่สิ - -แต่ถ้าเป็นไปได้ก็จะซื้อเก็บไว้ครับ แต่อยากเล่นก่อนเลยโหลดเอา

ปกติบอร์ดนี้สามัคคีกันดีนะครับ คือ อย่าพูดอะไรที่จะำนำมาซึ่งความแตกแยกเลยครับ มันรู้สึกไม่ดีเลย ผมเองเคยเจอมากับตัว ก็มีเคืองนะครับ แต่พยายามเข้าใจ คือ ก่อนอื่นเลยประเด็นนี้ขอยกย่องคนเล่นแผ่นแท้ซื้อมาเก็บ อะไรก็ตามแต่นะครับ แต่สำหรับคนเล่นของก๊อปก็คงมีเหตุผลบางอย่างที่ำทำให้เล่นแผ่นแท้ไม่ได้ เพราะจริง ๆ แล้วหากพูดกันตามหลักการตั้งราคาเลย ณ วันนี้ ตอนนี้ ประเทศไทยนั้นแผ่นเกมแพงมากครับ มันอยู่เหนือราคาดุลยภาพที่สมควรจะเป็นจริง ๆ แต่ถ้าทำได้ผมเชื่อว่าทุกคนอยากมีแผ่นแท้ไว้ครอบครองอยู่แล้่วครับ ทั้งได้อะไีีรมากกว่า ทั้งยังได้แสดงถึงความขอบคุณโดยตรงไปยังผู้ผลิตด้วย ฉะนั้นประเด็นแผ่นแท้แผ่นเถื่อน บิทไม่บิท อย่ามาข่มกันเลยครับ ตอนนี้บอร์ดเรากว้างขึ้น สมาชิกเยอะขึ้น อย่าให้ยิ่งห่างเหินกันเลยนะครับ อบอุ่นกันไว้ดีกว่าครับ รักกันไปนาน ๆ นะครับ

สำหรับผมทั้งโหลดทั้งซี้อครับ คือโหลดมาเล่นก่อนแล้วซื้อแผ่นแท้ครับ เพราะต้องการสนับสนุนผู้ผลิต เค้าจะได้สนใจประเทศไทยบ้างเผื่อเค้าจะทำภาษาไทยและมีไทยลีคบ้าง ครับ

น่าจะทำนานแล้วไม่ต้องใส่แผ่นเล่น เนี่ย แบบนี้ค่อยน่าสนใจหน่อยแผ่นแท้ ราคาไม่ค่อยแพงด้วย เด็กสมัยนี้ อดขนมก้อหาซื้อมาเล่นได้ ฮ่าๆๆ แต่ขอรับของแจกไปเทสแล้วกัน ไม่ค่อยมีเวลาด้วยครับ

Edited by namotasa

วันนี้เดินไปดูราคาแผ่นแท้มาโอ้วววว 799 แต่มานลดเหลือ 599กะว่าจาซื้อแต่คิดไปคิดมา.....รอสอบเส็ดก่อนดีกว่าหุหุว่าแต่แผ่นแท้ต่างกะแผ่นก๊อบยังไงหรอหรือว่าต่างการเท่าที่ จขกท โพสต์มาคับ ^^

ถ้ามีเงินผมก็อยากซื้อแผ่นแท้ครับ อิๆในความคิดผมนะ ทำไมเพลงหรือหนังที่เราฟังเราดูกันที่เป็นของประเทศไทยของพวกเรากลับซื้อแต่แผ่นปลอมกันแต่พอเป็นแผ่นเกมส์ที่เป็นของต่างประเทศซื้อแผ่นแท้อ่ะครับแค่เสนอความคิดอีกแง่มุมนึงครับ ไม่ได้ว่าอะไรใครทั้งสิ้นครับ

เอางี้ๆ อ่านๆ มาเห็นหลายคนและเข้าใจว่าเป็นกระทู้ว่ากล่าวผู้ละเมิดลิขสิทธิ์

อยากให้มองที่ปัญหาใหญ่ก่อนนะครับ

บ้านเรากฎหมายละเมิดลิขสิทธิ์หนักมั๊ย ตอบเลยครับว่าหนัก

แต่ไร้ซึ่งความเข้มงวดในกระบวนการตรวจสอบ/ตรวจค้น/ตรวจจับ

ซึ่งประเด็นนี้หลายๆ คนคงพอทราบสาเหตุว่าเป็นเพราะอะไร ^^

เอาหล่ะ กลับมามองที่ตัวเรา

คือ เจตนาของเจ้าของกระทู้เค้าอยากให้ผู้บริโภคอย่างเราๆ

ที่รักและชอบอะไรก็อยากให้เริ่มหันมาปรับเปลี่ยนพฤติกรรมการเสพบริโภคของถูกกฎหมาย

ลองมองกันแบบง่ายๆ แล้วพยายามคิดตามซักนิดนะครับ

สมมุติภาคนี้(FM2009) หลายคนอาจจะไม่สามารถมีกำลังพอในการซื้อแผ่นแท้(599บาท)

ก็คิดฝึกตัวเองซะหลังจากนี้ไปเราจะเก็บเงินวันนะ 2 บาท

ปีนึงก็จะทำให้เรามีเงินเก็บประมาณ 700 บาท

ซึ่งมันก็น่าจะเพียงพอในการซื้อแผ่นแท้ในภาคต่อไปได้ ^^

ลด ละ เลิก ปรับเปลี่ยนพฤติกรรมการบริโภคของผิดกฎหมาย

ไม่สายเกินไปหากชอบสิ่งนั้นๆ จริงๆ แล้วเราจะเริ่มเปลี่ยนตัวเองในปีต่อไป

หรือแม้แต่จะเริ่มเก็บเงินซื้อแผ่นแท้ของภาคนี้

ต่อให้เก็บจนครบ 600 ในเดือน 4 ปีหน้าป๋าก็ยังมองว่ายังคุ้มค่านะครับ

เปลี่ยนทัศนะคติว่าการเสพสิ่งผิดกฎหมายจนเป็นกิจเป็นเรื่องธรรมดาหรือเป็นเพียงเรื่อ

งเล็กน้อย

มันเป็นเรื่องใหญ่นะครับ หากเรายังเปลี่ยนความคิดและยังทำตามไม่ได้

แล้วโครงการ "มนุษย์สะอาด" ของสมเด็จพระพี่นางเธอฯ

จะเกิดขึ้นเป็นรูปธรรมได้เมื่อไหร่หล่ะครับ ถ้าไม่เริ่มต้นที่ตัวเราก่อน ^^

ปล. เอาใจช่วยคนที่อยากเห็นสังคมสะอาดครับ ^^

Edited by BATIGOL

ปกติบอร์ดนี้สามัคคีกันดีนะครับ คือ อย่าพูดอะไรที่จะำนำมาซึ่งความแตกแยกเลยครับ มันรู้สึกไม่ดีเลย ผมเองเคยเจอมากับตัว ก็มีเคืองนะครับ แต่พยายามเข้าใจ คือ ก่อนอื่นเลยประเด็นนี้ขอยกย่องคนเล่นแผ่นแท้ซื้อมาเก็บ อะไรก็ตามแต่นะครับ แต่สำหรับคนเล่นของก๊อปก็คงมีเหตุผลบางอย่างที่ำทำให้เล่นแผ่นแท้ไม่ได้ เพราะจริง ๆ แล้วหากพูดกันตามหลักการตั้งราคาเลย ณ วันนี้ ตอนนี้ ประเทศไทยนั้นแผ่นเกมแพงมากครับ มันอยู่เหนือราคาดุลยภาพที่สมควรจะเป็นจริง ๆ แต่ถ้าทำได้ผมเชื่อว่าทุกคนอยากมีแผ่นแท้ไว้ครอบครองอยู่แล้่วครับ ทั้งได้อะไีีรมากกว่า ทั้งยังได้แสดงถึงความขอบคุณโดยตรงไปยังผู้ผลิตด้วย ฉะนั้นประเด็นแผ่นแท้แผ่นเถื่อน บิทไม่บิท อย่ามาข่มกันเลยครับ ตอนนี้บอร์ดเรากว้างขึ้น สมาชิกเยอะขึ้น อย่าให้ยิ่งห่างเหินกันเลยนะครับ อบอุ่นกันไว้ดีกว่าครับ รักกันไปนาน ๆ นะครับ

เห็นด้วยครับ อย่าข่มกันเลย คนเค้ามีเหตุผลของเค้าน่ะ กับการเลือกแผ่นแท้หรือไม่ ส่วนตัวผมว่า ถ้ามีทริกอะไรดีๆเช่นเรื่องความแตกต่างของแผ่นแท้กับโหลดมา ก็ว่ากันไป แต่เรื่องกระแหนะกระแหนในตอนท้ายนี่ไม่ค่อยเห็นด้วยครับ ละไว้ดีกว่า ไม่งั้นกระทู้นี้ก็จะดูดีกว่านี้ไม่น้อยเลย

เล่นเกมนี้แล้วโดนแฟนดุมันใช้เวลาในการออกจากเกมนานแต่ลงเกมอื่น ก็เล่นอยู่เกมเดียวนี่ล่ะอย่าทะเลาะกันเลยเน้อโอ้ย.......ปวดหลัง

อยากเล่นแผ่นแท้เหมือนกันครับชอบคำพูดป๋าจังเลยครับคอนเฟิร์ม^^

จริงๆ การพักร้อนกับไม่พักร้อนหนะ ไม่สบายเท่ากับ พักสายตา หยุดเล่นหรอกนะ เพราะว่า เกมนี้เล่นแล้วเลิกไม่ได้ เล่นตลอดเลยหุ อยากพักบ้าง